คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก เพื่อนๆเกลียดกันมั้ย  แล้วคนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม (ขอแบบไม่ผิดกฎหมายบ้านเมือง)
รูป คนมันชั่ว
โดย: คนมันชั่ว
ตั้งเมื่อ: 31 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

กระทืบสิครับพี่น้อง

ปล.ผิดกฏหมายนิหว่า -_-"

โดย: ดีเอเอส เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

แนะนำแฟนตัวเองให้เค้ารู้จัก เคยทำแล้ว เค้าก็กล้าเนอะ กล้าคุยกับแฟนเรา แต่ตัวเราเองก็เปิดเผยว่าเรามั่่งคงกัับแฟนเรา และเราก็ไม่มีวันเลิกกับแฟนเรา ประกอบกับแฟนเราหน้าดุชิหาย แถมยังนิสัยเหมือน คห.11 ถ้านอกใจกะว่าคงตายก่อนได้มีผัวใหม่ ฉะนั้นปล่อยเรา(กรู)ไปเถอะ

หลังจากนั้นไม่นานเค้าก็เลิกลาไปเอง....

โดย: kumiru เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

ผมเฉยๆ ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ถ้าจะดังกูเล่นแม่งทั้งสองตัวเลย อุตส่าเชื่อใจ

โดย: ผู้ชาย เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

ไอ้อีคนพวกนี้มันหน้าด้าน แต่ตบมือข้างเดียวไม่ดัง แฟนคุณไม่เล่นด้วยซะอย่าง สบายใจด้ายยยยเรย

โดย: เป้ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

หน้าด้าน

โดย: ใจตุ๊ด7895 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

ผมก็เจอมาเหมือนกันคับ ผิดท่ีผู้หญิง จับปลา 2มือ รักพี่เสียดายน้อง ผมเลยเดินออกจากชีวิตเขา แต่ก่อนจะออกมา ก็ ทะเลาะกันหน้าดู ผู้หญิ้งเอาผมไปเปรียบเทียบกะอีกใหม่ ผมยกเขาไว้สุงเกินไป ท่ีแท้ ....

โดย: g0vgs,nvodyo เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 98.219.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

ถ้าแฟนเราไม่เล่นด้วย โทรไปบอกพ่อแม่ ญาติพี่น้อง คนที่ทำงานมัน ประจานมัน
ถ้าแฟนเราเล่นด้วสย ถามแฟนตรงๆว่าจะเอาคนไหน ถ้าเลือกเราให้จบเรื่องได้แล้ว ถ้าเลือกอีกคนให้เดินออกมา แล้ว ด่า อิดอกกกกกก

โดย: kgbthai เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 118.173.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

...คุณทนายความเห็นที่ 2...มันไม่ง่ายอย่างนั้นหรอกครับ
มันไม่มีหรอกที่เห็นเขาคุยกับแฟนเราแล้วเราเข้าไปต่อยจนสลบแต่ศาลพิพากษาว่าไม่ผิด...ในรายละเอียดของคดีผมว่ามันต้องมากกว่าที่คุณบอกมาแน่นอน..จะสรุปเอาง่ายๆว่า แค่เห็นเขาคุยกับแฟนเลยเข้าไปต่อยเขาจนสลบแต่ไม่มีความผิด มันต้องมีองค์ประกอบอีกหลายอย่างครับก่อนที่ศาลจะพิพากษา

สำหรับคุณจขกท...ต้องรอดักตอนเขามาจีบแฟนคุณครับ
พอเจอก็เข้าไปหาแล้วพูดเลย ยังไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น พูดจาชี้แจงให้เขาเข้าใจเสียก่อนว่าผู้หญิงเขาไม่ใช่คนตัวเปล่า มีแฟนแล้ว ซึ่งก็คือกูนี่แหละ ให้มึงเลิกมายุ่งเกี่ยวกับแฟนกูเสีย ฯลฯถ้ามันยังไม่เลิกราก็ค่อยว่ากันต่อไป เช่นปล่อยลมยางรถมันทั้งสี่เส้น...หรือเอาตะปูขีดให้รอบคัน หรือเขียนจม.ไม่ลงชื่อด่าประจานไปที่ทำงานมันเลย ฯลฯ

ทั้งนี้ทั้งนั้น...แฟนคุณคือคนสำคัญนะ ถ้าเธอไม่หวั่นไหวมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คุณสบายใจได้ เพราะตบมือข้างเดียวให้ตายมันก็ไม่ดังหรอก

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

แม้อยู่ต่อหน้า พยานบุคคล หรือ กล้องวงจรปิด แต่ หลักฐานที่ได้ ดูยังไงๆ ก็ self protection)
แล้ว หากทำตัวหงิมๆ การจะให้การแบบนี้ เช่น "ผมไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ อีกฝ่ายเขาถืออาวุธมาในมือ ผมก็แค่ ตกใจ คว้ามือเขาไว้ ผมยังคิดอยู่เลย ว่า ผมโชคดีที่รอดมาได้"
แค่นี้ก็ เดินลอยนวลออกมาได้ แล้วครับ
แต่ ถ้าเป็น สุภาพบุรุษจริงละก็
หากผู้หญิง เขาเลือก คนอื่น ที่ไม่ใช่เรา เราก็ ไม่ควรไปทำให้ คนที่เรารักเดือดร้อน ต้องทะเลาะกับแฟน ใช่มั้ยละครับ
เราควรจะ ยินดี ที่เขามีความสุข
ไปไหน จะได้ไม่ต้องอายฟ้าดิน

โดย: LiquidSnake เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

แล้วถ้าไม่รู้ว่ามีแฟนแล้วละครับ
แต่ ถ้า ผู้หญิงเลือกคนอื่นแล้ว ในความคิดผม เป็นสุภาพบุรุษพอน่ะนะครับ ถ้าเขาเลือกคนที่ดีกว่าผม ไปอยู่กับคนอื่นแล้วเขามีความสุข ผมก็คงไม่รั้งเขาเอาไว้หรอกครับ
แต่ ถ้า จะทะเลาะกัน ผมก็ ไม่มีทางแพ้คนธรรมดาหรอกครับ แต่ ผมไม่ทำดีกว่า เพราะ ทำไปก็เท่านั้นแหละ ถ้า ผู้หญิงเขาเลือกแล้ว เราก็อย่าไปทำให้เขาร้าวฉานกับแฟนเขาดีกว่า
อย่างน้อย สุภาพบุรุษแบบผม ไปไหน ก็ ไม่มีอายฟ้าดิน ทั้ง ต่อหน้า สุภาพสตรี และ สุภาพบุรุษ คนอื่นอยู่แล้ว

ถ้าไม่เชื่อว่า มีเรื่องกันแล้วผมชนะชัวร์ แต่ ผมไม่อยากทำละก็ ลองดูนี่เล่นๆ ละกัน

http://www.polygonelite.com/pe_player.swf

เลือก video แล้วดูจนจบ

ถ้าถามผมว่า จัดการยังไง จึงจะสาสม แบบ ไม่ผิดกฎหมาย น่ะเหรอครับ (ถ้าผมอยากจะทำนะ ซึ่ง ผมไม่อยากจะทำ)
ทำตัว หงิมๆ ไม่มีเรื่องมีราวกับใครน่ะดีแล้วครับ
แต่ ถ้าอยากจะทำ ก็ ไม่ยาก manipulate อาวุธ ในมืออีกฝ่ายให้กลับไปที่หน้าอกของอีกฝ่าย แล้ว ยืนชิดๆติดตัว ให้ บังมุม (วิธีนี้เป็น ท่าหากิน basic ท่าที่ 1 ลงมือตรงนั้นเดี๋ยวนั้นได้เลย แม้ อยู่ต่อหน้า

โดย: LiquidSnake เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

จขกท เป็น ช รึ ญ อ่ะ ?

ถ้าเป็น ช ก็ไปชกหน้ามันเหอะ ..
แต่ก่อนหน้านั้นก็คุยกันแมน ๆ ก่อนเลยว่า.. ต้องการอะไร รู้มั้ยว่ามีแฟนแลว
อย่าไปทำเป็นเงียบ ๆ หงิม ๆ ติ๋ม ๆ
แล้วก็ดูท่าทีแฟนคุณ ว่าเชื้อเชิญอะไรเค้ามั้ย บางทีผู้ชายยังตื๊ออย่เพราะผู้หญิงทำท่ามีใจให้นะ

ถ้าเป็น ญ ..
ก็แนะนำเหมือนข้างบน แต่เปลี่ยนเป้นตบแทน haha

คุยกันดี ๆ ก่อนดีกว่าค่ะ

โดย: เพนกวินน้อยลอยน้ำ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

ถ้าคุณเห็นคนจีบแฟนคุณ
คุณเดินเข้าไป แล้ว ชกหน้ามันได้เลยครับ
เอาให้สลบก็ได้
ไม่ผิดครับ
ไปหาอ่านดูคำพิพากษาศาลกรณี นี้ได้เลย
เคยมีคำตัดสินเป็นบรรทัดฐานเอาไว้แล้ว

โดย: ทนาย เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คนที่พยายามจีบ พยายามทำดีกับแฟนชาวบ้าน โดยที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีเจ้าของแล้วก็ยังไม่เลิก คนประเภทนี้ควรจัดการอย่างไรดีถึงจะสาสม

ถ้ามันมากเกินไป เราจะโทรไปถามเลยค่ะว่าต้องการอะไร
และก้อคุยกะแฟนว่าไม่ชอบพฤติกรรมของ ผญ คนนี้ ก้อต้องให้แฟนเราเองนั้นแระ ช่วยแก้ปัญหา บอกไปว่าเราไม่ชอบ
ถ้าแฟนคุณไม่เล่นด้วยอะไรก้อไม่เกิดหรอกค่ะ

โดย: ชิ! เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.138.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111