มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

.......... บัก ปอม มา แว้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว~

วิธีกำจัดสิว

จะสังเกตว่า เวลาเราเป็นสิวเนี่ย ถ้าไม่เอาออกเลย หรือว่า ปล่อยให้หาย เวลาสิวมันแห้ง จะกลายเป็นไตอยู่ใต้ผิว ลูบๆหน้า มักจะไม่เรียบเลย แถมทิ้งรอยดำไว้อีกต่างหาก ก็เลยคิดว่า น่าจะเอาออกไปเลยดีกว่า จะได้ไม่เป็นไตแข็งๆ รบกวนสุขภาพจิตด้วย งั้นเอามันออกไปกันเถอะ (โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม) ประเภทของสิวที่ควรบีบออก ได้แก่ สิวหัวดำ สิวหนอง และสิวที่สุกแล้วเท่านั้น ถ้าประเภทสิวกำลังอักเสบเนี่ย(เป็นลักษณะเพิ่งขึ้น และรู้จักเจ็บเหลือเกินน่ะ) อย่าเด็ดขาดเลย
อุปกรณ์

1. เข็มเย็บผ้าขนาดเล็กสุด 1 เล่ม
2. แอลกอฮอล์
3. ทิชชู่
4. คลิปหนีบกระดาษ2 อัน
ขั้นตอนแรกเลย
เราต้องล้างมือให้สะอาดก่อนนะ สิวจะได้ไม่กำเริบซ้ำซ้อน นำแอลกอฮอล์ เช็ดมือ และ เข็มเย็บผ้า เพื่อฆ่าเชื้อโรค เข็มเย็บผ้า เราจะใช้เพื่อเจาะหัว ให้สิวจะได้ออกมาสะดวกๆหน่อย อีกอย่าง แผลจะได้เล็กๆ
ขั้นตอนที่สอง
ใช้กระดาษทิชชู่คลุมคลิปหนีบกระดาษเอาไว้ วางคลิปหนีบกระดาษไว้ข้างๆสิว ให้ปลายคลิปหนีบกระดาษชนกัน กดข้างหนึ่งลง แล้วตามด้วยอีกข้างหนึ่ง (ย้ำ กดลงนะจ้ะ อย่าบีบเข้าหากันค่ะ เพราะเป็นการดันเชื้อโรคเข้าไปในผิวอีก) จนกระทั่ง หนองออกมาทีเดียว จนเลือดออก ให้กดทีเดียวเลยนะไม่งั้นจะทำร้ายผิวมากเกินไปน่ะ
ขั้นตอนที่สาม
ทำความสะอาดบริเวณนั้น และโบ๊ะ ผงพิเศษ หรือ เบตาดีน ก็ได้ แต่อย่าใช้ CM เด็ดขาด(แสบมากน่ะ ใช้ผิดประเภทด้วย)
วิธีกำจัดรอยสิว หลังจากนำสิวออกแล้ว

เมื่อกำจัดสิวออกไปแล้ว หลังจากนั้นบริเวณนั้นจะเกิดการตกสะเก็ดเกิดขึ้น มีวิธีไม่ให้เกิดรอยดำ หรือรอยแดงที่จะเกิดขึ้นตามมา สิ่งที่สำคัญที่สุดเลยนะ คือ ห้ามแกะสะเก็ดเด็ดขาด ไม่งั้นจะไม่มีอะไรมาปิดผิวที่อ่อนแอเลย แล้วสุดท้ายจะเกิดรอยดำม๊ากมาก ดังนั้นช่วงระยะเวลานั้นๆ ก็ทาครีมประเภทวิตามินอี อย่างเช่น พริมโรส อี , สมูทอี ,เคเอ ครีม, หรือสกาแคร์ ก็ได้(อะไรก็ได้ ที่ยกตัวอย่างมาเนี่ย เพราะลเคยใช้น่ะ) โบ๊ะตรงสะเก็ด แล้วก็นวดๆ (ลิเซิ่ลใช้นิ้วก้อยนวด) ทำแบบนี้ทุกวัน อาจจะเป็นช่วงดูทีวีก่อนนอน คือ ช่วงนั้นเราไม่ทำอะไรอยู่แล้ว ก็นวดผิว ประมาณอาทิตย์นึง รอยจะจางลงมากๆ เท่านี้ก็หายแล้วหรืออาจจะมีการทานวิตามินซี วันละพันมิลลิกรัมร่วมด้วยนะ จะหายเร็วมากๆเลย (ทานก็ได้ ไม่ทานก็ได้ หรืออาจจะทานผลไม้ที่มีวิตามินซีสูงๆก็ได้ จะได้ไม่เปลืองเงินมากเกินไป) ถ้าทานมากกว่านี้ ไม่มีประโยชน์ เพราะยังไงร่างกายจะขับส่วนเกินออกไปอยู่แล้ว เปลืองเปล่าๆ
วิธีกำจัดรอยสิวแดงๆ หรือดำๆ อีกหนึ่งวิธี

จะใช้หอมแดงก็ได้นะ ฝานหอมแดงบางๆ แล้วนำมาแปะตรงรอยแดง ทำแบบนี้ทุกวันๆ มันจางเร็วดีนะ ไม่ต้องไปพึ่งของแพงอย่าง เมเดอร์มา (หลอด 1200 บาท) ซึ่งมีหอมแดงเป็นส่วนผสมหลัก จ้า
รูป ป๐มซัง
โดย: ป๐มซัง
ตั้งเมื่อ: 31 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ขอบคุงมักมาก emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: haruhi เขียนเมื่อ 22 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.65.77, 222.123.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำดูนะน่าจะได้ผล emoticon

โดย: kung เขียนเมื่อ 19 ก.พ. 09 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

เรามีครีมทาแก้รอยแดงสิว อยากแนะนำ

ได้ผลจริงๆ เราเองก็ใช้อยู่

0892585419

นานา โทรมานะค่ะ emoticon

โดย: namiko เขียนเมื่อ 9 ก.พ. 09 IP IP: 202.44.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

เคยทำมาหลายวิธีและ แต่ไม่หาย สักที emoticon

โดย: jaeng jang เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 192.168.1.1, 203.151.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

emoticonขอบคุณมากครับ จะลองทำดู

โดย: คนเป็นสิว เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 125.26.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

emoticonขอบคุณมากครับ จะลองทำดู

โดย: คนเป็นสิว เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 125.26.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

เดียวลอง

โดย: ออง เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

- --

โดย: - - เขียนเมื่อ 5 ต.ค. 08 IP IP: 61.7.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

เราใช้ผงพอกสูตรคุณยายของเพื่อนเราน่ะ สุดยอด แคปซูลละ 8 บาท พอกสิวหนองนี่ยุบ หายแถมไม่เป็นแผลเป็นด้วย ดีมากๆเลย แต่เป็นสูตรลับ เค้าไม่บอกสูตรใคร แต่สมุนไพรล้วนๆ ดีจริงๆ ลองเข้าไปดูนะ เวปเนี้ย Princess-ha-ha

อนุโมทนาบุญให้เราด้วยนะ เพราะเราได้บอกสิ่งดีๆให้เพื่อนๆละ ของถูกและดี แถมปลอดภัยอีกตะหาก emoticon

โดย: ปูเป้ เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.100.52, 58.8.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

สิว หายได้ง่ายมากค่ะ เพียงคุณรู้จักและรักษามันอย่างถูกวิธี และใช้ตัวยารักษาที่มีประสิทธิภาพ ดิฉันก็เคยเป็นสิวมาก ทั้งใบหน้า แต่ตอนนี้หายเกลี้ยงแล้วค่ะ เพระว่าใช้ยาดีมาก ๆ คือเป็นครีมสมุนไพรสด ใช้พอกหน้า มันจะร้อน ๆ นิด ๆ เพราะการเป็นสิวส่วนหนึ่งเกิดจากสารเคมีตกค้าง เช่นล้างเครื่องสำอางค์ไม่หมด คราบโฟมล้างหน้า หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ใช้ล้างหน้าเรามันตกค้าง สมุนไพรสดนี้ใช้แล้วมาจะชะล้างสิ่งที่ตกค้างให้หมดไปใน 4 ครั้งที่ใช้ ทำให้ใช้ใหม่ ๆ จะแสบๆ แต่สักพักก็หาย ค่ะ แค่ประมาณ 5 นาทีแรก จากนั้นก็พอกทิ้งไว้สัก 15 นาทีแค่นี้เอง ล้างออกแล้วจะรู้เลย ว่าสิวจะยุบตัวลง และก็หน้าจะตึงหน่อย ๆ และก็ทาครีมบำรุง ทุกๆ ครั้ง ตอนนี้สิวไม่มีแว้ว ดีใจมากค่ะ ไปหาหมอหมดไปตั้งเยอะ สู้ใช้สมุนไพรไทยสด แบบนี้ดีกว่า เราไม่ได้โฆษณา แต่ของเขาดีจริง ๆ ไว้ก็สอบถามเราก็ได้ ถ้าอยากหายสิวจริง 0802631194 จ้า โดย: กานต์ เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 08 IP IP: 58.8.38.XXX

ความคิดเห็นที่ 9 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ๆฟไก

โดย: กหๆฟำ เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

โปรโมชั่นพิเศษประจำเดือนมิถุนายน สวย เปล่งปลั่ง ตั้งแต่ศรีษะจรดปลายเท้า ด้วยคุณค่าการบำรุงอันลึกล้ำของเหล่าพืชพรรณ สมุนไพรธรรมชาติ ที่บรรจงคัดมาชิ้นต่อชิ้น เพื่อให้คุณเกิดความพึงพอใจทั้งในด้านการบริการ และคุณภาพสินค้าที่ดีที่สุดจากเราค้นหาความแตกต่างที่ดีขึ้นด้วยตัวคุณเองที่ nature
byjarin ดอทคอม

โดย: . เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

อาหารช่วยต้านสิว...มีจริงหรือ???

ราชินีต้นเครื่องพร้อมให้คำตอบทุกท่านที่มีปัญหาเรื่องสิว

พบกันใน www.watchpig.com

"เว็บไซต์สุขภาพดีเพื่อคนรุ่นใหม่"

แล้วคุณจะรู้ว่า "การทำอาหาร ไม่ใช่เรื่องยากสำหรับวัยรุ่น"

โดย: watchpig homemaster เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.64.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

พี่น้อง ไป ฆิตาวรรณ ดิ แถว ห้วยขวาง ลง คิว ล่วงหน้า 4 - 5 ชั่วโมง แต่ได้ผล จิง จิง

โดย: เอ เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ขอบคุณมากๆจ้า

โดย: พะเเพง เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 158.108.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ยากินเพื่อผิวขาว ผิวผ่องใส ขาวทั้งตัว จากภายในสู่ภายนอก ตัวใหม่ล่าสุด ดีที่สุดในยุคนี้ รับรองผลทางการแพทย์แล้วว่าขาวจริงเห็นผลใน 2 สัปดาห์

ยาผิวขาว ผิวผ่องใส ขาวทั้งตัว จากภายในสู่ภายนอกตัวใหม่ล่าสุดดีที่สุดในยุคนี้
เห็นผลภายใน 2 สัปดาห์
Transamic Acid whittening skin
ยาผิวขาว ผิวผ่องใส ขาวทั้งตัว จากภายในสู่ภายนอกเห็นผลเร็วที่สุด และ ดีที่สุดในยุคนี้แล้ว
เซลล์ผิวหนังของมนุษย์เรา เปลี่ยนทุกวัน ปรับสภาพเม็ดเซลล์สีผิวให้ขาวเรียบเนียนด้วย นวตกรรมการแพทย์สมัยใหม่ที่ทำให้ผิวของคุณขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัด โดยไม่ต้องผ่าตัดศัลยกรรม เพียงแค่รับประทานก็ขาวใสได้แล้วซึ่งวงการแพทย์ยอมรับ และตัวยานี้จะไปปรับสภาพเมลานิล ของผิวให้เป็นสีขาวและผ่องใสขึ้น รับประทานเพียง 1 เดือนจะเห็นผลแตกต่างได้ชัดเจน

ส่วนประกอบที่สำคัญ
ทรานเนซามิค 250 มิลลิกรัมต่อเม็ด
ช่วยปรับสภาพผิวให้ขาวรักษารอยแผลเป็นจากสิวทำให้ผิว ขาวใสขึ้นเหมือนคนขาว ลดฝ้า กระ ทำให้ขาวกระจ่างใสเริ่มเห็นผลภายใน 2 -4 สัปดาห์ (ขึ้นกับสภาพผิวแต่ละคน)
สินค้าคุณภาพ ประสิทธิภาพสูง (เป็นสินค้าจ

โดย: bell เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ขอบคุณค่า

โดย: แอ่มแอ๊ม เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

ไม่แนะนำให้เอาเข็มเจาะหรือใช้การบีบสิว ทางที่ดีควรหาสาเหตุของการเกิดสิวเช่นผมสกปรกแล้วทำผมหน้าม้า แพ้เครื่องสำอางค์ทั้งหลาย บางทีที่โบ๊ะหน้าใช้แล้วไม่เคยล้าง หน้ามันแล้วเอามาโบ๊ะ โบ๊ะที่หลายคนโอ้ยหากเป็นเริมจะทำอย่างไร

ทางที่ดีซักและซื้อสำรองไว้สักอัน

ทางที่ดีดูหมอน ผ้าห่ม โทรศัพท์เช็ดและซักเสียบ้าง ความสะอาดเป็นเรื่องสำคัญ เวลาอยู่ที่ไหนก็แล้วแต่มืออย่าซน บ้างคนจับทีวี ต้นไม้ คอมพิวเตอร์มีแต่ฝุ่นและแบคทีเรียทั้งนั้น ดันเอามือไปจับหน้าอีก

ใครเป็นสิวไม่แนะนำให้เจาะเพราะจะทิ้งรอยบุ๋มไว้ ทางที่ดีรักษาความสะอาดหน้าและไม่บีบสิว

ไม่บีบสิว สิวจะหายช้าหน่อยแต่หน้าไม่มีรอยกระดำกระด่างและไม่เป็นหลุมเป็นบ่อครับ

เชื่อผมเหอะ

โดย: ใจตุ๊ด7895 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มีวิธีกำจัดสิวได้ด้วยตนเองมาฝากครับ

... ปล.ลืมบอก ข้อมูลนี้นำมาจาก กรมสุขภาพจิต อนามัย

โดย: ป๐มซัง เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.136.193.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด สุขภาพ

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111