ปัญหาโสเภณีไทย หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ปัญหาโสเภณีไทย

สวัสดีค่ะ

ตอนนี้บีมกำลังศึกษาอยู่ต่างประเทศซึ่งได้ทุนจากมหาลัยแห่งหนึ่งในประเทศไทย บีมมาเรียนที่นี่ได้ประมาณปีกว่าแล้วค่ะ ตอนที่อยู่เมืองไทยก็รู้สึกเฉยๆกับปัญหาโสเภณีไทยบ้านเรา แต่พอมาอยู่เมืองนอก ได้เจอและได้ฟังเรื่องต่างชาติดูหมิ่นผู้หญิงไทยเป็นเมืองโสเภณี บางครั้งออกไปทานข้าวกับเพื่อน ก็ถูกต่างชาติบางคนที่ไม่รู้จัก ตะโกนใส่ว่า ผู้หญิงไทยเมืองเธอราคาเท่าไหร่ บางคนก็ตั้งหัวข้อใน Facebook ว่าอยากไปเมืองไทยเพื่อที่จะไป Free sex บางครั้งในโทรทัศน์ยังมีรายการสารคดีเกี่ยวกับผู้หญิงโสเภณีไทย แต่ที่เห็นรู้สึกว่าจะเป็นพัทยา, ภูเก็ต และก็แถบ นานา และล่าสุดเพิ่งได้ดูข่าวของที่นี่ค่ะ เค้าบอกว่าแถบอเมริกาใต้ ประเทศที่มีปัญหาขายตัวมากที่สุดคือ บาซิล ส่วนเอเซีย ก็คือประเทศไทยค่ะ (ฟังแล้วก็เศร้าใช่ไม๊ค่ะ..)

ลองคิดดูซิค่ะถ้าเป็น พี่สาว, น้องสาว หรือลูกสาว ของคุณ มาเจอต่างชาติตะโกนดูหมิ่นกลางร้านอาหาร แล้วคุณจะรู้สึกอย่างไร (ทั้งๆที่บีมก็แต่งตัวเรียบร้อยหน้าตาก็ไม่ได้แต่ง ..ยังโดนอย่างนี้เลย) 

บางครั้งเคยร้องไห้อยากกลับบ้าน แต่ก็ยังกลับไม่ได้ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ผู้เกี่ยวข้อง มาดูแลปัญหาทางด้านนี้อย่างจริงจังค่ะ

ตัวอย่างเช่นข่าวตาม link นะค่ะ

http://www.thesun.co.uk/sol/homepage/features/3010965/Sun-investigates-Thai-sex-resort-visited-by-Derrick-Bird.html

ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

บีม

รูป นักเรียนต่างแดน
โดย: นักเรียนต่างแดน
ตั้งเมื่อ: 12 มิ.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : ปัญหาโสเภณีไทย

เราว่านะประเทศมันหนักกว่าเราอีกทำหยั่งกับบ้านมันไม่มีผู้หญิงขายตัวอย่างนั้นแหละ

โดย: หญิงไทยคนหนึ่ง เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 10 IP IP: 58.8.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ปัญหาโสเภณีไทย

ญ บริการมันมีทุกประเทศ....
ทำใจให้ชิน...

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 14 มิ.ย. 10 IP IP: 125.26.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ปัญหาโสเภณีไทย

ความจริงส่วนใหญ่เป็นแบบนั้น ขั้นแรกเราต้องทำใจให้เป็นกลาง ยอมรับความจริง ผู็หญิงที่ทำงานแบบนี้ในเมืองไทยก็ชอบแขกต่างชาติ

โดย: อากู่ เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 124.121.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ปัญหาโสเภณีไทย

......คนเขาดูกันออกครับว่า ไอ้คห.8.. นั้นมันเป็นตัวปลอมเพราะมันอยากจะเป็นอย่างลุง
ทั้งโง่ทั้งเซอะเสียไม่มี
มีอยู่กระทู้ครับมันด่าคนอีสานว่าดอ กทอง
ผมเองยังสงสัยอยู่ว่า คนอีสานดอ กทองหรือแม่ มันดอ กทองกันแน่
หรือว่ามันดอ กทองมาตั้งแต่ย่าและยาย
มันจะทำเป็นเฉยต่อไปครับทั้งๆที่มันอาจจะร้องไห้เพราะโดนผมพูดความจริง แต่ต้องทำเป็นเฉยเพราะต้องรักษาภาพพจน์ลุงป.6....กร๊ากกกกกก....ฮ่าฮ่า

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ปัญหาโสเภณีไทย

คห.8 ลุงป.6 ตัวปลอมคับ อย่าไปคิดอะไรมาก เขาคงจะเหงา

โดย: Mr.1860 เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ปัญหาโสเภณีไทย

เรื่องแบบนี้มันแก้ยากแล้วละมันมีมานานแล้ว
เราว่านะก็น่าจะมีฝรั่งส่วนนึงที่รู้และไม่รู้ว่าประเทศไทยมีอะไรดี ๆกว่าสาวบริการส่วนที่ไม่รู้นี่คงไม่เคยมาสัมผัสด้านอื่น ๆเห็นแต่สื่อหรือพูดกันต่อ ๆกันไปหรือเคยมาแต่ไปไม่ทั่วถึง เช่น บางคนไม่เคยมาประเทศไทยเลยมาครั้งแรกก็ไปเลย พัทยา ภูเก็ต ถ้าใน กทม ก็ นี่เลย สีลม นานา ประมาณนี้ก็โปโมแต่ที่นี่ที่อื่นไม่ค่อยต่างชาติก็รู้แต่แถวนี้แล้วแถวนี้ก็มีแต่สาวบริการทั้งนั้นเปรียบเสมือนว่าเป็นไฮไลของประเทศ แต่เราว่าฝรั่งที่ดีก็มีนะจากที่เพื่อนทำงานในโรงแรมมันเป็นหัวหน้ามันเล่าให้ฝรั่งว่าฝรั่งที่มาทำงานหรือมีธุรกิจหรือเรียกว่าอีกระดับนึงอะเข้าก็รู้และเข้าก็เลือกผู้หญิงที่เข้าจะคบด้วย แต่พวกไม่รู้ไม่เลือกก็นั้นแหละ__ หรือบ้างทีความรักทำให้ฝรั่งตาบอดก็มี 5555

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 125.24.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ปัญหาโสเภณีไทย

ชอบความเห็นคุณมะยมมากครับ
แต่ความเห็นที่แปดที่สิ คิดได้ไง

โดย: ไท เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 124.120.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ปัญหาโสเภณีไทย

เข้ามาขอบคุณทุก Comments ที่ดีและไม่ดีนะค่ะ ตอนโดนตะโกนว่าแรกๆก็อึ้ง เหมือนอย่างที่เล่านั่นแหละ เพราะอยู่บ้านเราไม่เคยโดนง่ะ แต่ตอนนี้ก็เริ่มทำใจได้แล้วล่ะค่ะ ก็ตั้งหน้าตั้งตาเรียนให้จบ และกลับไปใช้ทุนเค้าก็พอแล้ว (บีมเป็นอาหมวยเล็ก ตอนนี้เรียนอยู่ UKค่ะ) ขอบคุณที่เข้ามาแชร์ความคิดเห็นด้วยกันอีกรอบจ้าาา..

โดย: นักเรียนต่างแดน เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 77.99.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ปัญหาโสเภณีไทย

เข้าไปดูใน Link อ่านแล้วก็เซ้งเหมือนกัน ง่ะ ผมเป็นคนนึงที่อยู่ที่ UK ก็เคยได้ยินน้องๆที่เค้ามาเรียนที่นี่บ่นให้ฟังเหมือนกัน แต่อย่าไปตอบโต้เค้าเลย นิ่งๆเฉยๆจะดีกว่าให้มันเ:-)ไป (ปล่อยให้มัน:-)ไปฝ่ายเดียว) เราอย่าไปทำตัวต่ำเหมือนพวกมัน ไอ้ฝรั่งขี้นกที่นี่มันเยอะ พอเราเข้าปาก ก็ขะนองปาก เ:-)ไม่เลิก ปัญหานี้คงแก้กันไม่ได้หรอกครับ เพราะปัญหาโสเภณีบ้านเรามันเป็นจุดขายไปเสียแล้ว เอาเถอะครับยังไงก็เข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคนก็แล้วกัน (สู้ๆครับ)

โดย: เซ็ง! เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 77.99.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ปัญหาโสเภณีไทย

ท่าทางจะแก้ไม่ได้หรอก แต่ก็มาเป็นกำลังให้ครับ

โดย: lololk เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 77.99.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ปัญหาโสเภณีไทย

ถ้ายอมรับความจริงสิ่งที่เกิดขึ้นได้ทั้งหมด นั่นคือภาพพจน์ของประเทศเรา ที่ สั่่งสมกันมา โปรโมทประเทศกันด้วยวิธีนี้ละมั๊ง นี่คือความจริง ในสายตาต่างชาติ คุณคงจะไม่เสียใจ ถ้ายอมรับได้ว่า หญิงไทย จะดีหรือไม่ดี เค้าก็มองว่าหญิงไทยซื้อได้ทุกคน อย่าเสียใจ หรือ คิดอะไรมากมาย คุณควรจะยืดอก แล้วทำให้เค้าเข้าใจถูกว่า แท้จริงประเทศเราไม่ได้ขายตัว หญิงไทยเรามีคุณสมบัติ มีความดี มีความน่ารัก เช่นไร

คงจะยากที่จะต้องยืนหยัด แต่เราไม่ได้เป็น เราไม่ได้ทำ ก็ไม่เห็นต้องแคร์อะไร ทำหยั่งกะบ้านมันไม่มีกาหรี่

โตแล้วเรียนหนังสือเมืองนอกเมืองนา ยอมรับความจริง แล้วปรับให้อยู่ได้ดีกว่าค่ะ อย่่างอแง หญิงไทยเราหนีคำนี้ไม่พ้นหรอก

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 183.89.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ปัญหาโสเภณีไทย

55555 หรือว่ามันไม่จริง เขาพูดนะถูกแล้ว ลองแหกตายอมรับความจริงบ้าง เมืองไทยน่ะ กา หรี่ เิต็มเมือง หาซื้อง่ายยิ่งกว่าซื้อกาแฟเสียอีก

อย่ามาทำปากว่า ตาขยิบ
สังคมไทยปัจจุบันมัน มือถือสากปากคาบครก

โดย: 555 เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 124.157.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ปัญหาโสเภณีไทย

คุณ ...ควรจะยอมรับความจริง ที่ว่า เมืองไทยเราขึ้นชื่ีอในเรื่องผู้หญิงขายตัว เป็นอันดับต้น ๆ

ควรจะยอมรับความจริงที่ว่ารายได้จากหญิงบริการแทบจะเป็นรายได้หลักต้น ๆ ที่เข้าประเทศ จากนักท่องเที่ยว

ควรจะยอมรับความจริงที่ว่า ชาวต่างชาติที่มาเที่ยวประเทศเรา มีเซ็กส์ทัวร์มากันเป็นเรื่องเป็นราว

ควรจะยอมรับความจริงที่ว่า หญิงขายบริการในเมืองไทยมีราคาถูกมาก ถ้าเทียบเป็นเงินบ้านเค้าพูดกันให้ตรง ๆ คือ อาจจะราคาเท่า บะหมี่ชามนึงที่หรู ๆ หน่อย ในบ้านเค้า ถูกเปล่า ถ้า เทียบราคาค่าเงินกันจริง ๆ บ้านเราหญิงขายบริการถูกมาก

เป็นที่มา ของคำว่า ประเทศไทยคือ แหล่งเที่ยวเซ็กส์กาม สวรรค์บนดินของพวกต่างชาติ (ในเรื่องเซ็กส์)

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 183.89.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ปัญหาโสเภณีไทย

จขกท คงหน้าอีสานๆดําๆสินะถึงได้โดนนะ คนหน้าตาดีๆแบบผู้ดีเขาไม่โดนกันหรอก

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 124.120.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ปัญหาโสเภณีไทย

คนเราคงไม่ว่าใครคงอยากมีอาชีพที่ดี มีรายได้ดี เป็นที่ยอมรับมีหน้ามีตา แต่คนเราก็เลือกเกิดไม่ได้

ส่วนตัวไม่เคยรู้สึกว่าคนที่ทำ อาชีพโสเภณี เป็นคนไม่ดีนะ เราว่ายังดีกว่าน่านับถือกว่า นักการเมือง มากมาย

โสเภณีทำงานหาเงินต้องเอาตัวเอาแรงกายเข้าแลก ทั้งเหนื่อยและลำบาก ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ที่ต้องมาทำส่วนมากก็เพราะรายได้ไม่พอรายจ่าย ฐานะไม่ดี ไม่มีโอกาส แต่นักการเมืองไม่ว่าค่ายไหน ทั้งโกง ทั้งกิน ทุจริต กันหน้าด้านๆ แล้วยังลอยหน้าลอยตา ทำไม่รู้ไม่ชี้ หลายคนรวยตั้งแต่เกิด รวยแล้วก็ไม่รู้จักพอ ทำผิดไม่รับว่าทำผิด ยกตัวเองดีเลิศ ซะเต็มที่

ให้ไหว้ หมา กับ นักการเมือง ไหว้ หมา ดีกว่า อยากเสนอให้นักการเมืองเป็นอาชีพที่ สังคมรังเกียจ แทน อาชีพขายบริการ

โดย: มะยม เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 125.24.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ปัญหาโสเภณีไทย

อยู่ukใช่ไหม อย่าได้แคร์เลย ตัวเราไม่ได้เป็นซะอย่าง มันตะโกนมาก็ด่ามันกลับไปเลย แต่ก็จริงๆนะเห็นแล้วก็เจ็บใจ ญ.ที่ไปต่างแดนมันมักเป็นญ.ที่ฝรั่งมันเอาไปอุ้มชูเลี้ยงดูมีดีบ้างไม่ดีบ้าง แต่หล่อนก็ไม่สลัดกำพืดเก่าตัวเองเลย ทั้งการแต่งตัว ความประพฤติ กิริยาท่าทาง ทำให้ญ.ไทยดีๆโดนเหยียดด้วยสายตาดูถูกดูแคลนไปด้วย

คุณถามหาคนเข้ามาแก้ปัญหาหรือ ตอบเลยยาก จะให้อธิบายมันก็โครตยาวเลย เอาเป็นว่าต้องแก้กันที่รากที่แก่นเลยหละ

ผู้หญิงไทยดีๆไปได้ผัวฝรั่ง ฝรั่งทั้งรักทั้งให้เกียรติ จนแหม่มๆทั้งหลายมันอิจฉาไปตามๆกันก็มากมาย เพราะข้อดีของพวกเราญ.ไทยก็มีก่ายกอง เช่น การมีจิตวิญญาณในการเป็นแม่บ้านแม่เรือน ขยัน สะอาด ดูแลเอาใจใส่สามีและุลูกดีรวมทั้งเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ไปถึงญาติฝ่ายสามีด้วย นี่แหละเสน่ห์หญิงไทยที่ดีๆ

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 58.9.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ปัญหาโสเภณีไทย

มันเป็นปัญหาเรื้อรังมานานมาก แต่ก็ไม่มีรัฐบาลไหนให้ความสนใจที่จะแก้ไขอย่างจริงจรังซักที.....เริ่มต้นจาก การให้การศึกษา แต่ก็ถือว่าดีขึ้นมากกว่าเมื่อสมัยก่อนเยอะ....

เราว่านะ...ให้คิดซะว่า เหตุการณ์ที่คุณเจอ ดันไปเจอพวกกุ๊ย คิดในแง่นึง ถ้าเป็นพวกที่มีวุฒิภาวะ มีการศึกษา เข้าใจต่างวัฒนธรรม พวกเขาเหล่านั้นจะไม่ทำตัวแบบนี้....

ปัญหาโสเภณีมีทุกที่ ทุกประเทศ ไม่ว่าโลกที่ หนึ่ง สอง หรือ สาม จะมากหรือน้อยก็แตกต่างกันตรง GDP. ตัวนี้ที่เป็นผู้กำหนด....เฮ้อ!!! ต้องทำใจนะ...ถ้ามีโอกาสอธิบายให้เขาเข้าใจก็อย่ารีรอที่จะทำ....

โดย: Dalwhinnie เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 122.57.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ปัญหาโสเภณีไทย

อย่าคิดมาก คนมันมีทั้งดีและไม่ดีละ
แล้วคนต่างชาติที่คิดมาไทยเพื่อเที่ยวผู้หญิงน่ะ มันดีเหรอ
ไม่ใช่ว่าไม่เคยอยู่เมืองนอกครับ ผมไปอยู่มาห้าปี ต่างชาติที่ดีๆเค้าไม่คิดมาไทยเพื่อเที่ยวผู้หญิงหรอกครับบอกให้ ที่ดีๆเค้ามาเที่ยวทะเลดูธรรมชาติโน่น
อีกอย่างนะ หญิงบริการไม่ใช่มีแต่คนไทย อยากจะบอกว่าเกาหลีน่ะบานเลยครับที่ออสเตเลีย สวยยังกับดารานักร้องเลย ยกตัวอย่างนี่อยากจะให้เข้าใจนะว่ามันมีทุกประเทศ ญ ขายบริการน่ะ ไม่ต้องคิดมาก

โดย: AJ เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 124.120.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ปัญหาโสเภณีไทย

คำว่า กระ ห รี่ ก็แบนด้วยวุ้ย
หี
แตด

ทีงี้ไม่แบน
กุละทึ่งในระบบความคิดของคนเวปนี้

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 58.8.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ปัญหาโสเภณีไทย

ไปอยู่ประเทศไหนคะ เราอยู่แคนาดา 12 ปี ไม่เคยมีเลยนะ หรือเป็นเพราะคนแคนาดานิสัยดี สุภาพกว่าประเทศอื่นก็เป็นได้ ถ้าเราเจอแบบเจ้าของกระทู้ เราคงเดินไปถามเค้าว่า แล้วบ้านคุณ:-) ราคาเท่าไหร่ บ้านคุณไม่มีโสเภณีใช่มั้ย ทำไมไม่ส่องกระจกดูเงาหัวตัวเองก่อนว่าคนอื่น

(ขอเดาว่าอยู่ออสเตรเลียใช่มั้ยคะ เพื่อนบอกว่าที่นั่น racist มากๆ เพื่อนเคยโดนเอาเฟร้นช์ฟรายปาหัว เนื่องจากเป็นคนเอเชีย ปาใส่ซะงั้น เพื่อนเลยด่า ด้วยสำเนียงบ้านๆไทยๆเรานี่แหละ You stop now! or I'll come kick your ass!!!)

ก็จะขอแนะนำให้น้องอย่าคิดอะไรมาก เปลี่ยนมุมมองของฝรั่งใหม่ ด้วยตัวของน้องเอง และอย่าให้ใครมาทำลายความภูมิใจในชาติของเรานะคะ ด่าได้ด่าเลยค่ะ ให้มันเงียบ ไปฝึกมา

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 58.8.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ปัญหาโสเภณีไทย

.......ไม่มีใครช่วยคุณได้หรอกครับ เพราะเดี๋ยวนี้สื่อต่างๆมันรู้ทันกันหมดทั้งโลก ข่าวเกี่ยวกับโสเภณีบ้านเราจึงถูกนำเสนอต่อสังคมโลกอย่างถูกบ้างผิดบ้าง
ถ้าจะแก้กันจริงๆรัฐบาลต้องแก้ตั้งแต่ให้การศึกษา ให้เขามีการงานทำตามความสามารถ จัดระบบเศรษฐกิจและสังคมให้มันมีประสิทธิภาพ ฯลฯ ปัญหาโสเภณีก็คงจะลดน้อยลง
คนมันมีความรู้ มีงานทำ มีข้าวให้พ่อแม่กินสามเวลาไม่มีใครอยากเป็นโสเภณีหรอกครับ นอกจากมันอยากจะเป็นเพราะสันดานจริงๆเท่านั้น

สำหรับคุณ ถ้าใครมาตะโกนถามราคาค่าตัวก็สวนกลับไปซีครับว่า กลับไปถามแม่มึงที่บ้านโน่น....เรื่องอะไรจะมาทำเหนียมอายเป็นนางอาย ด่ามันกลับไปซี...ถ้ามีเวลากับเพื่อนฝูงที่สนิทๆกันก็อธิบายให้เขาฟัง...ฝรั่งโง่ๆเซอะๆและไม่มีความรู้เรื่องโลกภายนอกยังมีเยอะครับ ด่าสวนไปนั่นแหละดีที่สุด

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 10 IP IP: 118.172.111.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111