ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา... หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

คือ ว่าเรามีอะไรกับแฟนตอนเป็นประจำเดือนวันที่ 2 แต่ไม่เสร็จ... เป็นไปได้ไหมที่เราจะท้อง... เรากลัวว่าตอนสอดใส่ อุสุจิจะติดมากกับนำเมือกด้วยอ่า

มาเดือนนี้ประจำเดือนเราไม่มาได้อาทิตย์นึงแล้ว ปกติประจำเดือนเราจะมาตรงทุกเดือนนะคะ แต่ยอมรับว่าเดือนนี้เครียดอยู่หลายเรื่อง แล้วเราก้อไปซื้อยาปรับฮอร์โมนมากิน ประจำเดือนก็ยังไม่มาเลย... ทำไงดีคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

รูป มายส์
โดย: มายส์
ตั้งเมื่อ: 31 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 23 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

พี่ๆค่ะ หนูกำลัง 13 ปี ประจำเดือนมาไม่ตรงวันที่เคยเป็น 5 วันแล้วค่ะ จะเป็นอะไรไหม๊ค่ะ บอกหน่อยค่ะ กังวลมากเลยค่ะ emoticon

โดย: น้องกิ่ง เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 118.174.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

พี่ๆค่ะ หนูกำลัง 13 ปี ประจำเดือนมาไม่ตรงวันที่เคยเป็น 5 วันแล้วค่ะ จะเป็นอะไรไหม๊ค่ะ บอกหน่อยค่ะ กังวลมากเลยค่ะ emoticon

โดย: น้องกิ่ง เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 118.174.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

เราประจำเดือนไม่มา1เอนเกือบจะ2แล้ว แต่เรายังไม่มีแฟนเลยเราเปงเด็กอยุ่เรา แค่ 12 ปีเอง มันจะมีอะไรผิดปกติหรือเปล่าอะ ช่วยตอบที่ เรากังกลจัง

โดย: นุก เขียนเมื่อ 23 ก.พ. 09 IP IP: 118.173.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: *-*00*-* เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 09 IP IP: 10.0.3.242, 58.9.203.XXX

ความคิดเห็นที่ 19 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ประจำเดือนไม่มา1เดือนพอเดือนหลังประจำเดือนก็มาเป็นอย่างนี้จะท้องรึป่าว

โดย: กังวล เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 09 IP IP: 118.173.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ประจำเดือนเราก็ยังไม่มาเลย ครึ่งเดือนแล้วมั้งถ้ามีจริงๆก็คงจะดีเนอะ emoticon

โดย: อยากมีลูก เขียนเมื่อ 21 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ประจำเดือนเราไม่มาเกือบจะ 3 อาทิตย์แล้วเรากินยาคุมทุกวันของเมอซิลอนไม่เคยลืมเลยแต่ตอนนั้นเราก็เครียดหลายเรื่องด้วยเกี่ยวกันมะ ตอนนี้ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่เลยเพราะไม่เคยขาดนานขนาดนี้ ซื้อยาสตรีเบนโลมากิน 2 ขวดใหญ่แล้วก็ยังไม่มาเลย
ไปตรวจที่อนามัยเค้าบอกว่าไม่ท้องมันอาจจะเคลื่อนแต่มันนานมากแล้วตอนนี้โคตรเครียด ขอบอก

โดย: เราเอง เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 10.3.0.56, 125.27.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

เราก็เหมือนกันนะ ตอนนี้ประจำเดือนไม่มา เราทานยาปรับฮอร์โมน ไปเป็นเดือน ๆ ละนะ ยังไม่มาเหมือนกันตอนนี้ยังทานอยู่เหลืออีกประมาณ2-3 อาทิตย์ ไปตรวจหมอบอกว่าไม่ท้อง แต่มันไม่มานะ

โดย: Power Plus Girl เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

โดย: เรา เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 118.174.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ไอ้เราอยากมีน้อง ประจำเดือนก้อมาซะตรงทุกเดือน . . แปลกดี คนไม่อยากมีกลับจะได้มี . . .

โดย: WANTED เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ไม่ท้องหรอกครับคุณทานยาปรับฮอร์โมน ระยะประจำเดือนย่อมเปลียนแปลงระยะนี้ร่างกายกำลังปรับตามฮอร์โมนที่คุณทาน เหมือนคนกินยาคุมใหม่ๆๆประจำเดือนบางคนมาน้อยกว่าปรกติก็มีแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกันทำใจสบายๆๆเดี๋ยวมันก็มา

โดย: Giovani เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ท้องเด็ดๆ

โดย: อีบ่างช่างยุ เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

จัดไปอย่าให้เสีย

โดย: 123 เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 58.97.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ยินดีด้วยได้อุ้มเด็กละ

โดย: x เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ตอนนี้เครียดมากๆ
เลยๆ
ประจำเดือนเรายังไม่มาเลย
ยาปรับฮอร์โมนที่กินไม่ใช่ยาคุมนะคะ
หมอบอกว่ากินแล้วจาปรับฮอร์โมนให้ปกติ
แล้วเมนส์จะมา
แต่มันก้อไม่มาคะ

โดย: มายส์ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 125.27.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ไม่ท้องหรอก มีอะไรกันตอนเป็นประจำเดือน คุณคงเครียดมากเกินไปเลยทำให้ปจด.ไม่มา เพราะการตั้งครรค์ไม่ใช่เรื่องง่ายนะ จะต้องพอเหมาะพอดีกับไข่ที่ตกมาพอดีกับอสุจิ ซึงต้องมาผสมกันที่ปีกมดลูก อีกอย่างไข่จะตกมาทุกๆวันที่ 14 ของเดือน คือเริ่มนับตั้งแต่มีประจำเดือนวันแรก ก็แสดงว่าไข่ของคุณยังไม่ทันตกมาเลย ยกเว้นตกมาเร็วกว่าปกติ และอสุจิก็ต้องมีมากเพียงพอและแข็งแรงด้วยจ้า

โดย: เด็กMU เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 172.168.1.12, 58.8.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ซื้อผ้าอ้อมรอได้เลย ดีใจด้วยคุณแม่คนใหม่

โดย: โจ้ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.64.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

..น่าจะให้แฟนคุณตอนแรกใส่ถุงยางนะครับเพื่อป้องกันอสุจิคารูปิ๊...ถ้าไม่ยังงั้นคงใส่ถุงกีอบแก๊บแทน

โดย: ป๐มซัง เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.136.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

อสุจิอยู่ในช่องคลอดได้ 24-48 ชม.
เป็นประจำเดือนก็อาจท้องได้เหมือนกันนะ
แต่ทำตอนมีประจำเดือนโดยไม่ใส่ถุงยางนี่ค่อนข้าง....

โดย: Guest13 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ไม่เสร็จน่ะมีโอกาสท้องค่ะ
แต่มีอะไรกันตอนมีประจำเดือนไม่มีโอกาสท้องค่ะ ..
จริง ๆ นะคะ
เราค่อนข้างจะชัวร์เลย

มันอาจจะเลื่อนเฉย ๆ แต่มันอาจไม่มาเพราะคุณกินยาเข้าไปรึเปล่า
ยาคุมอะไรอย่างนี้กินอยู่ป่าวคะ
(ของเราก็เพิ่งไม่มาเดือนที่แล้ว คิดหนักเลยอ่ะ)
ที่เมนส์เลื่อนมันอาจจะเพราะงว่าเครียด เพราะลดความอ้วน แล้วก็สารพัดสาเหตุ

แต่เพื่อความชัวร์ก็ไปลองซื้อที่ตรวจมาตรวจดูนะคะ
เราว่าถ้าจะท้องไม่ใช่เพราะวันนั้นหรอกค่ะ
เพราะวันอื่นมากกว่า ..

เอาใจช่วยนะ

โดย: เพนกวินน้อยลอยน้ำ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

ไปซื้อชุดตรวจสอบการตั้งครรภ์ที่ 7-11 นะคะ
ที่เค้าใช้ปัสสาวะ ในการตรวจการตั้งครรภ์จะได้รู้ชัดๆกันไปเลย
แต่ต้องรอประจำเดือนไม่มาครบ 1 เดือนก่อนนะคะ ถึงจะไปตรวจกะชุดตรวจสอบการตั้งครรภ์ถึงจะรู้
ยาฮอร์โมนกินแล้วไม่ได้ผลหรอกค่ะ ถ้าสมมุติว่ามันปฏิสนธิไปแล้ว อะไรก็ช่วยไม่ได้

โดย: ไก่จ๋า เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

อยากรู้จักสาวสวยจัง

โดย: mash_hermes@hotmail.com เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำไงดี จะท้องรึป่าวคะ ประจำเดือนไม่มา...

คงไม่เป็นไรหรอก

เพราะกินยาปรับฮอร์โมน

ต้องดูว่ากินได้กี่วันแล้ว

แล้วยาหมดหรือยัง ?

ยาปรับฮอร์โมน ที่คุณซื้อมาใช่ยาคุมหรือไม่

โดย: ... เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.211.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด สุขภาพ

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111