แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

ผ๋มอยู่เจียงใหม่ครับ
ผิดหวัง โคตร ๆ กับ ทุย internet ณ เชียงใหม่ ผมอยู่เชียงใหม่ ห่างจากโหนด 300 เมตร ติดถนนนิมมานเลย ผมเพิ่งเปิดใช้ true 4 M เมื่อวันเสาร์ที่ผ่าน ( 19/6/53 )มาผมลอง test speed เมื่อวานตอนบ่ายได้ 0.7 M ครับจริง ๆ ขอโทษที่เอารูปมาลงไม่เป็น และตั้งแต่ตี 4 - ตี 5 ก็ลองอีกที ไม่ถึง 4 M ได้เฉลี่ยแค่ 3 Mกว่า เลยลองโทรเข้า call Center สรุปบอกว่า เค้าปล่อยให้ 4 M แล้วก็ได้เท่านั้นค่ะ ก่อนหน้านี้ที่ผ่านมา ไม่เห็น sale กะช่างที่มาติดพูดแบบนี้เลย เออถ้าเติมน้ำมัน 4 ลิตรแล้วมันได้บ่าเต็มจะว่าได จ่ายซื้อ 4 M โฆษณา 4 M ทำไมบ่าได้ 4 คร้าบ ( ก่อนน่านี้ผมใช้ maxnet มา 2 ปีกว่า ) sale โทรมาเพราะเมื่อปีก่อนเคยลงทะเบียนสนใจที่งานคอมที่จัดที่หอประชุม มช. ก่อนติดพูดว่าดีกว่าแน่นอน ผมยังถามช่างเลยว่าพี่มันดีกว่า maxnet ไหม เค้าบอกว่าอย่าให้พูดเลยเดี๋ยวหาว่าโฆษณา ดีกว่าอยู่แล้ว ที่เขียนมาอยากระบายครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ยกเลิก maxnet ลอง test ดูก็มา 4 M อยู่อาจเพราะอยู่ติดถนนเลย แต่ผิดหวังกับคำโฆษณาของ ทุย internet มาก ผมยอมเสีย 2000 บาทเพื่อเป็นค่ายกเลิกมันคงทำให้ ทุยรวยขึ้นแต่ฮาจะบอกเปื้อนฮาบ่ะว่า ถุย internet มันสู้ maxnet บ่าได้ ( ตี้เชียงใหม่ ) เมื่อก่อนใช้ maxnet เพราะว่าไม่มีตัวเลือกในเชียงใหม่มาก และตอน ทุยมาออกบูทตอนมีงานคอม ก็เลยสนใจเลยลงทะเบียนไว้ ตัดสินใจเพราะว่าคิดว่ามันน่าจะดีกว่า + กับคำโฆษณาของทุย ผมขอยืนยันว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งนั้น ของเดิมโหนด Maxnet อยู่น่าวอร์มอัพ แต่ True อยู่โลตัสนิมมาน ผมห่างจากโหนด Maxnet 600 เมตร โหนด true 300 เมตร Maxnet test มาได้เกิน 4 M ตลอด แต่ True อยู่ใกล้กว่า ได้ไม่ถึง 4 M เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าคนเชียงใหม่ใช้ Maxnet เยอะ Maxnet เลยพยามทำให้ดี แต่ทุยพอติดเสร็จยังต้องมานั่ง setup เอง เซ็นสัญญาเสร็จแล้วลูกค้ายกเลิกก็ได้ 2000 ใช่ไหม เออ กรูกินเหล้าแพงกว่านี้ ( ขออภัยครับ มันก๊บ อก ก๊บ จั๋ย แต้ ๆ ) ตอนนี้ผมยังมีสายของ Maxnet อยู่ ลองเทียบกันแล้ว Maxnet ดีกว่า ถุย แน่นอนครับ ( ที่เชียงใหม่นะ ) ดีที่ยังไม่ได้ยกเลิก Maxnet จริง ๆ ส่วนหนึ่งก็ที่ผมแหล่ะ เพราะว่าอยากได้ wifi router ของถุย แหล่ะ ทั้ง ๆที่จริง ๆ ก็มีอยู่แล้วดีกว่าด้วย ที่ได้มาก็อย่างร้อน ของเดิมที่มีอยู่แล้วดีกว่าด้วย เพราะว่าจะเอา router ให้น้องใช้ ( เอออยากได้ของเค้าเอง ) ที่เขียนมามีจุดประสงค์คือ
1. ระบายความในใจ กับ sale + ช่าง + Call Center ช่างนัดจันทร์เช้า 9 โมง มา 5 โมง ( ผมโทรหา ) มีพยานเพียบ ติดไม่ทัน วันอังคารนัดเช้ามาบ่าย ถามแล้วว่าอ้ายของเดิมผมใช้ Maxnet ของ True ดีกว่าก่อ "เดี๋ยวจะหาว่าโฆษณา ดีกว่าก่ะ ลองใจ้ดูก่อน" เออฮาผิดหวังบ่ะ Call Center ส่ง sms มาบอกว่า ขอบคุณที่ไว้ใจเชื่อใจใช้ true แหม 4 - 5 วันจะใช้ได้ ส่งมาหื้อ 3 รอบ วันที่ 12 1 ครั้ง 15 1 ครัง 18 อีก 1ครั้ง สรุปว่าใช้ได้วันที่ 19 ประมาณว่า 7 วันใช้ได้
2. เปรียบเทียบคุณภาพครับ เพราะว่าผมใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อผ่านคอมและ Router ตัวเดียวกัน บนถนนนิมมาน เพราะฉะนั้นคนที่ห่างจากโหนดกว่าผม ก็พิจารณาเอาเองครับ
3. ถ้าเป็นไปได้ลอง test หรือใช้ได้ก่อนค่อยเซ็นเอกสารครับ ( ผมแพ้ความน่ารักเอง )
4. ดีอยู่อย่างเดียว น้องที่มา setup หื้อน่ารัก ( การบริการเน้อ ) แต่ก็ยังใช้บ่าได้อ้ายต้องมาทำเอง แต่สัณญาณตี้ปล่อยมาบ่าเวิร์ค
โคะเขียนมายาวแล้ว แต้ ๆ ครับ เซ็งมาก  ทุย ๆๆๆๆ อินเตอร์เนต 880019xxx

รูป คนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทรู (เชียงใหม่)
โดย: คนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทรู (เชียงใหม่)
ตั้งเมื่อ: 22 มิ.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

เช็คยังไงก็ไม่มีทางได้เต็มหรอกครับ มันมีหลายองค์ประกอบ

โดย: แทน เขียนเมื่อ 26 มิ.ย. 10 IP IP: 124.120.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

เล่นเนตได้ ( แต่ช้า ) โหลดบิทเล่นเนตไม่ได้เลย
ต้องเลือกเอาอย่างไดอย่างหนึ่ง เซ็งมากครับ

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 115.87.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

ของเชียงใหม่ (ในเมือง) จะใช้ของ maxnet หรือชื่อใหม่
3BB แล้ว work กันทุกคน เพราะเค้าใช้สายเคเบิลใหม่หลังจากแยกตัวมาจาก ทีทีแอนด์ที บางคนได้ถึง 8MB เลยหละจริง ๆ นะไม่ได้โม้

โดย: ผ่านมาเห็น เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 10.59.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

สงสัยต้องกลับไป test สัญญาณบ้างแล้ว ว่าแต่ว่า มันมีวิธี Test ยังไง

โดย: ยอด^ยาหยี เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 203.143.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

พนักงาน call center ทรูแย่มากกกกกกก

โดย: ChenHongZou เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 58.11.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

โหนดนี่ผมก็เข้าใจจากช่างว่ามันน่าจะเป็นเหมือนจุดที่ปล่อยสัญญาณมาครับ ยิ่งใกล้ยิ่งดีสัญญาณจะแรงครับ (ตามความเข้าใจ)
แต่ผมใช้ maxnet ได้ 4 M ตลอดน่ะครับ

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 58.9.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

โหนด มันแปลว่าไรครับงง

โดย: NJU เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 10 IP IP: 113.53.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

แปลบ่ออก

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 10 IP IP: 136.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

ใช้ maxnet มาก่อน ก็ดีอยู่แล้ว...
จะเปลี่ยนทำไม....

โดย: 111 เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 10 IP IP: 115.87.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 10 IP IP: 125.25.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

เจ้าของกระทู้เชื่อคำโฆษณามากไปหน่อยนะคะ แกว่งเท้าหาเส้ียนเป็นไงเจ็บมั้ยคะ

อะไรที่มาเปิดใหม่ จะสู้ของเก่าได้จะได

ทีหน้าทีหลัง ดูสิ สายน่ะสาย ประชาชนใช้มาก สายจะมากขึ้น ประชาชนใช้น้อย สัญญาณก็น้อย ใช้สมองนิดนึง แทนที่จะเชื่อคำพูดคน

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 10 IP IP: 10.44.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แนะนำสำหรับคนที่กำลังจะติดเนตทรู จากคนที่ผิดหวังมากถึงมากที่สุดกับเนตทุย ณ.เชียงใหม่

ตั้งแต่ผมใช้เน็ตมา ไม่เคยมีเน็ตไหนที่มาเต็มสักครั้งนะครับ

เน็ต 3 m มา 2.7 นี่หรู
เน็ต 4m มา 3.8 นี่ก็หรู

เน็ตคุณ 4 m มา 3 กว่าๆ ก็น่าจะหรูแล้ว ขอให้มันมานิ่งตลอดก็พอ

ปล.ความเร็วเน็ตเทียบกับปริมาณน้ำมันบ่ได้เด้อ

โดย: แมคคราว เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 10 IP IP: 203.118.92.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111