คุณครูโหด หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » คุณครูโหด

คุณครู รร ผาปังวิทยา อ.แม่พริก จ ลำปาง

ครูไผ่ ทำร้ายผม โดยใช้ ลวดมัดมือไว้ข้างหลังแล้ว

ลากไปพื้น ทั้งๆ ที่ผม มาช่วยงาน รร  แต่ครูหาว่าไม่ช่วย

เคยทำร้าย หลายอย่าง มากๆ

ขอไห้ ส่งตำหรวจมา ช่วยที ครับ ผม ทนไม่ไหวแล้ว ครับ

รูป เด็กนักเรียน ผาปัง
โดย: เด็กนักเรียน ผาปัง
ตั้งเมื่อ: 28 มิ.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ คุณครูโหด

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : คุณครูโหด

ตามร่างกายมีบาดแผลมั๊ยค่ะ รีบไปหาหมอที่โรงพยาบาล แผลเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็ต้องขอใบรับรองแพทย์นะคะ อย่าคิดว่าแค่เล็กน้อย ไม่ต้องถึงมือหมอ เดี๋ยวก็หาย อันนี้คิดผิดนะคะ ไปหาหมอ ขอใบรับรองแพทย์จะได้มีหลักฐาน

ไปแจ้งความ บอกพ่อแม่ ไปปรึกษากำนันผู้ใหญ่บ้านก็ได้ค่ะ อย่ากลัวนะคะ เราถูกทำร้ายร่างกาย อย่าปล่อยคนชั่วลอยนวล

โดย: soul เขียนเมื่อ 30 มิ.ย. 10 IP IP: 118.173.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คุณครูโหด

.......ไม่ต้องถึงตำรวจหรอกครับ
ร้องเรียนไปที่ ผอ.และ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเขต 3 ก็พอ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 10 IP IP: 118.172.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : คุณครูโหด

และ.... อย่าลืม อีกอย่าง ถ้าทั้งหมดที่เล่าไม่เป็นความจริง เจ้าของกระทู้ อาจจะโดนไล่ออกได้นะคะ แต่ถ้ามั่นใจว่าโดนกระทำจริง ก็เดินเรื่องได้เลยค่ะ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 10 IP IP: 180.183.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คุณครูโหด

จะช่วยร่าง จม. พอสมควร ....เอาตามนี้

หนูเป็นเด็กนักเรียนในโรงเรียน (ชื่อโรงเรียน) ได้ถูกครู (ชื่อครู )ทำร้าย (อะไรมั่ง สาธยายไป) อยากให้ ผอ. ช่วยดูแลแล้วจัดการเรื่องนี้ให้ยุติลง หนูทนไม่ไหวแล้วจึงปรึกษาพี่ ๆ ทางเว็บบอร์ดแนะนำให้ร้องเรียนกับ ผอ. ให้แก้ไขก่อนจะร้องเรียนสื่อมวลชน

ขอความกรุณาผอ.ช่วยแก้ไขให้หนูด้วย

ลงชื่อ เด็กนักเรียน

--------------------------------------------------
ให้ใช้คำว่า "หนู" แทนคำว่าผม เพื่อเลี่ยงการระบุเพศ แล้วก็ โดนทำร้ายอะไรบ้าง ก็เล่าไป รวมถึงที่ทำกับเพื่อนด้วย เล่าให้หมด ครูเขาอาจจะรู้ว่าหมายถึงใคร แต่ไม่เป็นไร เค้าจะได้หยุดการกระทำแบบนั้นสักที

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 10 IP IP: 180.183.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คุณครูโหด

อายุเท่าไหร่คะ ?

ถ้่ามีมือถือก็ แอบบันทึกรูป แล้วแจ้งผู้ปกครองค่ะ

หรือถ้าไม่มี ก็ บอกผู้ปกครอง ให้่ผู้ใหญ่รับทราบ แล้วเข้ามาดำเนินการ แต่ถ้ายังไม่มีอะไรคืบหน้าแก้ไขไม่ได้เดินเข้าไปเองเลยค่ะ แจ้งตำรวจ สิทธิคุ้มครองเด็กมีอยู่แล้ว หรือถ้าไม่กล้า ก็ทำเป็น จม.สนเท่ห์ รู้จักไหม ?

จดหมายสนเท่ห์ ก็คือจดหมายร้องเรียน ไม่ระบุชื่อคนส่ง ถ้าเป็นตัวพิมพ์ได้ยิ่งดี อย่าใช้เ็ป็นตัวเขียน หรือจะตัวเขียนก็ต้องไม่ให้ผู้ที่ถูกร้องเรียนจำลายมือได้ ทำเป็น จม.ร้องเรียนถึงครูใหญ่ หรือผู้อำนวยการโรงเรียน เพื่อตัดเตือนครูคนนั้น หรือหยุดการกระทำ โดยระบุไปเลยว่าหากไม่รับการแก้ไข จะเขียน จม. ร้องเรียนไปยังสื่อมวลชน

ได้ผลหรือไม่ได้ผลยังไง ได้รับการแก้ไขหรือไม่ หรือยังหาทางออกไม่ได้ ตั้ง กท. มาเรื่อย ๆ ค่ะ ยินดีช่วยหาทางแก้ไข แต่ต้องเป็นเรื่องจริง ที่ไม่ใช่เป็นการกลั่นแกล้งกันนะคะ

ความคิดเห็นที่ 4 : คุณครูโหด

แล้วทำไมถึงไม่หนีออกมาล่ะ เขาขังไว้รึไง ไม่เข้าใจว่ะ พ่อแม่พี่น้องไม่มีเลยรึ

โดย: แตงไท เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 10 IP IP: 124.121.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คุณครูโหด

ทำหนังสือเล่ารายละเอียดแจ้งไปยังกระทรวงศึกษาธิการและสื่อมวลชนเช่นสถานีโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์ ครับ เรื่องพวกนี้ดังอยู่แล้ว ชาวบ้านสนใจแน่นอน ครูเถื่อนๆเลวๆ ต้องโดนไล่ออกจากราชการและโดนชาวบ้านกระทืบด้วยครับ

โดย: ขาหนีบ เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 10 IP IP: 58.9.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณครูโหด

จริงเหรอน้อง แล้วทำไมไม่บอก พ่อ แม่ล่ะ???
ไม่มีคนเห็นเหตุการณ์เลยเหรอ แจ้งมาทางนี้ ไม่มีตำรวจหรอกค่ะ..

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 10 IP IP: 124.120.117.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111