ค่างวดรถ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ค่างวดรถ

ผมผ่อนรถกับกรุงศรีออโต้ลีสคับช่วงที่ผมตกงานผมค้างส่งอยู่ 1 งวด แต่ตอนนี้ส่งครบตามกำหนดแล้ว แต่ยังมีพนักงานของ บริษัท กรุงศรีฯโทรมาทวงถามค่างวดรถกลับผมอีก พอผมบอกว่าจ่ายแล้วก็ไม่โทรมาอีก แต่!ในบิลงวดต่อมาผมกลับต้องเสียเงินค่าถวงถาม 250 บ. ทั้งที่ผมส่งตรงเวลา / หรือก่อนครบกำหนดส่งด้วยซ้ำ พอผมติดต่อไปเพื่อจะถามข้อมูลที่ เบอร์ 02-627-6010 เป็นเครื่องตอบรับอัติโนมัติพอผมกดเพื่อจะคุยกลับเจ้าหน้าที่ผมกับถูกให้ถือสายรอประมาณ10วินาทีผมก็ถูกตัดสายทิ้งเป็นอย่างนี้ทุกครั้ง...เซง
รูป posh
โดย: posh
ตั้งเมื่อ: 5 ก.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ค่างวดรถ

ส่งงวดรถมาเป็นปีไม่ได้เอกสารตอบกลับทั้งที่แจ้งย้ายที่อยู่แล้วไม่รู้ยอดเหลือเท่าไหร่ไม่มีเอกสารแจ้งยอดมาติดต่อที่บริษัทแล้วไม่มีการดำเนินเรื่องต่อหรือต้องให้เสียค่าปรับค่าดำเนินเรื่องอีกไม่จ่ายก็ปรับไม่ส่งก็ยึดเป็นคนหรือเปล่าเอาเปรียบผู้บริโภคชัดๆ

โดย: juice เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 10 IP IP: 125.27.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ค่างวดรถ

แจ้งย้ายที่อยู่มาเป็นปียังไม่ส่งเอกสารมาให้บัตรประชาชนก็แฟ็กไปให้ที่อยู่ตามบัตรประชาชนก็มีไม่ยอมส่งใบแจ้งหนี้ไปให้อีกคงเป็นเพราะจ่ายค่างวดตรงเวลาเลยไม่เดือดร้อนถ้าจ่ายไม่ตรงก็โทรทวงเสียตังค์เพิ่มไม่ยุติธรรมเอกสารที่อยู่เดิมก็ส่งกลับยังไม่ดำเนินเรื่องย้ายที่ยู่ให้

โดย: จิตพิชชาพร เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 10 IP IP: 125.27.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ค่างวดรถ

เป็นลูกค้าเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีปัญหานะคะ ถ้าคุณ post มีข้อสงสัยสามารถติดต่อทางอีเมล์ได้นะคะ Customer.Care@aycal.co.th ลองดูค่ะ สามารถช่วยได้นะคะ

โดย: ket เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 10 IP IP: 203.155.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ค่างวดรถ

มันต้องมีครับ เป็นเรื่องธรรมดา เพราะส่งช้าเมื่อไหร่ค่าทวงถามมาแน่นอน แล้วพอส่งรถหมดยังมีค่าปรับยุบยิบของการส่งช้ามาอีกครับ...
เคยโดนมากับตัวเอง ทำใจเถอะครับ ถ้าทำได้พยายามส่งให้ตรงก็ไม่มีปัญหาครับ

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 10 IP IP: 125.25.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ค่างวดรถ

"กรุงศรีออโต้ลีส" กับ "อยุธยา แคปปิตอล ออโต้ ลีส" มันคือบริษัทเดียวกันหรือเปล่าคะ
สงสัย...ใครรู้ช่วยบอกที จะได้ระวังไว้
เราเคยผ่อนกับ ซิตี้คอป ขนาดเราผ่อนรถฮอนด้าซิตี้หมดแล้วได้เล่มทะเบียนรถแล้วด้วย เรายังโดนทวงค่างวดรถเลย แต่ดีที่เราไม่เคยทิ้งใบเสร็จและไม่เคยจ่ายค่างวดล่าช้าเลย แถมเราปิดก่อนครบกำหนดที่ตกลงกันไว้ว่าผ่อน 3 ปีด้วยซ้ำ เราเลยเล่นงานกลับแบบเต็มที่
ไม่ชอบพวกนี้เลย ถ้าพวกเราเผลอเมื่อไรเหมือนจะจ้องเอาเงินลูกค้าทุกทีที่มีโอกาส

โดย: ญA เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 10 IP IP: 125.27.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ค่างวดรถ

ช่วงที่ค้าง 1 งวดนะ อาจมีค่าติดตาม 250 บาท แต่คุณอาจจ่ายแค่ค่างวดรถทึ่เคยจ่ายทุกเดือนก็เป็นได้
แต่ถ้าคุณจ่ายครบตามใบเรียกเก็บ ก็ต้องโทรสอบถามให้ได้ว่าเป็นค่าอะไร มาจากไหน อย่าพึ่งจ่ายไป แต่ต้องแน่ใจนะว่าช่วงที่ขาดส่งนะไม่มีค่าอะไรเพิ่มเติมจากค่างวด

โดย: 111 เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 10 IP IP: 124.122.156.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111