ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ

ไม่รู้ว่าโน้ตบุ้กมันเป็นอะไร อยู่ดีๆดูหนังแล้วมันกระตุก เหมือนกับว่าความเร็วเฟรมมันน้อยไป หรือว่าเวลาเปิดเว็ปที่ยาวๆแล้วเราใช้แถบเลื่อนด้านขวาเลื่อน จะเห็นได้ชัดเลยว่ามันจะค่อยๆเลื่อนไปทีละเฟรม ภาพมันจะไม่ smooth นะค่ะ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับที่เราเคยไปโอเวอร์คล้อคเครื่องหรือเปล่า หรือว่า hard disk เจ๊งแล้ว หรือว่าต้องลงวินโดใหม่ ช่วยด้วยทำยังไงถึงจะแก้ได้ ไม่เก่งเรื่องคอมนะคะแค่ลงวินโดใหม่ยังทำไม่เป็นเลย ช่วยกรุณาอธิบายอย่างละเอียดหน่อยได้ไหมค่ะ

ขอขอบคุณผู้รู้ทุกท่านด้วยคะ
รูป น้ำหวาน
โดย: น้ำหวาน
ตั้งเมื่อ: 20 ม.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ส ว ยได้ใน 3 0 วัน ส ุ ด ยอ ด!
o พี่สาว ผ ม ล ดน้ำ ห น ักได้ 12 กก.ใน 1 เดือน
o เดือ นแ รกล ด ได ้ 5 กก. เดือนที่ส องล ดได้ 8 กก.
o เดือ นที่ส ามล ดได้ 12 ก ก.
o ปัจจุ บัน ผ ิว สว ยเ ป็ นส ีช มพู หน้ าใสไร้ฝ้า สุ ขภ าพดี ม ีรา ยได ้เ สริ ม 200,000-320,000 ท ุก เดือน
อย ากเ ป็น เหมือน พี่ผม คลิ๊กที่น ี่ด่วน
w w w . o w o w 4 u . c o m / w i n s s
โดย: ibear เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ง่ายมากงิ ถ้าเปิดเว็บที่ยาวๆ แล้วพอเลื่อนลงมา มันจะกระตุกก็เป็นที่ การ์ดจอ อันดับแรกครับ

เพราะขนาดคอมเน่าๆ หากมีการ์ดจอ ยังไม่กระตุกเลยครับ(ถ้าทำตามกรณีข้างบนเหมือนกัน)

ดังนั้น ลงไดร์เวอร์กาดจอ ซะงิ
โดย: - - เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ดูหนังกระตุก...
ดูจากแผ่นหรือเปล่า ถ้าใช่ก็น่าจะสงสัยที่ไดร์ฟ cd/dvd เป็นอันดับแรก ๆ เลย

ส่วนเรื่องเปิดเนต มีได้หลายสาเหตุนะ แรมไม่พอ / ไดรเวอร์การ์ดจอไม่ดี

วิธีสังเกต
ถ้าแรมไม่พอ ให้ดูที่ HDD ถ้าตอนเลื่อนหน้าเวบ ไฟ HDD มันสว่างตลอดเวลาแสดงว่าแรมน้อย
ถ้าไม่สว่างอาจเกิดจากการ์ดจออย่างที่บอก ลองหาไดรเวอร์ใหม่มาลงน่าจะหายครับ

ปล.เปิดเนต+เล่นเวบ ไม่น่าเกี่ยวกับ cpu เพราะมันไม่ได้ทำอะไรเท่าไหร่ แค่ celeron ก็แรงเกินพอแล้ว แต่ถ้า overclock จนระบบเน่า ร้อนเวอร์ เครื่องไม่เสถียร อันนี้ไม่รู้ครับ
โดย: - - เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ดูหนังแล้วมันกระตุกแก้ยังไงดี
ขอตอบว่า
แก้ผ้าซิครับบบบ หายกระตุกแน่ๆๆ

อิอิ
โดย: aa เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ถ้าเปิดโปรแกรมอื่นไว้ด้วยก็ลองปิดๆดูนะครับ ถ้าปิดแล้วหายทรัพยากรในเครื่องคงไม่พอแบบความเห็นแรกบอกครับ
โดย: jack054 เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ที่กระตุก คุณหรือเครื่องคอมครับ
โดย: pp เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
ลงไดร์เวอร์กการ์ดจอรึยังคับ...ถ้าถึงขนาดกับเลื่อนหน้าจอแล้วกระตุกก็ประมาณนี้แหละคับ
โดย: suffering เขียนเมื่อ 24 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
อืม ดูหนังไรเหรอ .......เราว่าน่ะ ความเร็วและความแรงและความจำมันยังน้อยกระมัง
อย่างนี้ต้องอัพให้มันสูงๆ การ์ดจอใช้มันไปเลยอันละ 9 พันกว่าๆ รับรองดูโลด
โดย: คอมพ์บ๊องส์ เขียนเมื่อ 24 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ดูหนังแลวมันกระตุก แก้ยังไงดีคะ
โอ้ว จะเล่นได้ไงอะ ก็แผ่นมันเป็นรอยอะ
โดย: ผ่านมาตอบ เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111