วิธีเลิกยาเสพติด หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » วิธีเลิกยาเสพติด

คือผมอยากจะถามว่า ใครพอจะรู้วิธีการเลิกยา บ้าง คับ

ขอคนรู้จิงนะคับ ช่วยทีคับ  

รูป ananza182
โดย: ananza182
ตั้งเมื่อ: 8 ก.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : วิธีเลิกยาเสพติด

จาทำรายงานเกี่ยวกับการเลิกยาทามงัยดีจ่วยน่อยจิ

โดย: L เขียนเมื่อ 25 ก.ค. 10 IP IP: 125.25.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : วิธีเลิกยาเสพติด

เบื่อมั้ย? ที่เราหุ่นไม่ดีอย่างคนอื่นเค้า
เบื่อมั้ย? ที่คนอื่นหุ่นดีกว่าเรา
เบื่อมั้ย? ที่เราไม่มีแฟนเพราะเราอ้-ว-น
เบื่อมั้ย? ที่เราอ้วน จนไม่มีใครมาจีบ
เบื่อมั้ย? ที่ทำยังไงก็ไม่ผอมซะที
เบื่อมั้ย? h t t p : / / d o i o p . c o m /006472
โทร 089-0234961
(((โอกาสดีเช่นนี้ !!! อาจผ่านเข้ามาในชีวิตคุณเพียงครั้งเดียว))))
รับสมัครคนอ้วน ทั่วราชอาณาจักร
ศูนย์ให้คำแนะนำเกี่ยวกับการดูแลสุขภาพและน้ำหนักตัว
ไม่ต้องกินยา:-) ไม่ต้องดูดไขมันไม่ต้องอดอาหาร

โดย: mamotozaa เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : วิธีเลิกยาเสพติด

ส่วนใหญ่ เค้าใช้วิธีหักดิบกัน หรือเปลี่ยนสถานที่แวดล้อม อีกวิธีที่เลิกได้คือ คนขายถูกจับ หรือถูกตัดตอน ไม่มีแหล่งขาย ก็อดไปโดยปริยาย

ถ้า จขกท. มีปัญหาอยากจะเลิกยาจริง ๆ คงต้องหาคนคุยหรือปรึกษาจริงจัง ถ้าไม่อยากให้มันยุ่งยาก ก็ปรึกษาเพื่อน หรือแฟนค่ะ ถ้าเป็นยาบ้านี่เลิกไม่ยากนะคะ ไม่เหมือนพวก ผงแบบ คห.1 นู่นนน เลิกยากแล้วก็ทรมานพอสมควร เคยมีเพื่อนติดยา เหนื่อยมาก แล้วก็ยากพอสมควรที่จะทำให้เลิกได้ แต่ที่สุดก็เลิกได้ ยากตรงที่ใจเค้าไม่ได้จริงจัง ต้องวัดกันไปกับไอ้ยานรกนั่น

อยู่ที่ใจจริง ๆ ค่ะไม่ต้องพี่งยา ถ้าน้องใจไม่เข้มแข็งพอ ก็หาที่ปรึกษาค่ะ พยามหน่อย ชีวิตเรายังมีอีกหลายอย่างที่ต้องทำ มองไปข้างหน้าค่ะแล้วเริ่มต้นใหม่ ทำไม่ได้ก็เริ่มต้นอีก ครั้งเดียวไม่พอ พยามหลาย ๆ ครั้ง อย่าท้อที่จะเลิกยา สู้ ๆ ค่ะ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 10 IP IP: 183.89.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : วิธีเลิกยาเสพติด

คร้าาบบ รับทราบค่ะ

โดย: strangely_weird เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 10 IP IP: 58.8.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : วิธีเลิกยาเสพติด

ตอบคุณ strangely_weird ครับ ผมอ่านเข้าใจก่อนตอบแล้วครับ แต่คุณคงไม่เข้าใจถึงคำตอบของผม..จขกท ถามว่า *ใครพอจะรู้วิธีการเลิกยา* ผมเลยบอกว่ามันอยู่ที่ใจมากกว่า หมายความว่า ถึงแม้จะไปบำบัดยังไง แต่ใจมันไม่ยอมจะเลิก มัวแต่ยังคิดถึงช่วงความสุขเวลาที่เสพยา มันก็คงเลิกไม่ได้หรอกครับ แต่ถ้าใจเข้มแข็งสามารถเลิกเองได้มันก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่สามารถจะทำให้เลิกยาได้ครับ

โดย: น้ำเย็น เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 10 IP IP: 58.137.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : วิธีเลิกยาเสพติด

คห. เข้มเเข็งมากค่ะ

แต่ถ้า จขกท. ใจไม่แข็งพอ ก็หาสถานที่บำบัดที่มีเจ้าหน้าที่คอยช่วยเหลือเหมือน คห. 2 แนะนำค่ะ

โดย: soul เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 10 IP IP: 118.173.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : วิธีเลิกยาเสพติด

ก็เค้าคิดจะเลิกไง เค้าถามว่าจะเลิกยังไง นี่อายุ 33 เงินเดือนสามหมื่นแล้วยังอ่านหนังสือไม่แตกฉานอีกเหรอ

(เพลี่ยงพล้ำปากหมาอีกจนได้ กรู ว่าจะไม่ ว่าจะไม่ มันอดไม่ได้จริงๆ)

ตอบเจ้าของกระทู้ ต้องไปวัดถ้ำกระบอก หรือศูนย์เยาวชน ที่ๆเรามีเพื่อนเหมือนๆกัน แล้วจะมีกำลังใจค่ะ สายด่วนยาเสพติดก็มีค่ะ นี่เลย

สถาบันธัญญารักษ์ 1165
ศูนย์ดำรงธรรม 1567
บ้านพิชิตใจ 02-329-1353
ฐานทัพบำบัดยาเสพติ 02-475-3030, 02-475-4238

โดย: strangely_weird เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 10 IP IP: 10.44.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : วิธีเลิกยาเสพติด

ผมเคยติดยาเสพติด เฮโรอีน ครับ (ฉีดเข้าเส้น)ติดมาประมาณ3-4ปี ช่วงอายุ 17-20 ปี สาเหตุที่ผมเลิกได้เพราะผมต้องสูญเสียแม่ตอนอายุ20ปี เป็นเพราะผมทำตัวไม่ดีจนทำให้แม่เสียใจจนเครียดและคิดมาก ก่อนหน้าแม่จะเสียไม่เคยคิดจะเลิกยาแต่วันที่แม่เสียผมบอกกับแม่ที่หน้าโลงว่าผมจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดที่มันผิดกฎหมายอีกและนับตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้รวม13ปีผมไม่เคยหวนกลับไปอีกเลย ช่วงระหว่างที่ผมเลิกยา ผมไม่ได้มีปฎิกิริยาทางร่างกายเลย ผมว่ามันอยู่ที่ใจมากกว่า ตอนนี้ผมอายุ 33ปีแล้ว ทำงานบริษัทฯ เงินเดือน 3หมื่นกว่า แต่งงานแล้วและมีครอบครัวที่อบอุ่นดี คุณลองนึกถึงพ่อถึงแม่ดูว่าท่านทุกข์ใจแค่ไหนหากรู้ว่าเราติดยา หรือคุณจะรอให้เกิดการสูญเสียขึ้นมาก่อนจึงจะคิดเลิกยาเหมือนผม

โดย: น้ำเย็น เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 10 IP IP: 58.137.8.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111