ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ผมขอแนะนำให้ย้ายที่ชุมนุมไป จัดที่สำนักงานใหญ่ของ ASTVครับ จะได้ดูแลกันได้อย่างทั่วถึง(จริงๆ) ใช้จ่ายซื้อเสื้อหรือผ้าโพกหัวได้ที่ตัวแทนจำหน่ายของบริษัทได้โดยตรง การบริจาคเงินให้กลุ่มก็ยิ่งง่ายขึ้นครับ ไม่วุ่นวายวิ่งไปธนาคาร ห้องน้ำห้องท่าก็มีเพียบพร้อม นอกจากนี้การทำข่าว การเผยแพร่ออกอากาศบรรยากาศการชุมนุมก็สะดวกยิ่งขึ้น ไม่ต้องให้ทีมงานออกไปทำงานนอกสถานที่ครับ  ที่สำคัญ ไม่เดือดร้อนเด็กๆที่จะไปโรงเรียนรวมไปจนถึงบรรยากาศในการเรียนขอเด็กๆนะครับ พ่อแม่ของเด็กก็ไม่ต้องกังวล หากวันใดวันหนึ่งเกิดมีเหตุการณ์รุนแรงขึ้นมา อย่างน้อยๆเราก็ต้องคิดถึงหัวอกพ่อแม่และเด็กๆมาก่อใช่มั้ยครับ และประชาชนที่อาศัยในบริเวณนั้นก็ไม่ต้องเดือดร้อนนะครับ ถึงพวกเราชาวพันธมิตรจะมองว่า แค่ชุมนุมแค่นี้ไม่เดือดร้อนหรอก แต่ก็เกรงใจเค้าเหมือนกันครับ และที่สำคัญ ขบวนเสด็จจะได้ไม่ต้องอ้อมไปทางอื่น สื่อต่างชาติเค้าจะได้ไม่ต้องมองว่าเจ้าของประเทศยังไม่มีสิทธิใช้ถนนทั้งๆที่เป็นถนนที่เกิดมาจากเงินภาษีของคนไทยโดยแท้  เจ้าของประเทศต้องมาขออนุญาติใช้ถนนในประเทศของตัวเอง  พวกเราชาวพันธมิตรไม่ต้องการให้ใครๆมองแบบนั้นใช่มั้ยครับ 
ถ้าได้ย้ายที่ชุมนุมมาหน้าสำนักงานใหญ่ASTV จะเกิดประโยชน์กับทุกฝ่ายจริงๆนะครับพวกเราชาวพันธมิตรขอยืนยัน  แต่พวกแกนนำน่ะสิครับ เค้ายืนกรานว่ายังไงก็ต้องไปชุมนุมที่เดิม เพราะถ้าจัดที่สำนักงานใหญ่ จะไม่มีใครสนใจ  เพราะชาวบ้านจะไม่เดือดร้อน ยังไงเค้าก็ยืนกรานจะให้จัดในที่เดิม เพราะมีคนเดือดร้อนมากเท่าไหรยิ่งได้รับความสนใจมากเท่านั้น ซึ่งพวกผมผู้น้อยพันธมิตร ก็ลำบากใจ และรู้สึกไม่เห้นด้วยอย่างรุนแรงแต่ก็ทำอะไรไม่ได้  แบบนี้พวกแกนนำก็มีความตั้งใจตั้งแต่แรกแล้วว่าจะต้องสร้างสถานการณ์ให้มีความเดือดร้อนทางใดทางหนึ่งเกิดขึ้นเพื่อจะได้เป็นที่สนใจ  ยังไงๆพวกผมก็ยืนกรานให้ย้ายที่ชุมนุมมาจัดที่สำนักงานใหญ่ASTVครับ
รูป เฮงซวย
โดย: เฮงซวย
ตั้งเมื่อ: 4 มิ.ย. 08

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 46 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ไปจัดที่ไหนก็ไปไกลๆๆต่างประเทสนู้เลยไปหรือไม่ก็นอกโลกเลยก้ดีนะครับจัดกันเมื่อไหร่บ้านเมืองปั่นป่วนฉิบหายทุกที

โดย: minnoss เขียนเมื่อ 28 ธ.ค. 08 IP IP: 125.25.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ขับไล่รัฐบาลไทย ต้องไปชุมนุมที่ไซ่ง่อนซิจึงจะถูกต้อง

โดย: hh เขียนเมื่อ 31 ต.ค. 08 IP IP: 117.47.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ไปชุมนุนในนรกโน่นจะดีกว่าไม่ต้องมาป่วนเมืองเลวระยำจิงๆๆ

โดย: 12 เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ให้ย้ายไปชุมนุมที่ทำเนียบนั่นแหละ อยู่ใกล้ที่ประทับดี จะได้พิสูจน์ความจงรักภักดีของคุณๆผู้อวดอ้างเสมอว่าตนเป็นพวกชนชั้นปัญญาชน ดูซิจะกล้าเปิดไมค์เสียงดัง ด่าคำหยาบให้ในหลวงฟังหรือปล่าว ถ้าแกนนำมันยังทำได้ลง พวกเราทุกคนที่ไม่สมัครใจไปประท้วงกับเขาก็ทำใจเสียเถิด..คิดเสียว่า..อย่างน้อยถนนราชดำเนินจะได้เปิดใช้งานอย่างเดิมเสียที นักมวยจะได้ทำมาหากิน ครูจะได้ทำมาหากิน นักเรียนจะได้เรียนหนังสือ แม่ชี พระจะได้ปฏิบัติธรรม ผู้คนจะได้สันจร เพราะเราก็เสียภาษีเหมือนกับปัญญาชนเหล่านั้นเหมือนกัน...ดีกว่ามันแบ่งแยกดินแดนตั้งประเทศราชดำเนินสำเร็จนะ... น่ากลัวจริงๆ

โดย: แด่พันธะ (แปลว่าผู้มีเงื้อนปมในใจ) มิตรนี่มิตรกับมารหรือเปล่าไม่ทราบ เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 08 IP IP: 10.209.7.59, 202.12.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ภาคใต้เดียวนี้เขาไม่ประท้วงแล้ว เพราะพวกพันธมิตรกับ ปชป. ขนคนมาประท้วงที่กรุงเทพหมดแล้ว พวกนี้ไม่ได้รักชาติรอก แต่ต้องการปั้นปวนประเทศไทย ให้เศรษฐกิจตก และต้องการแยกดินแดน

โดย: ddd เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

กรูอยากจะถามจริงๆ อีพวก ที่เรียกร้องประชาธิปไตยและแกนนำพันธ(ห)มอย ทั้งห้า เมื่อมีการเลือกตั้งเกิดขึ้นทุกครั้งมรึงไปเลือกตั้งกันมั่งไหมว่ะ เพื่อประชาธิปไตย

โดย: คนไทย เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 125.26.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ถ้าแน่จริง คิดว่ามีคนร่วมอุดมการณ์จริง มรึงไปชุมนุมกันที่ทุ่งกุลาร้องให้ดิ หรืดใน กทม ก็ไปทุ่งสีกันดิ อย่ามาสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ไอ้ใสมันเป็นใคร แม้แต่เจ้าจะเสด็จไปใหนยังต้องจัดขบวนหลบมัน ในอดีดเวลาเค้ายกทัพแล้วมีเจ้าเมืองเป็นแม่ทัพ ถึอว่าเป็นการเสด็จที่ไม่มีใครมาขวางได้ แม้กระทั่งถ้ามีใครวิ่งตัดหน้าขบวน (เค้าเรียกว่าตัดหน้าฉาน)โทษประหารสถานเดียวนะครับ อีกหน่อยท่านใสจะประพาสแห่งใด ขบวนเจ้าขบวนนายคงต้องหลบ ครุฑที่ติดอยู่หน้า รยล. ไม่ศักดิสิทธิ์ คงต้องทำสติ๊กเกอร์รูปหน่าท่านใสมาติดที่กระจังหน้ารถซะแล้ว

โดย: สงสารพระองค์ท่าน เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 210.213.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เห็นด้วยกับคุณเฮงซวย รีบๆย้ายเถอะอย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนเลย รู้จักเกรงใจเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินบ้าง อย่าคิดว่าตัวเองอยู่เหนือคนอื่นไปหมด อย่าหลงตัวเองนักเลย เลิกบ้าได้แล้วพวกพันธมิตรประชาชนที่ไม่ต้องการประชาธิปไตย

โดย: คนไทยจ้า เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 125.26.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

สวนลุมครับ
เมื่อก่อนก็เคยจัดอย่างสันติที่สวนลุม

ที่อื่นมันทำให้ครูและนักเรียน และคนอื่นๆ เค้าเดือดร้อน

โดย: superman เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 203.144.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ก็ย้ายไม่ชุมนุมที่ นรก ขุมที่ลึกที่สุดไงจ๊ะ...

โดย: คนไทย_เหมือนกัน เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 172.16.2.152, 203.130.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ให้พวกมันไปชุ่มนุ่ม ที่สันติอโศก เพราะที่นั้นมันไม่เดือดร้อนใคร

โดย: fdd เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ขอแนะนำไปที่ ม.ธรรมศาสร์
เพราะ ธรรมศาสตร์สอนให้รักพันธมิตร
555

โดย: (oTo) เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ไอ้สุริยะไส่ ไอ้พวกนักประชาธิปไตยแอบอ้าง ประชาธิปไตยนอกคอก หน้าด่าน หน้าไม่อาย ไอ้พวกฟักไฝ่เผด็จการร์

โดย: ddd เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ฝรั่งตีข่าวไปทั่วโลก ประเทศไทยมหาอำนาจใหม่ของโลก ไม่กลัวน้ำมันแพง ต้นทุนการผลิตข้าวที่ต่ำกว่า เนื่องจากใช้ควายไถนาแทนใช้เครื่องยนต์ เนื่องจากควายไทยแรงดี จูงง่าย และมีมากมาย ถึงขนาดเดิน ชุมนุม เต็มถนนใน กรุงเทพมหานคร โดนเฉพาะแถวๆ ราชดำเนิน ใครสนใจ มาจูงจมูกไปไถนาได้เลย

โดย: กนก เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 10.102.41.52, 61.19.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

จริงของมึงว่ะ

โดย: cowcow เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

คนไทยต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลง นายกก็เปลี่ยนแล้ว รัฐธรรมนูญก็เปลี่ยนแล้ว อะไร ๆ ก็เปลี่ยนทุกวัน แต่หน.กลุ่มพันธมิตรไม่เคยเปลี่ยน สงสัยจะได้ใจ เปลี่ยนหน้าบ้างเถอะ มันน่าเบื่อ เห็นแต่อ้างคนอื่นผิดร่ำไป เบื่อเมืองไทยจริง ๆ

โดย: folioh เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เลิกกินหญ้าแล้วไปเรียนหนังสือกันเถอะ ถ้าคนไทยฉลาด เค้าจะได้ไม่มาชุมนุมกัน เถอะนะ !

โดย: ๆๆ เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.64.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

สนุกมาก ได้ไปเที่ยวสวนสัตว์เปิดราชดำเนิน มีสัตว์มากมาย หลากหลายสายพันธุ์ แต่เตือนไว้ก่อนให้ระวังตัวไว้ด้วย เพราะว่ามีแต่สัตว์ดุร้าย และมีพิษ และห้ามพูดว่าจะสลายม็อบ เด็ดขาด เดี๋ยวโดนมันกระโดดกัดหูเอา

โดย: สนุกมาก เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ถ้าอยากจะชุมนุมตามสิทธิของตัวเอง
ก็ไม่ควรที่จะไปละเมิดสิทธิของผู้อื่น
ที่รถติดมากมายต้นเหตุก็มาจากพวกที่ชุมนุมนี่แหละ
ไปชุมนุมที่อื่นไม่ได้รึยังไง
อยู่สนามหลวงที่เดิมก็ดีอยู่แล้ว
เบื่อโว้ย.....

โดย: เอิร์ท เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.1.120, 124.121.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

งั้นพวกคุณก็เลิกกินขี้

เปลี่ยนมากินหญ้าซะ

จะได้พัฒนาเพื่อไปกินข้าว (หมา) ต่อไป

เผื่อจะฉลาดขึ้น แล้วไม่โดนรัฐบาลปิดหูปิดตานะ

ป.ล.ของเดี๊ยนก็ไม่มีคำหยาบนะคะ

โดย: คนผ่านไป เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 203.153.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

แก้คำผิด
"จะได้ช่วยให้กินข้าวหมา ถ้าคนไม่พอ" เปลี่ยนเป็น
"จะได้ช่วยให้ข้าวหมากิน ถ้าคนไม่พอ"

โดย: คนผ่านมา เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เป็นคนละคน กะ คนผ่านมา ใน คห.13 เน้ออออ

โดย: คนผ่านมา เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ใน "สถานสงเคราะห์สัตว์พิการ" ดีไม๊
จะได้ช่วยให้กินข้าวหมา ถ้าคนไม่พอ
หรื่อ จะได้เป็นอาหารหมา เวลาไม่มีข้าว

ปล. ของเค้าไม่มีคำหยาบคายเรยน้า...

ความคิดเห็นที่ 23 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ฉีกหน้ากาก พันธมิตร

เป้าหมายของพันธมิตรเพื่อประชาธิปัตย์

1. พรรคร่วมรัฐบาล ต้องถอนตัว จากการร่วมรัฐบาล
2. นายกสมัคร ต้องลาออกโดยไม่ยุบสภา
3. นายอภิสิทธิ์จะเข้าเป็นนายกแทน

โดยในกลุ่มพันธมิตรตั้งวอร์รูมในการปฎิติการเคลื่อนไหว
มีนายพลทหาร ตำรวจ และพลเรือนจำนวน 9 คน ร่วมระดมสมองกำหนดปรับเปลี่ยนข้อเรียกร้อง ปรับยุทธวิธีในการเคลื่อนไหวไปตามสถานการณ์

1. ให้โหรจัดตั้ง ทำนายจะเกิดความรุนแรงในเดือน พ.ค.51 ดวงประเทศ ดวงเมือง ดวงรัฐบาลตกต่ำสุดๆ

2. เร่งรัดการนองเลือดจากน้อยไปสู่มาก วอร์รูมสั่งจัดการประท้วงที่อนุเสาวรีย์ ปชต. สั่งจัดฉากความรุนแรงให้เกิดขึ้น โดยให้ใช้รถปิคอัพปิดท้ายขบวนขนก้อนหินขว้างเข้าไปในขบวน ออกข่าวว่ารถผู้ประกาศ ASTV ถูกก้อนหินหนัก 2.5 กก. ที่ศรีษะผู้ประกาศชายคนหนึ่งของ ASTV คือนายยุทธ นิยม เลือดไหลไม่หยุด ( แต่ปรากฏมีแผลเย็บแค่ 2 เข็ม ) นางอัญชลี ไพรีรัช ผู้ประกาศหญิงที่นั่งมาด้วย รีบนั่ง จยย. ไปรายงานข่าวออก ASTV ว่าถูกกลุ่มผู้ต่อต้านขว้างปาก้อนหินจนได้รับบาดเจ็บดังกล่าว

3. แผนพฤษภาทมิฬ(รีเทิร์น)30-31 พ.ค. ล้มเหลว ตำร

โดย: 123123 เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

สังเกตุคนที่ให้ความเห็นในทางลบ
ทำไมต้องใช้คำรุนแรงด้วย
ไม่เข้าใจ

โดย: titee เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

บ้านนายสนธิ ลิ้ม เหล่าสาวกจึงจะได้ใช้ห้องน้ำ-ห้องส้วม
ของพระบิดามัน

โดย: 123123 เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เห็นด้วยกับ ค.ที่19 เพราะมันรู้ว่าพ่อตั้งกระทู้พันธมารทีไรแม่งมีแต่คนด่าพันธมาร...มันรับไม่ได้เลยเอาเฉพาะสมาชิกนี่หรือสื่อที่ดี....
สถานที่ชุมนุมใหม่ของ พันธมาร
1.ภูเขาเอเวอเรส
2.เอทิโอเปีย
3.ขั่วโลกเหนือหรือขั่วโลกใต้
4.สี่จังหวัดชายแดนใต้ ของไทย

โดย: sutteen เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ในเวปฯ นี้ ไม่มีความเป็นกลางเท่าไหร่ บางกระทู้มีไว่สำหรับสมาชิก ที่อยู่ กับฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่งเท่านั้น จึงปิดกั้นไม่ให้คนที่ไม่ใช่สมาชิกเข้าไป แก้ต่างได้

เชิญไปร่วมกับเวปฯ ที่เป็นกลางได้ที่

www.rimpingfunds.com

โดย: น้ำใส เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 76.79.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

สถานที่ ที่ตั้งของเหล่า พธม ปัจจุบัน เป็นสถานที่เหมาะสม เป็นชัยภูมิที่ดี มาก ข้าง ๆ ที่ชุมนุม เป็นที่ตั้งของ องค์การมนุษยชน และ อง๕การสหประชาชาติ หากว่า เกิดมีการปราบปรามที่ไม่เหมาะ ไม่ควร หรือรุนแรงจากฝ่ายรัฐฯ ก็จะหลบหนีเข้าไปพึ่งพิงได้ อีกอย่างหนึ่งเหมาะสมเพราะอยู่ในสายตาของชาวโลก ที่คอยจับตาอยู่

โดย: n_b@hotmail เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 76.79.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

อยู่ใก้ล จะตบกบาล ไอ้สนขี้ กับไอ้จำแลง ให้หัวทิ่มบ่อ แก่กะโหลกกะลาจริงๆๆๆๆๆสองคนนี้สงสัยตอนเป็นเด็ก ทางบ้านคงมีบัญหา แม่คงไปมีผัวหลายคน

โดย: น้องใหม่ เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ป่าช้าวัดดอน ดีที่สุด ใครเป็นลมก็ฝังมันทั้งเป็นเลย พวกนี้อยู่ไปก็รกโลก หนักแผ่นดินด้วย

โดย: ชวน เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ไปจัดที่หน้าวังจิตรลดาดีมั้ย หากราชวงศ์พระองค์ไหนจะเสด็จ ให้แจ้งมาที่พันธมิตร จะได้เปิดทางให้ชั่วคราว

โดย: ล้อเล่นแรงไปหน่อย เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ควรไปจัดที่ สันติอโศก

โดย: ขำๆ เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เขาบอกแล้วว่าจะไปจัดหน้าทำเนียบรัฐบาล ไม่ได้ต้องการมาจัดที่สะพานมัฆวาน ต้องถามว่าทำไมมีเหตุผลอะไรไม่ให้จัดที่นั่น

โดย: คนผ่านมา เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

พัดพงษ์ไหมค่ะ เพื่อนหนู want มากเลย เขาบอกว่าจะรองดูว่า ลิ้ม จำลองมีน้ำยาแค่ไหน มึงเสร็จกุแนฮ่าๆ แทงข้างหลังให้ดู

โดย: กุเองอีกรอบ เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

ป่าช้าวัดดอนไง เหมาะสุดๆ ไปตายชะไป อยู่ก็ลกโลก

โดย: คนจน เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

คห. 9

คลองแถวนั้นตัวเห้ อยู่เยอะหนิ

โอ๊ววววว เหมาะสม ๆ

โดย: xxs เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 118.173.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เอา ข้่างทำเนียบ ที่ อยู่ ใกล้ คลอง นั่นล่ะ
ที่ ใกล้ วัดเบญ จะ ดีที่สุด

โดย: กา เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 203.156.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

เอาความเดือดร้อนของชาวบ้านแถวนั้น มาเป็นเครื่องมือในการโฆษณาชวนเชื่อ เพื่อดิสเครดิตความชอบธรรมในการชุมนุมของม็อบพันธมิตร

โดย: ก็อบแก๊ป เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขอเสนอเรื่องสถานที่ในการจัดชุมนุมใหม่ของกลุ่มพี่น้องพันธมิตรครับ

รัฐบาลเปิดสนามศุภให้กลุ่มพันธมิตรก็ได้ครับ จุได้หลายหมื่นคน เรื่องเครื่องขยายเสียง ห้องน้ำห้องท่าก็สะดวกไม่ใช่เล่น แถมบริเวณรอบๆก็เอาไปทำพื้นที่ประกอบอาหารได้ การจราจรก็ไม่ติดขัด ผู้ชุมนุมขึ้นรถไฟฟ้ามาชุมนุมก็สะดวก ไม่มีคนเดือดร้อน แถมยังจะสร้างอาชีพให้คนขายน้ำ ขายขนม ขายผลไม้ ได้อีก โอ้.. สะดวกดีแท้ พันธมิตรควรรับไว้พิจารณานะครับ...

ปล..คิดว่าเค้าคงไม่เอาอ่ะ เพราะสโลแกนของคนกลุ่มนี้ คือ "สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน คืองานของเรา"

โดย: สุมาอี้ เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 128.1.10.6, 125.25.134.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111