อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

ตอนนี้กำลังหางานอยู่คะ ต้องการที่พึ่งทางใจ มีที่ไหนที่เพื่อน ๆ เคยไปบนบานศาลกล่าว เกี่ยวกับเรื่องงานแล้วได้ผลตามที่ขอบ้างไหมคะ รบกวนบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ

รูป pupae
โดย: pupae
ตั้งเมื่อ: 12 ก.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

ของผมนี่ ทำบุญกับพ่อแม่ครับ

ละก็เอาน้ำล้างเท้าท่าน

ได้ยินวาบี้เดอะสตาร์ กินน้ำล้างเ้ท้าพ่อแม่ ก็เลยได้เข้าบ้านได้ดัง

ก็เลย กินมั่งเลย

กราบเท้าพ่อแม่ ขอพรจากพ่อแม่ แล้วผมก็ได้งานครับ เป็นงานราชการ ถือว่าไม่เลวร้ายเนอะ

ส่วนสิ่งศักดิ์สิทธิอื่น ผมไม่ทราบจริงๆ เพราะไปขอแล้ว ไม่ยักกะได้ซักที รึอาจจะได้ แต่ผมไม่รู้ว่าท่านให้ ตอนขอขอหลายที่เหลือเกิน แต่มาสำเร็จตอนที่

ทำบุญกับพ่อแม่นี่แหละครับ

โดย: kurama เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 10 IP IP: 113.53.97.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

เข้าใจค่ะบางครั้งคนเขาดความเชื่อมั่นก็ย่อมอยากได้กำลังใจ สู้ๆอย่าท้อนะคะ
ไม่รู้จะแนะนำที่ไหน เพราะเป็นคนที่ถ้าอยากได้กำลังใจอยากได้พร ก็จะให้พ่อกับแม่ให้พรน่ะค่ะ ก็เลยบนกับพระในบ้านทุกที แล้วก็ศักดิ์สิทธิ์ทุกครั้ง เค้าให้พรอะไรเราสมหวังทุกทีอ่ะค่ะ

โดย: เราเอง เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 10 IP IP: 180.183.151.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

ด้วยความศัทธาและตั้งใจจริง ผมตกงานอยู่หลายปี ผมไปวัดปากน้ำภาษีเจริญ (หลวงพ่อสด)และผมก็ขอเลยครับ ห้ามบนบานศาลกล่าวครับ ผมขอหลวงพ่อว่าขอให้ผมได้กลับไปทำงานที่ภูมิลำเนา และผมก็ได้ดั่งคำขอภายใน3วันครับ และทุกวันนี้ผมก็ทำตามคำสัจจะที่ให้ไว้กับหลวงพ่อ

โดย: ศิษย์หลวงพ่อ เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 10 IP IP: 180.183.50.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

ขอแนะนำสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้ง 4 ดังนี้
ฉันทะ รักในงานที่ทำ
วิริยะ มีความขยันหมั่นเพียร มีความกล้าที่จะทำ
จิตตะ มีจิตใจจดจ่อ มีสมาธิอยู่กับงาน
วิมังสา พิจารณาใคร่ครวญเพื่อปรับปรุงงานให้ดีขึ้น

โดย: Neo เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 10 IP IP: 203.146.51.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

สวดมนต์ แล้วขอพรดีกว่านะ

โดย: g เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 10 IP IP: 58.9.220.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

คุณจขกท.คะ เดี๊ยนน่ะไม่ใช่พวกสุดโต่งมือถือสากปากอมครกนะคะ ศาสนาเราก็ปฏิบัตินับถือตามครรลองพุทธศาสนิกชนที่ดี แต่บางครั้งเราก็มีที่พึ่งที่ยึดเหนี่ยวทางใจ เช่น การอธิษฐาน ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองที่มหาชนเคารพบูชาเดี๊่ยนก็ว่าไม่น่าจะเสื่อมเสียหรือเสียหายตรงไหนเลยนิคะ ถ้าคิดว่าการขอพรเป็นเรื่องงมงาย เดี๊ยนก็เห็นคนเรามันเป็นกันทั่วโลกหล่ะค่ะไม่ว่าศาสนาไหน ลองศึกษากันดูดีสิคะ คนประพฤติธรรมจริงๆเค้าจะไม่กล่าวโทษหรือแสดงความคิดเหยียดความเห็นความเชื่อคนอื่นหรอกค่ะ

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 10 IP IP: 58.9.240.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

เห็นด้วยกับคห.3 ค่ะ
ถ้าเราไม่ช่วยตัวเองก่อน ก็ไม่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ไหนมาช่วยเราหรอกนะคะ ขอเพียงเราคิดดี พูดดี ทำดี ก็จงมั่นใจได้ว่า ชีวิตเราต้องเจริญก้าวหน้าแน่นอนค่ะ

โดย: fon202 เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 10 IP IP: 124.121.204.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

ผมว่ามาพึ่งพระรัตนตรัย (พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์) จะดีกว่ามั๊ยครับ ลองหันมาศึกษาพุทธศาสนาจากคำของพระพุทธเจ้า (พุทธวจน) แล้วลองไปปรับใช้กับชีวิตจริงตามสมควร เคยคิดมั๊ยครับว่าบางทีคนเราไปยึดถือสิ่งผิดๆเป็นที่พึ่ง บางคนยึดถือสิ่งผิดๆมาทั้งชีวิต จนในที่สุดแล้วชีวิตก็ไม่เห็นจะมีความสุขขึ้นมาเลย คนเราถ้าจะมีความเชื่ออะไรก็แล้วแต่ก็ควรที่จะมีหลักการและเหตุผลที่น่าเชื่อถือแทนที่จะใช้ความงมงายอย่างไม่มีเหตุผล ถูกมั๊ยครับ
ชาตินี้เราเกิดมาพบพระพุทธศาสนาแล้ว ผมคิดว่าสิ่งที่ชาวพุทธควรทำก็คือ ศึกษาพระธรรมอย่างมีเหตุมีผล อย่าไปถือเอาสิ่งงมงายมาเป็นสรณะเลยครับ ด้วยความหวังดี

ถ้าสนใจลองดู Link ด้านล่างนี้นะครับ
Link 1 >> :-)watnapp.com/watch/tonight-show-may-2010#content
Link 2 >> :-)sites.google.com/site/watnappdownload01/

โดย: ผู้เลื่อมใสในพระตถาคต เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 10 IP IP: 58.8.169.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : อยากทราบสถานที่บนเกี่ยวกับเรื่องงานที่ศักดิ์สิทธิ์

พระพรหมเอราวัณ
พระแก้วมรกต

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 10 IP IP: 58.9.143.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111