เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

รู้จักกันโดยบังเอิญเพราะเค้าเป็นเพื่อนของรุ่นพี่ (รุ่นพี่เฟริ์มว่าเค้านิสัยดี แต่เราก็ไม่รู้) เดทกัน 3 ครั้ง ครั้งที่สองเค้าขอเป็นแฟน เค้าบอกว่านิสัยเราน่าสนใจ และเราก็น่ารักดี (แหะแหะเค้าบอกอย่างนั้นอ่ะ)  จากนั้นเราเคยขึ้นไปบนห้องพัก  และท้ายสุดก่อนเค้ากลับไปประเทศเค้า เค้าขอมีอะไรกับเรา  แต่เราไม่ยอม  บอกว่าไม่ได้เพราะเราต้องการเก็บรักษาความบริสุทธิ์ไว้ให้กับสามีเราเท่านั้น  เค้าก็โอเคไม่ฝืนใจเรา  ก่อนกลับเค้าก็ดีนะบอกว่าจะกลับมาอีกเดือนหน้าเพราะต้องมาทำธุระและจะอยู่เที่ยวกับเราซัก 2-3 วัน  และจะอยู่ที่ญี่ปุ่นเพื่อเรียนต่อเอกอีก 2 -3 ปี (เราไม่ได้ถามเค้าหรอกว่าจะกลับมาหาเรามั้ย)  เค้าบอกว่ารักเรา  เราก็ถามเค้าว่าเดทแค่สามครั้งน่ะเหรอ  เค้าบอกว่า  สำหรับเค้าเพียงพอแล้ว  แล้วเค้าก็ถามเกี่ยวกับเรื่องว่าผู้หญิงไทยแต่งงานอายุประมาณเท่าไร (เรา 26 เค้า 25)  แล้วก็ถามอีกหลายอย่างเกี่ยวกับการแต่งงาน ซึ่งมันก็ชวนให้คิดว่าเค้าบอกใบ้อะไร  แต่เราก็ไม่คิดมากหรอกว่าเค้าจะจริงจัง  เพราะเวลาระหว่างเรามันสั้นมาก 
    ที่มาโพสต์คืออยากได้ไอเดียบ้างน่ะค่ะ  เกี่ยวกับผู้ชายญี่ปุ่น  เกี่ยวกับเรื่องของเรา  เพราะจริงๆแล้วเราก็ชอบเค้ามากเหมือนกัน  แอบให้คะแนนเค้าไว้ในใจตั้งหลายเรื่อง  เช่น  การที่เค้าโอเคเรื่อง sex  การที่เค้าเป็นคนสุภาพ  เรียนเก่ง  ไม่เอาเปรียบเรา  ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าคบกันต่อไปจะเสมอต้นเสมอปลายหรือปล่าว  อีกอย่างถ้าเป็นผู้ชายไทยเราคิดว่าก็ยังพอมองกันออกเพราะยังไงก็ชาติเดียวกัน  แต่ต่างชาติเนี่ยสิ  ไม่รู้เลยจิงๆ  รบกวนด้วยนะคะ
รูป แมวเหมียว
โดย: แมวเหมียว
ตั้งเมื่อ: 5 มิ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

เห็นหลายกระทู้ ตำหนิชาวญี่ปุ่นก็เยอะ แต่ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึง สาวไทยที่หลอกชาวญี่ปุ่นมั้ง เราคิดว่าไม่ว่าชนชาติไหนก็มีทั้งดี และไม่ดีปนกัน เรามีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง เพื่อนเราคนนี้ เพื่อนของเขาก็มีแฟนเป็นชาวญี่ปุ่น ชาวญี่ปุ่นคนนี้รักจริง หวังแต่ง มีเงินเท่าไหร่เอาให้ผู้หญิงเก็บหมด ผู้หญิงก็ตอบแทนโดยการ เอาเงินไปปรนเปรอสามีไทย พลานเงินชาวญี่ปุ่นคนนี้จนหมดแล้วทิ้งไม่แย้แส้ ชาวญีปุ่นคนนี้ไม่มีเงิน และไม่มีคนรู้จัก ก็โทรมาหาเพื่อนเรา เพื่อนเราช่วยออกเงินค่ามอเตอร์ไซด์รับจ้าง และซื้อข้าวให้เขากิน เพื่อนเราเลยแนะนำชายญีปุ่นคนนั้นว่าให้กลับบ้านเมืองไป และยังมีชายญีปุ่นอีกหลายคนที่โดนหลอกแบบนี้

โดย: RCA เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 09 IP IP: 58.138.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ยังไงคุณก็ต้องดูเค้าให้นาน ๆ อย่าเพิ่งไปด่วนสรุปอะไรและอีกอย่างก็ต้องดูเบื้องหลังและชีวิตด้วยว่าจริง ๆ แล้วเค้าเป็นอย่างไร ยังไงก็ต้องใช้เวลาน่ะ และต้องศึกษาวัฒนธรรมเค้าให้มาก ๆ ด้วย เพราะคนเรายิ่งคบกันก็ต้องเข้าใจกัน ศึกษากันให้มากค่ะ เราก็เป็นคนนึงที่ตอนนี้คบอยู่กะjpค่ะ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้

โดย: tky เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 08 IP IP: 203.146.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

อยากรู้เรื่อง อยากคืนดี รับแก้ปัญหาให้คนรักกลับคืน

คนรักนอกใจ คบชู้ เลี้ยงเมียน้อย มีกิ๊ก เราบริการแยกมือที่3
เราหยุดพฤติกรรมชู้สาวได้

แอบรักใคร ชอบใคร จีบไม่เก่ง แต่จริงใจ เราช่วยได้ค่ะ
และทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้ รวดเร็วทันใจ ราคาย่อมเยาว์

สืบประวัติบุคคล
สืบประวัติคนรักก่อนแต่งงาน
สืบทะเบียนสมรส
สืบประกันสังคม
สืบประวัติและผู้ครอบครองหมายเลขโทรศัพย์ทุกระบบ
สืบทะเบียนรถยนต์
และทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ไม่มีใครเข้าใจปัญหาของผู้หญิงได้ดีเท่าผู้หญิงด้วยกัน...
สอบถามรายละเอียดได้ที่ bangkokdetective@gmail.com

โดย: นักสืบ เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 08 IP IP: 58.136.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

จิ๋มบานแน่ๆ โดนอัดตูด เหมือนหนังเอ็กแน่ๆ 555

โดย: คนไทยไม่ชอบเ_ อก ชอบญี่ปุ่น เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ระวังนะ

เรื่อง บนเตียงอ่ะ

โดยนิสัย คนญี่ปุ่นเป็นพวกโรตจิต

โดย: ... เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

การหาคู่ หรือ แต่งงานมันก็เหมือนกับการแทงหวยละว้า ตาดีได้ตาร้ายเสีย

ไปเล่นบ่อนปอยเปต ในพม่า เล่นหวย ล็อตโต้ ในเยอรมัน หรือ หวยใต้ดินในไทย ถ้าไม่ได้เงิน
ก็ถูกแดก ..............มันก้ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก

คนที่ จะตัดสินได้ดีที่สุดคงไม่พ้น ตัว จขกท เอง นั่นแหละ ครับ

โดย: 8 ตำราอยู่ไหน เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

มีแฟนเป็นญี่ปุ่นแต่เอาเข้าจริงๆเรื่องของวัฒนธรรมและความเป็นอยู่มันก็เกี่ยวพันกันบางเรื่องเรารับไม่ได้กับการกระทำของเค้ามันเลยทำให้เราคิดว่าต้องศึกษาอะไรกันอีกเยอะเลย
แต่ยังไงก็เอาใจช่วย จขกท นะคะ
คุณน่าจะรุ้ตัวเองดีกว่าคนอื่นว่าคุณจะเอายังไงกับคนคนนี้ไม่ผิดที่จะคบอย่างน้อยก็ได้ศึกษารู้นิสัยของคนในชาตินั้นๆ

โดย: เจเจ เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

จากที่อ่านมารู้สึกว่าคนญี่ปุ่นนี่ดูเลวไปเลยนะคะในสายตาของคนไทยเหอ เหอ อันความจริงก็อย่าไปมองโลกในแง่ร้ายแบบนั้นไอ้ที่ดีก็มีไม่ดีก็มีอย่างที่ลุง ป6เค้าบอกไว้ก็ถูกแต่ที่บอกว่า จขกท ช่างใจกล้าขึ้นไปหาเค้า(คนญี่ปุ่น)ที่ห้องพักอันนี้เราคิดว่าผู้หญิงก็มีใจให้กับผู้ชายด้วยแต่ที่ยังไม่ยอมมีอะไรด้วยก็เพราะว่ามันดูสั้นไปในเรื่องของเวลาที่ศึกษากันเพราะเค้ายังยึดติดกับความเป็นไทยอยู่ก็น่าจะชื่นชม จขกท ในเรื่องนี้ที่ยังรักนวลสงวนตัว คนญี่ปุ่นน่ะเค้ามักจะมีภรรยาอยู่ทีประเทศแล้วเวลามาทำงานที่ต่างประเทศพอเจอใครถูกใจคบหาแล้วชื่นชอบเค้าก้จะติดใจเราเชื่อนะว่าผู้ชายคนนี้จะมาอีกแต่คุณต้องระวังในส่วนของเรื่องอารมณ์และจิตใจของคนญี่ปุ่นพวกนี้เค้าจะเป็นพวกอารมณ์รุนแรงร้อยทั้งร้อยคนญี่ปุ่นชอบสาวไทยเพราะสาวไทยดูอ่อนหวานมีจริตจกร้านที่น่าเสน่หาคนญี่ปุ่นถึงชอบมาเที่ยวและมาทำธุรกิจที่ประเทศไทยแต่บางคนก็โดนผู้หญิงไทยหลอกก็มีความคิดของขาวญี่ปุ่นก็เลยต้องชั่งใจไว้นิดนึงว่าจะจริงใจกับผู้หญิงไทยดีมั๊ยที่เราพูดมาก็เพราะเราเคยมีแฟนเป็นญี่ปุ่นทำงานในบริษัทเดียวกันและก็ลองศึกษาจากเพื่อนชาวญี่ปุ่นด้วยกันเพราะเคยคิดว่าอยาก

โดย: เจเจ เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

เพิ่งรู้จักกันแท้ๆ
อย่าเพิ่งด่วนสรุปอะไรเลยค่ะ
อะไรๆมันก็เอาแน่เอานอนไม่ได้หรอก จริงมั้ยคะ
เค้าอาจจะไปแล้วไปลับ ไม่กลับมาอีกเลยก็ได้
อ้อ..ใช่ เดทกัน 3 ครั้งเนี้ยะ แล้วขอนอนด้วยเนี้ยะ
มันน่าคิดนะคะ
เค้าแค่ต้องการมี sex กับคุณรึเปล่า?
ทำตัวเป็นพระเอกแสนดีน่ะ
เอาเป็นว่า มันต้องใช้เวลามากกว่านี้นะคะ อย่าเพิ่งด่วนสรุป

โดย: -CooLy- เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 202.28.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

เรนนี้ไม่ขอตอบ
อ่านกระทู้ลุง ป6 เอาเอง

โดย: เรนนี้ เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.99.39, 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ไม่รู้อ่ะ เห็นหนังโป๊ญี่ปุ่นชอบซาดิส ไม่รู้ว่าผู้ชายบ้านเค้าเก็บกดป่ะ

โดย: ใจตุ๊ด7895 เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ผู้หญิงญี่ปุ่นสมัยใหม่ถือว่าการนอนกับผู้ชายเป็นเรื่องธรรมดา

แต่เขารู้จักป้องกันตัวเอง

ผู้ชายญี่ปุ่นจึงนำนิสัยนี้ไปใช้กับผู้หญิงประเทศอื่น

ศึกษาไปเรื่อยๆอย่าเพิ่งฉันเลยโอเค เดี๋ยวนี้คนโรคจิตเยอะ

โดย: สาวนา(ผืนน้อย)สอนน้อง เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ญี่ปุ่นโรคจิต ค่ะ ระวังให้ดี รู้จักกันแรกๆๆ เค้าจะทุ่มเท เหมือนกับจะรักเรามากก ขาดเราไม่ได้ รักจะเป็นจะตาย เวลาผ่านไปไม่ได้ คุณจะรู้ ความโรคจิตของมันจะโผล่มา

โดย: เคยแล้ว เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 121.32.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

หลักสูตรการจัดการมหาบัณฑิต สาขาการเป็นผู้ประกอบการ มหาวิทยาลัยรังสิต เปิดรับสมัครนักศึกษาปริญญาโท เรียน 36 หน่วยกิต 1 ปีครึ่ง จบ โทร.02-6175858

โดย: mm เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 61.90.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

เขากำลังให้เหยื่อตายใจอยู่คะ
อย่าเพิ่งคิดอะไรมาก แค่เจอกัน 3 ครั้งเอง
การคบกันต้องใช้เวลาในการศึกษานิสัยใจคอนะคะ

โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าทัศนคติเชิงลบที่มีต่อผู้หญิงของคนญี่ปุ่นรุ่นใหม่เปลี่ยนแปลงไปบ้างหรือยัง...เพราะเดี๋ยวนี้ผู้หญิงญี่ปุ่นเขามีงานการทำและพึ่งตัวเองได้มากกว่าแต่ก่อน...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

...คุณใจกล้านะที่กล้าขึ้นไปบนหอพักของเขาสองต่อสอง..ก็ยังดีที่คุณเจอไก่อ่อน..พอขอกระดวนคุณแต่คุณไม่ให้เขาก็ยุติลงแค่นั้น นับว่าคุณยังโชคดีครับ...ถ้าไปเจอไอ้ที่มันแก่วัดเข้าละก็ไม่เหลือ..เพราะยังไงๆเขาก็ต้องมั่นใจแล้วว่าคุณต้องมีใจให้เขาแน่นอนถึงกล้าขึ้นห้องของเขา...

คนญี่ปุ่นหรือคนไทยคนฝรั่งลาวเขมรแขกอินเดีย ฯลฯมันก็เหมือนๆกันนั่นแหละครับในเรื่องของความรักและการใช้ชีวิตคู่คือเลวยิ่งกว่าหมาก็มี ดียังกะเทวดาหรือพระก็มี...มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับสัญชาติเชื้อชาติหรอก...มันอยู่ที่สันดานของคนคนนั้น..เขาอาจจะดีจริงหรือดีหลบในก็ไม่มีใครทราบแม้แต่คุณเพราะเวลาดูกันมันน้อย ของอย่างนี้ต้องดูและสังเกตุกันนานๆ เขาอาจจะกลับมาหาคุณหรือไม่กลับมาก็ได้ไม่มีใครรู้
ตอนนี้ก็อย่าพึ่งปักใจจนเกินไป..ทำใจไว้เผื่อผิดหวังบ้างนิดๆ

ถ้าจะให้วิจารณ์คนญี่ปุ่น เท่าที่เห็นก็คือผู้ชายคือพระเจ้าในบ้าน ผู้หญิงมีหน้าที่ผลิตลูกและทำงานบ้านเท่านั้น การปรนนิบัตรผัวต้องไม่ให้มีบกพร่อง...เลิกงานแล้วผัวแวะคาราโอเกะ กินเหล้าเมากลับบ้านดึกๆห้ามบ่น..เมียต้องเป็นช้างเท้าหลังเท่านั้น...ไม่ทราบว่

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

เราว่าผู้ชายญี่ปุ่นดูถูกผู้หญิงมากๆนะ
ปล.แต่เราชอบอ่านการ์ตูนญี่ปุ่น.....

โดย: gu p'an เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

เค้ารักคุณจริงหรือเปล่าเราไม่รู้

แต่ที่แน่ ๆ คุณสนใจและหลงรักเขาไปแล้ว

แต่ว่าก็ว่าเหอะ เดทแค่ 3 ครั้งเนี่ยะ นะ เอามาคิดเป็นตุเป็นตะ สามีที่บ้านยังบอกเลยว่าเราดูดีอย่างงั้นอย่างนี้ พอเราพูดเรื่องหลาน ๆ ว่าไปทำสวยกัน รู้ว่าเขาว่าไง เออถ้าเขาไปทำออกมาดูดีก็พอว่าทำดี ๆ ให้ออกมาดูดีล่ะ ใช่ว่าผู้ชายทุกคนจะปลงตกเหมือนพี่นะ.... คิดดูเขาพูดสิ แสดงว่าก่อนหน้นี้ที่บอกว่าเราสวยดูดี ก็แค่คำพูดแล้ง ๆ แต่ใหง๋คราวนี้มาบอกว่าใช่ว่าทุกคนจะปลงตกเหมือนเขาเรื่องความสวยความงามของเมีย หุ ๆ

อ่านตัวอย่างแล้วใช่ม้า... เจ้าของกระทู้อย่าใส่ใจคำหวานเขามากเลย

โดย: Soul เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.99.72, 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ความลับดำมืด ที่ซ่อนอยู่เบื้องหลังคือ

- มันมีเมียแล้ว ที่ ญี่ปุ่น
- มันมีเชื้อเอดส์ในตัวแล้ว แต่ยังไม่รู้ตัว
- มันบ้ากาม วิปริต ทางเพศอย่างสูง
- มันชอบเอาเมียไปสวิงกับเพื่อน
- มันดูถูกหญิงไทย
- มันแค่อยากจะมี เพศสัมพันธ์กับคุณแค่นั้นเอง

ปล.ที่กูพูดมา กูล้อเล่น กูแค่พูดให้มึงกลัว ฮ่าๆๆๆ เหอ เหอ เหอออออ!!!!!~

โดย: <b>maximu*s</b> เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ครั้งหน้าไม่รอด เพราะครั้งนี้เขาทำให้เหยื่อตายใจ

เพื่อนเรามีแฟนเป็นคนญี่ปุ่น ขนาดฐานะผู้ชายกะหญิงใกล้เคียงกันเลย ทำธุรกิจเกี่ยวเนื่องกันด้วย ผู้ชายญี่ปุ่นบอกเพื่อนเราว่า คุณอยู่ที่เมืองไทยเป็นเจ้าหญิงของผม ดีกว่าแต่งงานไปแล้วไปเป็นคนใช้ในครอบครัวผมที่ญี่ปุ่น(เพื่อนเราอยากแต่งงานแล้วย้ายไปที่โน้นบ้าง) ทุกวันนี้เพื่อนเราแต่งงานกะแฟนมันแล้วแต่ว่าอยู่ที่เมืองไทย ไปญี่ปุ่นก็แค่เยี่ยมครอบครัวเขาปีละ 2-3 ครั้งเท่านั้น สรุปคือ โดยส่วนใหญ่แล้ว คนญี่ปุ่นค่อนข้างจะเหยียดคนไทยที่แต่งงานไป (พูดถึงโดยส่วนใหญ่นะเพราะเขาค่อนข้างชาตินิยม)

สรุปโดยรวม ขึ้นชื่อว่ามนุษย์ ไม่ว่าจะชาติไหน ๆ ก็มีทั้งดีและเลวเหมือน ๆ กัน ขึ้นอยู่กะว่าคุณจะโชคดีเจอคนไหน แต่จะว่าไป เจ้าหนุ่มของคุณก็ไวไฟเหมือนกันนะ เดท 3 ครั้งขอนอนด้วยซะแหละ

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เพิ่งคบกับคนญี่ปุ่น อยากทราบความเห็นอ่ะค่ะ

ไปซื้อหนังญี่ปุ่นมาดูซะ โดนแบบนั้นแน่นอน

น้ำบานละมรึง

โดย: ใส่ถุงยางชักว่าว เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 08 IP IP: 58.64.79.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111