ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

แนะนำหน่อย จะซื้อเครื่องใหม่จอแบน 21 นิ้ว งบไม่เกิน 4000
รูป h
โดย: h
ตั้งเมื่อ: 16 ก.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ไม่ต้องซื้อหรอกคะ ดดยเพาะซัมซุง ซื้อ 40 นิ้วรุ่น
LCD .ใช้ 2 ปี หน้าจอเสีย ค่าซ่อมเพาะหน้าจอ
12,000 บาท ไม่รุ้ผ่าน QC มาได้อย่างไร ช้ำใจ
จริง ๆ

โดย: ต้อง เขียนเมื่อ 9 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.81.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

อย่างได้แบบ FULL HD 1080P เอายี่ห้อไหนดีอะ
เอาไว้เล่นเกม อะ ช่วย แนะนำหน่อยดิ

โดย: ์๋NJU เขียนเมื่อ 22 ก.ค. 10 IP IP: 61.90.98.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

........ตัดปัญหานะครับคุณจขกท.
เพิ่มเงินอีกไม่มากหรอก เอา Sony ไปเลยดีกว่า
ของผมจอแบนรุ่น Sensuround ใช้มา 8 ปีแล้วยังแจ่มเหมือนเดิมอยู่เลย...25 นิ้วครับ คุ้มกว่าซัมซุงกับแอลจี

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ผมจะบอกให้นะ ผมซื้อ monitor 23 นิ้ว Samsung LCD รุ่น 2333 น่ะ ปรากฎว่าทุกอย่างดีหมด ยกเว้นอย่างเดียว พอประกอบฐานตั้งอย่างถูกต้องทุกอย่าง จอกลับเอียง พวกเกาหลีนี่มันไม่เคยวัดสายตาหรือไงไม่รู้ ของยากๆทำได้ แต่แค่ฐานวางง่ายๆดันเอียง จอผมวัดแล้ว ข้างขวาตรงมุม สูงกว่าด้านซ้ายประมาณ 4 ม.ม. เสียชื่อ Samsung หมด

คิดจะซื้อ Samsung ก็คิดดูดีๆแล้วกัน

แต่ monitor LCD 17" ตัวเก่าผม Samsung เหมือนกัน ใช้มา 3 ปีไม่เป็นไร มีซ่อมตอน 2 ปีกว่าๆ ครั้งเดียว (อยู่ในประกัน)
พอหมดประกัน 3 ปีเศษๆเสียอีก เสียค่าซ่อมร้านข้างนอกไป 500 ศูนย์ Samsung บอกค่าซ่อมพันแปดมั้ง (รู้สึกว่าเฉพาะค่าแรงจะ 800 มั้ง จำไม่ค่อยได้ละ)
ตัวนี้ใช้ดี ฐานไม่เอียง แต่ 3 ปี ปุ่มกดไม่ค่อยไปละ บริจาคไปแล้ว

ไม่รู้ว่าตัวใหม่ของผม Samsung 23 นิ้วนั่นน่ะ เขาจะให้เปลี่ยนหรือเปล่า แม่บอกว่าเขาไม่ให้เปลี่ยนหรอก ก็เลยทนใช้อยู่เนี่ยะแหล่ะ
แต่ทุกอย่างดีหมดนะ ติดตั้งง่าย ภาพคมชัด ใหญ่ดี เสียอย่างเดียวจอเอียง แบบว่าตาผมดีน่ะ

โดย: อิ๊ด เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 124.120.203.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ใครเขาซื้อกันครับ CRT น่ะ เดี๋ยวนี้มีกฎเกณฑ์ตายตัวแล้วครับ ว่าให้ซื้อ LCD อย่างเดียว ชัดกว่า ประหยัดไฟกว่าเยอะ หัดรู้จักรักสิ่งแวดล้อมบ้างนะ
LED ก็ดีนะ แต่สำหรับคุณอาจแพงไป
คุณนี่เชยจริงๆ

โดย: อิ๊ด เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 124.120.203.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

เหรอ ไว้จะไปลองชมที่บ้านนะว่าแจ่มจริงรึเปล่า
V
V

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 115.87.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ใครๆก็รู้ว่า specification ของLGกินขาด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของสี,ความคมชัด และรูปทรง

แต่งบน้อยแบบนี้ หนักใจแทนง่ะเฮีย

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 76.111.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ถ้าราคาเท่ากัน ขอเลือก SAMSUNG

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 38.126.212.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ไปที่

lcdtvthailand . com ครับ มีทุกอย่างเกี่ยวกับ TV ทั้งราคา รีวิว สเป็คทุกทรุ่นทุกยี่ห้อ รวมถึง LG Samsung Panasonic

โดย: ไก่ เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 10 IP IP: 124.120.132.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

จะบอกว่า ทั้ง สองยี่ห้อ ผมก็ทำให้

บางท่านอาจได้ทีวี ตัวที่ผมทำลายวงจรให้ก็ได้นะ เหอๆ

คงไม่โชคร้าย โดนตัว ลำโพงดังข้างเดียวหรอกนะ อิอิ ผมล้อเล่น เขามี QC คอยเช็คอยู่แล้วล่ะน่า ผมแค่พลาดไป ไม่กี่ตัวเอง โทษทีๆ

ผมก็ชอบ SAMSUNG นะ แต่ทำไม ผมซื้อ LG หว่า

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 125.24.220.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ผมไม่เคยใช้ LG เคยใช้แต่ซัมซุง LCD 32นิ้วตอนออกใหม่
ราคา46000 บาท ผ่อน6งวด ใช้ได้1ปี ราคาลงมาเหลือ
25000 บาท เดือนต่อมา โดนฟ้าผ่าลงบ้าน ไม่ได้ชักสายออก
พอเปิดมาอีกทีไม่ติด เลยส่งศูนย์ซ่อม ศูนย์ว่อมโทร.มา บอกเสียหลายจุด ค่าอะไหล่23000 ค่าแรง 3000 รวม26000
ผมบอกไม่ซ่อม ให้ส่งกลับ หลังจากนั้นเอาไปตะเวณซ่อมตามร้าน ปรากฎว่าไม่มีร้านไหนซอมได้ แค่ไอซีในเมนบอร์ด ตัวนิดเดียว แต่มันไม่มีอะไหล่ ของราคา46000 เลยแค่เอามาตั้งโชว์ นึกในใจ กูไม่น่าซื้อมาเลยยยยยยย

โดย: อินทรี เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 125.27.113.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

pana

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 58.64.112.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

มีงบแค่สี่พัน เก็บไว้ตีหม้อดีกว่ามั้ง เล่นตัวท๊อปไปเลย

โดย: ดอกโศก โคกอักเสบ เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 112.142.21.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

แล้ว LG เป็นของอะไรอ่ะ?? เข้าใจเองว่า เกาหลี ไม่ใช่หรอกเหรอ??

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 124.120.123.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

กระทู้ แอลจี Vs ซัมซุง นี่จำได้เลยว่าตอบประมาณ 3 ครั้งได้ละ

ส่วนตัวชอบ ซัมซุง

คุณภาพก็ได้ๆกัน นั่นแหละ บริการหลังการขาย ก็พอๆกัน ( เปรียบเทียบจากตอน เคลมจอคอมฯ )

เรื่องบอดี้ ซัมซุง กินขาด ( ความคิดส่วนตัว ) ไม่ว่าจะเป็น จอคอมฯ ทีวี หรือ มือถือ ถือว่ามาแรงมาก ที่บริษัทผม จอ(คอม)ซัมซุง ขายดีอับ 1

แนะนำถ้าเป็นทีวี ตอนนี้ซื้อเป็น LED เลยครับ ราคาถือว่ายังแพง แต่ก็ถูกกว่าเมื่อก่อนเยอะแล้ว ภาพคม สวยมาก ยิ่งถ้าดูหนังที่เป็นไฟล์ บลูเรย์ โคตรๆสุดยอด ตอนนี้ที่ร้าน ตั้งโชว์ แอลจี แอลอีดี เปิด อวตาร ไฟล์บลูเรย์ ดูแล้วมันได้ใจจริงๆ

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 118.173.186.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ใช้ LG อยู่ จะว่าทนมันก็ทนนะเครื่องเก่าที่พังไป(ไม่มีอะไหล่เปลี่ยน)ก็สิบกว่าปี ตัวล่าสุดนี่ก็ห้าปีแล้ว

ข้อเสียของมันเท่าที่เราเจอคือ พอตกรุ่นไปพักใหญ่ๆ (สักสิบปีมั้ง)อะไหล่ จะไม่มีแล้ว มีโซนี่เก่าเครื่องนึง ยี่สิบปีแล้ว อะไหล่ยังมี แต่จอเสียเปลี่ยนจอมันแพงเลยซื้อใหม่ดีกว่า

และน่ารำคาญที่สุด คือ เรื่องรีโมท ถ้าหารีโมทไม่เจอละก็ แทบไม่ต้องดู ปุ่มกดที่เครื่องน่ะ กดแล้วมันงงๆกว่าจะหาช่องได้แทบแย่

อีกอย่างคือ เครื่องตอบสนองต่อรีโมทช้ามาก กดไปแล้วกว่าจะเปลี่ยนช่องล่อไปสองสามวิฯได้มั้ง (อาจฟังดูไม่นานแต่เจอเองจะรู้สึก)ไปดูยี่ห้อดีๆสิกดปุ๊บเปลี่ยนปั๊บ

โดย: มะพร้าว เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 125.25.180.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

อีนังน้ำตาลทราย..จะต้องหรู เลิศ เชิด ปลวก! ตลอดงานเจ้าค่ะ อีนังนี่จะดูหนังโป๊แล้วเบ็ดทั้งที ต้องทีวีLEDขนาด42นิ้ว(พบเห็นมันได้หน้าจอร้านขายเครื่องไฟฟ้าตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป)เท่านั้นเจ้าค่ะ!

โดย: น้องเหน่ยเหนย2010 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 125.26.87.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

แนะนำ LG ค่ะ ทนกว่า และเป็นผู้นำในตลาด แต่ถ้าจะเทียบราคาก็พอๆ กันนะ (แต่ความจริงไม่แนะนำของเกาหลี....)

โดย: amai เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 158.108.169.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ของเกาหลีห่วยยทั้งคู่ ซื้อไปก้เสียเงินเปล่า ต้องของธานินท์สิ ดีสุด

โดย: พ่อลุง ป.6 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 117.47.218.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ซัมซุงห่วย ไม่พังเร็วนะครับ มันเสื่อมง่าย เช่นใช้ๆไปสักปีกว่า หน้าจอจะมีสีม่วงๆขึ้น เขาเรียกหลอดฉายอะไรมันเนี่ย เสื่อม ผมใช้ซัมซุง2เครื่อง เห็นว่าถูกดี แม่J... แปปเดียวพัง ลองดูแอลจีครับ แต่อย่าไปสนของจีนมาก ใช้ๆไป มันร้อน เครื่องอ่ะ มันร้อนทำให้ห้องร้อนไปด้วยเลย

โดย: ขาหนีบ เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 58.9.84.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ใช้จอคอมฯอยู่ เพราะคนแนะนำว่าตังไม่พอซื้อโซนี่ ก็ให้ใช้ซัมซุง เพราะมันทนดีสีสวยใช้ได้ ส่วนแอลจีก็พอได้นะเคยซื้อเครื่องแบบจอธรรมดามาใส่เล่นกับเพล2ให้ลูกเล่นเกมส์ก็ทนอ่ะตอนนี้ยังไม่เสียเลย

ที่ดูว่าคนใช้LGเยอะกว่าก็อาจจะเป็นที่ราคาถูกกว่าด้วย ถ้าจะซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้า ขอเตือนหน่อยว่าอย่าซื้อตามห้าง M... B... T... (ปายเดาเอาเอง) รู้สึกว่าของที่จากห้างเหล่านี้เจ๊งเร็วจริงๆ

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 58.9.104.XXX
ความคิดเห็นที่ -21 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

.......ไม่ทราบครับว่ายี่ห้อไหนดีและทนกว่ากัน
แต่ผมเห็นคนใช้ซัมซุงมากกว่าแอลจีแน่นอน
จอมอนิเตอร์ของคอมนี่ผมก็ใช้ซัมซุงรุ่นใหม่ 8000 กว่าบาท
รับทีวีได้ด้วยภาพชัดเจนเป็นธรรมชาติสวยงามใส่หนวดกุ้งเข้าไปก็พอ
ขอแนะนำซัมซุงครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 118.174.104.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

DAIMOND..

จะยี่สิบปีละ.

รีโมทยื เสียไป สองอันละ..

ยังดูดี...อยู่เลย..

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 124.121.160.XXX
ความคิดเห็นที่ -23 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ไม่รู้อันไหนดีกว่ากัน เอาเป็นว่าถ้าอยากได้ยี่ห้อไหน แนะนำเลือกให้ดี ๆ ก่อน

แต่ถ้าจะให้ตัวเองเลือก ผมเลือกซัมซุงคับ

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 10 IP IP: 124.122.169.XXX
ความคิดเห็นที่ -24 : ทีวีซัมซุง กับ LG ยี่ห้อไหนดีและทนกว่ากันครับ

ชั่วโมงนี้ ท่าเทียบที่ราคาเท่ากัน ซัมซุงสถานเดียว

โดย: เฮอ เฮอ เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 10 IP IP: 110.164.162.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111