ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

เมื่ออาทิดที่แล้ว เพื่อนของฉันได้ไปเข้าเล่มวิจัย ที่คลองsix ร้านธัญ... ข้างๆร้านควีนส์ และตรงกันข้ามร้านไอศครีมวอลล์

ระหว่างเพื่อนฉันที่นั่งรอเพื่อนๆที่กำลังทำวิจัยเพื่อจะปริ้นงานและเข้าเล่มวิจัย เจ้าของร้านอยู่คนนึงเปนผู้หญิง ค่อนข้างแก่ ไม่รู้ว่าเจ๊เค้าอารมณ์เสียมาจากไหน เจ๊แกก็ขยำกระดาษเอสี่ แผ่นหนึ่งขว้างเข้าหน้าเพื่อนของฉัน ซึ่งขณะนั้นเพื่อนของดิฉันได้นั่งอยู่เฉยๆธรรมดา คุณรู้ไหมค่ะเปนเพราะสาเหตุอะไรที่เจ๊เค้าถึงทำแบบนี้กะเพื่อนฉัน เพราะเจ๊แกไม่ชอบหน้าเพื่อนฉัน เจ๊แกบอกว่าเพื่อนฉันนั่งกวนตีน

ถ้าคุณๆเป็นเพื่อนฉันคุณจะทำยังไงค่ะ

รูป บริการห่วย!!!!!
โดย: บริการห่วย!!!!!
ตั้งเมื่อ: 7 มิ.ย. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ถามเหตุผล

โดย: เรา เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 08 IP IP: 10.0.0.234, 61.7.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

อ่านดูแล้วงงไปหาหมอบ้างเปล่าค่ะ ไรสาระจริงๆเลย ว่างมากก็หาอะไรทำซิค่ะหรือไปก็ดูว่าสามีกลับบ้านตรงเวลาเปล่า ไปไหนกับใครบ้าง จะดีกว่าไหม หุ หุ หุ หุ

โดย: เด็กเก่ารม.... เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

พอดีว่างๆ เลยเอาข้อกฎหมายมาให้อ่าน อันที่จริงก็ไม่ว่างอะ มีงานทำ หุหุ (ให้เพื่อนนักกฎหมายคุณอ่านด้วยก็ดี)

เรื่องราวที่เกิดขึ้นนี้ ยังไม่ถือว่าเป็นคดีความนะครับ(เพราะเป็นแค่การลงบันทึกประจำวัน ใว้เฉยๆ )

แล้วที่สำคัญ ตำรวจคุณนำพามานั้นไม่สามารถมีสิทธิ์ที่จะจับใครได้เลย เพราะ ไม่มีหมายจับและแถมไม่มีหมายค้น

(ที่คุณทำลงไปทำนะ เค้าถือว่าบุกรุกนะ มันไม่ได้เป็นเหตุการณ์ซึ่งหน้า หมายจับและหมายค้นนี้ต้องออกจากศาลนะครับ)

ลองไปปรึกษาเพื่อนนักกฎหมายคุณดูนะครับ

โดย: WahWah เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ผมมีบริษัทฯ ของตัวเองครับ อยู่ใน พรธิสารนี้แหละ

รับงานเครื่องกลทุกชนิดครับ

ออกแบบเครื่องจักร สร้างเครื่องจักร

งานเครื่องกลเรารับหมดครับ (จะโดนแบนไหมเรา)

ปล.ลองไปหากระทู้เก่าๆนะัครับ ผมอยู่มานานแระ ใน mthai เนี่ย

ส่วนงานร้านี้ัี้เยอะไม่เยอะ คุณลองมาดูเองตอนหลัง 3 ทุ่มได้นะ เค้าปิดดึก

โดย: WahWah เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ตอบคห.ที่ 16 ในเมื่อคุณบอกว่าไม่ใช่เจ้าของร้าน คุณไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่ดูแล้วคุณจะเดือดเนื้อร้อนใจมากกว่าเจ้าของร้านซะอีก ส่วนคห.ที่ 14 "เจ้าของร้านนี้ หน้าซีดเลยครับ จริงๆ ตัวนี้สั่นๆๆๆ หิวข้าวครับ ^^ งานเยอะมักมาก เร่งจนทำไม่ทันเลย" คุณบอกว่าคุณไม่ใช่เจ้าของร้าน เป็นวิศกร แต่ดูท่าทางแล้วจะรู้เรื่องดีจังเลยนะคะว่าเจ้าของร้านเค้าตัวสั่นเพราะหิวข้าว จะโกหกอะไรก็ให้มันเนียนๆหน่อยนะคะ ส่วนคนที่เป็นวิศกรเค้าว่างงานขนาดนี้เลยหรอคะถึงได้มาตอบกระทู้บ่อยขนาดนี้ หรือว่าขี้ตู่ไปงั้น

โดย: คนเขียนคห.ที่ 11 เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ผมนั่งอ่านอีกหลายรอบ ก็ไม่เห็นว่ามีประโยคไหนพูดถึง

"แล้วดิฉันก็ได้บอกไปแล้วด้วยว่า เพื่อนของดิฉันเค้าเรียนจบกฎหมายมา"

รึว่าผมแก่ไปแล้ว

ผมนึกว่ารุ้จักคนในวงการ ก่อสร้าง รึโยธาซะอีกนะเนี่ย

โดย: WahWah เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ผมบอกแล้วงัยครับว่าผมไม่ใช่เจ้าของร้านที่มีปัญหากะคุณ ผมเป็น วิศวกรครับ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย กะคุณซะหน่อย

เรื่องนี้ มันเป็นเรื่องระหว่าง ร้าน กะเพื่อนคุณ

ผมมันคนข้างนอก ก็แค่คันมือเฉยๆ

โดย: WahWah เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ตอบคห.ที่ 14 แน่ใจหรอว่าหน้าซีด ตัวสั่นเพราะหิวข้าว พูดกลบเกลื่อนความกลัวของตัวเองมากกว่า แล้วที่ตำรวจลงบันทึกประจำวันก็ถูกของเค้าแล้ว เพราะไม่ได้มีเรื่องชกต่อยซะหน่อย การที่มีรายชื่อลงบันทึกประจำวันในสถานีตำรวจมันก็เป็นเรื่องที่ไม่ดีอยู่แล้ว แต่คุณคห.ที่ 14 ยังมีหน้ามาดีใจอีก เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าการที่ได้ลงบันทึกประจำวันในการกระทำผิด มันเป็นเรื่องที่น่ายินดี แล้วดิฉันก็ได้บอกไปแล้วด้วยว่า เพื่อนของดิฉันเค้าเรียนจบกฎหมายมา คุณพี่อ่านหนังสือข้ามไปหรอคะ หรือว่าอ่านไม่ออกกันแน่ ส่วนเรื่องการกระดิกเท้าเนี่ยมันเป็นมารยาทที่ไม่ดีหรอ ถ้างั้นคนบนโลกนี้ที่กระดิกเท้า คุณพี่ก็หมายความว่าเค้ามีกิริยามารยาทที่ไม่ดีด้วยละสิ คุณพี่ไม่เคยได้ยินประโยคที่ว่า "ขยับเป็นออกกำลังกาย"หรอคะ แต่ดิฉันคิดว่าคุณพี่คงไม่เคยได้ยินหรอกคะ เพราะคุณพี่คงไม่เคยออกกำลังกาย จริงไหมคะคุณพี่ขา

โดย: ดิฉันคือคนที่เขียนคห.ที่11 เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

มาๆๆ ขอเล่าต่อ (ม่ายรุ้จะมีใครรออ่านไหม ไปกินข้าวมา)

คุณพาตำรวจมาแล้ว E_ _ Pกะพี่สาว ( รู้สึกว่าจะเป็นหมู่นะ ใช่ป่าวไม่แน่ใจเรื่องยศ )

เจ้าของร้านนี้ หน้าซีดเลยครับ จริงๆ ตัวนี้สั่นๆๆๆ หิวข้าวครับ ^^ งานเยอะมักมาก เร่งจนทำไม่ทันเลย

อ้อ ลืมไป ตำรวจไม่ได้รับแจ้งความนะครับ แค่ลงบันทึกประจำวันใว้

แต่เอ่ ไหงข้อความที่postไม่ตรงในบันทึกประจำวันน่า หุหุหุหุ

ส่วนเรื่องนั่ง กระดิกเท้า ใน คห.ที่11 มันตอบอยู่แล้ว ว่ามารยาทเป็นเช่นไร(ขอผ่านนะครับ)

ว่าแต่น้อง เทอมนี้ลงรีเกรดฟิสิกส์เบื้องต้น 1 รึยังครับ เห็นครั้งที่แล้ว F มาไม่ใช่เหรอ เอาเวลาไปสนใจเรื่องเรียนดีกว่ามั้งครับ

ความคิดเห็นที่ 13 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

T_T ผมเจ้าของคหที่ 4 ครับ WahWah เจ้าเก่า

ขอตอบคห.ที่11

ผมบอกแล้ว ว่าไม่ใช่เจ้าของร้าน ตาม คห.ที่8

ผมเป็นวิศวกรครับ เครื่องกลนะ ไม่ใช่โยธา

ความคิดเห็นที่ 12 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ขอตอบนะค่ะว่าที่รู้ว่าไปทานอายติมนะเพราะว่าไปอ่านกระทู้"เสียความรู้สึกอย่างมาก"ก็คนที่ตั้งกระทู้อะเปนคนบอกเองนี้ค่ะ ลองไปอ่านดูจิใครเปนคนตั้งกระทู้กานแน่สงสัยจะเปนกานดิสเครดิตจิงๆแล้วจิ สงสัยๆๆ

โดย: ผู้ผ่านมา เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ดิฉันขอบอกว่าดิฉันเป็นคนไปทำรายงานเอง ไม่ใช่เพื่อนทอม คุณเจ้าของร้านเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าคะ คุณไม่เห็นหรอว่าใครเป็นคนไปทำรายงานกันแน่ ดิฉันว่าคุณลองไปเช็คสายตาดูหน่อยละกันนะคะ แต่แก่แล้วดิฉันก็เข้าใจว่าสายตาอาจเลอะเลยไปบ้าง ส่วนคุณความคิดเห็นที่ 10 คุณแน่ใจหรอคะว่าคุณเป็นคนที่เคยใช้บริการร้านนี้ ไม่ใช่ว่าคุณเป็นเจ้าของร้านแล้วมาแอบอ้าง เพื่อไม่ให้ร้านตัวเองเสียcredit ไม่งั้นคุณจะทราบได้ยังไงว่าเพื่อนดิฉันไปทานไอศครีม ส่วนคุณความคิดเห็นที่ 4 ดิฉันได้ข่าวว่าเพื่อนดิฉันได้พาตำรวจไปหาแล้ว หน้าซีดเลยไม่ใช่หรอคะ แล้วเพื่อนดิฉันได้แจ้งความไปแล้วด้วย ไม่งั้นคุณตำรวจจะไปหาคุณพี่เจ้าของร้านได้อย่างไรคะ ถึงจะเป็นเด็กแต่ก็ยังมีกิริยามารยาทดีกว่าผู้ใหญ่บางคนซะอีก แล้วส่วนเรื่องที่เพื่อนดิฉันไปกระดิกเท้า คุณพี่มีปัญหาอะไรมิทราบคะ เพื่อนดิฉันไปกระดิกเท้าบนหน้าคุณพี่หรอคะ คุณพี่ถึงได้ไม่พอใจ การกระดิกเท้ายังเป็นมารยาทที่ดีกว่าการปาของใส่ผู้อื่นนะคะ ไม่เคยมีใครสอนมารยาทในสังคมหรือการให้บริการลูกค้ากับคุณพี่หรอคะ ดิฉันว่าคุณพี่คงไม่เหมาะกับงานบริการลูกค้าหรอกคะ ดิฉันว่าคุณพี่น่าจะไปทำงานที่ต้องใช้กำลั

โดย: คนที่ทำรายงานตัวจริง เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

เรื่องนี้เราว่าน่าจะมีไรนะเพราะเราก็เคยใช้บริการร้านนี้แต่ไม่เห็นเปนอย่างน้องว่าเลยเค้าก็บริการดีพูดก้อดีไม่เห็นมีไร น้องลองพิจารณาดูจิว่าเราไปทำไรป่าวถ้าเค้าทำมัยน้องจายเย็นมากม๊ากๆๆนะจ๊ะถึงไปกินอายติมได้ 55555 ใส่ความกานป่าวหรือเห็นเค้ามีลูกค้ามากแล้วจะมาดิสเครดิตเค้าป่าว

โดย: ผู้ผ่านมา เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ก็ถ้าร้าน(ที่บอกว่าให้บริการ)บริการห่วยๆหมาอย่างนี้ มันก็น่าจะโดนสักตั้ง เคยไปมาเหมือนกันที่ร้านนี้ บริการห่วยหมาไม่แดกมาก(ขอพูดอย่างนี้เลย)ไม่รู้ทนไปได้ไง ร้านบริการไม่ทำอย่างนี้หรอก ไม่งั้นคนที่ใช้บริการเค้าคงไม่มาตั้งกระทู้อย่างนี้ น่าจะมองตัวเองบ้าง ทำอะไรไว้ก็น่าจะรู้แก่ใจ ทำอย่างนี้กับนักศึกษาหลายๆคนคิดว่าดีแล้วเหรอ คงเจริญอยู่หรอก ไม่คิดบ้างเหรอว่าจะฉิบหายสักวัน สาธุ!!!

โดย: คนที่โดนมาเหมือนกัน เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ผมไม่ได้เป็นคูกรณีหรอกครับ คุณลุงป.6

พอดีผมเป็นคนแถวๆที่เกิดเรื่องนี้แหละ

ทราบข่่้าวตั้งแต่วันที่เกิดเรื่องแล้ว แต่ไม่คิดว่าจะบานปลายจนถึงขนาดนี้ เรื่องนี้ ดูท่าจะยาวละครับ

ความคิดเห็นที่ 7 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

กินโอเล่ดีกว่า

โดย: โอเหล้ เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 24.193.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

...อ้าว..คู่กรณีมาตอบเองเลย ทันอกทันใจดีครับ
คุณจขกท.ว่าไง มีอะไรจะชี้แจงเพิ่มเติมไหมครับ ?

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ต้องขอโทษน้อง มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลลงกรณ์ที่มาทำงานนะครับ ตอนนี้เช็คเรียบร้อยแล้ว ว่าตงลง นักศึกษาทอมที่มีปัญหาเนี่ย เป็นเด็กของ รม.เอง

โดย: WahWah เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

เหอๆๆ น้องทอมจ้า เค้าขว้างใส่หน้าน้องทอมจริงเหรอ โดนหน้าแน่เหรอครับ ไหนบอกจะเอาตำรวจมาจับ ไหนบอกจะแจ้งความ แล้วให้พี่ชายยังมีโทรมาข่มขู่อีก จะให้บอกเบร์บ้านที่โทร.มาไหม เฮ้อ เด็กหน่อเด็ก เค้าเป็นร้านให้บริการ แต่คุณเล่นมานั่งกระดิกเท้าเค้า ใช้มารยาทต่ำๆในร้านเค้า รึว่าได้รายงานไปแล้ว เลยคิดจะปากดียังไงก็ได้ ร้านนี้เค้าเปิดมา จะ 10 ปีแระ ครู ในรม. เค้าก็มาใช้บริการที่นี้ ตอนมาขอร้องให้ร้านทำให้ไม่เห็นพูดงี้ ให้ไปทำที่ฟิวเจอร์รังสิต ยังไม่ไป แน่ซิ ไปทำที่ฟิวฯ มันเสร็จไม่ทันละซิ เลยมาขอให้เค้าเร่งให้ อ้อ วิจัยเนี่ย ขอ ป.ตรีไม่ใช่เหรอ มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลลงกรณ์ นัดรับเล่มวันนี้ซินะ รับเล่มไปแล้วเลยมาโพสได้ อย่าเก่งลับหลังซิ

โดย: WahWah เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

สาดเอ้ย สวนครับ คสวนอย่างเดียวเลย กวนส้นตีน

โดย: ต่อตอ่ต่อ เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 08 IP IP: 203.155.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

เขาทำถูกแล้ว คุณนั่งเปิดอ้าซ่า ให้ยืนนั่งใหม่ 5555555555

โดย: 123123 เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ณ ที่เกิดเหตุพรธิฯ คลองหก

ลุกขึ้นแล้วเดินเข้าไป
....ตบ......
เลยคะ

โดย: *- เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.1.100, 58.8.115.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111