~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

กระเป๋ารถเมล์ก็มาเก็บตังตามปกติ

โดยปกติแล้ว รถเมล์นั่นจะเก็บตังนักเรียน 6 บาท ส่วนคนอื่นก็ปกติ

พอดีแฟนผมใส่ชุดนักเรียนอยู่ก็เลยให้เขาไป 14 บาท (ผม 8 บาท + แฟน 6 บาท)

กระเป๋าท้วงมาว่า 16 บาทไม่ใช่หรอ

ตอนนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไรก็เลยถาม

แฟนผมอยู่ในชุดนักเรียน ไม่ได้เก็บ 6 บาทหรอครับ

ทันใดนั้นเอง กระเป๋ารถเมล์ตอบกลับหาแฟนผมกับแบบตวาดใส่ทันที ไม่รู้พวกผมทำอะไรผิด พวกผมก็ไม่รู้อะไร

"ย้ำว่า ตวาด ใส่เลยครับ"

กระเป๋ารถเมล์ :  บอก มึงไม่หัดดูซะมั่งหะสัด นี้มันกี่โมงกี่ยามแล้ว ไอ้ควาย โง่แดกขึ้นสมองนะ แล้วป้ายก็ติดไว้ทั่วรถ ทำไม่มึงหัดอ่านซะมั่งสิ หะไอ้เหี้ย นี้ไม่รู้จริงๆใช่ไหมหะ เดี๋ยวกูจัดกระทืบให้มึงหายควายซะที

แฟนผม : ก็หนูไม่รู้นิ

กระเป๋ารถเมล์ (ตอบด้วยน้ำเสียงที่ตวาดใส่ดังกว่าเดิม) : แล้วทำไมมึงไม่หัดอ่านซะมั่ง อีควาย 

มึงกล้าเถียงกูแบบนี้ ปากกล้าดีนักนี้นะมึง มึงจะเจอถีบลงรถเมลล์สักทีก็วันนี้ละ

ผมก็บอกให้แฟนผมใจเย็นๆไว้ ไม่รู้ว่าพวกผมทำอะไรให้ ถึงต้องตวาดใส่อย่างนี้

และแล้วเขาก็เดินไป ยังไม่ถึง 5 ก้าว เขาก็กลับมาอีก

กระเป๋ารถเมล์ : ตกลงนี่มึงไม่พอใน นักมึงให้พ่อแม่ซื้อรถให้ใช้สิวะไอ้สันดารเกิดมาจนแล้วยังโง่

และก็เดินไป คุยกับคนขับรถเมล์ ตรงนี้ทำให้ผมรู้สึกแย่ๆกับรถเมล์คันนี้เต็มทน

คนขับรถเมล์ ตะโกนด่าพวกผม ทั้งๆที่พวกผมนั่งอยู่หลังสุด

ด่าแบบ "เยียบหยามศักดิ์ศรีกัน" "ด่าถึงบุพการี" "เห็นเราเหมือนหมูเหมือนมา" ตะโกนด่าอยู่นานสองนาน ถ้าพวกคุณอยู่ ณ เหตุการณ์ตอนนั้น รับรอง Hurt ทุกคน ไม่มีใครทนได้หรอกครับกับ พฤติกรรมอย่างนี้ ด่าผมไม่เท่าไร แต่ด่าแฟนผม "ด่า เสียๆ หายๆ หยาบคาย มาก"

เห็นผมเป็นเด็กกันรึไง พวกผมอายุแึ่ค่ 16 แต่อย่างน้อย พวกผมก็รู้อะไรคืออะไร ไม่หน้าจะมาด่ากันอย่างนี้

ซักพักกระเป๋ารถเมล์ หยิบใบที่ติดบนกระจกมาให้พวกผมดู

ในใบบอก เวลา เท่านี้ๆๆ - 19:00

และแทรกด้วยคำพูดแบบตวาดใส่อีกเช่นเคยว่า

กระเป๋ารถเมล์ : แหกตาดูซะ ดูซะ นี้มันอะไร เขียนว่าอะไร มีตาหัดดูมั่ง ไม่ใส่สักแต่ขึ้นๆ **แมร่ง** เหี้ย

แฟนผม : เข้าใจแล้วค่ะ

กระเป๋ารถเมล์ : เออ ดูอีกสิ ดู จะได้จำ ท่องสิ๊  (และก็ตวาดๆๆๆ ใส่ ไปซักพักก็กลับ)

นั่งมองหน้าพวกผม จนถึง ตลาดบางบอน 5

พวกผมก็ลง พวกเขายังมองหน้าพวกผม จอดรถมองหน้าเลย ผมก็ไม่รู้อะไรนักหนา แต่ผมไม่ไหวกับพฤติกรรมแย่ๆแบบนี้

แค่บอกว่า "นี้มันเลย 1 ทุ่มแล้วนะค่ะ ตามกฏ จะเก็บในราคาปกติ"

แค่นี้พูดไม่ได้หรอครับ

แค่อยากจะให้รู้ว่าบริการแบบนี้ สังคมไม่ต้องการครับ

รถเมล์สาย 43
ช่วยส่งต่อๆกันด้วยนะครับ ช่วยกันประจานพฤติกรรมแย่ๆแบบนี้ครับ

รูป รถเมลล์เลว
โดย: รถเมลล์เลว
ตั้งเมื่อ: 6 ส.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

เค้าอารมณ์เสียมาจากไหนอ่าาาาา

โดย: tyler เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 10 IP IP: 125.27.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

ก่อนลงก็โทรนัดเพื่อนมารุมกระทืบมัน

แล้วก็ตีนถีบหน้ามันสักสิบที ไอ้คนขับด้วยใช้ตีนนะ

สันดานยแบบนี้ ตีนก็หรูแล้ว :-) ไอ้ควาย

โดย: NnuengG เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 10 IP IP: 115.87.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

น่าเอาตีนอุดปากมันจัง แต่พี่เข้าใจว่าน้องยังเด็ก

น่าจะเป็นอย่าง คห.ล่างๆบอกมา สงสัยจะเก็บกดจากพวกเด็กช่าง ห้าๆ เลยมาระบายกับเด็กนักเรียนซะงั้น

ร้องเรียนไปยังหน่วยงานที่รับผิดชอบเรื่องนี้เลยครับ ทีหน้าทีหลังมันจะได้ไม่ทำสันดานแบบนี้กับคนอื่นอีก

ทำอาชีพบริการ แล้วพูดจาหมาไม่แด ก แบบนี้ ไม่มีทางรวยหรือสร้างตัวได้แน่ เพราะมีอยู่แค่สองอย่าง ไม่เจ๊ง ก็ ได้ตายก่อน ชัวร์

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 118.173.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

เป็นผมมีปากแตกกันมั่งล่ะ แต่ต้องหารด้วยสมการความน่าจะเป็น
1.สรีระมัน ถ้ามันตัวใหญ่ หรือดูท่าจะมีอาวุธหนัก ให้เงียบไปก่อน จำรหัส จำสายไว้ วันหลังยังมีแก้แค้น 10 ปีก็ไม่สาย นั่งรถคันอื่นไปรอมันยังศูนย์เลย พอเห็นมันทำเนียนไปรอขึ้นรถคันที่มันขับ
พอเจอช่องทางสบโอกาส เล่นมันเลย โดยเฉพาะไอ้หมาที่เก็บตั๋วก่อน มันอยู่ในที่แจ้ง เราอยู่ในที่มืด เล่นมันง่ายสบายมาก
2.จำนวนพวกมัน
3.ช่องทางในการต่อรถของเรา
4.ความเคยชินในเส้นทาง สมมุติบอกให้มันจอดแล้วกระโดดตบหัวมัน แล้ววิ่งลงจากรถ

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 180.180.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

น้องโชคดีและมีความฉลาดทางอารมณ์กว่าคนพวกนี้เยอะ คนพวกนี้เค้าไม่มีโอกาสได้เจอสังคมดีๆเท่าพวกน้อง อย่าไปเก็บมาเป็นความหงุดหงิดเลย เค้าคงเก็บกดที่ไม่ได้เรียนหนังสือ คราวหลังถ่ายคลิปไว้ซิ แหะๆ

โดย: Tlo เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

เคยขึ้นครับ เมื่อก่อนสมัยเรียน นวลนรดิศ 2 ไม่เห้นเป็นงี้นะ สงสัยมันโดนเด็กช่างข่ม เลยต้องมาหาที่ลง

โดย: Mitsubishi_Forklift เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 114.128.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

มันด่าได้แต่กับเด็กล่ะครับ ...ถ้าไปเจอคนโตๆหน่อยมันไม่กล้าด่าหรอก ...

และนี่คงเป็นเรื่องเดียวในชีวิต ที่มันฉลาด ...

โดย: 001 เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 124.120.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

เคยโดนเหมือนกันอะ
.
.ของผมมันไม่ด่าอย่างเดียว มันเล่นแกล้งขี่เลยป้ายไป 2 -3 ป้ายตอนผมกดจอดด้วย
.แล้วยังมีหน้ามาเยาะเย้ยเรานะ..."แถมให้น้อง"
.จำได้ขึ้นใจเลย สีขาวสาย 18 ตอนถามมันว่าผ่านดินแดงรึเปล่า..."ผ่านๆ ขึ้นมาเลย" เก็บตังค์เสร็จบอกไม่ผ่าน
.
.แต่จะว่าไปแล้ว อาชีพนี้ก้น่าจะทำให้คนทำอาชีพนี้กลายเป็นคนแข็งกระด้างได้ง่ายมากนะครับ
.
.เจอทั้งคนมารยาทดี ไม่ดี สาระพัด อากาศร้อน รถติด ขนาดผมนั่งแค่ช่วงสั้น ยังจิตตกเลยกับอากาสร้อน+รถติดในกรุงเทพเนี่ย

โดย: por-some-one เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 116.193.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

โห เป็นพี่ก็มีเรื่องกันตั้งแต่ตวาดแล้วล่ะค่ะ

มีเรื่องก็มีเรื่อง กุมีตังค์ค่ารักษาพยาบาล แต่พวกมันอะมีปัญญาจ่ายหรือเปล่า อย่างมากก็โดนข้อหาทะเลาะวิวาท ตบให้เลือดกลบปาก พวกมันไม่ต้องมีงานทำ โดนไล่ออก แต่กุหนะไม่เดือดร้อน แค่เงินไม่กี่บาทบังอาจด่า เดี๋ยวเอาตรีนถูหน้าเลย จะได้รู้ว่า รองเท้ากุหนะแพงกว่าเงินเดือนเมิงทั้งเดือน (อันนี้โม้)

ทีหลังใจกล้า ๆ หน่อยไอ้น้อง คนจำพวกนี้มันกลัวตกงาน ไปหงอมัน มันก็ตวาดใส่ ไปกับพี่ พี่คงพูด ว่าพูดจากับน้องเค้าดี ๆ หน่อยไม่ได้เหรอคะ เงินแค่ไม่กี่บาท ไม่เห็นต้องพูดจากันแรง ๆ ขนาดนี้ (แล้วก็คงโดนด่าว่าเสรือกอีกตามเคย) แต่ไม่สนอะ รังเกียจไอ้คนที่ชอบรังแกคนอื่น เห็นเค้าไม่กล้าหน่อยก็เอาใหญ่ เจอกูหน่อยเป็นไร เสือกก็ว่าเสือก เสือกมาเยอะแระ

แต่จะว่าไป ไม่มีใครช่้วยน้องเลยเนอะ บนรถ คนสมัยนี้ก็งี้ คิดว่าไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็อย่าเสือก มีแต่คำว่าเสือก ๆ ที่สุดก็ต้องดิ้นรนกันเอง ไม่มีใครช่วยเด็กที่โดนรังแก ไม่ว่าเด็กคนนั้นจะหญิงหรือชาย ก็ต้องทนรับสภาพไป แย่ที่สุด เป็นน้องเป็นนุ่ง เป็นลูกตัวเองจะนั่งทนดูต่อได้มั้

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 183.89.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

เคยเจอเหมือนกันไอ้รถเขียวสาย14นี่หล่ะ อีกระเป๋ารถเมลมันด่าแหลกด่าลมฟ้าอากาศรถติดเหมือนเป็นคนบ้า ทุกคำที่พูดต้องมีสัตว์เลือ้ยคลานอยู่ในประโยคคำพุดตลอด ด่าๆอยู่ดีเอื้มมือไปปรับกระจกรถเน่าของมันอีท่าไหนไม่รู้กระจกแตกบาดมือเลือดกระฉูดมันร้องขอความช่วยเหลือใหญ่แต่คนบนรถไม่มีใครเอากระดาาทิชู่ให้มันสักคนมองไปมีแต่คนอมยิ้มด้วยความสะใจ ฮามากๆ

โดย: เกรียนโครต เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 58.8.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

ด่าคนอื่นจนมันรวยนักรึไงว่ะ ยังเป็นกระเป๋ารถเมล์อยู่เลย ไม่ได้ดูถูกอาชีพกระเป๋ารถเมล์หรอกน่ะครับ แต่จะด่าใครอะดูตัวเองบ้างเหอะ

โดย: หหหหห เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 203.155.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

.......เป็นถ้อยคำที่หยาบคายและไพร่ สถุลที่สุดเท่าที่ผมเคยอ่านมาเกี่ยวกับการร้องเรียนมารยาทของกระเป๋าและคนขับรถเมล์ตามสื่อต่างๆมากว่า 30 ปี
เขาคงจะเห็นคุณเป็นเด็กอายุแค่ 16 นะครับจึงกล้าและบังอาจใช้ถ้อยคำเลวทรามอย่างนั้น
ถ้าคุณจำหมายเลขข้างรถได้ คุณต้องร้องเรียนให้ถึงที่สุดนะครับ ผมว่าถ้าคุณยังจำไม่ได้ตอนนั้น คุณกลับไปหาหรือรอดูก็คงจะเจอเพราะมันต้องวิ่งเป็นเส้นทางประจำอยู่แล้ว อย่าปล่อยให้มันผ่านไปเฉยๆ ควรจะให้บทเรียนแก่คนทรามเหล่านี้บ้าง

ที่แน่ๆ...ถ้อยคำที่คุณบอกมาเข้าข่ายหมิ่นประมาทซึ่งหน้า
ซึ่งคุณสามารถแจ้งความในสน.ท้องที่เกิดเหตุได้เลย
เป็นคดีอาญามีโทษทั้งปรับและจำ...ไม่ควรจะปล่อยให้มันผ่านไปเฉยๆนะครับ เดี๋ยวมันก็ไปด่าคนอื่นอีก

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

ไม่ทนให้มันด่าหรอก บอกว่างั้นขอลงป้ายหน้าละกัน ก่อนรถจอด ชกหน้าที กะให้โดนฟันมันนะ เอาให้ร่วงทั้งแผง แล้วเดินลงจากรถ

โดนปรับ 500 ไอ้หนูเอ้ย คุ้มไหมกับการรักษาศักดิ์ศรีตัวเอง

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 38.126.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

....เป็นธรรมดาของสังคมเราไอ่หนุ่ม จขกท....ตอนเด็ก ๆ อาก็โดนเหมือนกัน...หลังจากนั้น ก็ไปยืนรอตรง 3 แยก หน้าโรงพัก....กะเวลารถคันนั้นมันมาอีก...เห็นแต่ไกลว่าใช่แน่...

ลูกสมุนก็ยืนอยู่ข้าง ๆ เด็ก ๆ ทุกคนเตรียมพร้อม....พอรถมันมาใกล้ ๆ ..." พลั๊วววว .....ถุงพลาสติก ถุงก็อบแก๊บที่เตรียมมาพร้อมทั้งบรรจุมะม่วง ถุงละลูก...โดนเตะอัดเข้าหน้ารถดังเพลี๊ย ๆ ๆ ...มันจอดหว่ะ...วิ่งเข้าโรงพักสิครับ.....มันไม่กล้าตามลงมา เพราะมันรู้แล้วว่าป็นลูกหลานตำรวจ...หิ หิ....สะใจ....!

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 114.128.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

โห ว่าแต่ตอนนี้ค่าโดยสารรถเมย์ธรรมดาปาเข้าไปแปดบาทแล้วหรอ โอมานกอดดดดด ไม่ได้กระแดะนะค่ะแค่ตกใจทำไมมันแพงขนาดนี้

โดย: Esperancia เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 166.137.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

สัสหมา มาด่ากุแบบนี้ เป็นไงเป็นกัน

โดย: Mr.1860 เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 192.168.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

อ่านแล้วโกรธแทนเลย ยังจำได้ตอนยังไม่มีรถขับนั่งรถเมย์สาย92 สถุนมาก คงประมาณกับน้องนี่แหละด่าถึงบุพการีเลยแหละ แต่พี่ก็ไม่ยอมเถียงคืน แต่สู้มันไม่ได้หรอก ด่าเก่งมาก หยาบคายที่สุด ถือว่ามันเป็นเวรกรรมก็แล้วกัน เฮ้ออออ อยากให้คนขับรถเมย์มีจิตสำนึกบ้าง บางทีก็ขับยังกะเหาะ บางคันก็ลากซ้า เราคนไทยนี่เก่งมากๆที่ทนใช้บริการห่วยๆได้ ไม่รู้จะให้ใครมาแก้ปัญหานี้อย่างจริงจังดี น่าเหนื่อยใจจริงๆ

โดย: Esperancia เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 166.137.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

ทำไมไม่จำชื่อ เบอร์รถ ไว้ละ

เป็นพี่หน่อยไม่ได้จะเลาะฟันสัก 2-3 ซี่

โดย: 11 mm เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 124.122.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

เล่นแมร่งเลยป่าว ....เบอร์ไหน บอกมาเลย

อิพวกรถเอกชน สันดานสกุลส่วนใหญ่เลย ปากนี่แมร่งโคดวอนแดรกตรีนกุเลย เป็นเราก็อายนะ เหิ้ ย ไรวะ แค่นี้ตอ้งด่า เป็นเรา พูดเลยนะ เฮ้ย พูดดีๆ ไม่เป็นหรอ ให้คนในรถก็เข้าใจเรา แต่ไม่กล้าจะยุ่ง

แต่เราคงไม่ยอม ต้องมีต่อล้อต่อเถียงกันบ้าง แบบนี้มันเกินไป

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 58.9.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

จริงหรอเนี่ย เป๋ารถเมลล์แรงงงมาก

น่าจะสวนกลับมานบ้างสักหน่อย

โดย: Nacky เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

แร๊งงงงงงง มันคงจะเครียดกดดัน

อะไรนิดหน่อยสะกิดก็ระเบิดทันที

ทำตัวอย่างกะเป็นเจ้าของกิจการเอง แย่ๆ

อยากให้มันไปทำกร่างกะเด็กเทคนิคเทคโนจัง

โดย: ถือว่าหมาเลียขาจขกท. เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ~~~~วันนี้ผมกับแฟนผมได้ขึ้นรถเมล์สาย 43 ไปด้วยกันจากตลาดบางบอน

น่าสงสารครับ ใจเย็นๆ คิดเสียว่าทำบุญให้คนมีกรรมเค้าไปครับ

โดย: 987 เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 10 IP IP: 10.8.101.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111