ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

มีปัญหาหูอื้อค่ะ พอดีแถวหลักสี่ไม่มีคลีนิค หู ตา คอ จมูก (หรือมีรบกวนแนะนำหน่อยค่ะ) เราเลยไปหาหมอที่คลีนิคโรคทั่วไป หมอส่องกล้องดูบอกว่าขี้หูอุดตัน แต่ปกติเราใช้แค่ผ้าเช็ดนะคะไม่เคยใช้คัตตอนบัตเลย เบื้องต้นหมอให้ยาละลายขี้หูมาใช้ค่ะ หมอแนะนำว่าให้ไปดูดขี้หูออก จึงอยากรบกวนถามหน่อยนะคะว่าไปโรงพยาบาลไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วเจ็บมั๊ยคะ  ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
รูป chika
โดย: chika
ตั้งเมื่อ: 17 ส.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

เจ้าของกระทู้ค่ะ

ไปพบแพทย์ที่ รพ.วิภาววดี มาแล้วค่ะ
สรุปต้องดูดขี้หูทั้ง 2 ข้าง ข้างที่หูอื้อเนี่ยขอบอกว่าเจ็บมากเพราะหมอดูดไม่ออก ขี้หูเปียกมากมันติดอยู่กับแก้วหูเลยต้องเอาอะไรสักอย่างเข้าไปเช็ด เกือบเป็นลมแน่ะ เพราะเจ็บมากจริงๆ มีเลือดออกด้วย
แต่อีกข้างแป๊บเดียวก็ออก ไม่เจ็บด้วย ออกมาเป็นก้อน
แต่เผอิญเราไปหาหมอที่อายุรเวชด้วย หมอบอกเป็นภูมิแพ้ แล้วก็ไซนัสอักเสบ รวมๆ ค่ายา ค่ารักาทั้งหมดก็เกือบ 2500 อ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ไม่เจ็บหูแล้วนะหมอให้ยามาหยอด
ขอบคุณทุก Comment นะคะ

โดย: chika เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 57.59.68.176, 57.59.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

รพ.หู คอ ตา จมูกค่ะ แถวๆ ตลิ่งชัน เป็นรพ.เฉพาะทางเลย ราคาไม่น่าจะเกิน 500 ขึ้นอยู่กับขี้หูเยอะแค่ไหน

โดย: ..... เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

รพ. แถวหลักสี่ ไม่ทราบอ่ะค่ะ ค่ารักษาไม่แพงค่ะ ขึ้นอยู่ว่าจะเป็นรัฐ หรือเอกชน

ตอนนั้นไปรพ.รามา 50บาทเอง

โดย: ฟ้า เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 57.73.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

โรงพยาบาลพญาไท 1 หรือ 3 ก็ได้ค่ะ แผนกหูคอจมูก หมอทำให้ได้ค่ะ ไม่แพงค่ะ

โดย: poko เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 203.150.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

ไม้เขี่ยเองไม่ได้เหรอคับ

ทีมันคล้ายๆช้อนเล็กๆๆๆ อะ

โดย: ประธานซุ้มมือปืนนครศรีธรรมราช เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 10 IP IP: 124.120.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

แล้วทำไม คุณไม่ถามหมอคนที่แนะนำให้คุณดูดขี้หูออก
ว่าควรทำที่ไหน ราคาเท่าไร
หมอน่าจะรู้ดีนะคะ

โดย: ญA เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

ไปโรงพยาบาลก็มีค่ะ ไม่เจ็บแต่ต้องนิ่งๆเลยนะ
ราคาไม่ทราบเพราะใช่ประกันสังคม

โดย: 112 เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 10 IP IP: 124.120.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

อื่ออออ....มันจะไม่ไปทำลสย เยื่อบาง ๆ ในรูหูเหรอครับคุณ คห 1.....?

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 10 IP IP: 114.128.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ดูดขี้หูที่โรงพยาบาลไหนดีคะ

เอาไฮโดรเยนล้างแผลนะหยดลงไปนอนรออย่างเดียวมันจะไปกัดขี้หูเราออกมาเป็นฟองฟอดเลย

โดย: ขี้หูเหนียวเหมือนกัน เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 10 IP IP: 119.46.148.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111