ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย” หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เรื่องการเมือง ใหม่ร้อนๆครับ

(18 ส.ค.53) กลุ่มนิสิตกลุ่มหนึ่งจากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย แจ้งว่า วันนี้ นิสิตจุฬาฯ ประมาณ 7-8 คน ซึ่งทำกิจกรรมถือป้ายข้อความเกี่ยวกับเสรีภาพและประชาธิปไตย ถูกยึดป้ายและถูกเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยใช้กำลังขัดขวาง ก่อนจะยื่นจดหมายให้นายกฯ เรียกร้องให้มีการเลือกตั้งใหม่ และดำเนินการทางกฎหมายกับผู้ที่สังหารประชาชน

กลุ่มนิสิต ระบุว่า ในงานวันครบรอบสถาปนาคณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรีได้ไปกล่าวปาฐกถาเรื่องการกระจายอำนาจ ที่จุฬาฯ โดยนิสิตจุฬาฯ กลุ่มนี้ ต้องการยื่นจดหมายร้องเรียนถึงปัญหาการลิดรอนสิทธิเสรีภาพ และความหวาดกลัวของประชาชนภายใต้ พ.ร.ก.ฉุกเฉิน โดยกลุ่มนิสิตได้เตรียมแผ่นป้ายกระดาษแข็ง 7 ใบ ซึ่งเป็นคำพูดนายกอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เคยพูดไว้ทั้งสิ้น มีข้อความ ดังนี้

“จะหนึ่งคน หรือแสนคน รัฐบาลก็ต้องฟัง” อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

"ผมอยากเห็นรัฐบาลมีบทบาทในการคุ้มครองประชาชนมากกว่านี้" อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

"ยุบสภา คืนอำนาจให้กับประชาชน ดีกว่ารัฐบาลอยู่อย่างนี้แล้วพังไปเรื่อยๆ" อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

“หยุดปิดกั้นความคิด หยุดใช้ พ.ร.ก.”

“Political action is the highest responsibility of a citizen.” John F. Kennedy

“Justice delayed is democracy denied.” John F. Kennedy

“Those who make peaceful revolution impossible will make violent revolution inevitable.” John F. Kennedy และ

“Forgive your enemies, but never forget their names.” John F. Kennedy

รายงานข่าวแจ้งว่า นักศึกษายังไม่ทันจะได้แสดงข้อความ แผ่นป้ายส่วนหนึ่งก็ถูกเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยยึดไป หลังจากนั้น แผ่นป้ายอีกส่วนหนึ่งก็ถูกนายวีระศักดิ์ เครือเทพ อาจารย์ประจำภาควิชารัฐประศาสนศาสตร์ คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ยึดไป โดยมีการยื้อแย่งกับนิสิตพักใหญ่ โดยนายวีระศักดิ์ไม่ยอมให้นิสิตแสดงความคิดเห็นโดยการชูป้าย และได้กล่าวว่า “นี่ไม่ใช่ที่จุฬาฯ นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

รูป1.นิสิตจุฬา ชูป้าย ก่อนจะถูกยึด 

รูป2. นายวีระศักดิ์ ขณะโต้เถียงกับนิสิต 

รูป mansut
โดย: mansut
ตั้งเมื่อ: 18 ส.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 96 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

คห 87 ตื่นๆ ย้อนถึงไหน ทำไมไม่ย้อนไปถึงโกเต็กเปื้อนเลือดด้วยล่ะ นี่เข้าพูดถึงนิสิตที่ยืนประท้วงอย่างสันติ

โดย: จุฬาลัย เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 10 IP IP: 173.188.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 95 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ไอ้ คห 87 มึงควายหรือเปล่า ถ้าทหารไม่เข้าไปมันจะรุนแรงหรือเปล่า ใช้สมองบ้างสิ ไม่ได้จักแต่พูดก่อนคิด น่าจับมึงไปไถนาแทนควายจัง

โดย: ต้น เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 10 IP IP: 125.213.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 94 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เอาใจช่วยนักศึกษาที่กล้าแสดงออกครับ

โดย: ชัยยงค์ เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 124.122.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 93 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เขาสอนประชาทิปตัย หรื่อว้าสอนเผด็กการทิปตัย

นี้หรื่อ อาจาร คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ที่จะสอนนักศึกษา ให้เป็นประชาทิปตัย

โดย: นี้ หรื่อ มหาลัย เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 202.41.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 92 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

คห 87 ให้ถามความรับผิดชอบกับแกนนำแดงหรอ
พวกแกนนำเหลาก็ติดคุกยาว ข้อหาก่อการร้ายไปแล้วนิ
อีกกลุ่มก็หนีหัวซุกหัวซุน จนไม่มีแผ่นดินจะให้อยู่
แล้วแกนนำอีกฝั่งหนึงล่ะ เมื่อไหร่จะได้ชดใช้สิ่งที่ก่อขึ้นมาบ้างล่ะ คุกก็ยังไม่เคยติด 2ปีแล้วนะจ๊ะ
อีกนิดเดียวคุณก็จะเป็นคนกลาง เสียดาย แอ๊บไม่เนียน

โดย: ปลาทอง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 125.26.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 91 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

นายกหลักลอย แค่คำพูดก็รู้แล้ว ไม่สมควรเป็นนายก

โดย: aaa เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 112.142.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 90 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ลูกหลานรัฐศาสตร์เป็นนักประชาธิปไตย สิทธิเสรีภาพการแสดงออกถึงโดนปิดกั้น แต่หัวใจและอุดมการณ์ยังปรารถนา น้องๆเป็นผู้กล้าและเป็นผู้ได้รับการปลูกฝังเรียนรู้ จงอย่าละทิ้งและท้อถอยในอุดมการณ์ เพราะอนาคตข้างหน้าน้องๆคือผู้ที่จะนำพาประเทศให้ก้าวหน้าต่อไป

โดย: ลายคราม เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 58.9.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 89 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

อย่ามองข้ามธุลีดิน ไม่ว่าจะเป็น นักศึกษาไม่กี่คนถือป้ายที่ เชียงราย หรือ จุฬา
หิ่งห้อย หนึ่งตัว อาจะะทำให้บ้านสว่างไม่ได้ แต่ หิ่งห้อยล้านตัวทำให้บ้านสว่างได้
จุดแดงเล็ก ๆ จุดหนึ่งบนเสื้อสีขาว อาจจะมองไม่เห็น แต่ จุดแดง 1 ล้านจุดบนเสื้อสีขาวจะทำให้เสื้อนั้นกลายเป็นเสื้อสีแดง

โดย: mansut เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 88 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

สงสัยอนาคตของนักศึกษาจุฬา กลุ่มนี้จะดับวูบลงแล้ว แต่ก็ขอนับถือในความกล้าที่จะต่อสู้แสดงออกถึงความคิด ในรัฐบาลยุคนี้ หวังว่าน้องๆ จะไม่ถูกหมายเรียก แบบ นักศึกษาที่เชียงรายนะครับ เพราะอย่าลืม ในรั้วจุฬา ก็อยู่ใน พรก ฉุกเฉิน และ ที่สำคัญกลัวว่า น้องจะถูกกลุ่มไล่ล่าแม่มด ตามจองล้างจองผลาญ ยุคนี้ต้องเชลียรัฐบาล ชื่นชมนายกอย่างเดียวถึงจะได้ดิบได้ดี ไม่ก็อยู่เงียบๆ จะดีกว่า

โดย: Mic เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 58.136.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 87 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ตอบข่าว:เด็กจุฬา โดนยึดป้ายประท้วง ร้องนายกฯ เลือกตั้งใหม่

ผมก็นิสิตจุฬา แต่ไม่ต้องการให้ยุบสภาเลือกตั้งใหม่

และไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมที่ ใช้ความรุนแรง ทั้งการกระทำและคำพูดของเสื้อแดง

เสียใจที่มีคนเสีย ชีวิต แน่นอนว่ารัฐบาลมีส่วนต้องรับผิดชอบ

แต่ คนที่ปลุกระดมคนเหล่านั้น วันนี้เขารับผิดชอบอะไรบ้าง?

นิสิตเหล่า นั้นลองชูป้ายถามแกนนำเสื้อแดงบ้างสิ?

แล้วเหตุการณ์ที่กระทรวง มหาดไทย ที่เสื้อแดงบุกทำร้ายนายก เหตุการณ์ที่เสื้อแดงเผาเมืองสองปีติด นิสิตเหล่านั้นทำไมไม่ชู้ป้ายถามบ้าง?
ความ คิดเห็น โดย: ผีแดง (อย่ามาเหวงนะ เดี๋ยวตูเหวี่ยง) (#1411440) เขียนเมื่อ วันพฤหัสที่ 19 สิงหาคม 2010 เวลา 08:12 IP: 161.200.118.xxx ความคิดเห็นที่ 72 โดย: เตือนน้อง จุ-ลา ประมาณ 7-8คน เขียนเมื่อ 03:20 น. 19 ส.ค. 2010

1.หวาดกลัว พ.ร.ก...ประชาชนพวกใครกลัว????
2.ประชาชนถูกริดรอนสิทธิ์...ประชาชนพวกไหนถูกริดรอน????
...น้อง จุ-ลา พวกนี้เคยเห็นลูกใครคนนึงเข้ามาโดนการใช้สิทธิของอภิสิทธิ์ชนแล้วโดนประท้วง ขับไล่ไหมครับ...????

โดย: ควายเสื้อแดง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 124.120.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 86 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ไอ้อภิสิทธิ์หัว ค.ว.ย

โดย: แดง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 203.150.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 85 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ถึง sebe9999 , maleong กลับใจแล้วน่ะย๊ะ ที่แสดงความเห็นไว้ว่า
7# อิ๊อิ๊ ระวังจะหน้าแตกเอาน่ะจ๊ะหากยุบสภาแล้วได้เสียงน้อยกว่า ปชป. กูว่าพรรคพ่อมึงเอา สก. สข. ที่จะเลือกตั้งเร็วๆนี้ ให้รอดก่อนเถอะ
กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

23# กูยกตัวอย่างให้น่ะไอควาย
แมนยูชนะลิเวอร์ 1-0 , 2-1 , 3-2 กูถามว่าแมนยูได้ 3 แต้มไหม?!
และกูถามอีกว่า ผู้ก่อการร้ายแพ้หมื่นกว่า ก่อแก้วเข้าไปนั่งในสภาไหม?
จะพิมพ์อะไรหัดเจียมตัวเองบ้าง อายเค้า
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
เลือกตั้ง สก. สข. พรรคพ่อมึงชนะการเมืองใหม่ให้ได้ก่อนเถอะ
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

---------------------------------------

ตูจะบอกว่า กล้าพูด... ฤมรึงลืมอะไรไปหรือเปล่า ว่าสัมประทานคะแนนเสียง สาวกของพวกมรึงทับซ้อนกันอยู่ แล้วมรึงคิดว่ามรึงจะแบ่งคะแนนกันอย่างไง เพื่อไทย ตอนเขต6แพ้แค่หมื่นกว่า ถ้าคะแนนที่ปชป.ชนะหาร2 แบ่งหารเมืองใหม่ก็แพ้พวกตูหล่ะซิ ฮ่าๆ

โดย: DD เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 84 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

มันเข้าใจไรผิดป่าววะไอ้เ:-)ยกนี่ ที่ของผม...ไม่ใช่ที่ของจุฬาเหรอ เมิงไปซื้อที่เขามาเมื่อไหร่ไอ้หอก

โดย: ... เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 124.120.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 83 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

จขกท.

" ศอนท." ว่ายังไงครับ ...... เสรีภาพเล็กๆ น้อยๆ จากนิสิต 7-8 คน ในการแสดงความคิดเห็น ยังถูกย่ำยี ขนาดนี้ ..... " เชื้อเผด็จการ " มันลุกลามไปทุกวงการ แม้แต่ครูบาอาจารย์ ยังต้องคอยเกาะแข้ง-ขา ผู้มีอำนาจ

แล้วจะให้ใครมาสอนเรื่อง ประชาธิปไตย

เจริญ ...... ประเทศไทย

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 27.130.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 82 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เด็กยังคิดเป็นเลย

โดย: *!* เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 124.157.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

อยากรุ้ว่าอาจารย์พวกนี้จะสอนให้นักศึกษาเป็นคนนี้ได้
ยังไงครับ ในเมื่อเขาเห็นคนฆ่าปชช.เป็นคนดีของประเทศ

โดย: รักเสื้อแดง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 203.146.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ชื่นชมในตัวพวกน้องๆนะ ที่กล้าแสดงออก ตามความคิดของตัวเอง

โดย: tt เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 115.67.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

..... .....ดีมากสหาย

โดย: สาธร เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

Nayok Hua Kuvoy.

โดย: Khon Thai เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 222.253.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

่คนมีอำนาจ อยู่ในมือ จะทำอะไรก็ได้ นับถือนิสิต ที่กล้าแสดงความคิดเห็น นี่ละคือปํญชาชน

โดย: เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 80.219.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เสรีทางความคิดกำลังถูกครอบงำ อิสรภาพกำลังถูกลิดรอน ประชาธิปไตยกำลังตกอยู่ในอันตราย เมืองไทยกำลังก้าวถอยหลัง ต่อไปพวกเราก็จะไม่ต่างอะไรกับหุ่นยนต์เพียงกดปุ่มเพื่อป้อนคำสั่งเราก็จะต้องทำตามที่เขาได้โปรแกรมเอาไว้ หากท่านอยากจะอยู่อย่างสุขสะบายโดยที่เงาหัวยังอยู่ที่ต้นคอ ก็ต่อเมื่อท่านต้องกระทำตัวเป็นจิ้งจกเปลี่ยนสี แค่นี้ท่านก็ไม่ต้องเดือดร้อน ข้อสุดท้ายอันสำคัญต้องดัดแปลงลิ้นตัวเองซะใหม่ให้เป็นสองแฉก และต้องยาวด้วยนะครับ เอาไว้ตวัดดักจับ เอ่อ...

โดย: พล่าน เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 115.67.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

นี่เป็นวิธีดิ้นรนอย่างหนึ่งเพื่อให้พวกของตนรู้สึกว่ายังเจ๋งอยู่หรือเปล่า??...กระบือแดงก็คือกระบือ รบมาหลายครั้งแดงทั้งแผ่นดินแผ่นน้ำมาหลายหนแพ้ทรุดโทรมไปหมด.ป่วยการเปลืองเงินขุนควายเปล่าไม่เข้าท่า...รออีกเดี๋ยวครับเมื่อคนโน้นเขาคิดว่าเปลืองและไม่คุ้มทุนเมื่อไร..การเมืองภาคประชากรกระบือก็จะอ่อนแอลง...แค่ฝุ่นดีๆทุลีดินที่มีแต่คนจะลืมๆไป..( คนครับที่เขาจะลืม...กระบือมันยังคงจมปลักอยู่...)

โดย: เสียงประชาชน เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 118.173.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

คนถือป้ายต้องหน้าตาดีแน่นอน ฟันธง

อิอิ นอกเรื่องอิกล่ะ กรู

โดย: คนอิสาน เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 76.110.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เก่งมากน้อง พี่ยกใจให้เลย ไม่ต้องกลัวกรอกคับ ประเทศประชาธิปไตยโดนมาทั้งนั้น อย่าเเต่คนอื่นโอปารัคยังโดนเลยเเต่เขาประเทศประชาธิปไตยเลย ต้องฟังเสียงประชาชนเเต่ที่นี่ผมว่ากำลังจะเปนมากว่าคับ ถามพม่าดีกว่าคับ

โดย: เสียงประชาชน เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 114.128.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

1.หวาดกลัว พ.ร.ก...ประชาชนพวกใครกลัว????
2.ประชาชนถูกริดรอนสิทธิ์...ประชาชนพวกไหนถูกริดรอน????
...น้อง จุ-ลา พวกนี้เคยเห็นลูกใครคนนึงเข้ามาโดนการใช้สิทธิของอภิสิทธิ์ชนแล้วโดนประท้วงขับไล่ไหมครับ...????

โดย: เตือนน้อง จุ-ลา ประมาณ 7-8คน เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 118.173.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ปิดตามองไม่เห็น ปิดปากพูดไม่ได้ แต่ความคิดปิดเราไม่ได้

โดย: คิด เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 116.68.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เป็นไงละ ยังลืมตากันไม่ออกอีกว่ามันชั่ว คงกลืนไม่เข้าคายไม่ออก ตอนที่ทักษิณเป็นนายก เคยมีเหตุการ์ณแบบนี้มะ ประเทศไทย มันชอบเป็นทาส เป็นไท คิดเองไม่เป็น ชอบให้เขาจูงจมูก ทนต่อไปเถอะพี่น้องชาวไทย สักวันท่านจะกินเกลือ ถ้าปล่อยรัฐบาลที่เป็นเปรียบเหมือนเมียเก็บแบบนี้ทำงาน ถูกสั่งจนเคยชิน เข้ามาเพื่อให้อำนาจอื่นปกครองตัวเอง คิดเองไม่เป็น ทักษิณจงกลับมาเร็วๆเถิด อยากเห็นบ้านเมืองเป็นเหมือนเมื่อ สี่ห้าปีก่อน มีความสุขมาก รักท่านทักษิณ

โดย: BEM เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 96.247.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

มีหน้ามาเรียกว่าอาจารย์อีก

ถุยยยยยยย

โดย: .... เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 27.130.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ก็ถูกของอาจารย์ เรียนมาเยอะ ยังโง่อีก น่าอนาถ

โดย: เณรน้อย เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 189.178.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ประเทศไทยเดี๋ยวนี้เขาชอบประเภทพวหเก่งตอแหล เก่งสร้างภาพวะเฮ้ย

โดย: ลอบะยฟ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 125.26.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

อาจารย์...ชอบเลีย
ก็อย่างนี้แหละ
ยุคนี้ ยุค น้ำลายผสมชแล็ค..
เลียได้ทุกเวลา.. ถ้าด้านพอ

สอน รัฐศาสตร์เสียเปล่า..
แต่ไม่รู้..จัก สิทธิเสรีภาพ
ในการแสดงออกทางความคิด
ของ ผู้อื่น..

โดย: maleong เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 58.8.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ความคิดการแสดงออกทางการเมืองที่ไม่ไปกระทบสิทธิ์ผู้อื่นเป็นเรื่องเสรีชอบธรรมอย่างยิ่งโดยเฉพาะเยาวชนคนรุ่นนักศึกษาที่กำลังจะจบออกมาเป็นกำลังเป็นมันสมองให้บ้านเมืองสิ่งเหล่านี้ผมว่าจำเป็นมากเพราะมันบอกเราได้ว่าใต้สมองของน้องๆนักศึกษาคิดอะไรเขาปราถนาอยากได้สังคมเเบบไหนและก็เป็นอะไรที่งงมากๆกับพฤติกรรมของท่านอาจารย์รัฐศาสตร์ท่านนี้..ท่านรู้สึกอย่างไรต่อวิชาชีพต่อหลักวิชาการที่ท่านสอนอยู่ครับผมงงจริงๆ

โดย: 79 เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 117.47.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เพราะประเทศกับนักวิชาการมันเป็นยังงี้ไง ต่อไปจะรุนแรงกว่านี้อีกเชื่อมะ

โดย: gu เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 112.142.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

น้องๆ นายแน่มาก พี่คอยเอาใจเชียร นับถือพวกนายจริง สำหรับอาจารย์คนนั้น อยากให้น้องเข้าใจบ้าง วันนี้เป็นวันของพี้มาร์คเค้า ก็เลยต้องแสดงออกอย่างงี้

สู้ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: dk เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 124.120.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เด็กเขาอยากแสดงความคิดเห็น ทำไมต้องสกัดกั้นขนาดนั้น เอาใจนายกเหรอ

โดย: ครู เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 125.26.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

มันก็อย่างนี้แหละ
นักการเมืองชอบเรียนรัฐศาสตร์
เรียนมาเพื่อเป็นนักปกครอง
ปกครองเป็นอย่างเดียว
ทำไมไม่มีนักบริหารมาเป็นนักการเมืองบ้างนะ

โดย: opp เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 113.53.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

ดีกว่านะครับ มาร์คคี้

โดย: *-* เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 117.47.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

กลุ่มความคิดเห็นของคนที่สนับสนุนรัฐบาล หยาบคายมาก

อยากถามหน่อย เด็กจุฬาโง่ไหมครับ

โดย: รักไทย เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 119.31.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

เห็น เห็น (จะ จะ)

ป.ล.ไม่ต้องดู ไม่ต้องคิด ก็...

ย์

โดย: เสื้อแดง (แสงไม่พอ) เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 114.128.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : ข่าวการเมืองวันนี้ ใหม่ร้อนๆ เด็กจุฬาฯ โดนยึดป้ายประท้วงนายกฯ อาจารย์กร้าว “นี่เป็นที่ของผม ฟ้องผมได้เลย”

ถามว่าถ้า อภิสิทธิ์ ยุบสภาเพื่อเลือกตั้งกันใหม่ มันหนักหนาสาหัส
มากหนักเหรอ ทุกวันนี้ยังซาบซึ้งกับรัฐทหารไม่หนัมใจเหรอ

ขับรถทับเจ้าหน้าที่ขณะปฎิบัติงาน ""ไม่ผิด
คนเก็บขยะเอาซีดีละเมิดลิขสิทธิ์ไปขาย ""ทั้งจำทั้งปรับ

=ชชชชชชชชชชชชชช
เพราะที่นี่ประเทศไทย ยุคคนดีครองเมือง ประเทศไทยโชคดีที่มีอภิซี๊ดส์ส์ส์ เป็นนายกกกกกกกกกกก

โดย: 11111111 เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 10 IP IP: 183.89.44.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด การเมือง

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111