อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน) หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

ไม่ทราบว่าคุณเเม่ที่มีลูกครึ่งแล้วอยู่ต่างแดน หาซื้อวีซีดีเพลง สอนก.ไก่ข.ไข่ให้ลูกได้จากเวปไหนบ้างคะ?

พอดีเข้าไปเสิร์ทเจอเพลงก.ไก่ ข.ไข่ ในลิ้งค์

http://www.youtube.com/watch?v=mgHMjNs2XEw&feature=related

แต่ดิฉันอยากจะได้วีซีดีมาเล่นกับเครื่องเล่น เปิดให้ลูกดูทางโทรทัศน์ตั้งแต่เขายังเล็กๆ

จะได้เคยชินกับอักษรภาษาไทย

ถึงดิฉันจะมีลูกเป็นลูกครึ่ง แต่อยากจะเริ่มสอนให้เขาฟัง พูด ภาษาไทยได้

รบกวนคุณพ่อคุณแม่ต่างแดนที่มีประสบการณ์สอนภาษาไทยให้ลูกครึ่งที่อยู่ต่างแดน

แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รูป ว่าที่คุณเเม่
โดย: ว่าที่คุณเเม่
ตั้งเมื่อ: 19 ส.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

...เป็นชื่อล๊อคอินจากการสมัครสมาชิกเก่าครับคุณ " ขวดเก่า "

....นี่ผมก็ไปสมัครเข้าใหม่แล้วเอาชื่อ " ซีsexฉ่าย1 " คุณแอดมินฯ ยังไม่ส่งระหัสยืนยันไปที่เมล์ผมอีก...ว่าไงครับคุณ แอดมินฯ....?

ผมเคยสมัครโดยใช้ ซีsexฉ่าย ,ซีsexฉ่าาย ,ซีsexฉ่าาาย แต่จำได้ password เดียวคือ ซีsexฉ่าาาย ครับ....ฮะ ๆ ๆ

โดย: ซีsexฉ่าาาย เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 180.183.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

เห.รียญทอง

โดย: เหยียว ถลาลม เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 124.121.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

หลับไปงีบ พอตื่นรีบ ขยิบตา
งัวเงียหา คอมฯมา โม้ต่อไป
โฮ๊ะ โอ๊ะโอ๋ อ้าย(พี่)ซี นี่เหลือใจ
วาทะไซร้ ได้เ:-)ยญทอง คล้องแน่นอน...อิอิ..

เรื่องความรัก ผมช้กหวั่น พะว้าพะวัง
กลัวเจ็บจัง ใจหนอ ขอพอก่อน
อยู่สบาย มิใคร่ ได้เดือดร้อน
กลัวดวงใจ ปอนปอน เปื้อนราคี......อิอิ...

หวัดดีครับพี่ซี และทุกๆท่าน

โดย: เหยียว ถลาลม เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 124.121.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

ขวดเก่าคือขวดเก่าวันยังค่ำ
การกระทำที่เห็นคือเป็นอยู่
ขวดใหม่คือชู้รักมักเอ็นดู
หลากคนรู้ยอดเยี่ยมแห่งเรียมเอง ฯ

สวัสดีคุณ "ซีsexฉ่าาาย "
สระอามากมายว่าไม่เจ๋ง
นามก่อนนั้นแน่นอนในตอนเพรง
เหมือนเร้าเร่งเพิ่มนะสระอา

ผมว่าชื่อเดิมนี้เจ๋งดีแท้
สระอาเดียวแดแต่เชิดหรา
คำอังกฤษตรงกลางวางชูตา
ใครมองหารู้เห็นเฉกเช่นเดิม ฯ

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับคุณ "ซีsexฉ่าย" ว่าแต่คุณ "เด่น" ขี้บ่นหายไปไหนนานมากแล้ว

ป.ล. ผมจะรอ "ลุงป.6" สมัครสมาชิกเอ็มไทยก่อนแล้วผมอาจจะสมัครมั่ง

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 124.121.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

...สงัสยจะมีความรักแล้วกระมังครับ....คุณ เหยี่ยว ถลาลม....

....สวัสดีครับคุณ " ขวดเก่า "

โดย: ซีsexฉ่าาาย เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 180.183.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

พี่ยิ่งพูด ผมยิ่ง งง ตรงนี้ครับ....

ด้วยสะดับ ได้ฟัง หนหลังนั้น

มีขวดใหม่ อันเก่า ตระธานไป..

เหลืออาลัย รึปล่าวหนอ ขอรู้ที....อิอิ....

ความคิดเห็นที่ 5 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

ใช้กูเกิ้ลให้เป็นเห็นประโยชน์
ถ้าเรื่องรักชายโสดต้องขวดเก่า
กูเกิ้ลมีมากมากมายหมายเลือกเอา
หากความรักร้อนเร่าขวดเก่ามี

กุ๊กกุ๊กกุ๊ก กระต๊ากจากกอไก่
ขอไอ่ไข่โผล่มาไม่ช้านี่
เกิดมาจากความรักหรือย่ำยี
ทุกอย่างมีเหตุผลในตนเอง

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 124.121.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

ลง บราวเซอร์ mozilla firefox แล้วติดตั้งโปรแกรมเสริมพวก add-on จำพวก ดาวน์โหลดวีดีโอ ติดตั้ง แค่นี้ก็ดูดไฟล์วีดีโอ ที่เป็นไฟล์แฟลชหน้าเวบได้หมด ครับ

ถ้าจะเอาไปเล่นในเครื่องเล่นเปิดกับ TV คงต้องแปลงไฟล์ที่รองรับกับเครื่องเล่นก่อน ส่วนใหญ่แล้ว ไฟล์แฟลชที่ดูดจากหน้าเวบจะเป็น นามสกุล .flv และ .mp4 ขั้นตอนนี้อาจจะยุ่งยาก

แนะนำให้หา external harddisk ที่เป็นจำพวก มัลติมีเดีย มาเก็บไฟล์ สามารถเอาไปเสียบต่อเล่นกับ tv รุ่นใหม่ๆได้เลย ครับ

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 10 IP IP: 118.173.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

โหลดเก็บไว้ในคอม สะดวกที่สุด

โดย: แหมบมาแล้วเพริศแพร้วพรรณราย เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 125.25.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

.....สั่งซื้อได้ที่นี่ครับคุณแม่ต่างแดน.....

เอชทีทีพี://goodwill.weloveshopping.com/tag/6-vcd-%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 112.142.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากหาซื้อดีวีดี ก.เอ๋ยก.ไก่มาให้ลูกฟังค่ะ(คุณเเม่ต่างแดน)

หาโปรแกรม you tube downloader

มาโหลดเอานะครับ

โดย: โซดา เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 10 IP IP: 180.180.164.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111