ลงโปรเเกรม movie maker เรียกใช้งานไม่ได้ ช่วยทีครับ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ลงโปรเเกรม movie maker เรียกใช้งานไม่ได้ ช่วยทีครับ

กำลังมีปัญหาเรื่องการติดตั้ง Window Movie Maker 2.0 ซึ่งผมใช้ XP เดิมทีมีใช้งานได้อยู่ในเครื่องอยู่แล้ว..
มีอยู่วันหนึ่งมันเปิดใช้งานไม่ได้ขึ้นว่า eror (ไม่ทราบสาเหตุ) .. จึง ถอดโปรแกรมนี้ออกจนเกลี้ยง แล้วกะว่าจะติดตั้งใหม่
ก็ทำการติดตั้งตามขั้นตอนจนเสร็จสมบูรณ์ได้ดังหน้าต่างรูปข้างล่าง

..
แต่...
ไม่พบไอคอนเรียกใช้งานโปรแกรมนี้เลย search ดูแล้วก็พบโฟลเดอร์ของ Movie maker ที่มันติดตั้งเสร็จแล้วอยู่ใน
C://programme files เป็นไฟล์จิปาถะ แต่ก็ไม่มีไอคอนเรียกใช้งานโปรแกรมอยู่ดี ... ลองติดตั้งใหม่กี่สิบที
ก็ได้ผลอย่างเดิม ตอนนี้จนปัญญาแล้ว..

ทำอย่างไรจึงจะติดตั้งโปรแกรมนี้สำเร็จได้?

ช่วยทีครับ คัยรุเเอดเอมที ครับ yattizaza@hotmail.com 

รูป movie maker ??
โดย: movie maker ??
ตั้งเมื่อ: 28 ส.ค. 10

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ลงโปรเเกรม movie maker เรียกใช้งานไม่ได้ ช่วยทีครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 2 : ลงโปรเเกรม movie maker เรียกใช้งานไม่ได้ ช่วยทีครับ

โดย: ชื่อเก้าอ่ะ เขียนเมื่อ 29 ส.ค. 10 IP IP: 27.130.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ลงโปรเเกรม movie maker เรียกใช้งานไม่ได้ ช่วยทีครับ

ลองดูพวกไฟล์ ที่นามสกุล.exe นะคับ บางวินโดวส์จะไม่โชวเป็น .exe ให้ลองดูที่ type เป็น appication
ผมไม่ได้ใช้โปรนี้แต่น่าจะเป็น moviemk ตัวนี้แหละคับ

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 10 IP IP: 118.173.208.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111