แนะนำวิธีดูคลิป ถ้ามันขึ้น 200 stream not found ครับ วิธีใหม่สุด หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » แนะนำวิธีดูคลิป ถ้ามันขึ้น 200 stream not found ครับ วิธีใหม่สุด

ผมมีปัญหาดูคลิปที่ขึ้น 200 stream not found  ค้นหาวิธีแก้ตามเว็บต่าง

ทุกวิธีแต่แก้ไม่ได้ แต่ตอนนี้เจอวิธีนี้ ทำตามนี้ครับ

tool >internet options  >connections >Lan settings

จะมีหน้าต่าง Local Area  Network settings  ขึ้นมา

ที่ช่อง Proxy server  ให้ทำตรงกันข้าม คือถ้าท่านใดมีเครื่องหมายถูก

อยู่ให้เอาออก  แต่ถ้าท่านใดไม่มีให้ติ๊กถูก

ลองดูนะครับ(ลองวิธีอื่นทั้งวันไม่ได้ผล)

รูป judyjunggo
โดย: judyjunggo
ตั้งเมื่อ: 29 ส.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : แนะนำวิธีดูคลิป ถ้ามันขึ้น 200 stream not found ครับ วิธีใหม่สุด

Proxy Server คือ การนำเครื่องคอมพิวเตอร์มาตั้งเพื่อให้บริการแก่กลุ่มผู้ใช้ที่อยู่ในกลุ่มเดียวกัน และกำหนดให้ผู้ใช้ทุกคนเรียกใช้ข้อมูล WWW ผ่านเครื่องคอมพิวเตอร์นี้ โดยเครื่องดังกล่าวจะมีการติดตั้งโปรแกรมเพื่อทำหน้าที่เรียกข้อมูล WWW มาให้บริการแก่ผู้ใช้ และจัดเก็บข้อมูลที่เคยถูกเรียกนั้นไว้ ในเครื่อง เพื่อให้บริการแก่ผู้ใช้ข้อมูลนั้นซ้ำ ได้ทันที โดยไม่ต้องเสียเวลาไปเรียกข้อมูลมาจากแหล่งข้อมูลภายนอกมาใหม่ ซึ่งเทคนิคดังกล่าว จะทำให้ผู้ใช้สามารถเรียกใช้ข้อมูลที่(ส่วนใหญ่)เคยมีผู้เรียกใช้มาก่อนได้รวดเร็วขึ้นเป็นอย่างมาก เนื่องจากไม่ต้องเสียเวลาไปเรียกข้อมูลจากแหล่งข้อมูลภายนอกมาใหม่ อันจะทำให้ประสิทธิภาพในการใช้งานระบบเครือข่ายอินเทอร์เน็ต เพิ่มขึ้นเป็นอย่างมาก

โดย: อ่ะกรู บอกเอง เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 125.25.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แนะนำวิธีดูคลิป ถ้ามันขึ้น 200 stream not found ครับ วิธีใหม่สุด

แปลว่า คห.2 ก็ไม่รู้ใช่เปล่า
คนเก่งๆเวบนี้หายไปไหนหมเนะเนี่ย
เหลือแต่พวกเกรียนกากๆ

โดย: Smile เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 116.68.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แนะนำวิธีดูคลิป ถ้ามันขึ้น 200 stream not found ครับ วิธีใหม่สุด

ไอ คห.1ถ้ามิงฉลาดมิงก็บอกมาดิ

โดย: - -* เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 125.24.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แนะนำวิธีดูคลิป ถ้ามันขึ้น 200 stream not found ครับ วิธีใหม่สุด

โง่ แล้ว โชว์พาวอีก
รู้ไหมว่า proxy server เค้าติ๊กไว้ทำอะไร

โดย: Smile เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 10 IP IP: 116.68.150.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111