"หนังสือปกขาว" ??? หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » "หนังสือปกขาว" ???

แว่นฟ้าวาไรตี้ "เขียน บ่น ก่น ด่า"

คยสงสัยไหมครับว่า..."ทำไมเรียกหนังสือโป๊สมัยนั้น เรียกว่า "หนังสือปกขาว" ???

ผมต้องขอเล่าถึง ยุคเฟื่องฟูและชาวบ้านตาใสซื่อเริ่มรู้จักหนังสือโป๊มากขึ้นกันสักหน่อย

จริงๆ แล้ว ...พอคนมีความต้องการ ย่อมมีคนตอบสนองในเชิงธุรกิจ

ซึ่งหนังสือปกขาวเกิดในช่วงราวสงครามโลกครั้งที่๒
การพิมพ์ มีวิวัฒนาการในบ้านเรา เริ่มเป็นธุรกิจมีสายส่งกระจายไปในชุมชนต่างๆได้มากขึ้น

หนังสือโป๊ในยุคนั้น มักจะนิยมพิมพ์ออกมาเป็นหนังสือปกขาว หยิบยกเอารูปฝรั่ง
นุ่งน้อย ห่มน้อย มาขึ้นปกด้วยการพิมพ์สีเดียว

ความเด็ดไม่เด็ดคงเป็นเรื่องเนื้อหา ชวนจินตนาการ ลงเรื่องใต้สะดือชนิดเต็มที่
นั่นคือ ที่มาที่ไป และสัญลักษณ์อีกอย่างของการขายหนังสือโป๊ปกขาว

นั่นคือ "หนังสือไม่สามารถวางบนแผงได้อย่างสะดวก ต้องขายหลบๆซ่อนไว้ใต้แผง"
เรียกว่าเป็นหนังสือต้องห้าม สงสัยว่าคนห้ามแอบอ่านมั้ย…อันนี้ยังไม่ได้ไปสืบค้น
การขายแบบใต้แผงใต้ดินนั้นเอง ที่ทำให้เกิดความผูกพันระหว่างผู้ขายและผู้ซื้อ
เรียกได้ว่าต้องเป็นขาประจำกันพอสมควรไม่ขายสุ่มสี่สุ่มห้าแน่นอน

เรื่องลีลาวรรณศิลป์แบบวรรณกรรมบนหิ้งอย่าไปคาดหวังกับหนังสือปกขาว
ทุกเล่มล้วนยิงตรงเป้า....เว้ากันซื่อๆ เน้อ!!!

หนังสือปกขาว ถูกเรียกติดปากมากในยุคของการเกิด "ตลาดนัดสนามหลวง" นั่นเอง
และมีแผงขายหนังสือเก่า อยู่บริเวณเดียวกันกับฝั่งศาล
มักปรากฎคนขายเดินหาลูกค้า แบบประมาณว่า "เที่ยวไหมพี่?" ในปัจจุบันน่ะแหละ

ด้วยคำว่า โป๊มั้ยพี่” หรือ “ปกขาวมั้ยพี่”  อยู่เป็นประจำ
หากผู้คนที่มีอายุเกินสี่สิบปีน่าจะจำได้

ส่วนเรื่องราคานั้นไม่ใช่ย่อยๆ เลย
เล่มหนึ่ง ตกประมาณยี่สิบบาท จนทำให้เกิดวัฒนธรรมใหม่ คือ
"วัยรุ่นแชร์เงินกันเพื่อที่จะซื้อหามาอ่าน" ครับ

ต่อมา ในระยะระหว่าง ปี ๒๕๐๐-๒๕๒๐ การพิมพ์หนังสือโป๊ยังใช้ระบบพิมพ์ธรรมดา
คือ ใช้กระดาษต้นทุนถูกและก๊อปปี๊จากเมืองนอกเป็นส่วนใหญ่

หลังจากนั้นเริ่มพิถีพิถันเรื่องการพิมพ์ราคาหนังสือขยับขึ้นเป็นสองร้อยบาท
ใช้กระดาษอาร์ตกระดาษปอนด์พิมพ์กันอย่างดี รวมทั้งมีวิวัฒนาการไปถึงหนังสือใต้ดินของพวกเพศที่สาม ชายรักชาย
ซึ่งเป็นหนังสือโป๊สำหรับชาวเกย์ทั้งหลายแหล่นั้นเอง

หากอ่านแล้วติดใจ อยากติดต่อส่งเรื่องให้กองบรรณาธิการพิจารณาอย่าหวังเลยนะคะ
เพราะในเล่มของหนังสือใต้ดินว่าด้วยเรื่องใต้สะดือพวกนี้ ลึกลับยังกับอะไรดี
ไม่มีชื่อผู้จัดทำไม่มีทิ้งที่อยู่ติดต่อกองบรรณาธิการหรอกค่ะ
ป้องกันไม่ให้คุณตำรวจไปเยี่ยมชมกิจการกำไรงามๆนั้นเอง

หนังสือโป๊ ปกขาว เล่มแรกที่พิมพ์ด้วยกระดาษเป็นหนังสือจริงๆในประเทศไทย
ชื่อหนังสือว่า "พระตำรับโยนี" ซึ่งพิมพ์ขึ้นมาในปี ร.ศ.๑๒๖
หรือสมัยกรุงรัตนโกสินทร์ของเรานี้เอง

เป็นหนังสือเล่มเล็กๆไม่หนามาก มีการจัดพิมพ์เพียงแค่ ๒๐๐ เล่ม
เพื่อเป็นการแจกจ่ายให้สังคมชั้นสูงในเวลานั้น
ซึ่งเป็นผู้อ่านออกเขียนได้เป็นส่วนใหญ่ นังฟัก นังเย็น นางไพล่ นางทาส ....หมดสิทธิ์รู้เห็นแน่นอน อิอิ

เนื้อหาในหนังสือพระตำรับโยนีนั้น
ว่าด้วยการศึกษาเรื่องเพศสัมพันธ์ระหว่างคุณลักษณะต่างๆตลอดจนกล่าวถึงลักษณะอวัยวะเพศ
ทั้งหญิงและชาย ควบคู่กับเรื่องของโชคชะตา ที่ได้มีการศึกษาค้นคว้ามาจากประเทศอินเดีย
นับเป็นของสะสมน่าเก็บเป็นอย่างมาก

แต่ต่อมา ก็มีหนังสือโป๊ตลาดล่าง กับตลาดหัว ที่ดังๆ มาก ในยุคนั้นก็จะมี นวลนาง นางนวล ไทยเพลย์บอย
และแน่นอนครับ ว่าต้องมี "เพ็ญพักตร์ ศิริกุล" เป็นหนึ่งในนั้น
สมัยนั้น เธอดังสนั่นหวั่นไหวเลย และยอดขายคาดว่าส่งผลทำให้นายทุนร่ำรวยด้วย

แต่ๆๆๆ ...สำหรับใครที่เป็นนักเลงหนังสือเก่า ที่ยึดถือความคลาสสิค คงจะไม่ลืมนามปากกาอย่าง "กังฟู" นะครับ
เขาผู้นี้ถือว่าเป็นผู้เยี่ยมยุทธในการใช้ภาษาบรรยายให้ภาพได้อย่างเป็นศิลปะ เป็นธรรมชาติน่าอ่าน

คุณครับ คุณเชื่อไหม นามปากกาที่ชื่อ "กังฟู" เนี่ย
ทั้งเล่มทำเองคนเดียวนะครับ!!!!

เป็นทั้งคุณหมอตอบจดหมาย เป็นบรรณาธิการ ถ่ายภาพนางแบบลงหน้ากลางเอง
ขอถ่ายฟรีแลกกับลงเบอร์โทรนางแบบให้ ใครอ่านแล้วปิ๊งอยากพัฒนาความสัมพันธ์
น้องนางขาวอวบก็จะได้มีเงิน นับว่าท่านผู้นี้ฉลาดจริง ๆ แต่ว่าตอนหลังโดนจับเลยทำให้หนังสือขาดตลาด
(ปัจจุบันนี้ "กังฟู" ได้กลับมาดำเนินกิจการนี้อีกครั้งแล้ว

นอกจากนั้น หนังสือโป๊ใต้ดิน ที่ถือว่า ฮือฮา แต่ยังคงขายอย่างลับ ซึ่งจะมี "เปิดบริสุทธิ์" เป็นหนึ่งในนั้นด้วย
ซึ่งอย่างที่ใครๆ ก็รู้ว่าหนังสือนี้ จะมีเรื่องราวใต้สะดือ พร้อมๆกับ ภาพหนุ่ม-สาว กับปฏิบัติภารกิจอย่างว่าทุกหน้า
ให้จินตนาการตามเรื่อง ถือได้ว่า เจริญตา เจริญใจที่สุดแล้วสำหรับหนังสือโป๊ยุคนั้นทีเดียว

หนังสือโป๊ หนังสือปกขาว กลายเป็นความคลาสสิค ใครที่ได้ครอบครองแล้ว รู้สึกกระชุ่มกระชวยใจอย่างบอกไม่ถูก!?!
พอเวลาผ่านไป เวลามองหนังสือเล่มนี้ทีไร ก็รู้สึกถึงความเชยๆ แต่น่ารักดี และ...ไม่รู้สึกหยาบคายครับ

ฉะนั้น ผมอยากให้ทุกคนลองมองดูคุณค่าลึกๆในตัวเองนะครับ
ถึงหนังสือเล่มนี้ แม้ว่า...ต้องลักลอบซื้อหามาอ่านอย่างในอดีต หรือในปัจจุบัน วิวัฒนาการก็จะเป็นเว๊บโป๊ไปแล้ว
ดีวีดี วีซีดี สื่อพวกนี้ยั่วยุทางเพศรุนแรง

ผมไม่อยากตัดสินว่าอะไรคือคุณค่า อะไรคือความลามกอนาจาร

เจตนาและแรงจูงใจภายใน มันวัดกันได้ยาก-ง่าย... ขึ้นอยู่กับสายตาคนมองอีกด้วย ว่าลึกหรือตื้น

"หนังสือปกขาว หรือหนังสือโป๊นั้น
ถือเป็นศิลปะแห่งชีวิตที่ก่อกำเนิดควบคู่ความเป็นมนุษย์ปุถุชน มาตั้งแต่อดีตกาล

ดูอย่างเข้าใจ เก็บอย่างเข้าใจ และรักษ์อย่างเข้าใจ

ส่วนเรื่องรู้ใจคนข้างกายเรื่องนั้น...
ทุกคนมีอยู่แล้ว โดยไม่ต้องอ่านหนังสือโป๊ปกขาวเลย ...."

ที่มา..http://vanfa141.exteen.com/20090219/entry

www.youtube.com/watch?v=HWrLOZF68Z8
ตั้งเมื่อ: 31 ส.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 42 : "หนังสือปกขาว" ???

ผมก้อคน คนปกติ ที่ทำมาหากินสุจริต ไม่ใช่ทำหนังสือ ปลุกให้คนเอาแต่หมกมุ่นในเซ็กส์ ถ้าคิดว่าดีจริง ถูกต้องจริง ก้อลองขายบนดินเลยซี่ ทำไมต้องทำเป็นอีแอบขายใต้ดินวะ ไม่ต้องมาปลุกให้คนนั้นคนนี้มาเหมือนตัวเองหรอก

โดย: มังกรสิ้นชาติ เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : "หนังสือปกขาว" ???

ถ้าแม้ว หมาย ถึงคุณทักษิณ ผมชอบแม้วครับ ผมชอบคุณทักษิณครับ เขาเป็นผู้นำที่มีความคิดริเริ่มดีมาก การเลือกผู้นำ เราต้องเลือกคนที่มีความคิดริเริ่ม

โดย: U สหรัฐฯ เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 98.117.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : "หนังสือปกขาว" ???

ถ้าแม้ว หมายถึงคุณทักษิณ ผมชอบเขามากครับ คุณทักษิณเคยตราหน้าพวกคนชั่วกลุ่มหนึ่งว่าเป็น "พวกโจรกระจอก" ซึ่งทำให้พวกโจรกระจอกเกิดอาการโกรธแค้นคุณทักษิณเป็นอย่างมาก

พวกโจรกระจอกได้ตอบโต้คุณทักษิณทุกรูปแบบ ยัดเยียดให้คุณทักษิณเป็นผู้ก่อการร้าย ยัดเยียดว่าคุณทักษิณโกงบ้านโกงเมือง ยัดเยียดว่าคุณทักษิณไม่จงรักภัยดี ยัดเยียดว่าคุณทักษิณไม่รักประเทศไทย พวกโจรกระจอกทำทุกอย่าง เพื่อเป็นการตอบโต้ที่คุณทักษิณตราหน้าพวกเขาว่าเป็น "พวกโจรกระจอก"

ผมชอบคุณทักษิณที่เขาไม่ยอมแพ้กับพวกโจรกระจอก ผมชอบคุณทักษิณที่เขาได้ต่อสู้กับพวกโจรกระจอก

และผมชอบคุณทักษิณ ตรงที่เขามีความคิดริเริ่มครับ การเลือกผู้นำ เราต้องเลือกคนที่มีวิสัยทัศน์คิดริเริ่ม และคิดยาวไกล

โดย: U สหรัฐฯ เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 98.117.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : "หนังสือปกขาว" ???

จิตวิปริต ดูแต่หนังสือปลุกใจแมวหง่าว
เห้ออออ สังคมบ้านเรา

ว่าแต่ใครมีเด็ดๆ ขอยืมหน่อยจิ้ วัยกะลังอยากรู้อยากเห็น
แหะๆ

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 174.71.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : "หนังสือปกขาว" ???

มังกรสิ้นชาติ คุณคือมนุษย์ไส้เดือนที่มีสองเพศในตัวใช่รึเปล่าครับ

คือ หนังสือแบบนี้ดูแล้วทำร้ายสังคมตรงไหนมิทราบครับ ถ้าทำร้ายตัวเองกระพ้มเองไม่เถียง
ของแบบนี้มันว่าเหมารวมไม่ได้ครับ ไม่ได้อยู่นเข่งเดียวกับคุณ

มีปมด้อยอะไรรึเปล่าครับ ระบายออกมาได้นะครับ ก่อนจะสายเกินไป

โดย: คุณอากังฟูของหลานๆ เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 172.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : "หนังสือปกขาว" ???

เคยเหนอยุ่ในห้องเก็บของเปงของรุ่นคุณแม่ครับ...อิอิ

โดย: teenzaa24 เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 172.20.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : "หนังสือปกขาว" ???

โดย: 3-a-n-k เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 125.24.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : "หนังสือปกขาว" ???

โดย: llม่xมูบูมจ้า เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 222.123.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : "หนังสือปกขาว" ???

โดย: wong.suwan เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 125.25.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : "หนังสือปกขาว" ???

ทำไมชอบที่จะดูHUM หรือดูHEEEของคนอื่นด้วยนะ ของตัวเองก้อมีให้ดู ยังจะกระสันดูของคนอื่นอีก ถ้ามันอดไม่ไหวก้อตอนตัวเองเถอะ อย่าได้ออกไปเพ่นพ่านทำร้ายสังคมเลยนะ

โดย: มังกรสิ้นชาติ เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : "หนังสือปกขาว" ???

ช่วงเรียนอยู่ปวช ชอบมากครับ หนังสือเปิดบริสุทธิ์ เพราะนางแบบหน้าตาดีแล้วได้เห็นของสงวนแบบชัดๆด้วย แต่ราคาค่อนข้างแพง สำหรับเด็กที่ยังไม่มีรายได้ จำได้ว่า หน้าปกมันพิมพ์ราคา 500-600 แต่ขายจริงราคา 150 ผมยังหุ้นกับเพื่อนซื้อที่สะพานพุทธ และเรียงคิวหนังสือกันคนละ 1อาทิตย์ พอดูครบก็ยังเอาไปเทรินเล่มใหม่ได้อีก เสีย50บาท สมัยนั้นเด็กอายุ 16-18 กว่าจะได้เห็นของผู้หญิงแต่ละทีมันยากเหลือเกิน พอได้เห็นในสิ่งที่ตัวเองไม่มี มันก็ตื่นเต้นดี ไม่เหมือนสมัยนี้หาดูได้ง่าย

โดย: แก่แล้วซินะ เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 58.11.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : "หนังสือปกขาว" ???

อื่อ ยังดีกว่าปฎิทินสมัยนี้เร้ย! แบบม่ะก่อนน่ารั้กดีเดวนี้ ทุเรศสิ้นดี

โดย: mintduke เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 58.9.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : "หนังสือปกขาว" ???

นึกว่าจะการเมือง

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 118.173.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : "หนังสือปกขาว" ???

ผมติดตามเฮียกังฟูมานานสมัยนี้วันรุ่นคงไม่ค่อยรู้จักถือเป็นคนทำให้หนังสือยุคนั้นดังมากแก้เครียดได้แยะ

โดย: jj เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : "หนังสือปกขาว" ???

...ไชโย ที่รักเราลบคะแนนแล้ว...ฮะ ๆ ๆ ...

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 114.128.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : "หนังสือปกขาว" ???

แน่นอนจริงๆ

โดย: waver99a เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : "หนังสือปกขาว" ???

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์
แจกฟรีโมเดลหุ่นยนต์น่ารัก Honda Asimo
หมดเขตกันยายนนี้ค่ะ
:-)hondafamily.in.th/forum/?fromuid=845

โดย: praphapat เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 182.52.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : "หนังสือปกขาว" ???

คนโพสนี่คงเทพหนังสือแนวนี้มานานเลยนะเนี๊ย นางแบบปกรุ่นนี้ไปเกิดใหม่กันหมดแล้วมั่ง อิอิ ล้อเล่นน๊า

โดย: หรา หรา เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : "หนังสือปกขาว" ???

โดย: eakasia เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 183.89.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : "หนังสือปกขาว" ???

อย่าไปโทษสื่อเลยครับ มันอยู่ที่คนมากกว่า ความสิ้นคิด หรือ อาการเพียงชั่ววูบบบบบบบบ สุดท้ายก็ยังอยู่ที่คนวัยยังค่พอะไรครับไม่ต้องไปโทษสื้อเลย ชอบปัดภาระให้อย่างอื่น หรือคุฯก็เป็นโรคจิต

โดย: bullsmoke เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 110.164.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : "หนังสือปกขาว" ???

ยังมีอยู่หลายเล่มเปิดเปิดบริสุทธิ์

โดย: x เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : "หนังสือปกขาว" ???

ของแท้ต้องมี อากังฟู

ปกราคาตั้ง 250 บาท แต่เอาเข้าจริงไม่ถึงหรอก เผลอๆลดครึ่งราคา ไม่เคยซื้อเต็มราคาเลยซักครั้ง

แต่สมัยนี้ คงไม่มีค่อยมีใครซื้อหนังสือแนวนี้มาอ่านแล้วมั๊ง
ถ้ามีก็คงจะเป็นแนว โป๊นิดๆเซ๊กซี่หน่อยๆ แต่ก็ยังพอหาจากเน็ตได้ครับ
ใครออกอะไรมา มีคนเอามาสแกนให้ชาวเน็ตเซฟไปสะสมได้ ไม่ต้องเสียเวลเสียเงินซื้อ
แถมหนังสือกับหนังเอวีหรือคลิ๊ปหลุด มันอารมณืต่างกันเยอะนะ

โดย: จิกโฉ่คุง เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 183.88.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : "หนังสือปกขาว" ???

แถมก่อคดีต่าง ๆ อีกมากมาย...เพราะสื่อมันสร้างคนให้กักขระ แถมสุดท้ายของเรื่อง มันไม่มีอะไรที่มาจูงใจให้ผู้อ่านหยุดกระทำอย่างกักขระนั่น...

ถึงผมจะค่อนข้างใช้กำลังปลุกปล้ำ....ผมก็มีผ่อนหนัก ผ่อนเบามั่งนะครับคุณ ฟักแม้ว.....

ป.ล. เอ้า...ที่รัก...ถึงเวลาลบคะแนนพี่แล้วจ่ะ....

ฝาก ป.ล. หน่อยก็แล้วกันนะครับคุณ ฟักแม้ว...

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : "หนังสือปกขาว" ???

...วันนี้ผมคิดเพลงมาตลอดทางไปรับตัวอย่างสินค้าครับคุณ ฟักแม้ว.....

"....รอยเล็บ แหนบเหน็บเจ็บใจ หยิกหยอกแล้วไย

ทำไมหน้างอ โอ้ทรามวัย หยิกชายให้พอ

สมใจแล้วก็ พี่จะขอรางวัล ....แก้มน้องนางคือรางวัล..."

ของคุณ ชาย เมืองสิงห์ครับ คุณ ฟักแม้ว...แต่ผมแต่งเป็น.....

"...โอ ทรามวัย ลบคะแนนพี่ให้พอ...สมใจแล้วก็ พี่จะค๊อออ จูบ คื๊นนนน...." .....

....หนังสือปกขาวสมัยก่อน...จะเรียบเรียงถ้อยคำของตัวละคร ได้ลึกซึ้งฉ่ำหวานครับคุณ ฟักแม้ว...อ่านแล้วก็ให้น่ารัก คนที่มีคู่อยู่แล้วก็ยิ่งรักคู่ตนเอง.....พยายามสรรหาบรรยากาศ เพื่อร่วมรักกับคู่ของตน ตามที่ตัวเอกในหนังสือ

...แต่มาสมัยนี้...มันมีแต่คำหยาบ ๆ คาย ๆ ...มันแสดงความกักขระ มากกว่าศิลปะ.....เป็นอย่างงั้นเองครับคุณ ฟักแม้ว....เด็ก ๆ ที่หมกมุ่นอยู่กับเรื่องพวกนี้ จึงได้จินตนาการไปมั่วซั่ว....

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : "หนังสือปกขาว" ???

หง่ะ ...
แพงงงง จังงง
ตั้ง 250.-

เพิ่มอีกหน่อยก็ได้ตี ...แล้ว 5555+++

โดย: ผ่านมาบ่อยๆ เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 125.26.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : "หนังสือปกขาว" ???

:-)งจากแผงหนังสือมานานมากแระ

โดย: GEKGEK เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 10.20.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : "หนังสือปกขาว" ???

น่าคิดนะ กระทู้ภาพธรรมดา ภาพไม่ขึ้น

แต่แบบนี้ภาพดันขึ้นไร้ปัญหา

me/ ชำเลืองมองวมต.+แอดมิน+จขกท.

โดย: แหมบทิพย์ (ตำแหน่งขวัญใจช่างลาบ,ชุดประจำชาติหน้า) เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 125.25.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : "หนังสือปกขาว" ???

ผมเคยอ่านนะครับของพ่อครับ
แม่เอาไปทิ้งหมดส่วนเล่มสีนั้นผมมีนะ
นานแล้วซื้อที่ซอยทองหล่อตอนตี 2
แต่หายไปแล้วหรือให้เพื่อนจำไม่ได้ครับ

โดย: paty26 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : "หนังสือปกขาว" ???

สักเล่มป่าวพี่

สนใจหลังไมค์

โดย: `EndlesS` เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 112.142.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : "หนังสือปกขาว" ???

พู ดเรื่อง ท่าเขียวไข่บวม เอ๊ย

ท่าเขียวไข่กา.. เด๋วยัย นตท.

มาว่าผมอิก..เฮ้ออ คนมันหล่อก๊เงี๊ยะล่ะ

คร๊าบบบบบ ลุงป.6 ขอรับ....

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : "หนังสือปกขาว" ???

เฮียกังฟู ผมก็ขาประจำแกเหมือนกัน เพิ่งรู้ข่าวว่ากลับมาแล้ว สงสัยต้องไปหามาดูย้อนความหลักซักหน่อยแล้ว

โดย: ชชช เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 10.200.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : "หนังสือปกขาว" ???

ตอนนี้ใครมีเก็บไว้มันกลายเป็นของมีค่าไปแล้ว
เมื่อก่อน เก็บไว้ น้องสาวเอาไปทิ้งหมด ไม่พูดกันเป็นเดือน

โดย: prame9 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : "หนังสือปกขาว" ???

คิกๆๆๆๆ

โดย: GalinA เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 202.29.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : "หนังสือปกขาว" ???

หุๆๆ เกิดไม่ทัน อายุเพิ่งจะย่าง 18

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 136.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : "หนังสือปกขาว" ???

........ในกระทู้เขาบอกความเป็นมาเป็นไปของหนังสือปกขาวอย่างละเอียดดีแล้วนะครับ....ผมเป็นคนหนึ่งที่อยู่ร่วมสมัยเดียวกันกับหนังสือปกขาว...อ่านและเห็นมามาก ก็อย่างที่เขาว่าแชร์ตังกันซื้อมาดูมาอ่านนั่นแหละ....ดูในห้องเรียนด้วยนะ ก็มันไม่มีทางออกนะครับ ผู้หญิงสมัยก่อนเธอรักนวลสงวนตัวจะตาย แม้แต่จับมือก็อย่าไปคิดเด็ดขาด รักกันก็ได้แต่มองกันไปมองกันมาเหมือนปลากัด
ใครมีเงินและใจกล้าหน้าด้านหน่อยก็โน่น...เข้าซ่องเลย
แต่ก่อนยังไม่มีผับ คาราโอเกะ อาบอบนาบ ฯลฯหรอก
มีแต่ซ่องกับบาร์....บาร์ก็สำหรับคนมีรายได้...นักเรียนหนุ่มๆจึงต้องพึ่งพระนางทั้ง 5 ทุกคน ไม่งั้นก็ซ่อง แถววิสุทธิ์ก ษัต ริ ย์ 200 เท่านั้น ถ้าไปท่าเขียวไข่กา หลังโบสถ์พราหมณ์...ก็ถูกกว่านี้

เดี๋ยวนี้หนังสือพวกนี้นับวันแต่จะตายลงไปเรื่อยๆเพราะคอมฯ
มีให้โหลดมาดูเยอะแยะ...เด็กๆนักเรียนหญิงเสียตัวก็หน้าคอมฯนี่แหละ....เห็นไอ้หลานชายตัวดีมันเล่าให้ฟังนะครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : "หนังสือปกขาว" ???

....เดี๋ยวผมมาอ่านนะครับคุณ ฟักแม้ว....ผมไปซักเสื้อผ้าก่อนครับ....

โสดครับโสด.....

ความคิดเห็นที่ 6 : "หนังสือปกขาว" ???

ทุกวันนี้ มีให้โหลด เป็นตัน

โดย: svh เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : "หนังสือปกขาว" ???

แหมๆ นี่ผมอยากอยู่ใกล้ๆคนนี้จังเลยตตอนนี้..

v
v
v

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : "หนังสือปกขาว" ???

อดีตกาลหาอ่านก็ยาก ไม่เหมือนสมัยนี้ หาง่ายจริงๆ เด็กมันถึงได้เสียตัวเร็ว ท้องก็เร็ว

โดย: qvpop เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 10 IP IP: 223.207.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : "หนังสือปกขาว" ???

ปกขาวไม่มีครับผม

แต่ผมมีหลายแผ่น

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111