อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน) หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

คือว่าตกงาน แต่ก่อนเป็นมนุษย์เงินเดือน แต่ไม่รุ่ง ไม่มีเงินเก็บเลย

อยากหาอาชีพอิสระทำดูบ้างเผื่อจะรุ่ง

เลยว่าจะขายของตลาดนัด แต่ว่า....ไม่มีความรู้เลย อยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย

1. จะขายอะไรดี ขายที่ไหน?

2. เงินทุนประมาณ 20,000.-

3. แต่สามารถทำได้เฉพาะวันหยุด เสาร์-อาทิตย์ หรือหยุดนักขัตฤกษ์

รูป naty
โดย: naty
ตั้งเมื่อ: 2 ก.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

เราทำของพวกงานแฮนด์เมดค่ะ เป็นงานผ้า ไงสนจัยลองดูเวบที่เราเอาไปลงรูปดูก่อนได้นะคะ ขายดีค่ะ เราขายอยู่ที่มหาวิทยาลัย :-)www.thaipromote.com/view1717973.html

โดย: เปิ้ลค่ะ เขียนเมื่อ 1 ต.ค. 10 IP IP: 223.207.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

พูดจริง ๆ นะครับ ตอนนี้ถ้าคิดจะขายของหาขายของกินดีกว่าคับ ตอนนี้ค้าขายเสื้อผ้าหรือของอื่น ๆ ขายยากมากครับ ไม่เหมือนเมื่อก่อน หรือเมื่อประมาณต้นปียังขายดีอยู่ อย่าไปฟังคนโน้นคนนี้พูดเลยครับ ว่าที่ไหน ๆ ก็ขายดี คนเดินเยอะใช่ว่าจะซื้อเสมอไป ถ้าลองถามพวกแม่ค้าพ่อค้าดู จะรู้ว่าปากกัดตีนถีบ ขนาดไหน ยิ่งช่วงนี้หน้าฝนด้วยนะคับ เลิกพูดกัน ตอนนี้ใครที่ทำงานประจำอยู่ ก็ทนทำต่อไปอีกนิดครับ รอให้บ้านเมืองเราเศรษฐกิจดีกว่านี้หน่อยครับ ตอนนี้ออกมาก็ตายอย่างเดียวยกเว้นสินค้าของคุณจะแปลกใหม่ และมีคุณภาพจนลูกค้าติดใจแหละครับ ถึงจะอยู่ได้

โดย: 339 เขียนเมื่อ 25 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ลองเข้ามาศึกษาดูก่อนครับ MLM online business ไม่เสี่ยง ลงทุนน้อย ทำได้ตามเวลาที่เรามี

:-)happywork.epayfriend.com

โดย: panu เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ขายผ้าห่มแบบบางซิขายดีนะตามตลาดนัดต้นทุนแค่140บาทต่อผืนขาย170

โดย: ปุ้ย 0890800334 เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ตกงาน...แต่ขายได้เฉพาะวันหยุด
ขายของอะไรก็ตามทีนะครับคุณ จขกท. มันต้องขายทุกวันครับ ขายๆหยุดๆ ลูกค้ามาไม่เจอบ่อยๆเข้าเค้าก็ไม่มาซื้อแล้วครับ ถ้าจะขายก็ต้องขายทุกวันครับ ขายเฉพาะวันหยุด อย่าขายเลยครับ ไม่รุ่งแน่นอน

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 182.52.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ขออีกรอบนะค อยากบอกให้รู้จริงๆ ถ้ายิ่งไม่เคยนะคะ อย่ารู้สึกว่าคนนั้นขายนั่นดี ขายนี่ดี แล้วยิ่งเวลาไปฟังเค้าพูดมา
เหมือนขายง่ายด้วยค่ะ ถ้าตามแล้วยาวค่ะ อาจจะไม่ดีอย่างที่คิดหรือช่วงที่ไม่ดีก็มีแต่เค้าไม่พูด ต้องพิจารณา ต้องคิดดีๆ นะคะ

โดย: Larnsine เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ถ้าไม่มีทุน อย่าเสี่ยงดีกว่าค่ะ โดนมาแล้วค่ะ เกือบแสน
หางานทำดีกว่าค่ะ บางทีถ้าเราคำนวณไม่ดีมันจะเข้าเนื้อ
แล้วขายของอะไม่ได้ต้องมีเงินนะคะ ต้องมีทำเล
หลายๆอย่างค่ะ ขอเตือนอย่าดีกว่าคะ

โดย: larnsine เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ขายข้าวเปล่าเป็นถุง ถุงละ 5 บาท
ลงทุนน้อย ขายดีด้วยนะ หรือไม่ก็ขายน้ำ เวลาคนเดินตลาดนัด คนเยอะ อากาศร้อน ก็จะต้องกระหายน้ำถูกมั้ย

โดย: fon202 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

สวัสดีครับคุณ ขวดเก่า....เมื่อคืนเมาไปนิดครับ....ชิลีหนิมันดื่มเก่งจริง ๆ ...แหะ ๆ

หลาย ก ษั ติ ย์ ...แฮงค์เลยผมเช้านี้...คุณสบายดีนะครับคุณขวดเก่า....

แป๊บครับ...ผมไปหาคุณกับคุณพี่ ป6 แน่ มีอะไรดี ๆ เราจะำได้แนะนำกันได้ ผมเคลียร์งานไม่นาน...กลับมาช่วงปลายปี ก็งี้ครับคุณ ขวดเก่า...ไล่ไม่ทันซักทีงานผม...!

ขออนุญาต จขกท หน่อยนะครับ...!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

เราร่วมขายด้วยกันสักวันไหม
คือขายใจให้กันไร้วันจาก
ขายความรักให้กันมันไม่ยาก
ใจเธออยากรักไหมใครสักคน

ขวดเก่าซื้อด้วยใจยกให้หมด
ใจกำหนดรักมีที่เหตุผล
ขายรักกันซึ่งกันมั่นใจตน
ใครสนนราคาหยามหน้านัก

อรุณสวัสดิ์คุณซี
เจ้าของกระทู้นี้แหละคือยอดดวงใจผม
หรือเธออาจจะเป็นแม่ค้าขายนมสดที่คุณซีเคยเห็นก็ได้

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

2. น่าจะหาเงินหมุนเวียน หรือเงินไว้ทอนลูกค้าซัก 10,000 บาท นะครับ

3. ตามข้อ 1 ครับ คุณเลือกวันเอา

....เมืื่อไม่กี่วันก่อนผมทะเลาะกับพ่อค้าในตลาดนัด...

"....ที่ผมถามว่าราคาเท่าไหร่ ไม่ใช่ว่าผมยวนยีอะไรหรอกนะ พ่อค้า ผมรู้ดีว่า ผมมาซื้อที่ร้านคุณแทบทุกวัน ไอ่น้ำพริกปลาร้าหนิ....คุณต้องเห็นใจผมมั่งสิ...ผมถามคุณทุกวัน เพราะว่าตอนนี้เศรษฐกิจมันแย่ ค่าเงินบาทผันผวน ขึ้นลง น้ำื่ท่วมภาคเหนือยันภาคอีสานบางแห่ง นาแล้งที่สกลนคร ...อุดรก็ไข้หวัดนกลง...เบตง ไก่ขึ้นชื่อขายไม่ออก หนองจอกขาด ส.ข. ที่มีประสิทธิภาพ ....อยากจะนาบน้องตอง 1 ก็ไม่มีเงิน...ข้าวของแพงอย่างนี้ ผมก็ต้องถามคุณทุกวันสิว่า " ถุงละเท่าไหร่ ? " เพราะราคาเดี๋ยวมีขึ้นมีลง...!

พี่แกตอบว่า "....เอ่าวว....พี่ว่าเองรึยังวะไอ่ซี...มีแต่เองยืนพูดอยู่คนเดียวปาว ๆ ๆ เองเมารึเปล่าวะเนี่ย ? เอ้า เอาของที่พี่จัดไว้ไป แล้วให้เด็กหมักเนื้อย่างไว้รอพี่นะ ทุ่มครึ่งเจอกัน...เหล้าเองเตรียมเรียบร้อยแล้วนะ ? ...."

ผมก็ได้แต่ยิ้มแหะ ๆ ....เพราะทำเข้มไปงั้นและครับ เห็นแม่ค้าขายนมสดอยู่ข้าง ๆ พี่แก.....สวย..... <

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

จากคำถามข้อที่...

1. ขายได้ทุกที่ครับคุณ จขกท คุณสืบดูว่า หมู่บ้านไหน ตำบลไหน หรือแถวใกล้ ๆ ที่ไหน ที่เค๊ามีตลาดนัด....และมีวันอะไรมั่ง คุณก็เลือกเอาว่าจะลงตลาดนัดไหนวันอะไร...ยิ่งช่วงนี้ ตลาดนัดฟีเวอร์มาแรงครับ...มีกันแทบทุกวัน ตลาดสดบ่อนกันอุบ...เห็นหน้าผมแล้วบ่นว่า " โอ้ยซีเอ้ยยย....ตลาสดจะไปไม่ไหวแล้ว ตลาดนัดมีกันรอบเมือง และมีกันทุกวัน "

ส่วนใหญ่ ลูกค้าตลาดนัด จะเดินหาซื้อ " ของกิน " ซะมากกว่าของใช้นะครับ....เพราะของใช้หนิ คนส่วนใหญ่จะเข้าใจว่า เป็นของปลอม รึไม่ก็หมดอายุ คนส่วนใหญ่จึงไม่นิยมซักเท่าไหร่ หรอกจากสินค้าจำพวก ไม่บูดไม่เน่า หรือไม่ได้นำมาทาน...เช่น น้ำยาล้างจาน ผงซักฟอก ฝอยขัดหม้อ ฯลฯ
คุณน่าจะหาของแปลก ๆ ไปขายมั่งนะครับ...ของกินก็พวก ผัดเนื้อนกระจอกเทศ, เนื้อกวาง, เนื้อจรเข้ อะไรพวกนี้...ผมเคยซื้ออยู่เจ้าหนึ่ง พี่แกไปรับเนื้อเศษเค๊ามาปรุงเป็นอาหาร ขายดีมากครับ อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งล่ะที่เป็นลุกค้าประจำ แพงกว่าอาหารอย่างอื่นนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร

ขายที่ไหน ?....คุณบ้ารึว่าผมเมาวะ....ก็ขายที่ตลาดนัดที่คุณถามหานั่นแหละครับ....!

ความคิดเห็นที่ 7 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

ขาย น้ำดื่มอัดขวดเปิดขวดเทน้ำอัดลมใส่จอก จอกใส่น้ำแข็งเยอะๆกำไรจะได้มากๆตามไปด้วย

ขายหมุปิ้ง,ลูกชิ้นย่าง/ลวก/อบ/ต้ม ก็ได้นิ

ขายปลากัดดีเหมือนกันนะ

ขายขนมจีนน้ำยาก็เข้าท่า ถ้าทำอร่อยเรือจอดเพียบเข้าท่าเลยล่ะ..

ฮิฮิ Good idea.

โดย: บากหามหญ่าย! เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 180.180.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

- แก้ไข..ราม2 ช่วง4โมงเย็นถึง3ทุ่มคนเยอมาก(เขาบอกมา)

โดย: แมงเม่า...! เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 115.87.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

- เพิ่งคุยกะเพื่อนมาวันนี้เอง..ทำงานที่เดียวกันครับเห็นว่าวันหยุดเสาร์-อาทิตย์เขาไปนั่งขายของที่ราม1 เป็นเสื้อผ้ามือ2จากโรงเกลือเห็นว่าอย่างไม่ได้เลยก้อวันละพัน(ไม่แน่จายว่าหักค่าใช้จ่ายแล้วยัง)มีข้อสังเกตครับ ของที่ขายได้ส่วนใหญ่จะเป็นสินค้าที่ใช้ในชืวิตประจำวันแล้วราคาไม่สูงมากนัก

โดย: แมงเม่า...! เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 115.87.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

เอ่อ จะแชร์ต้องแชร์กับคนรู้จักมักตากันเป็นอย่างดีด้วยเด้อออ งั้นอาจเป็นปัญหา... แชร์แบบเพื่อนฝูง มันง่ายและเร็วกว่าเยอะ

โดย: PA-i Sama เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 110.164.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

จขกท มีเงินทุนเท่าผมเมื่อสมัยก่อนเลยคับ...

แต่ผมในตอนนั้นเลือกที่จะทำให้เงิน 2 หมื่นเศษๆของผม กลายเป็น 2 แสน พอดิบพอดี เป็นทางเลือกให้ จขกท เพราะถ้ามีเงินเยอะกว่า ยอมมีหนทางที่ดีกว่าเสมอ โลกเราก่งี้แหละ... (ตอนนั้นผมทำได้โดยการเอาไปเล่นแชร์)

โดย: PA-i Sama เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 110.164.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

อันดับแรก คุณต้องตั้งโจทก์ก่อนเจ้าค่ะ...เงิน20,000บาท

.

เช่าสระว่ายน้ำสุดไฮโซบ้านนังมาโดก้า(เพื่อนสาว) 5,000บาท/เดือน

ซื้อศพปลานิลจากกระชังปลา อีนังน้ำตาลทราย(อีพาร์ทเนอร์) 5,000บาท

ซื้อผ้าใบร้านลุงป.6 12X12เมตร มา1 ผืน

ซื้อเกลือจากนาเกลือที่สมุทรปราการของเจ๊ต้า(Tokyo_Santa) 5,000บาท

.

ขั้นตอนสุดท้าย:เทปลาและเกลือลงสระว่ายของนังมาโดก้าเพื่อนสาว รออีก7วัน คุณก็จะได้"ปลาร้า"กลิ่นหอมน่ารับประทานออกขายตามตลาดนัดแล้วล่ะเจ้าค่ะ

โดย: น้องเหน่ยเหนย2010 เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 125.26.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากขายของตลาดนัด (คนตกงาน)

คุณอยู่แถวไหนล่ะค่ะ ต้องบอกสถานที่ด้วย จะได้แนะนำถูก เพราะตลาดเสาร์ อาทิตย์ มีเยอะ สำหรับ mody ขายหัวน้ำหอมอยู๋ ( นี่ไม่ได้มาขายนะ ) แนะนำให้ว่า ลงทุนไม่เยอะ แล้วก็ไม่หนักในการเดินทางด้วย

โดย: mody เขียนเมื่อ 2 ก.ย. 10 IP IP: 58.9.4.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111