การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

..อยากทราบว่าถ้าหากเพื่อนๆได้รับการสัมภาษณ์งานแล้วเค้าให้แนะนำตัวเองหรือพูดอะไรก้อได้เกี่ยวกับตัวคุณเป็นภาษาอังกฤษ เพื่อนๆมีการแนะนำตัวกันอย่างไรบ้างค่ะ (รบกวนเป็นภาษาอังกฤษ) ที่นอกจากชื่อ แล้วก้อจบจากสถาบันไหน 

ขอบคุณนะคะ

รูป ฟลัว
โดย: ฟลัว
ตั้งเมื่อ: 11 มิ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 17 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

หนูอยากพูดภาษอังกฤษได้เพราะแม่จะพาไปเปนดาราเดกค่ะช่วยหนูด้วยนะค่ะ emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ภัส เขียนเมื่อ 14 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

อยากพูดภาษาอังกฤษให้คล่องกว่านี้ emoticon

โดย: วิกี้ เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 09 IP IP: 118.175.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

ฃ่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ
ดิฉันส่ง CV ไปสมัครงานแล้วเค้าให้ดิฉันตอบกลับจะตอบอย่างไรดีค่ะ ตำแหน่งเลขา ค่ะ Please advise if you are selected, when you will be available to work and expected sallary ?

ขอบคุณมากค่ะ

โดย: ปู เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

อยากแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษในการสัมภาษณ์งานค่ะ

โดย: ภาวิตา เขียนเมื่อ 14 ส.ค. 08 IP IP: 114.128.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

ยากรู้การแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษจัง

โดย: tom เขียนเมื่อ 25 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

ฉันไม่เข้าใจภาษาอังกฤษ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว ดีใจด้วย

โดย: Pin สุดน่ารัก เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 08 IP IP: 58.9.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

แนะตัวเราให้กับบริษัทรู้จัก จะอธิบายอย่างไรค่ะ เป็นภาษาไทยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย: kajannalouty@yahoo.co.th เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 125.27.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

อยากแนะนำตัวว่าทำงานมาจากที่ไหน
ตำแหน่งเจ้าหน้าบุคคล
แล้วช่วยต่อประโยคจบ ให้หน่อยนะค่ะ ด่วนมากค่ะ
ขอบคุณค่ะ

โดย: kajannalouty@yahoo.co.th เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 125.27.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

อยากจะแนะนำตัวเองแล้วบอกว่าตัวเองทำงานที่ไหน
ตำแหน่งพนักงานขาย รายได้ต่เดือนประมาณ 4500
ตั้งอยู่อำเภอเมือง แล้วต่อด้วยประโยคจบ จะพูดว่ายังไง ช่วยหน่อยนะคะ ต้องใช้ด่วนมากค่ะ

โดย: jjjjj เขียนเมื่อ 7 ก.ค. 08 IP IP: 124.157.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

ถ้าเก่งอังกฤษอยู่แล้วให้คิดหัวข้อไว้ในใจว่าจะพูดเรื่องไร เช่น
1. เรื่องเรียน
2. ประวัติส่วนตัว
3. เรื่องความชอบทั่วไป
4. เรื่องงาน ความถนัด
5. ความสามารถพิเศา
6. กิจกรรมยามว่าง
ก็ประมานนี้ค่ะ จากประสบการณืที่ทำ แล้วได้งานตลอด แล้วถ้าเค้าให้เราพูดยาวไปเลย คุณก็มาจับเรื่องต่าง ๆ ร้อยเรียงกันให้เนียนละกัน แต่เชื่อสิเวลาคุณเล่าถึงเรื่องกิจกรรมรึไรแบบนี้ เค้าก็ต้องมีแทรก ถามคุณ มันจะไม่เกร็งหรอก พยายามรีแลกซ์ ถามเค้ากลับบ้างก็ได้ เหมือนคุยเล่นกัน เราจะได้ไม่เกร็งมากนัก โชคดีค่ะ

โดย: 123 เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

เคยเจอแต่สัมภาษณ์ภาษาไทยอะ ยกเว้นสัมภาษณ์เรียนโทนิด้าอะ
สัมภาษณ์งานไม่ยาก แค่เป็นตัวเองก็พอ คนสัมภาษณ์เค้าประสบการณ์เยอะกว่า fake มากไปเค้าก็รู้
สู้ๆ นะคะ

โดย: สาวแบงค์ฯ เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : การสัมภาษณ์งานและการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ

คร่าวๆนะ
good morning, my name .....(ว่าไป)
you can call me ...(ชื่อเล่น)
I studied ....(วิชาชีพ) from ...(จากสภาบันไหน)

I am a ....type person (บอกความเป็นตัวเอง เช่น active, energetic, motivated, lazy, etc แล้วตามด้วย that able to ....(สามารถรับมือสถานการณ์ใดได้บ้าง เช่น work under pressure, co-ordinate in teamwork)

Skill:
I am good at .....(อะไรก็ว่าไป)and I believe this(these) skills will help in my career in .....(เอาความสามารถส่วนตัวมาใช้กับงานอะไรได้บ้างก็ว่าไป) and lead me to better career opportunities in the future.

ที่เหลือก็จิปาถะ แกรมม่าไม่ต้องปึ้กมากก็ได้ พูดให้ HR เข้าใจและเก็ท point ที่เราจะพูด
พยายามใช้ positive keyword เยอะๆแล้วจะดีเองครับ

โดย: สู้ๆ เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.107.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111