ศูนย์รถนิสสัน หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ศูนย์รถนิสสัน

ซื้อรถ tiida 5 ประตูจากนิสสันบางจาก(อย่าเพิ่งงงค่ะว่าเกี่ยวไรกะที่นี่)ก้อจริง รถมีปัญหาตลอดกระจกไม่ออโต้ เลี้ยวมีเสียง เข้าศูนย์บางจากยังไงก้อไม่หาย(ศูนย์นี้ใครๆก้อบอกว่าใหญ่แล้วนะ ก้อคงจะจริงแต่คุณภาพและการบริการไม่ใหญ่อย่างขนาดศูนย์นะคะ) ทั้งที่ไม่เคยปรับเปลี่ยนอะไรรถเลย เช่นเครื่องเสียง หรือแม้กระทั่งล้อแม็ก(ช่างจะได้ไม่ต้องให้คำตอบที่ว่าก้อเพราะคุณได้ทำการ.....โน่นนี่นั่นกะรถไปแล้ว...........) เพื่อนแนะนำว่าลองเปลี่ยนศูนย์ดูไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ที่เราออกรถก้อได้ เลยลองเปลี่ยนไปใช้ศูนย์นิสสัน bkk ตรงข้ามซอยแบริ่งดู ที่เลือกศูนย์นี้ก้อเพราะเห็นว่าจัดแต่งศูนย์ดูดี แล้วเจ้าของเดียวกันเค้ายังทำศูนย์รถยุโรปควบคู่อยู่ข้างกันเลยคิดง่ายๆตามประสาว่า เค้าน่าจะจริงจังเรื่องรถทั้งระดับรถยุโรปและรถญี่ปุ่น พอเข้าไปเจอช่าง ช่างก้อใส่ใจดีเราบอกว่าเลี้ยวมีเสียงเค้าก้อให้เราขึ้นนั่งtestรถกะช่างเลยว่าเสียงงี้ใช่มั้ย ส่วนเรื่องกระจกไม่ออโต้ก้อ.......กระจกมันฉลาดไม่แสดงอาการ ณ วันนั้นเลยไม่มีการแก้ไขไร แต่ถ้าศูนย์บางจากนะแสดงอาการไปเถ๊อะไม่แก้ไขให้ซะอย่างใครจะทำไมหลอกลูกค้าไปเรื่อยๆๆว่างั้นงี้เดี๋ยวลูกค้าก้อหนีไปเอง..ซึ่งเราก้อหนีจริงๆๆ กลับมาที่bkkต่อช่างบอกจะแก้ไขให้เรื่องเลี้ยวดัง อีกเรื่องคือเพื่อนใช้tiida 5ประตูเหมือนกันแล้วรถรุ่นนี้ คงมีคนเคยได้ยินกิตติศัพท์ความแข็งของโช้คมาบ้าง เพราะน่าจะโด่งดังอุโฆษอยู่ เราเลยบอกช่างว่าขอลงชื่อต่อคิวเปลี่ยนโช้คไว้ด้วย ช่างก้อเช็คให้แล้วบอกว่า  อ่อพี่ครับรถรุ่นพี่เนี้ยะเป็นโช้คใหม่มาจากโรงงานแล้ว(บอกข้อมูลนิดนะคะออกรถเมื่อ ธค 2551) เราก้อโอเคตามนั้น ช่างก้อจัดการแก้ไขปัญหาเลี้ยวมีเสียง ก่อนจากกันก้อหยอดคำหวานว่ายังไงถ้ากระจกมีอาการก้อกลับมานะ แถมหลังการเข้ารับบริการมีพนักงานโทรกลับมาถามความพอใจด้วยซึ่งแน่นอนว่าดีมากกกกกเลยจ้า เราก้อรู้สึกนะว่าเจอโอเอซีสกลางทะเลทรายแล้ว แต่โอเอซีสนั้นมันคงสภาพอยู่ประมาณหนึ่งเดือนได้ เสียงเลี้ยวหลอนวิญญาณมาอีกหล่ะ (เฮ่อ) ความบอบช้ำนี้ทำให้เราไม่อยากกลับไปใช้บริการอีกเพราะช่างเค้าก็แก้ปัญหามาเหมือนเดิมกับที่บางจากอ่ะแหล่ะ เลยเข้าไปดูที่tiida club เค้าแนะนำกันว่าช่างบังที่ศูนย์นิสสันกรุงไทย รามอินทราเก่ง เราเลยไป(ทั้งที่ไกลบ้านมากแต่ไม่ท้อนะขอแค่เจอช่างดีๆไกลแค่ไหน....ไม่เกิน100โลก้อจาไป) เล่ามานานไคลแม็กของเรื่องคือ ช่างที่นี่เปลี่ยนแกนพวงมาลัยให้ เปลี่ยนโช้คให้ อยากจะเขียนซ้ำๆหลายรอบ คือว่าสามี(เป็นคนเอารถไปเข้าให้)ถามช่างว่า ช่วยดูโช้คให้ด้วยครับพอดีเพื่อนไปเปลี่ยนมาเลยอยากรู้ว่ารถเราอยู่ในเกณฑ์ คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้หรือเปล่า ช่างก้อแค่เปิดดูประวัติปีรถแล้วตอบว่ารถพี่ยังเป็นโช้คเก่า เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้เลยแต่ได้แต่คู่หน้านะของคู่หลังหมด แต่พอบ่ายโช้คคู่หลังมาเค้าก้อดปลี่ยนให้เลย................ที่ผ่านมาคืออะไร กรรมอยากให้น้องเสียงหวานจากbkkโทรมาถามอีกจังจะได้ช่วยให้คำตอบที่ถูกต้องกว่าเดิม ช่างที่bkkค่ะคุณดูไม่ออกเหรอค่ะว่าโช้คมันเก่าหรือใหม่ ใช้คอมพิวเตอร์เป็นมั้ย ประวัติอยู่ในนั้นหมดนะคะ บางจากกะbkkเป็นศูนย์นิสสันป่ะค่ะทำไมซ่อมรถนิสสันไม่เป็นอ่ะค่ะ ใครได้อ่านเมลนี้ แล้วมีความรู้เรื่องรถ พอจะทราบมั้ยค่ะว่าถ้าแกนพวงมาลัย(ราคาอะหลั่ยศูนย์อยู่ที่ประมาณ 5000 กว่าอ่ะค่ะ)ซึ่งเราก้อไม่รู้หรอกคะว่าหน้าตาเป็นไง แต่อยากถามผู้รู้ว่าถ้าไอ้แกนนี้เสีย คือ มันดังกึกๆๆเวลาเลี้ยว มันจะมีผลต่อชีวิตและความปลอดภัยของผู้ใช้รถมั้ยค่ะ                                               บอกตามตรงนะคะว่ายังรอดูอาการรถอยู่เพราะปกติหลังเข้าศูนย์เสียงมันจะหายไปแค่หนึ่งเดือนแล้วก้อกลับมาเหมือนกลัวว่าเราจะคิดถึง แต่ถ้ามันหายไปเลย..ก้อจะต้องขอขอบพระคุณช่างและศูนย์บริการที่นิสสันกรุงไทยรามอินทราจริงๆค่ะ มันทุกข์นะคะ จริงอยู่ช่างอาจเจอรถมาเยอะซ่อมมามาก(ซ่อมได้บ้างไม่ได้บ้าง)เลยมองว่างานมันroutineไม่อยากอินอะไรมันมาก แต่ช่างกับเราน่าจะเหมือนกันก้อตรงที่หาเช้ากินค่ำเหมือนกัน ทำงานแลกเงินเหมือนกัน มีปัญญาซื้อรถก้อจริงนะคะแต่ยังผ่อนอยู่เลย ซื้อมาก้อไว้ใช้ทำงานไม่ใช่อวดร่ำรวยอะไร(เพราะคนรวยมากๆเค้าคงใช้รถอีกแบบหน่ะเนอะ) ไม่รู้จะบอกอะไรอีกดี ใช้วิจารณญาณเอาเองนะคะ ใครที่ทำความดีอยู่แล้วทำงานแบบใช้หัวใจใส่ลงไปด้วยจริงใจในการแก้ปัญหาให้ผู้อื่นจริงๆสิ่งดีต้องเข้ามาในชีวิตอ่ะค่ะ แต่ถ้าไม่ก้อกลับตัวกลับใจซะนะค่ะ ช่างไม่ใช่แค่คนซ่อมรถนะคะแต่เป็นคนที่ช่วยแก้ปัญหาให้กะคนที่แก้มันเองไม่ได้ ถ้าคุณช่วยได้ถูกจุดมันไม่ใช่แค่รถยังวิ่งไปได้แต่มันคือความปลอดภัย ความอุ่นใจ คลายกังวลเลยคะ                                               จากแม่บ้านผู้ซึ่งไม่รูเรื่องรถ แต่ซึ้งเรื่องศูนย์บริการ(รถนิสสัน)อย่างแรง                                               ปล ถ้ารถไม่กลับมามีปัญหา ศูนย์กรุงไทยใส่ชื่อดิฉันเป็นลูกค้าประจำได้เลยค่ะ                                                       พลังแห่งการบอกต่อมีจริง 
รูป แม่บ้านผู้ซึ่งไม่รูเรื่องรถ แต่ซึ้งเรื่องศูนย์บริการ(รถนิสสัน)อย่างแรง
โดย: แม่บ้านผู้ซึ่งไม่รูเรื่องรถ แต่ซึ้งเรื่องศูนย์บริการ(รถนิสสัน)อย่างแรง
ตั้งเมื่อ: 9 ก.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ศูนย์รถนิสสัน

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : ศูนย์รถนิสสัน

ทำงานดีกว่านี้ก้อได้นะถ้าตั้งใจทำ

โดย: นิสสันอีกแล้ว เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 10 IP IP: 124.120.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ศูนย์รถนิสสัน

เคยเจอกะเซลสยามนิสสันพระนคร 2000 ค่ะชื่อผึ้ง บริการแย่มาก ไม่น่าจะมาทำงานอาชีพนี้ได้เลยอ่ะ

โดย: เงินมันน้อย เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 115.67.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ศูนย์รถนิสสัน

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะค่ะ ตอนนี้เลยว่าขอดูอาการ ยังอยู่ในช่วงไม่รู้ว่าเสียงจะกลับมาอีกมั้ย แต่คิดว่าเรายังโชคดีที่รถอยู่ในระยะประกัน ไม่งั้นคงต้องขายบ้านมาซ่อมรถค่ะ

โดย: แม่บ้าน เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ศูนย์รถนิสสัน

รถเลี้ยวแล้วดังกึกๆๆ

น่าจะเป็นที่หัวเพลาขับหลวมนะครับ ไม่น่าใช่แกนพวงมาลัย จำผิดรึป่าวครับ หากไม่ผิดแสดงว่าผมผิดเอง แหะๆ

ถ้าเป็นที่เพลาขับตามที่ผมบอก ไม่เกิดอันตรายในการขับขี่ครับ แต่ถ้าปล่อยไว้นานๆ มันจะซ่อมไม่ได้ ต้องยกเปลี่ยน จาไม่กี่ตังค์ เป็น 3-4พันครับ

ราคาแกนพวงมาลัยราคาศูนย์ไม่ทราบครับ แต่ท้องตลาดผมว่าน่าจะไม่เกิน 3500 ครับ
ผิดถูกประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 136.1.1.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111