ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร .. หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

http://www.siamfishing.com/content/view.php?id=476&cat=recipe

ภาพที่ 1ความเป็นมา
ไม่รู้เหมือนกันคับ อิอิ

ส่วนผสม
ตามนี้เลยคับ...

วิธีทำ
ดูตามได้เลยคับ..

อื่นๆ
ที่ผมทำจะใส่เครื่องปรุงเฉพาะที่ผมชอบนะคับ..^^
ภาพที่ 2หลังจากได้ปลานิลมาแล้วก็เอาลงไปว่ายเล่นในน้ำมันก่อนเลยคับ...555

ภาพที่ 3ระหว่างรอรอเอามะขามเปียกมะแช่น้ำไว้ก่อนเลยคับ..
ภาพที่ 4หลังจากเล่นน้ำแล้วก็ขึ้นมาพักที่ขอบอ่างไว้ก่อน555
ภาพที่ 5จากนั้นก็เอามาใส่จานรอเครื่องปรุงคับ...

ภาพที่ 6เอามะขามเปียกที่แช่น้ำมาขยำแล้วเอาแต่น้ำใส่หม้อตั้งไฟใส่น้ำตาลผงชูรสลงไปด้วยคับตั้งให้พอร้อนแค่น้ำตาลกับผงชูรสละลายคับ..

ภาพที่ 7หันมาหั่นเครื่องที่จะใส่รอไว้คับ
ภาพที่ 8นำ เครื่องที่หั่นไว้มาใส่ลงไปกับน้ำมะขามที่ทำไว้ตอนแรกแล้วปรุงรสด้วยน้ำปลา แล้วตัดน้ำมะนาวลงไปเพื่อให้ได้ความหอมคลุกให้เข้ากันโดยขั้นตอนนี้ต้องบี้ พริงให้แตกถึงจะหอมนะคับ..

ภาพที่ 9พอเครื่องปรุงเข้ากันดีแล้วก็ใส่ถั่วลิสงคั่วเพื่อเพิ่มความมันคับ..
ภาพที่ 10ราดลงบนปลาที่ทองรอไว้คับ..
ภาพที่ 11แต่งหน้าก็เสร็จเรียบร้อยคับ....
ภาพที่ 12เสร็จแล้วก็กินซิคับ5555

ตั้งเมื่อ: 14 ก.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

ปลาทอดเปลืองน้ำมัน ถ้าน้ำมันไม่เยอะไม่อร่อย ซื้อทานอร่อยกว่า แต่ขอบคุณวิธีการทำมาก ถ้าถูกล็อตเตอรี่จะทำ รูปสุดท้ายสวยกว่าอาหารอีก

โดย: คิกๆ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 61.19.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

กระทู้นี้ผ่านครับ เพราะมีรูป ผบ. มาลงด้วย

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 182.52.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

อุ๊ย ปลาขายตัว

..

..

หัวไม่ขาย อิอิ...

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 10.112.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

...ผมเข้าไปดูตามลิงค์ที่คุณวางไว้รับคุณฟักแม้ว....ดูคุณจะโพสต์หลายเว็บ....ดีนะครับ

....ขอชื่นชมในความสวยของภรรยาคุณด้วยก็แล้วกันครับ...( ถ้าใช่นะครับ )

คุณฟักแม้วเอง ก็คงเก่งในเรื่องอาหารการกิน....ถึงได้มีภรรยาสวย

...ตรงกันข้ามกับผม ผมเก่งนะเรื่องทำอาหาร แต่ก็สงสัยสุนัขจะไม่รัปทาน...ถึงได้แห้งอยู่เงี้ย....เวรกรรมสรรสร้างครับคุณฟักแม้ว...อนิจจัง วะตะสังคารา โลกแห่งผมไม่เที่ยงแท้....แม่ทูลหัวทูลกระผหม่อมถึงได้ไม่มาซักที...ปลงอนิจจังสังขาลา ปัญญาเกิดด้วยสมาธิ มีจิตเป็นใหญ่ ใจเป็นประธาน นิพพานก็อยู่....โน่นครับ เทือกเขาบรรพต

ลงอีสานไปหาทาน...น้ำพริกปลาร้าดีกว่าครับวันนี้คุณฟักแม้ว....เพื่อจะเจอ " ช้างเผือกในป่า " มั่ง....!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

555555+++หนังท้องตึง หนังตาก็หย่อน
กินเสร็จล้มตัวลงนอนได้เลยใช่มั้ย ไม่ต้องเดินซักก้าว เสียวก็เเต่มดมาตอม

โดย: LeesawBoom999 เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 92.226.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

น่ากิ้นนนน น่ากิน

โดย: _queen_bee_ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 125.24.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

น่ากินมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอลอกเมนูนะคะ

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 38.126.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

น้องปอม เดี๋ยวนี้เปลี่ยนแนวมาเป็นแทะโลมเมียชาวบ้านเหรอจ๊ะ ระวังสหะบาทาเน้อ

โดย: พี่ต๋อย อัมสเตอร์ดัม เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 86.87.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

แอ๊ยยยยยยยยรรร์ อยากกินหิวข้าวเลย งอน จขกท. แล้ว
ปลานิลตัวสุดท้ายในตู้เพิ่งเอาไปเป็นปลาเผาเมื่อวันอาทิตย์นี่เอง

โดย: santamornica เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 10 IP IP: 71.107.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

โอยยย ขำน้ำเงาะ ...
V
V
V
V

โดย: ผ่านมาบ่อยๆ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 182.53.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

มึงแดรกไม่ทันหมด โดนกุเย๊ดหัวคะมำคว่ำชามข้าวแน่ๆ อินี่

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 58.64.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

เจ๊แกโชคดีเน๊อะ มีคนทำให้กิน แต่เล่นกินใกล้ๆ ที่นอนแบบนี้
กินอิ่มแล้วระวังมดขึ้นที่นอนนะครับ จะทำให้เสียอารมณ์ในการนอนได้

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

กลับไปเยี่ยมบ้านที่พม่าเป็นไงบ้างนังแฟนคลับ

น้ำเชี่ยวไหมตอนว่ายข้ามแม่น้ำสาละวินมา

โดย: ดอกโมก โคกสมบูรณ์ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 118.172.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

v
v
v
v

โดย: แฟนคลับดอกโศก โคกอักเสบ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 125.26.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

เขาให้ดูอาหาร ไม่ใช่ไปดูเมีย

วิจารณ์เมียเขา พวกนี้

ว่าแต่ว่า เมียฟักแม้วนี่ใช้ได้เลยนะ
ถ้ามีภาพสุดท้ายอย่างนี้ตลอดไป รับรองกระทู้ฮอต

พูดถึงกระทู้ๆ

เมนูอะไรวันนี้ อ๋อ ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร

เดี๋ยวพรุ่งนี้ทำกินมั่งดีกว่าเผื่อกินแล้วจะสวยเหมือน

แฟนจขกท.บ้าง

โดย: ดอกโมก โคกสมบูรณ์ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 118.172.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

โบ๊ะหน้าซะเข้มเชียวนะ เมียน่ะ

โดย: ดอกโศก โคกอักเสบ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 183.88.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

น่ากินจัง ขอยืมตำราไปลองนะจ๊ะ

โดย: พรรณรพี เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 58.9.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

........ฮ่าฮ่า...ปอมโว้ยยยย
จะพูดจะจาอะไรก็เกรงใจฟักแม้วเขามั่งสิวะ

พักนี้ฟักแม้วกระหน่ำอาหารการกินจังนะ
ปลานิลทอดราดเครื่องอย่างนี้ร้านข้าวต้มเจ้าประจำลุงทำได้
เดี๋ยวไป...อ้อ...ฝนตก ท่าจะเปิดปลากระป๋องอีกแล้วสิเรา...โธ่ ชีวิต

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 118.172.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ปลานิลทอดกรอบสมุนไพร ..

อยากกินกับคนสุดท้ายกินไป ล้วงนม ล้วงหอย

สุขนักแล

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 10 IP IP: 125.27.188.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111