ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ตรงข้ามบ้านเป็นคอนโด มีคนแก่มาเช่าอยู่ กับ หนุ่มคนหนึ่งมารู้ทีหลังว่าเป็นเด็กที่เค้าเอามาเลี้ยงตั้งแต่เล็ก ตอนแรกมาอยู่ก็ยังไม่มีอะไร แต่ตอนนี้ไอ้หนุ่มนั่นมันทะเลาะ กับคนแก่ที่เลี้ยงมันมา แล้วมันก็เอาข้าวของออกมาโยนทิ้งหน้าห้องที่มันอยู่ มีเสียงร้องของคนแก่ เคยมีคนแจ้งตำรวจ แต่ตำรวจมามันก็หยุดไม่ทำอะัไร

แต่ พอตำรวจไปมันก็ออกมากร่าง ตะโกนบอกว่าอย่างให้รู้นะว่าใครโทรไปแจ้ง วันนี้หนักกว่าทุกวันเริ่มตั้งแต่เช้าเลย พัดลมไปแล้ว 2 เครื่อง  ไม่มีใครทำอะไรได้เลย เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยว่า

เราควรทำอย่างไงดี

รูป prame9
โดย: prame9
ตั้งเมื่อ: 23 ก.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 50 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

แจ้งมูลนิธิปวีณาสิ นักข่าวจะได้ไปทำข่าวด้วยดังแน่ไอ้หมอนี่

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 114.128.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ลองไปถาม e-mail เค้าดูค่ะแล้วเอามาให้ปา รับรองเดี๋ยวปาเมาเหล้า 3เซน จะแกล้งปลดสายบราไม่ออกไปอ่อยเค้าเองค่ะ รับรองพอเค้าเห็นรูปหนังหน้าเหิ้.ยๆของปา เค้าจะต้องกลับตัวกลับใจดูแลคนแก่ให้ดีกว่านี้แน่ๆค่ะเพราะไม่มีผู้หญิงคนไหนจะหน้าตาโส โครก ดำ และ เหิ้.ยได้เท่าปาอีกแล้วค่ะ

โดย: psycho.rabbit เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ถ้าไม่อยากดูก็ไม่ต้องดูก็ได้นะค่ะ

โดย: อุษณา ใจมนต์ เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

iyvot06ht

โดย: w-j,6d v6x,k เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ผมว่าที่กล่าวมาทั้งหมด เป็นการแก้ที่ปลายเหตุ ยังไงนิสัยมันก็คงเปลี่ยนไม่ได้ ถ้ามันเล่นยาจริงแจ้งจับข้อหายาเสพติดไปเลย ไปนอนในคุกสักปีสองปีคงรู้สำนึกนิสัยมันคงดีขึ้นมั่ง เดี่ยวนี้ถ้าตำรวจจับไม่มีของกลางก็ตรวจฉี่ได้ ผมว่าน่าจะเป็นทางแก้ที่ดีที่สุด เรื่องอนาคตจะเสียมันคงไม่มีอนาคตนานแล้วแหละ ถ้ากลับตัวได้อนาคตถึงจะมีดีขึ้นมาบ้าง

โดย: บิ๊ก เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

อย่าใหกูรู้นะว่าใครโทรแจ้งตำรวจ

โดย: ดอกโศก โคกอักเสบ เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

...จับตุ่ย แล้วถ่ายคลิบ ลงเน็ต จิงับ.....มัน ชิมิๆๆ

โดย: ซามูไรลืมดาบ เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 61.7.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น มีคนที่เค้าทนไม่ได้
เข้าไปจัดการแล้ว ไม่เห็นออกมาอาระวาทแล้วครับ
อย่างน้อยก็คงสงบไปได้หลายวัน ไว้พรุ่งนี้รอดูสถานการณ์อีกที แต่ทั้งหลายก็มีสาเหตุมาจากการเสพยาบ้า น่าจะเคยโดนเอาไปเลิกหรือไปติดคุกหายไปเป็นเดือน แต่กลับมาก็เหมือนเดิม น่าเศร้า คงไม่เรียกร้องให้เร่งปราบ เพราะคงไม่มีประโยชน์

โดย: prame9 เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 124.120.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เอ่อ ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

โดย: C_fam เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 115.87.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ให้เราไปช่วยไหม เด๋วเก็บมันเอง บอกที่อยู่มาเลยเหอะๆ

โดย: killler เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ถ่ายคลิบ อัดเสียงไว้เป็นหลักฐานครับ แล้วไม่ทราบว่าแถวไหนครับเนี้ย

โดย: ใใใ เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ผมว่าโหดไปครับ

โดย: จำนงค์ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 111.84.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ใส่แม่งเลย เป็นผมผมทนดูไม่ได้หรอก

นิสัยเลว ไม่น่าเก็บไว้กลัวอะไรหละครับ

หรือไม่ถ้ากลัวก้หมาหมู่ไป 55+

โดย: ?DeW? เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 124.121.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ควรแก้ตรงใหน อย่าพึ่งแก้ควรมองปัญหาว่ามาจากใหนก่อนแล้วค่อยหาทางแก่ใข ถ้าคนแบบนี้มีจริงควรคนในสังคมนั้นช่วยกันตัดสินเถิดว่าจะทำอย่างไร จึงจะเหมาะสม

โดย: จำนงค์ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 111.84.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เรื่องชาวบ้าน ผมว่า ทำในส่วนขอเราให้ดีก็พอแล้วล่ะครับ

ถ้าเกิดไปยุ่งหรือไป ออกตัวอะไรมาก คนที่เจ็บที่สุดน่ะ มันไม่ใช่เค๊าหรอกนะครับคุณ จขกท.

ถ่ายคลิปหรือว่า แจ้งทางสื่ออื่นๆก็ดูดีเหมือนท่านอื่นๆ แนะนำครับ

แล้วคนแก่ที่ว่า ชายหรือหญิง นั่นล่ะครับ ปัญหา (ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิด ก็อย่าได้ยุ่งเชียว) ตามนี้

โดย: ผู้ร้าย... เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 222.123.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

อิกที คำเตือน อย่าแจ้ง ตำรวจดีกว่านะ มันม่สนไจ มันบ้าแต่ยัดยา และกะ

บ้า ยศ มันเห็นแก่ตัว ถ้าจะไห้ดีจิงต้องถ่ายคลิปอัดเสียง แล้วก้อ ส่ง

มันถึงจะเชื่อ มันทำไรไม่เป็นหรอกตำรวจดีแต่ ยัดยาหายศ

โดย: ลับๆ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 93.166.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เรวเนอะ เข้าไปช่วยมั่งสิ ไม่ไช่ดีแต่จะโดนมันขู่

ต้องตัดสินใจโดยไช้กำลังมั่ง มันถึงจะรุ้ซึก

นั่งฟังอย่างงี้มันยิงเอาไหย่ ปล่อยไว้ไม่ได้หลอก

นี่เหละ คนไทย เจอไรและไม่ช่วยเอาแต่มอง

เปลี่ยน พึดติกัมมั่ง หันไปช่วย แล้วเดี่๋ยวกะดีเอง

ปล่อยไว้เดะต้องตายห่ๅซักวัน

โดย: ลับๆ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 93.166.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ฆ่าแม่งให้ตายให้หมดจะได้จบๆหมดปัญหากันไป

โดย: สวe7ม่llคร์สื่อ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 222.123.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

........@ 25...คุณ otto...
ตามสถานการณ์นะครับ...ความคิดของคุณก็ถูกต้อง
แต่ผมก็คิดว่าเรายังไม่รู้เลยว่าเขามีความสัมพันธ์กันอย่างไร
ถ้าเราเข้าไปช่วยแล้วคนแก่คนนั้นจะพอใจหรือไม่
เขาอาจจะเป็นพ่อเลี้ยงลูกเลี้ยงกัน คนกลางต้องระวังตัว
คิดจะช่วยสังคมนั้นดีมากผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง...แต่ต้องรอบคอบและพิจารณาเบื้องหน้าเบื้องหลังให้ถ่องแท้ครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 118.172.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เด็ก แบบนี้คุยไปไม่รู้เรื่อง เอาไว้ ถ้า
ไม่ได้ยินเสียงคนแก่
รีบเข้าไปดูเลย
เพราะืำทำอาไรไม่ได้เรื่องของครอบคลัว เค้า
เอาเป็น ว่า ดูๆ ไป ก่อน ถ้า มัน อาไร หนัก
ไป กว่า ข้าว ของ ค่อย หลุด ด้วย การ ลง ไม้ลง มือ
เด็กที่ขาดความอบอุ่นเป็นแบบนี้ทุกคนแม้จะเอามาเลี้ยงแต่คนไม่ไช้แม่ลูกกันสักวันก็เป็นแบบนี้ และ
อยู่ที่นิสัยและสิ่งแวดร้อมที่เค้าเกิดมา
เราทำอาไรไม่ได้ทุกอย่างขึ้นอยุ่ที่เด็ก คน นั้น ว่าจะคิดได้ไหมว่าไครเป็นคนดูแล
ถึงจะไม่ไช้แต่บางอย่างก็เปลี่ยนมันไม่ได้
ถ้าไปทวงบุนคุนก็จะหาว่าเลี้ยงมาแล้วพอไล่ค้าก็ทวงบุนคุนเพราะมันจะทำไห้รุนแรงไปกว่าเดิม

โดย: konmaimekin เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ก้อนะ ..

พวกเราก็ไม่รู้ว่าเค้า ทะเลาะอะไรกัน
เค้าก็อาจจะมีเหตุผลของเค้า

ตำรวจ อ่ะอย่าหวัง เลย
ตรวจไทย มาตอน จบเสมอ

ถ้าลอง เเจ้ง ว่ามี วงไพ่ สิ้ หุ้ยย ไม่ถึง 5 นาที

โดย: a a a aow เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เปลี่ยนจากความผิดหวังอันพังพ่าย
เปลี่ยนให้เป็นความตายสบายนัก
หากว่ารอสมหวังมานั่งตัก
เหมือนหาญหักดวงจิตที่ผิดหวัง

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เอา เด็กช่าง กระทืบ มัน ดิ

ตอนนี่ เด็ก ช่าง มา แรง

555555555555

โดย: asfjasfk เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 58.11.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

หาปืนมาแล้วยิงจากนั้นหนีไปต่างจังหวัด

โดย: olo********* เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ผมเห็นด้วยกับถ่ายคลิปส่งนักข่าวนะครับ แต่ควรปรึกษากับเจ้าของคอนโดก่อนนะครับ เด๋วจะไม่พอใจ ที่ทำให้คอนโดเขาเสียชื่อเสียง สู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้น่อ

โดย: ใฝ่ธรรมกันไหม เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ถึงคุณลุง ป.6 เราควรร่วมมือกันช่วยเหลื่อสังคมเพื่อทำให้สังคมน่าอยู่ขึ้นกว่านี้ครับ ถ้าทุกคนเห็นแก่ตัวกันหมด เหมือนคุณลุง สังคมก็คงเละเทะ ไม่น่าอยู่ ลองคิดดูถ้าเป็นลุงถูกทำร้ายแล้วขอให้คนอื่นช่วยแล้วไม่มีใครมาช่วยลุงจะรู้สึกอย่างไร ช่วยกันทำประโยชน์ให้สังคมกันดีกว่าครับ อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินเฉยๆเลยครับ

โดย: otto เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เทวดา น่ะรู้แน่ๆ ค่ะ

^^

ลองเข้าไปตบหน้ามันดูแล้วบอก นั้นคนเลี้ยงแก มานะ

โดย: MOSKK เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 114.128.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

........คำแนะนำก็คือ คุณอยู่เฉยๆดีกว่า..อย่าไปยุ่งเรื่องของชาวบ้าน เหมือนที่คนโบราณท่านบอกว่าอย่าเอามือไปซุก:-) บ...ใครจะเป็นจะตายช่างเขาถ้าไม่ใช่ญาติพี่น้องก็แล้วไป....คุณไม่รู้ตื้นลึกหนาบางหรือความสัมพันธ์ของเขาอย่าไปยุ่ง....อย่างมากก็แจ้งตำรวจมาระงับเหตุ ไม่มีเทวดาที่ไหนรู้ว่าคุณเป็นคนโทรหรอกครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ต้องแจ้งหน่วยงานหรือองค์กรที่เกี่ยวข้อง

ตำรวจช่วยอะไรไม่ได้หลอก

โดย: surachat9565 เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 118.173.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

เห็นด้วยที่ว่า ตำรวจไม่สนใจเรื่องพวกนี้หรอก ต้องให้ออกข่าวออกสื่อ ให้สื่อพุ่งประเด็น ตำรวจถึงจะทำกัน สงสัยเรื่องราวพวกนี้ต้องพึ่งสื่ออย่างเดียว

โดย: UtraV เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 172.30.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

แจ้งนักข่าวช่อง สาม คุณสรยุด หรือ พิธีกรรายการตรงจุดเกิดเหตุ รับรอง พวกเค้าล้วงไส้ ถึงลุกถึงคน

โดย: DKNY เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

คนนอกไม่รู้อะไรถ้วนถี่ ต้องลองถามหรือหาโอกาสคุยกับลุงเค้าก่อนค่ะ ถ้าทำอะไรมากไป เราไม่รู้ว่าจะไปเป็นการพรากลูกพรากพ่อเขาหรือเปล่า ลองเข้าไปดู เข้าไปคุย กับทั้งสองคนในเชิงคาดโทษว่า เราจะไม่ปล่อยให้เหตุการณ์เหล่านี้ ต้องเกิดขึ้น หรือต้องทนดู ไม่ใช่ว่าทุกอย่างจะทำได้ตามใจชอบ กฎหมายมี

ทุก ๆ อย่าง ควรจะเริ่มต้นด้วยการเจรจาทางการทูต พูดกันง่าย ๆ คือไปพูดกับเขาดี ๆ ก่อน ว่า เราไม่ต้องการให้มีสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้น ขอให้หยุดไม่เช่นนั้น คงให้กฎหมายเข้ามาจัดการจะเสียอนาคตเปล่า ๆ

ไม่ใช่ว่าทำอะไรไม่ได้ หลาย ๆ ครั้งสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้น แต่ไม่มีใครยื่นมือช่วย เพราะจะโดนคำที่ว่า "เสือก" อย่ากลัวค่ะถ้าจะทำสิ่งที่ถูกต้อง จะช่วยเหลือใครสักคน อย่าให้เค้าต้องทนอย่าไม่มีทางออกเพียงเพราะคำว่า "เสือก" สิ่งที่ดีงามคงไม่เกิดขึ้นในสังคม

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 183.89.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

หาคู่หูไปสักคนดิ แล้วเคาะประตูห้องจับมันมาซ้อมแล้วยัดเข้าถุงกระทืบซ้ำเอาให้ปางตาย เอาพิการไปเลยก้อดี มันชอบความรุนแรงก้อจัดไปจะได้ไม่รำคาญคนระแวกบ้านด้วย

โดย: ขาโหด เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 183.89.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

หากเป็นเจ้าของคอนโด ก็แอบติดกล้องไว้

หากเป็นผู้อาศัยทั่วไปก็ บันทึกเสียง และก็ถ่ายคลิป

แค่นี้ก็น่าจะโอเค
และอีกอย่าง เขาทำร้ายคนแก่หรือป่าว
หากทำร้ายก็แจ้งไปเลย ให้ตรวจร่างกาย ดูรอยฟกช้ำ
และก็หาพยานบุคคลมา อย่าไปกลัว เราเยอะกว่ามันอยู่แล้ว

โดย: *-* เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 222.123.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ไม่น่าเชื่อนะค่ะ
ว่าจะทำคนที่เลี้ยงมาตั้งแต่เล็กได้
จิตใจทำด้วยอะไร

โดย: ใจไม่รักดี เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 180.183.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ถ่ายคลิปไว้ดีที่สุดครับ

โดย: T เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 114.128.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ถ่ายคลิป ส่งเรี่องจริงผ่านจอค่ะ ทำเป็นวีดีโอเลย จะได้เงินด้วย 5000 บาทถ้าเรื่องได้ลงค่ะ

โดย: นัท เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 124.122.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ถ่ายคลิปเป็นหลักฐานส่งให้นักข่าวเลย

โดย: แว่นทิพย์ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 182.52.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

ตำรวจพึ่งพาได้เหรอครับ

เขาไม่มานั่งเฝ้าคดีแบบนี้แน่ ผลงานไม่เ่ด่น

- แถวบ้านผม แจ้งจับ พระทำตัวไม่เหมาะสม
-ไม่โกนผม
-ใช้มีดทำร้ายพระอีกรูป
ตำรวจมาถึง ขอค้น บอกไม่มีหลักฐาน แล้วก็กลับเลย

- คิดเอาครับ พระไม่โกนผม แทนที่จะขอตรวจดูบัตรพระ ว่าได้ผ่านการบวชจริงมาหรือเปล่า

- ไม่ต้องบอกตำรวจครับ เขาไม่ใส่ใจเรื่องนี้ครับ ถ่ายคลิป ส่ง โทรทัศน์ เลย

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 124.157.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทนดูไม่ได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

จะหาตำรวจมาจัดการได้ ต้องเป็นข่าวค่ะ ไม่หนังสือพิมพ์ก็ทางโทรทัศน์เเหละ ไม่งั้นตำรวจไม่สนหรอกค่ะคดีเล็กๆแบบนี้

โดย: _queen_bee_ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 10 IP IP: 27.55.138.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111