คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

ที่บ้านผมไม่มีหมาหรอกครับ แต่วันนี้ได้คุยกับเพื่อนคนหนึ่งที่เขาเลี้ยงหมา เล่าให้ฟังว่าเวลาอาบน้ำให้หมานี่ต้องใช้ซันไลน์ (คุณฟังไม่ผิดหรอกครับ ซันไลน์ น้ำยาล้างจานนั่นแหละ)  อาบให้หมา เพราะเคยซื้อแชมพูแล้วอาบน้ำให้หมาแล้วรู้สึกว่าหมาไม่ค่อยสะอาด พอใช้ซันไลน์แล้วรู้สึกว่าหมอสะอาดหมดจดดี พอหลังจากอาบด้วยซันไลน์แล้ว ก็ตามด้วยการชะโลมด้วย น้ำยาปรับผ้านุ่ม แล้วให้หมาสะบัด ปรากฎว่าขนหมาสะอาดและนุ่มและหอมด้วย ผมฟังได้แต่ตกใจในความทะลึงของเพื่อน แต่พอไปเห็นแล้วมันก็จริงอย่างที่มันว่า  แล้วคุณละอาบน้ำให้หมาด้วยอะไรกันบ้าง

รูป คนรักสัตว์
โดย: คนรักสัตว์
ตั้งเมื่อ: 14 มิ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

สะอาดแน่นอนเพราะมันจาไม่เหลือขนให้อาบอีกต่อไป ไอ้เห่

โดย: รักสัตว์ เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

55555 ขำ มีลงน้ำยาปรับผ้านุ่มด้วย

ใช้แชมพูแบบมีครีมนวดอาบให้ หอมและนุ่ม อิอิ

โดย: ปะการัง เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 08 IP IP: 10.90.5.1, 202.28.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

บ้าแล้วววววว ล้อเล่นป่ะนี่ สงสารหมาอ่ะ เดี๋ยวหมาก็เป็นโรคผิวหนังกันพอดี

โดย: ออย เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

บ้านเราใช้สบู่นกแก้วค่ะ ก้อนเขียวๆอ่ะ กลิ่นแรงดี ก็รู้สึกสะอาดดีนะ แต่ซันไลน์ไม่ไหว สงสารหมาค่ะ

โดย: แก้ม เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 08 IP IP: 118.173.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

อาบด้วยแชมพูสระผมนี่แหละ หรือไม่ก็สบู่อะ....มีด้วยเหรอใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มด้วย ....อะไรจะขนาดนั้น.....หมานะไม่ใช่ผ้าขนหนู.......

โดย: บ้าละ เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 08 IP IP: 61.91.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

หมาบ้านผม อาบน้ำแร่ แช่น้ำนม....

ส่วนเจ้าของ อาบน้ำบาดาล..

โดย: นอนงง ในดงตีน เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

อืมมม.....ไอ้ทางด่วน หมาหนังกลับหลังอานของผม..ไม่ค่อยใด้อาบให้มันเท่าไหร่หรอกคุณ จขกท

ผมน่ะเมาทั้งวันทั้งคืน...หลับฟุปอยู่ระเบียงกระท่อมของผมนี่แหละ...คืนไหนผมเผลอหลับแล้วมีฝนตก...ไอ่เจ้าทางด่วนเป็นใด้ใช้ปากลากผมออกไปกลางแจ้ง...มันคงเหม็นเหล้าน่ะ...ตื่นมาอีกที..ไมตูเปียกปอนขนาด กรรม...มีหมาอย่างงี้...เหนื่อยนะคุณ

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 08 IP IP: 125.26.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

เด่ะๆ คับ คน ตจว อาบน้ำให้หมา นี่ ลงแฟ๊บ เลยนะ ขอบอก เห็นมากับตา 55555 อาบเสร็จก็วิ่งไปคลุกดิน คลุกหญ้าตามเดิม ก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไร หมามัน อึด มั๊งคับ
หมา กทม ส่วนมากอาศัยอยู่กับปูน การดูแลก็ต่างกันไปตามฐานะ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

ใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มกับหมา คิดได้ไง

แล้วเอาไปพาดราวตากผ้าหรือเปล่า

โดย: แฟนลักหลับพี่แม๊ก เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

สงสารหมาค่ะ มันคงจะแสบผิวแย่ ถ้าอยากประหยัด ใช้สบู่ของหมา หรือสบู่อาบน้ำของคนก็ได้ สะอาดเหมือนกันค่ะ ถ้าอยากให้หอมก็ใส่แป้งค่ะ แต่ปกติที่เราอาบให้หมา เราใช้สบู่กำจัดแบคทีเรีย ก้อนละ 25 บาท ใส่ผสมยาฆ่าเห็บ C1 ผสมตามสัดส่วนที่ป้ายบอก อย่าใส่มาก หมาจะถึงตายได้ นี่แหละค่ะ

โดย: จี เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณอาบน้ำให้หมาของคุณยังไง

ง่ะ เราใช้ครีมอาบน้ำสำหรับน้องหมา แต่ถ้า condition เนี่ยเราจะใช้ของคนที่เป็นแบบอ่อน ๆ อ่ะ

ระวังนะคะ น้องหมาของเพื่อนคุณจะขนร่วงหมด

โดย: หวานใจ Dr. เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 08 IP IP: 63.148.211.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111