กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

ผมเป็นคนกินน้ำเยอะมากครับ ไม่ว่าจะออกจากบ้านก็จะพกน้ำไปด้วยประจำ วันนึงกินประมาณ 15 ลิตรต่อวัน ก็ถือว่าเยอะ แต่ผมสงสัยว่าการดื่มน้ำเยอะๆแบบนี้จะทำให้เลือดจางหรือเปล่าคะ ผมเข้าใจว่าน้ำเข้าไปอยู่ในร่างกายเยอะ ผสมกับเลือดทำให้เลือดจาง ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกผิด ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ
รูป ผมเอง
โดย: ผมเอง
ตั้งเมื่อ: 17 มิ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

เลือดไม่จางหรอกแต่ไตจะทำงานหนัก แนะนำว่าไม่ควรดื่มน้ำเกิน3ลิตร/วัน (เภสัชกรบอกมา)

โดย: กระด้างแต่มีสาระ เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

แต่ผมสงสัยว่าการดื่มน้ำเยอะๆแบบนี้จะทำให้เลือดจางหรือเปล่าคะ :em23

โดย: แค่สงสัย เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 08 IP IP: 84.163.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

ไม่จางครับ . . . เอาง่ายๆ คิดกลับกัน งั้นคนเป็นโรคโลหิตจาง ห้ามดื่มน้ำงั้นสิ

แต่ 15 ลิตร นี่ก็เยอะเกินไปนะ ผม วันละ 2-3 ลิตร นี่อิ่มน้ำเดินโครงเครง ทั้งวันแล้ว

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

คห. 3 ถูกค่ะ กินยังไง 15 ลิตร ไม่ใช่น้อยเลยนะ อยากรู้ว่ากินครั้งนึงกี่แก้ว หรือว่ากินครั้งละ 1 ลิตร วันนึงกิน 15 ครั้ง
กินข้าวได้เหรอ แค่น้ำก็ไม่อิ่มแล้วเหรอ ไม่ลุกเข้าห้องน้ำทั้งวันเลยเหรอ สงสัยค่ะ แบบนี้เราว่าอาจจะอันตรายนะ เยอะเกินไปหรือเปล่า เราว่าวันนึงเรากินแค่ 2 ลิตร เราก็ว่าเยอะกว่าหลายๆคนแล้วนะ
สงสัย จขกท ต้องตัวบวมๆแน่ๆเลย มีแต่น้ำ เอาเข็มไปทิ่ม จะแตกเหมือนลูกโป่งเปล่าน้า

โดย: กุ๊งกิ๊ง เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

คิดได้ไงวะ +555

โดย: 8 อยากกินเลือดสาวๆๆ เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

ดื่มเข้าไปเหอะน้ำอ่ะ
แต่ขอถามดื่มยังยังง่ะ
ตั้งวันละ 15 ลิตร

เออ...คุณเป็นคนที่รูปร่างใหญ่ป่าวอ่ะ

โดย: sai เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

ดื่มนํ้าเยอะๆทุกวันดีเเล้วล่ะครับ มีเเต่ผลดีกับทางร่างกายเราเอง ถ้าเป็นได้ ดื่มนมด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่

โดย: กินนํ้า อําพัีน เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 08 IP IP: 24.193.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : กินน้ำเยอะๆจะทำให้เลือดจางมั้ยครับ

ไม่จาง กินเยอะ ถ้าเยอะเกินไปร่างกายก็แค่ขับออกมาแค่นั้น น้ำไม่ได้ซึมเข้าไปในกระแสเลือด
สรุปไม่จาง ฟันธง

โดย: -*- เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.149.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111