คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง... หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

..คนรอบๆๆ ตัวดิฉัน..หลายคน ที่เป็นเพื่อนหญิง....มีแฟน และแฟน ก็มักจะคบ หญิง หลายคนในเวลาเดียวกันบ้าง หรือ คบมานาน ก็ไม่ยอมแต่งซักทีบ้าง...ผู้หญิงที่รักแฟนมาก ก็อยากจะผูกมัดแฟนไว้ กลัวแฟนทิ้ง หรือ กลัวแฟนไปเลือก หญิงอีกคนบ้าง...เลยยอมทุ่มสุดตัว ด้วยการปล่อยท้อง

- บางคนก็ประสบผลสำเร็จ ผู้ชายรับผิดชอบ ดูแลกันไป โชคดีอีกหน่อย เค้าก็รักแม่ด้วย

- บางคนก็ประสบผลสำเร็จ เค้ารับผิดชอบเป็นพ่อ แต่งงานให้ด้วย แต่ไม่รักหญิงคนนั้นจริงๆๆ ลึกๆๆ

- บางคนก็โชคร้าย เอาลูก แต่ไม่เอาแม่ ก็มี

**คิดอย่างไรกันบ้างคะ กับเรื่องนี้  การยอมแลก มันคุ้มจริงหรือคะ กับการได้คนรักมา

** ผู้หญิงอีกคน ที่คบอยู่กับผุ้ชายอีกคน ก็ต้องยอมถอย ยอมเสียใจ ก็มี เพราะเค้าทำผู้หญิงอีกคนท้อง  เรื่องแบบนี้ คนรอบตัวดิฉันเป็นกันเยอะมาก มันหดหู่ไงไมรู้  เพื่อนๆๆ คิดยังไงกับเรื่องแบบนี้กันบ้างคะ...

รูป สงสัย..
โดย: สงสัย..
ตั้งเมื่อ: 20 ต.ค. 10
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ผมอยากฝากไว้ครับว่าการที่คุณทำอย่างนั้นคุณเห็นแก่ตัวมากๆอย่างน้อยคุณควรเห็นแก่เด็กที่จะเกิดมาแบบไม่พร้อมขาดความอบอุ่น หลายคนชอบพูดว่าเลี้ยงเด็กคนหนึ่งจะยากอะไรผมก็ไม่เถียงหรอกครับกรรมกรคนงานก็เลี้ยงลูกเขาได้เพราะแค่หาอะไรให้กินมันก็โตเหมือนเลี้ยงหมาเลี้ยงแมวแต่ผมอยากถามว่าแล้วจะเลี้ยงให้เขาโตมาอย่างมีคุณภาพไม่เป็นปัญหากับสังคมหน่ะมันยากนะครับยิ่งในช่วงเวลาที่สังคมเป็นแบบนี้ อย่าตัดสินความต้องการของคุณด้วยการเอาชีวิตคนอื่นๆมาเป็นเดิมพันเลยครับ

โดย: นิรนาม เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 10 IP IP: 183.88.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

โกหกขอเงินซื้อของหรือพาลูกไปเที่ยวผมก็ให้เพราะผมรักลูกแต่เขาก็เอาไปใช้ส่วนตัวเกมส์ที่ผมซื้อมาเพื่อเอาไว้เล่นกับลูกเขาก็เอาไปขาย จนผมรู้สึกแย่หากคุณต้องการผูกมัดผมไว้แล้วมันก็สำเร็จผมยอมอยู่และรับผิดชอบตัวคุณแต่ทำไมไม่ทำให้ดีบ้า่งจนผมรู้สึกเหนื่อยและเลิกกับเธอไปตอนแรกก็เอาลูกไปเลี้ยงเองแต่ก็ไม่รอดเพราะไปฟากแม่เขาเลี้ยงแต่ตัวเองก็ไม่สงเสียจนแม่เขาต้องคลุกข้าวกับเกลือเลี้ยงลูกผมผมฟังแล้วเจ็บใจมากเลย ทุกวันนี้ผมเอาลูกกลับมาเลี้ยงเองส่งเสียดูแลโดยมีที่บ้านผมให้การช่วยเหลือ แรกๆที่ผมเอากลับมาเลี้ยงเองเขาก็โทรมาถามบ้างแต่พอนานเข้าจนตอนนี้หายเงียบไปเลยสงสัยมีแฟนใหม่ไปแล้ว ผมอยากถามว่าผู้หญิงทแบบนี้กับผู้ชายหน่ะยุติธรรมหรอครับคุณอยากผูกมัดผมไว้คุณก็เลยมีลูกโดยที่ผมไม่พร้อมและพอคุณตัดใจกับผมได้แล้วคุณไม่เคยมาดูแลเลยว่าผมจะลำบากไหม ลูกจะอยู่อย่างไร

โดย: นิรนาม เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 10 IP IP: 183.88.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ขอออกความเห็นบ้างนะครับ ส่วนตัวผมเองตอนนี้มีลูกอยู่คนหนึ่งซึ่งเกิดจากแฟนเก่าที่ผมผูกมัดผมไว้ด้วยการมีลูก หลังจากที่ผมเริ่มรู้สึกแย่กับเขาหลายๆเรื่อง เขาจึงไม่ใส่ใจที่จะคุมกำเนิดและเมื่อเด็กเกิดออกมาก็มีปัญหาทันทีเนื่องจากทางบ้านผมไม่ยอมรับแฟนแต่ผมก็พยายามที่จะรักษาสถานะครอบครัวโดยรับผิดชอบและอยู่กับเขาต่อมาอีกหลายปี แต่เจ้าตัวเขาก็ไม่เคยใส่ใจที่จะกลับตัวให้ดีขึ้นทำให้ผมกลายเป็นคนกลางระหว่างที่บ้านกับแฟนผม รู้สึกแย่มากๆเลยอีกอย่างแฟนผมคนนี้ก็เคยมีลูกกับแฟนเก่าเขามาแล้วแต่ผู้ชายเป็นฝ่ายรับไปเลี้ยงเองเนื่องจากตัวเขาไม่ดูแลลูกเท่าที่ควรเลยพอมากับผมก็เหมือนเดิมตอนลูกยังเล็กผมเป็นทั้งคนหาเลียงครอบครับทำงานคนเดียวแล้วกลับมาต้องดูแลลูกอีก จนแฟนผมเห็นว่าผมรักลูกมากก็มักเอาลูกมาเป็นข้ออ้างต่างๆบังหน้าอย่างเวลาผมจะไปทำงานต่างจังหวัดหรือออกไปสังสรรค์กับเพื่อนฝูงบ้างก็มักจะบอกว่าลูกไม่สบายทำให้ผมต้องเป็นห่วงและรีบกลับมาดูแต่แล้วก็ไม่เห็นลูกผมเป็นอะไร

ความคิดเห็นที่ 23 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ไม่รู้ค่ะ แต่ส่วนตัวไม่เคยคิดจะเอาเด็กมาเป็นเครื่องผูกมันหรือต่อรองกับชีวิตครอบครัว ลำพังตัวเองยังดูแลกันไม่รอด อีกหย่างหน้าไม่หนาพอที่จะให้สังคมประนามว่ารักสนุกจนหน้ามืด

โดย: พอลล่า เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

โง่แล้ว จะสร้างภาระให้ตัวเองเพิ่มไปอีกเพื่อ มันไม่สนใจหรอกนะผู้ชายอ่า ถ้าคิดจะมีใหม่เอาตีนยันหน้าไว้กอม่ายหยู่ อย่าคิดง่ายๆงั้นดิ อย่าใช้ลูกเป็นเครื่องมือ สงสารลูก ถ้าไม่ได้เกิดจากความรัก ความพร้อมจริงๆอ่านะ

โดย: อ้าว เขียนเมื่อ 1 พ.ย. 10 IP IP: 111.84.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ความคิดเห็นที่ 8 สารเลว :-) ที่สุดอะ สันดานคุณดีนักดิ ปากแบบนี้ ไม่นาเกิดมาให้รกโลกเลยอะ

โดย: เค้าเรียกฉันว่านางร้าย เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 58.9.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

มันต่างกันนะ -อยากมีลุก / -อยากมีคนรัก
คิดดีดีก่อนจะทำ ยิ่งมีลุกแล้วชายไม่รับปัญหาจะยิ่งวุ่นวาย ขนาดที่รับๆกันยังวุ่นเลยท้องแล้วแต่ไม่พร้อมเป็นต้น

โดย: Yeah!!!Ha!!Ha!!! เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 222.123.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ไม่คุ้มกันหรอกค่ะ ที่เราต้องเสียทุกอย่างไปเพื่อผุ้ชายคนหนึ่ง และคิดถึงเด็กที่เกิดมาด้วยว่าเค้าเกิดมาเพราะความตั้งใจรึเปล่า เรานะอยากทำงานอยากเที่ยวก่อน (อายุยังน้อย) แต่แฟนเราชอบขู่ว่าจะทำให้ท้องจะได้ไปไหนไมได้ กลัวนะเนี้ย >//////<

โดย: ตาปุตาปุ เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 27.130.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ผู้หญิงมันท้องด้วยตัวมันเองไม่ได้เน้อ!!

โดย: loso เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 119.42.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ให้เด็กเกิดมาจากความรักของพ่อกับแม่ดีกว่าค่ะ

โดย: NIHAO เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 124.157.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

เหฌนด้วยกับ คห. ของ คุณลุง ป.6 ล้าน%

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

อืมฟังดูแล้วรู้สึกสลดกับความคิดสั้นของผู้หญิงกลุ่มนี้ครับ มันจะหลงจนยอมทุ่มอะไรขนาดนั้นได้ไม่คุ้มเสียแล้วก็จะท้องไม่ยอมปรึกษาฝ่ายชายเลย
ไม่เป็นธรรมกับเด็กที่เกิดมา โดยที่พ่อแม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่เต็มใจหรือเห็นชอบทั้งหมด หากคิดให้รอบคอบมองให้ไกลๆกว่านี้คนมีสติเค้าคงไม่ทำ อย่างนี้เรียกว่าคิดสั้น

ป.ล.เห็นด้วยกับลุงป.6ครับ หากรู้ว่าคนที่คบอยู่ด้วยนอกใจก็เฉดหัวทิ้งเลยครับ ไม่เห็นต้องแคร์ รักตัวเองดีกว่าถ้าเป็นงั้น

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 10 IP IP: 124.121.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ใครจะทำแบบนี้ ก็โปรดเข้าไปดูในกระทุ้หนึ่ง คล้าย ๆกัน

คือเค้าท้อง ผู้ชายเลยจำยอมแต่ง และผู้หญิงคนนั้นทนทุกข์จนถึงปัจจุบัน นับรวมเวลาเจ็ดปีโดยประมาณ คุณคิดว่ามันคุ้มกันไหมคะ กับการได้สามีที่ไม่มีหัวใจมาครอบครอง พูดจาหยาบคาย บางคนถึงกับทำร้ายทุบตี

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 203.158.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ลูกเป็นเครื่องผูกมัด
เป็นความคิดที่ถูกแต่มันผิดเพศครับ
ผู้ชายเจ้าชู้ส่วนมากก็นิยมใช้สิ่งนี้ผูกมัดผู้หญิง
เพระาการมีลูกมีผลกับผู้ชายน้อยมากถ้าเทียบกับผู้หญิง
ซึ่งถ้าลองปูดไปแ้ล้ว
ต่อให้ชายเลวแค่ไหน โอกาศจะทิ้งชายไป แทบจะเป็น 0
จึงเป็นความเสี่ยงที่ผู้หยิงไม่น่าคิด แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 115.87.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

.......ถ้าผมเป็นผู้หญิง....ผมไม่ยอมปล่อยให้ท้องเพื่อจับผู้ชายเด็ดขาด
เฉดหัวมันทิ้งตั้งแต่รู้ว่ามันมีคนอื่นโน่น..เอามันไว้ทำไมผู้ชายอย่างนี้
ท้องแล้วปัญหาตามมาเยอะครับ...มันจะรับหรือ...มันจะเอาแต่ลูกไม่เอาแม่...หรือบังคับให้เราทำแท้ง...หรือมันเอาเราแต่พ่อแม่มันไม่เอา
พอรู้ว่ามันยังคบคนอื่นอยู่ก็ไสหัวมันไปให้พ้นเป็นดีที่สุด
เอาไว้ทำไม...คนหลายใจ
ผู้ชายก็เหมือนกันครับ...รู้ว่าผู้หญิงคนนี้คบหลายคน แน่ใจแล้วเลิกมันไปเลย...อย่าไปง้อผู้หญิงหลายใจ ไม่มีประโยชน์....ไล่มันไปให้พ้น

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

หดหู่ค่ะ

โดย: ทำชั่วได้ดีมีถมไป เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 110.168.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

เด็กคนนั้นเป็นลูกของฉันกับคนที่ฉันรัก ถ้าเขารักเด็กคนนี้ด้วยแล้วยอมแต่ง แล้วยอมรับก็ดีไป แต่ถ้าเอาแต่เด็กก็ยังดีเพราะยังไงก็ยังได้ติดต่อกันอยู่เพราะลูก แต่ฉันไม่ยอมให้พรากของมีค่าที่สุดของฉันไปแน่ หรือถ้าไม่รับก็ ไม่เป็นไรเพราะยังไงฉันก็ปล่อยให้มีเขาขึ้นมา เพราะฉันรักพ่อของเขา เด็กเกิดจากความรัก จะยังไงฉันก็จะเลี้ยงเอง

โดย: ชน น้อย เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 58.9.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

เด็กที่เกิดมา ก็เพราะผู้ชายกับผู้หญิงที่มี sex กัน
จะว่าใครจับใครไม่ได้หรอก ถ้าผู้ชายที่กลัวการผูดมัดก็ควรไปเที่ยวโสเภณี

โดย: ญA เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 125.25.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

สันดานปกติของหญิงไทยครับ เป็นกุจะเตะแม่งให้แท้งเลือดกระฉูดออกมาจากรูหอยมันและจับเย๊ดตูดแม่งเลย

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 58.64.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ไม่มีความเห็นครับ..หากว่าพูดถึงบุคคลที่เป็นข่าวขอบายล่ะกัน

โดย: จ.ใจเดียว เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 58.64.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

สงสัย ท้องจับผู้ชาย คงเป็น ธรรมเนียม วัฒนธรรมเก่าๆของผู้หญิงมั้งคะ...แต่สมัยนี้ คงใช้ไม่ได้หรอกค่ะ...
สงสารเด็กตาดำๆดีกว่า เผื่อ ผู้ชายคนนั้นไม่รักเราจริงหล่ะคะ
เราไม่แย่หรอ ..การปล่อยท้อง เสียทั้งเวลา เสียใจ และเสียหน้าที่การงานอีกค่ะ..การคนที่ความต้องการตรงกันดีกว่าค่ะอย่าไปเร่งรัด บีบคั้นผู้ชายโดยการปล่อยท้องเลยค่ะ
เขารักเราจริงก็ขอเราแต่งงานเองแหละ
สู้ๆๆค่ะ ^___^

โดย: ขอสวยด้วยคนค่ะ เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 124.120.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ผู้หญิงทีทำแบบนั้น เพราะเห็นแก่ตัว เพราะอยากครอบครองผู้ชายจนไร้สติ

แต่เคยเจอมั้ย...ทีแกล้งบอกว่าท้องให้ผู้หญิงอีกคนเลิกกับผู้ชาย แล้วไปซื้อใบตรวจว่าท้องจากรพ.มาให้ผู้ชายยอมรับ แต่ผู้ชายจะรอตรวจDNA พอรู้ว่าเค้าไม่เอาตัวเป็นเมียแน่ ก็ไถเงินทำแท้งหลายพัน ทั้งๆที่ไม่ได้ท้อง ผู้ชายก็รู้ว่าไม่ท้อง แต่ยอมเสียค่าโง่ ค่ามักง่ายตัดรำคาญ

ผู้หญิงด้วยกันอย่างเรายังอึ้งเรย...

โดย: My Fatty เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 110.164.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

ถ้าคิดไกลๆหน่อย ก็ควรนึกถึงลูกนะคะ โตมาด้วยความไม่พร้อมเนี่ย ยิ่งบ้านใครไม่มีเงินนะ ปล่อยลูกอดๆอยากๆ กลายเป็นปัญหาอีก

โดย: สวยงามเกินห้ามใจ เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 125.24.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

คนอื่นไม่รู้ สำหรับเรา ไม่มีทาง

ต่อให้รักกันมากแค่ไหน ถ้ายังไม่มาตกแต่งสู่ขอตามขนบธรรมเนียมประเพณี จะไม่ยอมท้องก่อนแต่งเด็ดขาด

คิดไกลๆคิดลึกๆ คิดสิ พ่อแม่จะรู้สึกยังไง จะตอบคำถามใครเขาได้ ต้องกล้ำกลืนฝืนยิ้มทั้งน้ำตาหรอ ไม่เอาหรอก

ต่อให้คบมา10ปี ไม่แต่งก็ไม่แต่งสิวะ กุอยู่เป็นโสดได้ ดีกว่าจะใช้วิธีผูกมัดผู้ชายโดยปล่อยให้ท้อง

แฟนรักนะ แต่รักพ่อแม่มากกว่า คนเรามันรู้ได้เองโดยสัญชาติญาณแหล่ะค่ะว่ เขารักเราจริงไหม จริงใจกับเราแค่ไหน >>ถ้าไม่โง่หรือพยายามหลอกตัวเองว่าเขารักนะคะ

วิธีนี้ไม่จำเป็นสำหรับ คนที่รู้คุณค่าของตัวเอง

โดย: อิงนภา เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 110.168.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

สิ่งที่ผูกมัดคือ ความรัก ความเข้าใจ .. บางที่ถ้าจะรอให้ฝ่ายชายมาขอแต่งงาน เขาอาจจะไม่พร้อมเรื่องการเงิน (ความลำบากของผู้ชายที่รักจริงหวังแต่ง ที่ผู้หญิงก็ได้แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่มาขอสักที) .. แต่ถ้าทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ยิดติดประเพณีมาก ก็ดูฤกษ์งามยามดี ไปจดทะเบียนสมรสกันเลยก็ได้

โดย: bwwb เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 182.52.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

เราก็เคยคิดจะทำนะ เพราะแฟนเราเจ้าชู้มาก แต่เราเลือกที่จะไม่ทำ เพราะยังไงสิ่งที่สำคัญสุดคือ คือการเชื่อใจ และไว้ใจกัน ถ้าใช่ก็คือใช่ ถ้าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่

โดย: phoenix_oat เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 10 IP IP: 192.168.13.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111