ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

แฟนเป็นไม่ค่อยเอาใจใส่เฉยเมยมากไม่มีอะไรหวานๆ ให้กันเลยแม้กระทั้งวันพิเศษ หรือวันสำคัญของเราก็ไม่เคย ไม่เคยนึกถึงเราเลยเมื่อเจอของเราชอบก็ไม่เคยที่คิดหรือที่จะซื้อมาฝาก  เป็นอย่างนี้เรื่อยมา  จนวันหนึ่งได้พบกับผู้ชายอีกคนเค้าดีกับเรามากๆ พร้อมจะทำทุกอย่างที่เราต้องการ ที่สำคัญเอาใจเก่งเห็นคุณค่าในตัวเรา  ในขณะเดียวกันเวลาเราอยู่กับแฟนดูเหมือนเราไม่มีค่าในสายตาเค้าเลย  จนมาตอนนี้เริ่มรู้สึกไขว่เข้วชักใจอ่อนมีใจให้กับผู้ชายคนใหม่ไปแล้วแบบนี้เป็นอาการนอกใจแฟนใช่ไหม และอยากรู้จังถ้าแฟนเราหันมาสนใจและมองเห็นค่าเราบ้างเราก็คงไม่เปลี่ยนไปหรอก ทำงัยดี
รูป ta
โดย: ta
ตั้งเมื่อ: 4 พ.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

ระวังให้ดีคับ เหรียญน่ะมีสองด้าน คิดจริงๆ หลอคับ ว่าคนที่เข้ามาใหม่เค้าจะดีจริงๆ ผู้ชายเอาใจผู้หญิงเก่ง มันบ่งบอกอะไรได้หลายอย่างคับ ที่จะบอกคือเตือนนะคับ อย่าหวั่นไหวง่าย ยิ่งถ้าคุณมีแฟนอยู่แล้ว ไปหลงคารมคนอื่นทั้งๆ ที่แฟนคุณก็ยังไม่มีใคร ถือเป็นความผิดของคุณเต็มๆ นะคับ ผมเตือนคุณแล้ว เพราะผมเคยโดนมาก่อน

ไม่สนใจ ไม่แคร์ ไม่ได้แปลว่าไม่รัก แต่บางทีต้องถามเค้าบ้างว่าเค้าเป็นไร ทำไมไม่เหมือนเดิม คุยกันก่อนคับ ก่อนที่จะตัดสินใจทำอะไร ไม่อย่างนั้นชีวิตคู่ของคุณได้จบลงแบบผมแน่ๆ ด้วยความหวังดี

โดย: Funeral39 เขียนเมื่อ 12 พ.ย. 10 IP IP: 202.14.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

เราก็คล้ายๆ จขกท อะ แฟนเราไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ วันเกิดก็ไม่เห็นมีของขวัญอะไรมาสองปีละ ดียังมีส่งsms มาบ้าง พาไปเที่ยวบ้าง ก็คิดว่าเอาข้อดีของเค้ามาคิดจะได้มีความสุข แต่ถ้าส่วนไม่ดีมีมากเกินไป ก็คงเลิกดีกว่าค่ะ

โดย: โอมเพี้ยง เขียนเมื่อ 9 พ.ย. 10 IP IP: 123.242.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

อืม คุยกันดีกว่าค่ะ ลองหาทางปรับเข้าหากันดูก่อน

โดย: ดอกรักเร่ เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 183.89.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

พูดคุยกันก่อน พูดกันอย่างตรงไปตรงมา ด้วยเหตุผล อย่าเอาอารมณ์ไปตัดสิน ใช้เหตุผล และสติ

โดย: จ.ใจเดียว เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 10 IP IP: 58.64.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

พูดบอกแฟนไปตรง ๆ อย่างที่คุณมาโพสต์ในกระทู้นี้ค่ะ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 203.158.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

ยัง .. ยังไม่รู้ตัวอีก...

ที่เขาเฉยเพราะรู้ว่าคุณซ่อนชู้ไง เลยชั่งใจ หาทางตตัวออก:-)งเหมือนกัน

โดย: soul เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 113.53.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

เลือกคนที่เค้ารักเราดีกว่า แล้วชีวิตเราจะมีความสุขมากขึ้น มีคุณค่ามากขึ้น อย่าไปเสียดายความรักจอมปลอมของแฟนคนปัจจุบันเลย คนรักกันจริงเค้าต้องดูแลเอาใจใส่ ไม่ทอดทิ้งหรือเย็นชาใส่แฟนตัวเอง

เพื่ออนาคตของตัวเราเอง เรามีสิทธิ์ที่จะได้สิ่งที่ดีๆ ถ้าไปยึดติดว่าเป็นแฟนกันแล้วเลิกไม่ได้ มันก็ทรมานไปทั้งชีวิตแหล่ะ อย่าไปทนอยู่กับผู้ชายห่วยๆ

โดย: Lostman เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 58.9.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

ไม่คุยกันก่อนล่ะ

โดย: อ้อม เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 61.90.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

เล่าไม่ละเอียดเลย
แล้วคุณทำไรให้เค้าบ้างป่าว

โดย: แย่ๆแมน เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 124.122.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

จะบอกว่านั่นเป็นนิสัยของผู้ชายร้อยคนจะเป็นซัก 95 คน อย่าคิดมาก เพราะผู้ชายไม่ละเอียดอ่อนเหมือนผู้หญิงไงครับ
ถ้าคิดว่าคนใหม่ดีก็ไม่ว่าหรอกครับ แต่จะบอกว่า ส่วนใหญ่ที่จีบกันใหม่ๆผู้ชายมันก็เฟคอย่างนี้ล่ะครับ ( ผมก็เป็น )
เพราะงั้น จะตัดสินใจทำอะไรก็คิดดูให้ดีล่ะกันครับ

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 58.8.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

จริงอย่างที่ ความคิดเห็นที่1 บอกนะคะ ผู้ชายที่ไม่สนใจเราเค้ากะสนใจแต่ตัวเค้าเอง ฉะนั้นเลือกคนที่เค้ารักเราดีกว่าค่ะ จะมีความสุขกว่านี้ เคยเจอมากับตัวเหมือนกันค่ะ อยู่กันไปก็มีแต่ความทุกข์ค่ะ พอมีแฟนใหม่รู้สึกว่าเค้าแคร์เราสนใจเราดีกว่าคนก่อน เห็นใจผู้หญิงด้วยกันนะคะ ที่ต้องมาเจออะไรแบบนี้

โดย: เจ้าหญิงเอาแต่ใจ เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

ของใหม่มันก้อดีกว่าของเก่าทั้งนั้นแหละ
อยู่ที่ว่าคนใหม่เค้าจะดีกับคุณแบบนี้ไปนานแค่ไหน
แฟนของคนอื่นมักดูดีกว่าแฟนตัวเองเสมอ
พอได้มาครอบครองแล้วก้อเฉยๆ

โดย: kikkok เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ไม่เคยเห็นคุณค่ากันบ้างเลย

เลือกคนที่เค้าเรารักเถอะค่ะ..ผู้ชายอย่างนั้นเค้าไม่รู้สึกรู้สาอะไรหรอก เค้าจะนึกถึงแค่ตัวเอง..สุดท้ายเราเองจะเจ็บปวดถ้ายังคิดจะคบกับเค้าต่อ..ตัวเองก็ทนต่อความทุกข์ทรมารแบบนั้นไปตลอดชีวิต ถามตัวเองเถอะว่าจะรับมือมันไหวหรือป่าว

โดย: เจอกันตัวเอง เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 10 IP IP: 110.164.149.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111