อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

คือผมกับเพื่อน 3-4 คนจะไปลำปางวันที่ 15 พฤศจิกายนนี้นะครับ อยากรู้ว่าคนลำปางเขาชอบเที่ยวผับอะไรมากที่สุด สาวสวยๆ น่ารักนะครับ  
รูป เก่ง
โดย: เก่ง
ตั้งเมื่อ: 6 พ.ย. 10
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 25 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ผมพาเที่ยวได้นะครับ

aodzaghi@hotmail.com

เรื่องสาวๆก็จัดให้ได้นะครับ

โดย: โอ๊ดลำปางหนาว เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

......ได้ยินข่าวอากาศจากนิวซีแลนด์จากคุณ nz แล้วคนไทยหัวใจจะวาย...บอก 23 องศาร้อนตับแล่บ..ฮ่าฮ่า
ลุงเปิดแอร์นอนยัง 25-26 เซลเชียสเล้ยยย..ลุงไปเมื่อสองสามปีก่อนเดือนตุลาเจอทั้งลมทั้งหนาว

มิสเตอร์สั้นลง...ใครว่าลูกเพ่...ลำปางเขายังเรียกว่าหละปางอยู่นะจ๊ะ...มาช้า Green label หมดก่อนนะโว้ย เหลือแต่เรด

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

....#17...

ที่นิวฯ ตอนนี้ก็จะเข้าซัมเมอร์แล้วค่ะ(ธ.ค) อากาศก็เริ่มอุ่นขึ้นเรื่อยๆ เช้าๆก็อยู่ที่ 14-17 C' พอสายๆหน่อยก็ประมาณ 19-22 ค่ะ แต่ถ้าแตะ 23 เมื่อไหร่ร้อนตับแล่บ!!....ดวงอาทิตย์เริ่มเคลื่อนลงทางใต้ค่ะ ขั้วโลกเหนือจะหนาว

...เมืองไทยปีนี้คงหนาวจัด ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะทุกๆคน....สาวๆคงได้โชว์บูทธ์สวยๆ กันก็คราวนี้ล่ะ...

ส่วนคุณลุง ลงมาเมื่อไหร่ก็อย่าลืมแวะนะคะ เดี๋ยวจะเตรียมบลูไว้รอ ไม่หมดห้ามกลับ....คราวที่แล้วรุ่นพี่จากกรมทางฯล่อซะครึ่งขวด ต้องรับผิดชอบต่อ แต่จิบมากก็ไม่ไหว ดอนนี้จะหนัก Baileys ค่ะ ผสมน้ำแข็งนิดๆ ตอนอากาศเริ่มอุ่น กลมกล่อมนักแล....จะเป็นลำยองรึเปล่าไม่รุ...5.5

โดย: nz เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 10 IP IP: 125.237.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

เวลาไปเที่ยว ตจว ที่เล็กๆ ไม่ใช่แหล่งท่องเที่ยวใหญ่ๆ
ไม่ค่อยอยากไป ผับ เพราะไปที่ไร เรื่องมันจะมา โดยที่ไม่ได้ร้องหา มัน เหอๆ เจ้าถิ่น มันชอบเขม่นคนขาจร ไม่รู้ทำไม ไปเหยียบเงาหางมันมั้ง

โดย: เสือซุ่ม เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ไป ไปเต๊อะ ไปแอ่ว ไปเต๊อะไปแอ่ว จั่งวั๊ด ลำปาง ...

คำถาม -- ทำไมลำพูน เรียกว่า หละปูน .. แล้ว ลำปาง ไม่เรียกว่า หละปาง ???

โดย: SunLong เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 58.137.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

.......บ๊ะ...ก่งก๊งแมน @ 15-16 นี่ลุงขอเรียกว่าเซียนเลยนะ...รู้ลึก รู้จริง
ทุกวันนี้ลุงก็ตระเวนกินตามร้านรสนิยมคนเฒ่าเท่านั้นแหละเช่น
เรือนแพ...ปลาเผาผักสดข้างเคนเนต หรือร้านอาหารในสนามไดรฟ์กอล์ฟบ้านดง ฯลฯ
ที่ก่งก๊งแมนบอกมาทั้งหมดนั่นลุงลืมหมดแล้ว...ฮ่าฮ่า

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

......@ 13...nz...
...แหม..รู้ใจลุงนะหลาน แก้วเดียวแต่เติมหลายรอบ
ฮ่าฮ่า...กรีนเลเบิ้ลนี่มันแรงจริงๆนะครับแต่นุ่ม..ราคามันในคิงพาวเวอร์ 1660 บาทไม่ทราบว่าข้างนอกเท่าไหร่
ก็คงจะยุติที่กรีนนี่แหละครับ...จะเล่นบลูก็เสียดายเงิน..วาสนาเรามันน้อย ได้แค่นี้ก็เอาล่ะ
NewZealand..หนาวหรือยังครับ ?

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

อยากร้องเพลง พิซว่าหัวมุม แถวตลาดอัศวิน

ลาบศรีชุม ติด ซุปเปอร์ไฮเวย์ แยกศรีชุม
อีกสาขาแถวเทศบาล 7 หมู่บ้านจิตอารีย์ 3
,ยูฟ่า ใกล้ๆ โรงแรมเวียงทองลำปาง

อยากตีหม้อ มาจากปั๊มปตท.สามแยกโรงน้ำแข็ง เลี้ยงซ้าย แถวๆ ร้านฟาโร์ (ย่าสร)
พานทอง แถวช่อง 11
แล้วก็ ถนนสายหลังค่าย ถามๆแถวนั้นดู เป็นถบเหมือนกัน

มีอีกเยอะ แค่นี้คงพอแล้วมั้งดูๆๆๆ เอาแล้วกันครับ

โดย: ก่งก๊งแมน... เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 183.89.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ชอบแบบไหน

เต้นๆ หน่อย Hiclub อันนี้ดีสุดในลำปางแล้วมั้ง

หรือจะไปแถวตลาดอัศวิน zimple แล้วก็ถวๆที่จอดรถด้านหลังมดยิ้มอ่ะ ร้านไรไม่รู้ลืมชื่อ

ร้านนั่งชิวๆ ก็ สายหลังเสรี please , gibbon ฯลฯ แถวนั้นเป็นย่าน แนะนำไป ช่วง เสาร์อาทิตย์ มันมีกองต้าด้วยคนเยอะดี

ร้านเมาดิบ แถวสวนเขลางค์
ร้าน Chicago สาย ลำปางกัลยาณี

แถวซุปเปอร์ไฮเวย์ฝั่งโลตัส อันนั้นก็เป็นแถบ แต่ส่วนใหญ่เป็นร้านอาหาร นั่งชิว

สวนรถไฟ และลานเบียร์รถไฟ แถวสถานีรถไฟ

แต่ถ้าจะให้แนะนำ มี please ไปช่วง 4ทุ่ม มี folk song เสียงขั้นเทพ นั่งถึง 5 ทุ่มไป ต่อ Hiclub

ไม่ก็ไป Chicago สาวเยอะ เกือบทุกวัน เด็กเสิร์ฟน่ารักด้วย นั่งถึง 5ทุ่ม ก็ไปต่อ Hiclub เหมือนกัน

อ่อ..มีแถว ปั๊ม ปตท. สามแยกโรงน้ำแข็ง มีร้านใหญ่ๆอีกร้านนึง ไม่เคยไปนั่งแต่เพื่อนบอกว่าแพงใช้ได้

ซุ้มวังปลา แถวสวนเขลางค์

โดย: ก่งก๊งแมน... เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 183.89.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ปากกับใจ ตรงกัน

v
v
v

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

....Green นี่แรงจริงๆนะคุณลุง แค่แก้วเดียวเอง วันหลังเข้าสุวรรณภูมิ ไม่ต้องลองนะคะ Blue แนะนำให้จับเลยค่ะ เพิ่มอีกนึก แต่รสชาดต่างกัน ตระกูลนี้รับรองไม่ผิดหวังค่ะ....

โดย: nz เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 125.237.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

...#8....แก้วเดียวแต่เติมหลายรอบค่ะ อิๆๆ...แซว ขำๆ...

โดย: n เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 125.237.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ร้านคิงจั๊ดง่าว สาวเลิศสวยทั้งนั้น ไปถามวินมอไซด์ได้

โดย: ไบ เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ผับที่นี้อ่ะดีครับ ผับๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: jjjjjj เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 58.9.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

อิยัย บุ๋ม จัด..

หนึ่ง ทุ่มตง.......ฟังแอ่ว..

สองทุ่ม.......เรื่ม คลำขา.

สามยาม...ถาม น้องๆๆๆ ..มีไร ๆๆๆๆ

สี่ทุ่ม สากปาหัวพี่...

...............
ยัยบุ๋ม ฝากมา....5555555

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

........คุณผู้ชายเหนือแสงจันทร์...@ 7....
อย่าลืมนะครับ...ถ้ามาลำปางก็บอกหน่อย
รับรองงานนี้สนุก...ผมเต็มใจต้อนรับทุกเวลา
บอกผ่านทางนี้แหละ...นี่ก็พึ่งกลับจากชนแก้วกับพรรคพวกมา...ดื่มแก้วเดียวแท้ๆไหงมันเมาจริงๆคืนนี้
(ผมพึ่งไปเจอที่คุณชวนไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ)
V
V
V

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

สรุปกลายเป็นเเบบนี้ไปเเล้ว กระทู้นี้
v v
v v
v v
v v
ไม่รู้วะลำปางไม่ได้ไปนานเเล้ว เเต่เมืองเค้าก็ดีนะ ถ้าอยากได้สาวเเก่ก็ผับมดยิ้ม อีกร้านสาวเยอะไม่รู้เปลี่ยนชื่อยังชื่อ ไฮไลท์นะเด็กๆเยอะดี

โดย: ผู้ชายเหนือเเสงจันทร์ เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 223.207.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

.......แหม..ช์อลุงฮิตเนาะ
สัสสสเดรัจฉานที่คิดชื่อตัวเองไม่เป็นยังต้องมาลอกเลียนแบบ
จริงมั๊ยไอ้เหิ้ยคห.3....กิ๊วกิ๊ว .. หน้าไม่อาย

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

.......อ้าว...ลูกเพ่ความเห็นที่ 3..ปลอมตัวมาเป็นลุงแล้ว...ฮ่าฮ่า...
สงสัยไอ้บัดซบนี่ขาดความอบอุ่นเลยคิดชื่อตัวเองไม่เป็น
ได้ 2 โป้งเสียด้วย ...อุตส่าห์เปลี่ยนไอพีอย่างดี..หึหึหึ
กดโป้งให้ตัวเองเสียเลย...ไอ้ขี้ครอกเอ๊ยยยยย...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

.......ธ่อ...ไอ้ลูกพ่อ...มาถามอะไรกะลุงวะ
อายุก็ขนาดนี้แล้วเลิกเที่ยว:-)ตั้งแต่คุณยังเป็นวุ้นอยู่ที่ไหนก็ไม่ทราบ...ถามช้าไป..ถ้าถามเมื่อสี่สิบปีก่อนลุงจะเล่าให้ฟังเป็นฉากๆ

เอางี้คุณจขกท. ถึงลำปางจะเป็นเมืองผ่านหรือเมืองเล็กๆ
เมืองหนึ่งแต่ชีวิตกลางคืนของที่นี่ก็ไม่เบาเหมือนกัน...ขอแนะนำให้คุณซื้อ นสพ.ท้องถิ่นชื่อ คนเมืองเหนือ แล้วหาสถานที่บันเทิงเอาเอง...มีมากมายหลายสถานที่ครับ
เลือกเอาตามอัธยาศัยและบรนรยากาศ...ถ้าเป็นลุงรับรองเพื่อนฝูงก็ Riverside อาหารอร่อยดนตรีเล่นมันส์บรรยากาศดี...ไปเหอะ...ไม่ผิดหวัง..อยู่บนถนนสายเลียบแม่น้ำวังหน้าโรงไฟฟ้าเก่า...ไปถูกแน่นอน
V
V
V

ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

..............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ไอ้หลานรัก ลุงไม่อยากจะพูดว่ะ
กระหลี่ที่ดีที่สุดก็คือ แม่ของมึงไง ไอ้ลูกชู้ ฮ่าฮ่าฮ่า
v
v
v

โดย: ลุง ป.6 เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 10 IP IP: 117.47.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ลุง ป.6ช่วยแนะนำที่ตี กะหลี่ที่เด็ดสุดของลำปางให้หน่อยครับ

โดย: 555+ เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 10 IP IP: 182.52.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทราบว่าที่ลำปางมีผับอะไรบ้าง

ลุง ป6 ช่วยแนะ นำที่ ตี:-)ที่เด็ดสุดของลำปางให้หน่อยครับ

โดย: 555+ เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 10 IP IP: 182.52.81.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111