ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

คุณแม่ปวดข้อเข่าค่ะ ลองศึกษาดูอาการต่างๆแล้ว น่าจะเข้าข่ายเป็นข้อเสื่อม
ทีนี้มีคุณป้าคนนึงแนะนำให้ทานกลูโคซามีน ที่ช่วยชะลออาการข้อเสื่อมน่ะค่ะ
แต่ไม่แน่ใจว่าต้องใช้ตัวไหน ทราบมาว่ามีหลายรุ่น หลายยี่ห้อ
เิลือกไม่ถูกค่ะ ใครเคยทานช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ 
รูป wonder
โดย: wonder
ตั้งเมื่อ: 7 พ.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เคยเห็นปู่กินที่เป็นซองๆละลายน้ำอ่ะ ตัวที่ช่วยลดอาการอักเสบข้อเสื่อม รู้สึกจะชื่อ Viartril-S

โดย: คุณแด้ เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 10 IP IP: 124.122.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

glucosamine มีให้เลือกเยอะเหมือนกัน แต่ขอแนะนำยี่ห้อที่หมอเค้าแนะนำแล้วบอกว่าดีที่สุดแล้วกันค่ะ ของ ไวอาทริล เอส แต่ต้องสู้ราคาหน่อย ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นนะ แต่ยังไงเราว่าคุ้ม เพราะไม่เสนียเวลารักษา ซื้อยาถูกๆ ได้ยาไม่ดี ก็เปลืองตังเปล่าๆอะ

โดย: cozzzza เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

แล้วได้พาคุณแม่ไปหา:-)ังคะ อาการที่คุณแม่เป็นนี่ประมาณพอยืดหรือนั่งยองแล้วปวดๆ รึเปล่า ถ้าอย่างงั้นก็เป็นข้อเข่าเสื่อมแล้วค่ะ

โดย: zppz เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 10 IP IP: 110.168.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

กิน ยา ยี่ห้อ triple flex มี Glucosamine 1500 mg ซึ่งเป็นส่วนประกอบสำคัญในกระดูกอ่อนที่ทำหน้าที่กันการกระแทกระหว่างกระดูกข้อ นอกจากนี้กลูโคซามีนยังแสดงฤทธิ์ต้านการอักเสบอย่างอ่อน และการบรรเทาอาการจะค่อยเป็นค่อยไป ไม่รวดเร็วเหมือนการใช้ยา ผลการบรรเทาอาการมีตั้งแต่ปานกลางไปจนถึงมาก ข้อดีของกลูโคซามีนซัลเฟต เหนือ ยาต้านการอักเสบกลุ่มที่ไม่ใช่สเตียรอยด์ (NSAIDs)คือ ชะลอการเคลื่อนตัวเข้าหากันของข้อกระดูกที่ข้อเข่าเห็นผลนี้ชัดเจนเมื่อใช้ในระยะยาว ตั้งแต่ 1 ปีขึ้นไปและต่อเนื่องไป ชัดเจนมากขึ้นอีกหลัง 3 ปี

โดย: robot เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 223.207.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ปวดเข่าแนะนำให้กิน glucosamine 1500 mg

โดย: aaa เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 223.207.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

แม่เราก้อเป็นโรคนี้ แนะนำให้กินกลูโคซามีนกับน้ำมันปลา(ที่มีคุณภาพ ไม่มีสารตกค้าง) แล้วจะดีขึ้นอย่างรวดเร็ว น้ำมันปลาจะช่วยให้เลือดไหลเวียนได้ดีขึ้นมาก บรรเทาอาการอักเสบของข้อกระดูก (ข้อมูลจาก: หนังสือ เมื่อคุณหมอไม่รู้จักอาหารเสริมบำบัดโรค...ความตายอาจกำลังครอบงำคุณ)....robsterzz@hotmail.com คุยหลังไมค์ได้ค่ะ ...

โดย: robsterzz เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 183.89.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

กิน triple flex แก้โรคปวดเข่าได้ กินวันวละ 1 เม็ด พร้อมอาหาร 4-6 สัปดาห์ เพราะว่าแม่ของเราทายยาตัวนี้อยู่ แม่เราไปซื้อมาจากอเมริกา จำนวน 150 เม็ด ราคา 1,400 บาท ของเรามีน้อย เราซื้อมากินเองไม่ได้ขายเป็นอาชีพ หมดแล้วหมดเลย สนใจติดต่อ 081-9149834

โดย: คนขี้ปวด เขียนเมื่อ 14 พ.ย. 10 IP IP: 223.207.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เอนไซม์สกัดจากพืช100%มี อย.คับเห็นผลเร็วมาก ราคาไม่แพงคุยปรึกษาเรื่องปัญหาสุขภาพ(ป่วยเป็นโรคแก้ไม่ยากคับ เป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขา)แผนโบราณไทย-จีน วิถีพุทธคับ ติดต่อ089-4276675

โดย: ฑูตสุขภาพ เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 10 IP IP: 110.164.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ผมทานมา4ปีแล้วครับตอนหลังทานเฉพาะตอนเช้าพร้อมอาหาร1เม็ดขนาด500mg.ของFLEXSA ยาประเภทนี้จะเห็นผลหลังจากทานไปแล้วประมาณ3-4อาทิตย์ แนะนำให้อ่านวิธีการใช้ให้ละเอียดเพราะบางยี่ห้อให้ทานก่อนบางยี่ห้อให้ทานพร้อมอาหาร ของViatil'sก็ดีครับแต่แพงมากแพงกว่าเกือบทุกยี่ห้อ

โดย: mart เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 125.25.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

แม่ผมทานไวอาทริลอยู่นะครับ คุณหมอจ่า่ยยานี้ให้ เห็นว่าเป็นกลูโคซามีนชนิดที่ดีที่สุดตอนนี้ มีแบบเม็ดกับแบบซองละลายน้ำกิน แต่ของแม่ผมกินแบบซองครับ ได้ผลตั้งแต่ 2 อาทิตย์แรก เพราะไม่เห็นแม่บ่นปวดเข่าเท่าเมื่อก่อน ตอนนี้กินมา 2 ปีแล้ว เพราะยานี้ต้องกินต่อเนื่องครับ คล้ายกับว่าเป็นอาหารเสริมมากกว่ายา

โดย: แทนไท เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ลองอ่านบทความของ ศ.นพ.ธีระวัฒน์ เหมะจุฑา
คุณหมอที่เก่งที่สุดคนหนึ่งของไทยดูครับ

h ttp://www.cueid.org/component/option,com_docman/task,doc_download/gid,2502/Itemid,42/

โดย: Neo เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 110.168.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

:-)www.blackmores.com.au/Search.aspx?query=glucosamine

.....นี่เลยค่ะ ตาม link ข้างบน ลอง search ดู อาจจะมีขายที่เมืองไทย....ที่นี่ก็จะประมาณเกือบ NZ$ 28.-
และอีกยี่ห้อนึงก็ Kordel's agewise 1900+.....ทานวันละเม็ด ก่อนนอน....ดิฉันทานตัวที่สอง เพราะ Glucosamine จะสูงกว่าของ Blackmores......เข่ายังไม่เสื่อม แต่ก็็ต้องดูแลรักษาร่างกายค่ะ เพราะสุขภาพถ้าดูแลแต่เนิ่นๆก็จะดีกว่าปล่อยให้อายุมากแล้วค่อยใส่ใจ....ลองดูนะคะ

โดย: nz เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 125.237.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยกิน Glucosamine บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เข้าไปร้านขายยาที่มีเภสัชกรแนะนำดูซิ ไม่ซื้อไม่เป็นไรเขายินดีอธิบายอยู่แล้ว

โดย: k เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 10 IP IP: 58.9.93.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111