แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา หมวด » กีฬา » คุยเฟื่องเรื่องกีฬา » แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

แต่ดูมวยมาเป็นร้อยๆ พันๆ คู่แล้วตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน

เห็นยอดมวยของแต่ละยุคแต่ละสมัยคนแล้วคนเล่า

แต่ไม่เคยเห็นใครเทียบเท่ากับปาเกียวเลยแม้แต่คนเดียว

ต้องบอกว่าคนนี้คือนักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่ประวัติศาสตร์วงการมวยโลกเคยมีมาเลยครับ

ความสามารถไร้ขอบเขต เหนือขีดจำกัด ยิ่งชกยิ่งเก่ง ยิ่งชกยิ่งแกร่ง

ไม่เคยเกี่ยงคู่ชก ไม่เคยเกี่ยงน้ำหนักชกและไม่เคยเกี่ยงสถานที่ชก

เก่งฉกาจ แข็งแกร่งจนเหนือคำบรรยายจริงๆ ครับ " แมนนี่ ปาเกียว "

และยังเป็นคนที่มีจิตใจดีงาม ชอบช่วยเหลือผู้คนด้วยครับ

สุดยอดมากๆ เลยครับ
รูป มวยโลกแฟนคลับ
โดย: มวยโลกแฟนคลับ
ตั้งเมื่อ: 14 พ.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 58 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

คุณส.สกุลชัยคับ(ค.ห 54)
คุณกระทิงแดงโพสต์ถูกแล้วคับฟลอยมันนักชกปัจจุบัน

โดย: ผีloveผี เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 10 IP IP: 58.8.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ตราบใดที่ปาเกียวยังไม่เจอกับ ฮวน มาเกวซ อีกครั้ง ก็ยังไม่เก่งที่สุดในโลกหรอก...อยากดูๆๆๆคู่นี้อ่ะ อยากดูมากกว่าไอ้มืดฟลอยอีก..

โดย: WBO เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 61.47.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

เห็นด้วยกับ ค.ห. 48 R9 คือนักบอลในดวงใจตลอดไปครับเก่งกว่า pele อีกครับ ทั้งเทคนิค ความคม ความเร็ว Ronaldinho ก็เทียบไม่ได้ครับ

โดย: Gun เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 182.52.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

แล้วมืงเห็น มีชื่อ นักชกยุคนี้ ไหมละ ไอตัวกินไก่

โง่ไม่ดูตาม้าตาเรือ

v
v
v
v

โดย: _กระทิงแดง_ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ไอ่ฟายคห.24
เมิงเอาฟรอยเมเวทเทอไปไว้อันดับที่เท่าไหร่วะ

โดย: ส.สกุลชัย เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 124.157.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

แต่เกี่ยงตรวจโดป

โดย: unknown เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 117.47.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ปาเกียว คือสุดยอดมวยแห่งยุคนี้ ฝีมือที่สุดยอดกับจิตใจที่ยิ่งใหญ่

โดย: blues เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ครับ เก่งมาก แถมใจบุญอีก ช่วยคนจนจนตัวเองจะหมดตัว

โดย: เจ มึน โฮ เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 203.146.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

สุดยอดเลย ปาเกียว

โดย: aorig เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ปาเกียวนะเก่งจริง แต่ส่วนหนึ่งเป็นเพราะกระแสคนเอเชียด้วย ที่นานๆทีจะมีนักกีฬาก้าวขึ้นมาเทียบเท่าชาวตะวันตก

คนที่ดูมวยเป็นจริงๆเท่านั้น ถึงจะรู้ว่านักมวยคนไหนเก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

เหมือนกับว่า ยุคนี้ เราบอกว่า เมสซี่ โรนัลโด้ เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา แต่ลองย้อนไปดูสมัยก่อนจะรู้ว่า เหนือกว่านั้น คือ โรนัลโด้r9 ซีดาน มาราโดน่า

โดย: จะบอกให้ เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 110.164.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ไม่รู้สิผมไม่ชอบดูปาเกียวต่อย ไม่บ้าตามกระแส
แต่ที่ผมตามคือ สองพี่น้อง คริชโก้ น่าทึ่งดี
อ่านประวัติแล้ว พี่น้องห้ามชกกันเอง เพราะสัญญากับคุณแม่ไว้ ผมว่าน่ารักดี

โดย: DreamMaker เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 27.55.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ถ้าเอาจริงๆ ผมให้ไมค์ ไทสันครับ
ตอนท็อปฟอร์มเนี่ย มันไม่ใช่คนแน่ๆ
ระฆังยกแรกดังตอนกำลังฉี่อยู่ในห้องน้ำ ยังไม่ถึง 10 วินาทีเลย มันน็อคคู่ต่อสู้ซะล่ะ อุตสาห์รอดูมาเป็นเดือน

โดย: ขงเบ้งคีย์บอร์ด เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 61.7.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

กูดูมึงภูมิใจไอ้นักมวยตากาล๊อกบ้านพ่อมึงจังเลยนะ กูถามจริงๆมันเป็นผัวแม่มึงรึไง........สาด!

โดย: เดอะลิงค์ เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 125.25.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

เอาเขาทรายของเราไปทิ้งไว้ที่ไหนละ ผมว่าเขาทรายก็เก่งไม่แพ้ปาเกียวนะจะบอกให้

โดย: หอกหัก เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 58.137.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ตอนที่เม็ดเงิน เจอกับปาเกียวตอนนั้น รู้สึกว่า ปาเกียวจะโหม:-)นะคับ จึงทำให้แพ้ไป ถ้าสภาพความพร้อมเต็ม 100 ผมว่าไม่น่าจะฟอร์มแบบนั้น

โดย: _กระทิงแดง_ เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

เ๋ด๋วรอ เม็ดเงินของผม โตก่อน ตอนนี้เวทไปไม่ถึง แกนอยู่ ถามปาเกียวว่าเจอเม็ดเงินใหม่ไหม :-)ลงมาเรย 555555555

โดย: expressza เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

5555 แพ้เม็ดเงิน กะทิงแดงยิม อายไหมล่ะ 555 เม็ดเงิน ตอนนี้เปงยังไงบ้าง

โดย: expressza เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ได้ข่าวมาว่า แมนนี่ ปาเกียว และ พงษ์ศักดิ์เล็ก ไก่ย่างห้าดาวยิม จะได้รับบรรจุรายชื่อเข้าสู่หอเกียรติยศ ปลายปีนี้คับ ทั้งที่ยังไม่แขวนนวม ซึ่งตามกฏผู้ที่จะบรรจุรายชื่อต้องอำลาวงการมวยไปแล้ว แต่ในอดีตมียกเว้นเพียง มูฮำหมัด อาลี และ โรแบร์โต้ ดูรัน จริงไม่จริงต้องรอดูเดือนหน้า ส่วนไมค์ ไทสันได้รับการเสนอชื่อในปี2011

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 118.173.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ถ้าเอาที่ความชอบส่วนตัว ผมชอบเลียวนาร์ดที่สุด แต่ยอมรับว่าเลียวนาร์ดไม่ใช่คนเก่งที่สุดแน่นอน เทียบกับยอดมวยยุคหลังอย่าง รอย โจนส์ jr ผมก็คิดว่า โจนส์เก่งกว่า

ไฟท์ในฝันที่อยากดูมากที่สุดก็ เลียวนาร์ด vs โฮย่า ครับ เอาช่วงพีคสุดขีดของทั้งคู่ ตัดสินกันในรุ่นเวลเตอร์เวท คงสุดยอดน่าดู สองยอดมวยเหรียญทองโอลิมปิคในสองยุค เก่งพอกัน เป็นมวยเชิงสูงทั้งคู่ สไตล์การชกมีเสน่ห์พอๆกัน ถ้าเกิดยุคเดียวกันแล้วได้มาพบกันต้องหยุดโลกแน่ๆ

โดย: Golf_ManUtd เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 27.130.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ในความเห็นของผม

1.สไตล์การชกของวิเทเกอร์ เหมาะกับมวยสมัครเล่นมาก(เคยได้ทองโอลิมปิคด้วย) อัจฉริยะ ชั้นเชิงสูง ระบบการป้องกันตัวเยี่ยม แต่สไตล์การเน้นเพลย์เซฟเป็นหลัก ทำให้ได้รับการโหวตจากแฟนมวยให้เป็น นักชกที่น่าเบื่อที่สุดตลอดกาลอย่างเอกฉันท์ (เก่งจริง แต่ไม่มีใครชอบสไตล์เขา)

2.ปาเกียวอยู่ในระดับที่เหนือกว่าโฮย่า แต่ไม่แน่ใจว่าจะเก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมาหรือไม่

3.ถ้า รอย โจนส์ จูเนียร์ ในช่วงพีคสุดชีวิต เกิดในยุคเดียวกับสี่ทหารเสือ เขาอาจเป็นคนเดียวในโลกที่สามารถเอาชนะยอดมวยเหล่านั้นได้ทั้งหมด ทั้ง เลียวนาร์ด เฮิร์นส์ ดูรัน แฮกเลอร์

โดย: Golf_ManUtd เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 10 IP IP: 27.130.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ใช่ครับคุณ กระทิงแดง เขาทรายได้เข้าหอเกียร์ติยศของสภามวยโลก และป้องกันแชมป์ได้19ครั้งมากสุดในรุ่นนั้น เชื่อว่าหลังแขวนนวมไม่นานปาเกียวก็เข้าเหมือนกัน หอเกียร์ติยศเขาคัดคนเข้าทุกปีคับ ปีนึงหลายคนด้วย ส่วนมากจะเอาคนที่ทำความดีหรือชื่อเสียงให้กับวงการมวย ไม่จำเป็นต้องเป็นนักมวย

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 118.173.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

เจอ ลูก ตะ กั่ว เข้า ไป พี่ แก จะ รอด รึ เปล่า หว่า

โดย: bever เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

มีอยู่ 1 คนที่ปาเกียวไม่อยากชกด้วย เเละเลี่ยงมาตลอด คือ ฮวน มานูเอล มาเกวซ แมทช์ที่ชกกันไฟต์ 2 แบบว่าปาเกียว เจ็บตัวที่สุดในชีวิตเลยก็ว่าได้...ดูยังไงปาเกียวก็ไม่ชนะ เต็มที่ก็เสมอ แต่คนจัดให้ปาเกียวชนะ 2-1 เสียงเฉยเลย...ลองหาโหลดมาดูกันนะ...

โดย: mmm เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 61.47.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

วิธเทเกอร์เป้นมวยเชิงสูง ประเภทไม่ปะทะ ต่อยแล้วหลบ
มวยน่าเบื่ออย่างนี้ใครชอบมั่งครับขอเสียงหน่อย
วิธเทเกอร์เจอของจริงแค่ไฟต์เดียวคือนัดที่ชกกับ โฮย่า
และไฟต์นั้นก็แพ้ด้วย
ถ้าชกชิงแชมป์WBCสมัยนี้ละก็ ไม่ได้แชมป์หรอกครับ
เพราะกฏใหม่ของWBC ให้คะแนนมวยเดินครับ

โดย: มวยสากล(ไม่สมัครเล่น) เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 58.8.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

และ ผมก็ค่อนข้างมั่นใจ ถ้าปาเกียว มาชกรุ่นเดียวกับเขาทราย โดนน๊อคแน่คับ เพราะเขาทรายอยู่รุ่นต่ำกว่า :-)ไปไม่มีแรงต่อยแหง๋มๆ

โดย: _กระทิงแดง_ เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ฝรั่งมันยังรอบรับกันเลย เขาทรายที่เราว่าเก่งยังไม่ได้รับการยอมรับจากฝรั่งเท่าปาเกียวเลย แต่ก็ไม่ใช่ว่า จะเก่งที่สุดตลอดกาลนะ ยังมีเก่งกว่า

ขอโทดนะคับ ไม่ใช่ว่าจะไปยุ่ง แต่ เผอิญว่า เขาทราย ได้เข้า หอเกียรติยศนักมวยโลกนะคับ และถ้าจำไม่ผิด ฝรั่งเค้าก็ยกให้ เขาทรายเป้นตำนานของรุ่น จูเนียแบนตั้มเวท(ใช่ป่าวไม่รู้) นะคับ โดยรู้สึกว่า จะทำสถิติป้องกันแชมป์สุงสุดในรุ่นนั้นด้วย

โดย: _กระทิงแดง_ เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

สุดยอดจริงๆปาเกียว สมแล้วที่เป็นแชมป์โลก 6 รุ่น เท่าโฮย่าเลย สุดยอดๆๆๆ...

โดย: ททท.ง. เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 61.47.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

คับ คุณ คห.25 R.Sagitta นี่ผมแค่บลัฟมันเล่นๆสนุกดี
คุณ คห.26 ผมเข้าไปดูแล้วลิ๊งค์ที่ให้มา ก็ไม่เห็นมีใครว่าปาเกียวไม่เก่งเลยนะ คุณอ่านจบรึยังก่อนที่จะเอามาบอกไม่ใช่อ่านแค่คห.1-5 นะ
ส่วน ไอ้ถั่วหวาน พอลเนล วิธเทเกอร์ เอ้าเก่งก็ได้ ตัวนี้ยอมรับเลยว่าหลบเก่ง หนีเก่ง วิ่งเร็ว ไม่ค่อยจะโดนใครน็อก แต่มันก็หมัดเบามาก น็อกใครไม่เป็น อาศัยคอยหนีแล้วหลอกต่อยเก็บคะแนนไปเรื่อยๆ แต่ยังไม่เห็นมันจะเจอมวยระดับโลกเลย นอกจากไฟทต์ที่วิ่งหนีโฮย่าจนครบยก ผมว่านักมวยทุกคนที่มีชื่อในกระทู้นี้เก่งกว่าวิทเธเกอร์แน่นอนคับ นอกจากว่าจะชกแบบมวยสมัครเล่น ลองเอาชื่อนักมวยที่ไอ้ถั่วหวานเคยเจอ มาเทียบกับที่ปาเกียวเจอมันก็คนละเรื่องแล้ว แล้วปาเกียวยังแบกน้ำหนักอีก จะให้ปาเกียวมันทำไงวะถึงให้พวกแอนตี้ยอมรับ-*- ฝรั่งมันยังรอบรับกันเลย เขาทรายที่เราว่าเก่งยังไม่ได้รับการยอมรับจากฝรั่งเท่าปาเกียวเลย แต่ก็ไม่ใช่ว่า จะเก่งที่สุดตลอดกาลนะ ยังมีเก่งกว่า

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 118.173.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

น่าจะเอาปาเกียวไปต่อยกะอิปโปนะ

ผมว่าเป็นไฟต์ในฝันของคนทั้งโลกเลยมั้งเนี่ย

โดย: จอช_เจ๊าะแจ๊ะ เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 117.47.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

loveliver
อย่าไปสนใจกะคนดูมวยไม่เป็นเลยครับ
แค่เปรียบให้ชกกะไมค์ ไทสัน ก็อึ้งแล้ว
ที่จขกท บอกว่าไม่เกี่ยงน้ำหนักนั่นหมายความว่า
ในระดับนำหนักตัวที่เป็นไปได้(ถ้าดูมวยเป็นก็จะเข้าใจ)
ไม่ใช่อ่านได้ใจความว่าไม่เกี่ยงน้ำหนักก็เอาไมค์ ไทสัน มาเปรียบ

หัดดูมวยเยอะๆนะครับ จะได้เข้าใจ R.sagitta

โดย: เฮ้อออ เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 61.90.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

10อันดับ(นักมวยยอดเยี่ยมตลอดกาล)

1.ซูการ์ เรย์ โรบินสัน

2.มูฮัมหมัด อาลี

3.วิลลี่ เพ็บ

4.โจ หลุยส์

5.เฮนรี่ อาร์มสตรอง

6.ซูการ์เรย์ เลียวนาร์ด

7.เบนนี่ เลียวนาร์ด

8.ร็อกกี้ มาร์เซียโน

9.โรแบร์โต้ ดูรัน

10.ไมก์ ไทสัน

ความคิดเห็นที่ 23 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ยอมรับครับ...สุดยอด

โดย: santimbj เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 125.25.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

เก่งมากๆปาเกียว

แต่ถ้ามาต่อยเมืองไทยมีหวังแพ้

เพราะกว่าจะได้ขึ้นต่อย มอบทอง มอบของ เชิญนายก อบต. นายก อบจ. เชิญ พล.ต.ต เชิญแล้วเชิญอีก

รอจนเมื่อย แดดก็ร้อน 55+

โดย: เมืองนอก เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 223.205.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

อยากดูมวยชั้นเชิง บ๊อกเซอร์ เทพๆ เซิจในยูทูบว่า Sugar Ray Leonard คนที่ว่าเก่งๆในยุคนั้น เลียวนาดปราบหมดแล้ว ทั้ง เฮิร์น แฮ๊กเลอร์ ดูรัน สู้เลียวนาดไม่ได้หรอก
แต่เอาจริงๆนะ คนที่เขาจัดอันดับว่าเก่งสุดในประวัติศาสตร์ คือ Sugar Ray Robinson รองลงมาจะเป็น อาลี เลียวนาด รอยโจนส์Jr. ไทสัน ในนี้ทุกคนยอมรับว่า โรบินสันเก่งสุด แต่กุไม่เคยเหงวะเก่าเกิน
อิอิ
ไอ้กระเทยเฒ่า อาสะกิดตา

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 118.173.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ไอ้กระเทยเฒ่า แต๋วแตกแต่เช้าเลยนะ ถึงจขกท.จะบอกว่าไม่เคยเกี่ยงน้ำหนัก ก็คงไม่มีควายที่ไหนคิดว่าปาเกียวจะไปต่อยรุ่นเฮฟวี่เวตหรอก มีแต่มิงนี่แหละฟาย
สมรักษ์ อาลี มวยชั้นเชิง เหมือนเลียวนาดที่กุบอกอะแหละ ส่วนไอ้วิเทเกอร์ เคยดูมันต่อยกับโฮย่าไหมวะ มันวิ่งหนีอย่างเดียวเลย ไม่ออกหมัดเลย โดนโห่ลั่น ต่อยกับคนอื่นมันก็เอาแต่หนี พอเค้าเผลอละต่อ ตุ้ดเหมือนมิงเลยอะ
กิ๊วๆ กะเทยเฒ่าๆ แต๊วแตก 5555+

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 118.173.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : แมนนี่ ปาเกียว นักมวยที่เก่งที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา

ความคิดส่วนตัว นะครับ

ผม ให้ ไทสัน

แต่ก็ไมสู้ผม อยากเจอจริงๆครับ กับปาเกียว จะจะสร้างชื่อให้ประเทศไทย

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 10 IP IP: 113.53.72.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111