ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

เพื่อน ๆ เคยบนไว้แล้วไม่ได้แก้รึป่าว   แล้วโดนดีอะไรบ้างไหม๊ หรือว่ามีเหตุการณ์แปลก ๆ เกิดขึ้นบ้างรึป่าว   แล้วบนที่ไหนบนกับใคร
รูป 111
โดย: 111
ตั้งเมื่อ: 19 มิ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

ไอ้คห8 ทำว่าลูกของพ่ออย่างนี้
สันดานมันเลวตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว
ไอเทเรซา ไอ้ลูกกระหล่ำปลี

โดย: คุณพ่อเทเรซา เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.0.15, 192.168.0.50, 58.10.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

ประกาศ
ให้เช่าทาวเฮ้าส์/ที่อยู่อาศัย

ทำเล หมู่บ้านการเคหะ หลังม.ธุรกิจบัณฑิต
ลักษณะ ทาวเฮ้าส์เดี่ยว 2 ชั้น พร้อมโรงจอดรถ
2 ห้องนอน , 2 ห้องน้ำ , 1 ห้องนั่งเล่น , 1 ห้องครัว
เครื่องปรับอากาศ , โซฟา
ราคา 5,000 บาท / เดือน
เหมาะสำหรับ ผู้ที่ต้องการเช่าบ้านขนาดย่อม นักศึกษา คนทำงาน
หรือจะเช่าเพื่อเปิดร้านค้าขาย เป็น home office
และคลังเก็บสินค้า ก็ทำได้ สามารถพักอาศัย 4-6 คน
สนใจติดต่อ คุณบี ณัฐดนัย โทร. 081-444-8422
คุณชมพู่ โทร. 085-189-3707
ติดต่อทางe- mail love_chompooh@hotmail.com
หรือจะชมภาพตัวอย่างได้ที่http://lovechomchompooh.hi5.com

โดย: 1177 เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

คนอย่างเมิง ไอ เทเรซา บนย่านาค แล้วไม่ไปแก้

เมิงคงต้องรอให้ย่านาคมาหาเมิงก่อนไง ถึงไปแก้บน

ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น เมิงคงไม่ไปแก้ แต่ตอนบนมีปัญญาไปบน

แต่พอสำเร็จ ไม่มีปัญญาไปแก้บน สงสัยพระพรหมหน้าบ้าน

เมิงก็คงไม่ได้กินของเมิงหรอก ถ้าเมิงสอบติด ขนาดสำเร็จแล้ว

เมิงยังไม่คิดไปแก้เลย ไอฟาย สอบคณะอะไรเหรอ

เมิงเก่งก็สอบแพทย์ไปสิว่ะ เมิง พิมพ์ดีดเร็วด้วยนี่ ไอฟาย

โดย: หมั่นใส้ เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

เคยบนไว้กับย่านาคตอนเกณฑ์ทหาร ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้แก้ ก็ไม่เห็นมีอะไรเลย (แต่ถ้ามีเวลามากพอจะตั้งใจไปจริง ๆ ย่านาคผมไม่ลืมย่านะครับ รอก่อน)

พรุ่งนี้ผมจะไปสอบการไฟฟ้า ผมกำลังจะไปบนศาลพระพรหมหน้าบ้าน ว่าขอให้สอบติด ถ้าสอบติดผมจะถวายพวกหัวหมู ไก่ ผลไม้อะ

แค่คิดว่าคงไม่มีจริงหรอก แต่พี่บอกว่าอย่าลบหลู่ แต่ว่าลองบนไปงั้นแหละ

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

บนไว้เหมือนกัน กำลังหาเวลาไปแก้บนครับ แต่ไปตอนนี้คงไม่สะดวก เพระประท้วงกันแถวนั้นอ่ะ ก็เลยต้องรอไปก่อนเวรกกรำ

โดย: .... เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

ไม่รู้ดิ่ื เคบบนตอนจะเอ็น พอเอ็นติดก้ไม่ได้แก้ จนปัจจุบัน 6 ปีละยังเรียนไม่จบเลย ฝันว่าโดนสารพัดสัตว์ไล่เหยียบบ่อยๆ ผีตามทวงก้บ่อย แต่ก้ยังไม่แก้น่ะ เรื่องไม่จบนี่ก้แปลกถึงแปลกมาก เอ็นติดสักพักป่วยเป็นลมชัก เรียนยังไม่เคยเอฟสักตัว แต่ก้ยังไม่จบ

โดย: เชื่อดีมั้ยวะเนี่ย เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

พี่ผมบนไว้นะครับ ไม่รู้บนอะไร แต่มีอยู่วันหนึ่ง คนที่กินเหล้าอยู่หน้าบ้านผม เห็นคนใส่ชุดขาวมาดอมๆมองๆที่หน้าต่างชั้น 2ประมาณ 4-5วิ จากนั้นก็กลายเป็นแมวกระโดดดึ๋งๆหายไปเลย นี้เรื่องจริงนะ คนพวกนั้นไม่ได้เมาด้วย เพราะเค้ากิน ลีโอ
ถึงพี่ผมจะไม่เห็นกับตาตัวเอง แต่เค้าก็ฝันเห็นนะครับ ฝันเห็น ผมในยุคอดีต เค้าบอกว่าเป็นพวก แขก กำลังแบกโลงศพคนตาย ไปที่ไหนสักแห่งนี้ละ เค้าจำได้แค่นี้

โดย: -..- เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.1.125, 124.121.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

อันนี้รุ่นพี่เล่าให้ฟังนะ
คือพี่เขาเอนฯไม่ติด ก็ไปเรียนที่ราม แล้วคิดว่าจะเอนฯใหม่ในปีหน้า แล้วก็ไปบนพ่อขุนฯเอาไว้ว่า"ถ้าเอนฯที่มช.จะมาแก้บน" แต่จำไม่ได้ว่าบนไรไว้นะ แล้วพี่เขาก็ติดจริงๆ แล้วก็ขึ้นไปอยู่หอที่เชียงใหม่ เขาก็ลืมอ่ะว่า เคยไปบนไว้กับพ่อขุนฯ ผ่านมาจนขึ้นปี2 แกบอกว่าคืนนั้นแกนอนอยู่ที่หอพักแหล่ะ สักพักแกหายใจไม่ออก แน่นที่หน้าอกมาก พอลืมตาขึ้นมาก็เห็นผู้ชาย ตัวสูงใหญ่เป็นเงาใส่ชุดเหมือนชุดไทยโบราณยืนเอาเท้าเหยียบที่อกอยู่ แล้วพูดกึ่งตะคอกว่า"เมิงจำได้ไหม เมิงพูดอะไรกับกูไว้" สักพักหนึ่งก็หายไป พอเช้าพี่เขาก็มานั่งนึกว่าเคยไปบนอะไรไว้ที่ไหนบ้าง พอนึกได้ก็เลยรู้ว่าเคยบนไว้กับพ่อขุน แกรีบลงมาแก้เลยอ่ะ กลัวมาก

โดย: คนคนคน เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

ถ้าเขาจุดธูปเรียกมากินแล้วก็แล้วไปนะครับ..ตัวเองไม่มาหรือ
เชื่องช้ามาไม่ทันกินก็อย่ามาโวยหรือมาทวงทีหลัง
ถ้ายังหน้าด้านโผล่มาทวงเดี๋ยวก็ถีบเข้าให้

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยบนไว้แล้วไม่แก้บ้าง บนกันที่ไหน แล้วโดนดีบ้างไหม๊ เล่าให้ฟังหน่อย

...เรื่องบนแล้วได้หรือไม่ได้ผลนี่มันก็อยู่ที่ความเชื่อถือของแต่ละคนนะ..บางคนเขาก็ไม่เชื่อเอาเสียเลย บางคนก็เชื่อ
จะทำอะไรสักอย่างไปบนไว้ทั่วจนลืมแล้วพอกิจการงานสำเร็จก็มานั่งกลุ้มทีหลังเพราะมันลืมที่บน..การบนก็คือการให้สัญญานั่นแหละ ว่าถ้าสำเร็จแล้วจะให้นั่นให้นี่..ถ้าเราผิดสัญญาเสียเองมันก็ไม่สบายใจ

คนที่เขาเชื่อเขาก็ตามไปแก้บนทุกที่แหละครับ..ถ้าบนกับพระพุทธรูป กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายท่านไม่มาทวงหรอกเพราะต้องทำตัวให้เป็นที่พึ่งทางใจให้ชาวบ้านเขาอยู่แล้ว..ถ้าคุณลืมๆไปว่าบนที่ไหนบ้างก็ตั้งโต๊ะแก้บนมันหน้าบ้านนั่นแหละ
ทำเสียสองโต๊ะๆผลไม้ล้วนๆกับโต๊ะมีเนื้อสัตว์ เคยขออะไรใครไว้ก็ว่าไปตามเนื้อผ้า..

ถ้าไปบนไว้กับผีกับวิญญาณหรือเจ้าพ่อเจ้าแม่ทั้งหลาย
แต่ลืมที่เหมือนกันไม่ได้แก้บน
ก็ตั้งโต๊ะใส่เครื่องของคาวของหวานแก้บนเสียที่หน้าบ้าน
ก็ได้..จุดธูปอัญเชิญมากินสินบนเสีย..บนไว้ที่ภาตใต้แต่บ้านอยู่เหนือก็ไม่ป็นไร ต้องมาตามกลิ่นธูปแน่นอน เป็นเจ้าต้องหูไวตาไวใครจุดธูปเรียกไปกินที่ไหนต้องเตรียมพร้อม
ชาวบ้านเขาเรียกแล้วไม่ไปแดรกก็อด

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.219.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111