**แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เราคบกับแฟนมา3ปีแล้ว ต้นปีหน้า กะว่าจะแต่งงาน (สู่ขอไว้แล้ว)
แฟนเราทำงานบริษัท เกียวกับสต๊อก แต่งานเขาหนัก เขาเลยออก ออกมาตั้งแต่เดือน พ.ค. 53
นี่ก็เดือน พ.ย. 53 แล้ว เขายังไม่คิดจะทำการทำงาน
ชีวิตประจำวันเขา เช้าตื่น11 โมง เที่ยงเราต้องซื้อข้าวไปให้ แล้วเขาก็เล่นเกม
ห้องไม่กวาด จานไม่ล้าง ผ้าไม่ซัก ไม่ทำอะไรสักอย่างเลย
เราเครียดมาก เราไม่อยากว่าเขา แต่เราหมดความอดทน เราเลยบอกเขาไปว่า
โตแล้วนะ (28 แล้ว) ทำไม ยังทำตัวอย่างนี้ จะเป็นสามีที่ดี พ่อที่ดี ได้ยังไง ถ้าทำตัวอย่างนี้
พอเราพูด เขาก็ประชดเราว่า อืม เราคงจะไม่ทนเขาแล้ว เขาไม่มีอะไรดี (แล้วแกมีอะไรดีไหม)

ที่เราจะขอความเห็นคือ เราจะเลิกกับเขา แล้วเราผิดไหม (ถ้าเขาไปสู่ขอเราไว้แล้ว)
เราเครียดมาก
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ
รูป เครียด
โดย: เครียด
ตั้งเมื่อ: 21 พ.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 83 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกคะ...

โดย: อ้อย เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 10 IP IP: 118.173.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 82 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกไปเลย..

โดย: จ.ใจเดียว เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 10 IP IP: 58.64.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ผู้ชายขี้เกียจอย่างไปเอามันเลย :em11:

โดย: pook เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 10 IP IP: 119.42.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ถ้าเป็นแบบนี้แล้ว คุณยังจะกล้าเอามันมาเป็นภาระอีกเหรอ นี้แค่เริ่มต้นนะ ต่อไปคุณจะเครียดมากกว่านี้อีก....ตัดสินใจดีๆๆ เลือกผิดคิดจนตัวตายนะค่ะ แล้วจะต้องมานั่งเสียใจทีหลัง คนหนึ่งพายอีกคนเอาเท้าราน้ำ แล้วเมื่อไหร่มันจะถึงฝั่ง อานาคตเรา ตัวเรากำหนดเองได้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆๆๆ เพราะฉันก็ตัดสินใจผิดไปแล้ว กลืนไม่เข้าคายไม่ออก

โดย: ฉีกวง เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 10 IP IP: 58.136.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิก

โดย: ป่วยการ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

โดนมันเย๊ดจนหิหลวมนมเหลวแบบมึง หาผัวใหม่ได้สบายๆครับ

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 58.64.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เราเลี้ยงพ่อแม่เราแบบนี้มั้ย หาข้าวให้พ่อแม่กินตอนเที่ยงทุกวันมั้ย

โดย: กก เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 199.64.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกทำไมอะครับ คุณเลี้ยงเค้าดีกว่าลูกอีก เลี้ยงเค้าต่อไปแหละครับ ดีแล้ว

โดย: Shindo_Kotaro เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 202.176.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ผู้ชายอายุ28แล้วนะน่าจะคิดได้แล้ว

โดย: คนเสื้อแพง เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 58.8.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ช่วงนี้ล่ะครับมันจะยากที่สุด ก็อิตรงที่เจอทางแยก แล้วเราเป็นคนต้องเลือกซะด้วย

เลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองไว้ก่อนเลยครับ ไม่เห็นแก่ตัวหรอก

พี่แกไม่เอาอะไรเลยนี่นา แล้วอนาคตจะยังไง บางทีเราก็ต้องปล่อยเค๊าไปครับ ตามนี้

โดย: ผู้ร้าย.... เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 222.123.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ก็มี 2 ทางเลือก
1. พูดกับเค้าตามตรงว่าจะทำไงกับชีวิตต่อไป และคุณก็ตัดสินใจเอาเองว่าจะทำไงต่อไปดี
2. รอจนกว่าเค้าจะอยากทำงานเมื่อไหร่
ลองคิดดูนะ

โดย: อย่าเครียด เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 182.52.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ไม่ต้องกลัวเหงาหรอก อยู่คนเดียวดีกว่าครับ

โดย: tkok เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

จะเอามันไว้ทำปลวกอะไรคะ จขกท. ขา ทุกวันนี้คุณต้องปรนนิบัติมันทั้งหาข้าวปลาอาหารให้กิน ทำงานบ้านอีกสารพัดอย่าง เงินก็ให้ใช้ด้วยแถมกลางคืนต้องยอมให้มันระบายความต้องการกับคุณอีก โอ้โห.... นี่คนรักกันต้องทำกันแบบนี้เหรอ ไม่คิดช่วยแบ่งเบาภาระกันเลยเหรอ แค่ขอยังไม่แต่งเลิกเถอะถึงแต่งแล้วก็เลิกได้ ถ้ายังไม่เปลี่ยนพฤติกรรม โดยทั่วไปคนรักกันเห็นแฟนเหนื่อยแฟนลำบากย่อมต้องหาทางช่วยกันเพื่อสร้างอนาคตร่วมกัน

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 58.10.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกก็ดี ค่ะ .. เราก็คิดๆอยู่เหมือนกันผู้อย่างนี้ ทำไมมีเยอะจัง

โดย: wowo เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 118.173.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ก็คุณเลี้ยงเขาดี แถมมีเกมเล่นอีก เขาจะทํางานทําไม

โดย: midada เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 61.19.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

อ้อ..มีอีกอย่าง
สังคมออนไลน์
คือ ติดเกมส์ ออนไลน์
อันนี้ ทำให้ขาดวุฒิภาวะชั่วขณะ
และตัดขาดจากสังคมปัจจุบันชั่วระยะเวลาหนึ่ง

ทำให้ขาด..ความใส่ใจและรับผิดชอบต่อคนรอบข้าง

อันนี้..เป็นได้ทั้งในเด็กและผู้ใหญ่..บางคน

โดย: lady_punch^^ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 172.16.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ดีแล้วล่ะคะ..ที่แค่สู่ขอ
ยังไม่ทันแต่ง..ก็ออกลายให้เห็นมาบ้าง

รักกันมา 3 ปี ไม่ใช่เวลาน้อยๆเนาะ
คุยกันก่อนดีไหม..เพราะยังไงก็วางอนาคต ร่วมกันไว้
ถามเขาหน่อยว่า..อยากทำงานอะไร
แต่งกันแล้ว เราจะทำอย่างไร

เขาแอบถูกหวยมาหรือเปล่า
จากคนที่ทำงานดีๆ แล้วอยู่ๆ ก็ไม่อยากทำการทำงาน
แถมไม่เดือด ไม่ร้อน..^^

กับอีกประเด็น..
พฤติกรรมเค้าเปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหน
เขาอาจจะ..ทำ เพื่อให้เราทนไม่ได้
และอยากให้เลิกกับเขา

เพราะผู้ชายไทย ส่วนใหญ่
ไม่เอ่ยปากบอกเลิกผู้หญิง..ก่อน

อันนี้ในกรณี..ถ้าเป็นเรานะ ก็คุยกันตรงๆ
และ บอกไปเลยว่าอยากได้ อะไร..
ต้องชัดเจน..กับความต้องการของตัวเอง

เพราะคุณต้องเป็นคน..รับผิดชอบความสุข ความทุกข์
ของชีวิต..คุณเอง

การใช้ชีวิตคู่ มันควรจะมีความสุขและชีวิตดีขึ้น
เป็น 2 เท่า..ถึงควรตัดสินใจแต่งงาน

โดย: lady_punch^^ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 172.16.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ได้ท่อนเอ็นใหม่ล่ะสิท่า แค่แฟนตกงานไม่กี่เดือนหาเรื่องจะเลิก

โดย: แพนด้า เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 182.232.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

คนเราอยู่ด้วยกันแล้วไม่เข้าใจหัวอกของกันและกันบ้างแบบนี้ก็อึดอัดแหละครับ ตกงานแต่ยังมีความกระตือรือล้นที่จะหางานหาเงินแต่ยังไม่ได้แบบนี้ก็น่าเห็นใจครับแต่แบบงอมืองอเท้าไม่ทำอะไรเลยแบบนี้ก็สุดแล้วแต่จขกท.จะตัดสิ้นใจแล้วครับ(แต่ผมใบ้ให้นิดนึง 55)

โดย: ...... เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

มีแฟนงี้ อยู่คนเดียวดีกว่ามั้ย มันคงรู้สึกดีกว่าการต้องอดทนเห็นพฤติกรรมแย่ พาลจะทำให้เราเสียสุขภาพจิตซะเปล่า ๆ

โดย: 1111111111 เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 222.123.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เจออย่างเดียวกับผมเลยครับ แล้วก็เลิกกันไปแล้ว

ไม่ผิดหรอกครับ แต่ถ้าทนอยุ่กับคนแบบนี้อนาคตคุณจะลำบากกว่านี้แน่

โดย: Pap เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.122.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลิกเหอะนะ เราไม่ได้เปนของใคร เราไม่ต้องรับผิดชอบใคร แม้แต่ตัวมันเองยังต้องให้เรารับผิดชอบ โอ๊ย เลิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พุดจิงนะ ขอร้อง

โดย: ญ ลั่นหล้า เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกไปเหอะ

โดย: uUu เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 110.169.213.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกไปเลย ผู้ชายมันต้องเลี้ยงครอบครัวไม่ใช้แมงดามาเกาะคุณกิน

โดย: pizzareturn เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 203.155.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

...ตอนแฟนคุณตื่นตอน 11โมง ชาวบ้านเขาทำงานตั้งแต่ 6โมง7โมงแล้ว คนไม่มีอนาคตคุณจะอยู่ทำไม คุณเลี้ยงแมงดาให้เหนื่อยใจไปทำไม งานหนักแค่นี้เขาเหนื่อยและหยุด แล้วปัญหาชีวิตคู่108 1900 ที่จะเข้ามาในอนาคตเขาจะอยู่ข้างคุณหรอ?

โดย: เอวโม่ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

อยู่:-)งกันสักพัก หากไม่ดีขึ้นก็เลิก

โดย: wrox เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 182.52.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ต้องพูดคำขาดกับเขาไปเลย ถ้าเขาไม่ดีขึ้น ก็คงต้องทางคัยทางมันแล้วแหละค่ะ

โดย: Nu เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 118.175.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เธอฝากชีวิตไว้ผิดคนแล้ว.......

โดย: m เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 202.151.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

เลิกเลยครับแต่ไม่ใช่ว่าเลิกขาดเลยน่ะ เดี๋ยวมันก็รู้สึกตัวเองหล่ะ

โดย: ตูเอง เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 192.168.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

อย่าเลิก ๆๆๆ เข้าไมทำงาน แต่เข้าก็มีสิงดีอยู เข้าจีบคุณไง
เข้าเห็นค่าในตัวคุณที่คนอืนมองไมเห็น เลิกไป ไมรูจะหาได้อีกอะเปล่า 555

โดย: เยาวชน เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ลองยื่นคำขาดและลองให้โอกาศเขาดู แต่ถ้าให้โอกาศครั้งสุดท้ายแล้วเขายังไม่ยอมที่จะพัฒนาตัวเองขึ้นคุณก็ สมควรแล้วที่จะเลิกกับเขา เพราะต่อไปในอนาคตคุณเองก็ต้องทำงานหาเลี้ยงเค้าถ้าหากคุณขืนที่จะอดทน

โดย: Mr.k เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

มัน ไม่ช่วยทำมาหากิน แล้ว ยัง ขี้เกียจ ตื่น ก็ สาย

อนาคต อยู่ แค่ นั้นอะครับ วันๆไม่ทำ เห้.. ไรเลย

มันเป็น พ่อคุณ หรอครับ ที่ต้อง ค่อยซื้อ ข้าวให้มันกิน

อย่า เอา มัน มา ทำ พันธุ์ เลย ครับ ลำบากตัวเอง

หา แฟนที่ รัก เรา แล้ว ขยัน กระตืนรือร้น ดีกว่า

อย่างน้อย ๆ ก็ เป็น หัวหน้าครอบครัวได้ ดูนิสัยใจคอกันด้วยละ

ตัดใจสิน เอาเอง เลือก ชีวิตเป็นของ เรา ไม่มี มันเราไม่ตาย

โดย: เป็นผม เลิกไปนานละ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 183.89.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

ไม่ผิดครับ
อ่านข้อความนี้จบ คุณก็บอกเลิกกับเค้าทันทีเลยครับ แล้วคุณจะพบกับความสบายใจ ความเหน็ดเหนื่อยจะน้อยลง แต่อาจจะต้องเหงาหน่อย
เพราะเห็นบอกว่ารักเค้า ทนเจ็บปวดใจหน่อยครับ
สู้ๆๆๆ เลิกให้ได้นะครับ

โดย: ไฟส่องถนน เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

คนไม่เจอไม่รู้หรอก พี่ว่ามั้ย???

โดย: สายป่าน เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

คุณไม่ได้รักเขาหรอก...คุณแค่ต้องการผู้ชายสักคนที่ตั้งใจทำมาหากิน เลี้ยงครอบครัวได้ ผมว่าคุณเลิกซื้อข้าวให้เขากินและบอกไปเลยว่าจะไม่แต่งถ้ายังตั้งตัวไม่ได้ หมดสมัยแล้วกับการช่วยกันทำมาหากิน ถ้าเธอไม่มีปัญญาเลี้ยงฉันก็บ๊ายบาย ทางใครทางมัน จบ...

โดย: อู้เย้..ๆๆ. เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 72.89.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

พี่คะเรื่องพี่ยังน้อย ... หนูคบมาพอๆกับ นิแหละ แต่
แฟนหนุเค้าไม่ทำอะไรเลย นอนตื่นสาย ตกเย็นกินเหล้าทุกวันเงินก็หาไม่ได้ อย่างน้อยๆแฟนพี่เขายังเคยทำงานมาก่อนนะ แต่หนูไม่เคยเกาะแม่มา26ปี เป็นหนูที่ทำงานอยู่ตลอดพอเงิกงานก็ ต้องทำงานบ้านอีกเหนื่อยๆจากที่ทำงาน ต้องมาเจอคนงี่เง่าืที่บ้านอีก
แถมได้เราแล้วยังไม่สู่ขออีกพี่ พี่ยังเจอน้อยกว่าหนูเยอะ...ถ้าพี่ยังคิดที่จะใช้ชีวิตกับปัจจุบันก็อยู่ต่อไปแต่ถ้าพี่ต้องการอนาคต .. หาใหม่เหอะ!

โดย: สายป่าน เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : **แฟนไม่ทำงาน** ผิดไหม ถ้าจะเลิกกับเขา

โดย: Mayplease เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 173.170.66.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111