สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

พอดีเราไปจะงานเลี้ยงรุ่น ที่โรงแรมตะวันนา  แถวสุรวงศ์แต่เราไปไม่ถูก

จุดเริ่มต้นจากแยกบุคคโล หรือ แยกถนนตก ก็ได้

ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ

รูป usanee741
โดย: usanee741
ตั้งเมื่อ: 22 พ.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ใช่ค่ะ จขกท ลงจากรถเมล์ป้ายพัฒน์พงศ์(ไม่ต้องข้ามถนน) แล้วเลี้ยวเข้าถนนพัฒน์พงศ์เลย (พัฒน์พงศ์มันเป็นถนนเชื่อมระหว่างถนนสีลมกับถนนสุรงศ์ สั้นนิดเดียว ถ้าเดินกลางคืนของขายตรึม เป็นถนนคนเดินค่ะ) ตามเด็ก ป.๓ไปเลยค่ะออกถนนสุรวงศ์แล้วเลี้ยวซ้าย โรงแรมอยู่ติดถนนเลย โรงแรมต้องข้ามถนนค่ะ

โดย: ป่านป่วน (ละเอียดยิบๆ) เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

หุยมาอยู่นี่เอง ไอ่เหยี่ยวถามหาอยู่แน่ะ

v
v
v

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ลงสาย 15 ถนนสีลม เดินทะลุเส้น ถนนพัฒน์พงศ์ จากสีลมมาสุรวงศ์ เลี้ยวซ้าย อีกนิด ก้อถึงแล้ววววว

ปล คิดถึง พี่ป่านป่วนนนนนนน :em01: :em01: :em01: :em01:

โดย: เด็ก ป.๓ โย่ว โย่ว เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ให้บอกกระเป๋ารถเมลล์สาย 15 ว่าเราจะลงหน้าพัฒน์พงศ์ใช่ป่าว มันจะอยู่ตรงข้ามหรือฝั่งเดียวกันกับพัฒน์พงศ์ถ้าเรานั่ง 15 มาจากบุคคโล บอกด้วยคร้า ....

โดย: usanee741 เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

555555555555555 คห.7 เขินจัง (ในชีวิตไม่เคยมีใครชม)
คิดถึงด้วย 55 เนียนตาม

ปล. จขกท ไปถูกเปล่าคะ หรือจะลงป้ายพัฒน์พงศ์ แล้วเดินตัดเข้าถนนพัฒน์พงศ์ไปออกถนนสุรวงศ์ก้อน่าจะใกล้กว่า (เพราะเด็ก ป.๓ โย่ว โย่ว เค้าเจ้าถิ่นเป็นเด็กสีลมซอย 4 มั้ง )

โดย: ป่านป่วน(คนฝั่งกรุงเติบบบบบบ) เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 10 IP IP: 124.122.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาตอบให้เราทราบ

โดย: usanee741 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 10 IP IP: 58.11.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

rubsub . com แหล่งรวมงานสร้างรายได้ออนไลน์ เชิญเลือกหา เลือกทำกันตามอัธยาศัย

โดย: หอกดำ เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ป่านป่วนนี้น่ารักดีเนอะ ชอบสไตล์การตอบจังเรยย

คิดถึงจังนะ

โดย: คนฝั่งธลลลล เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

เอาแบบ ง่ายทีสุด เลยนะ

ถามทางไป พัฒน์พงศ์ อ่ะ มันอยู่ใกล้ ๆ กัน

โย่ว ๆ ๆ

โดย: เด็ก ป.๓ โย่ว โย่ว เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ตอบให้ค่ะ

จากบุคคโล (น่าจะอยู่ฝั่งธนใช่ป่าว) จขกท ก้อนั่ง สาย 15 ค่ะ สาย 15 จะมาจากเดอะมอล์ลท่าพระ ข้ามมาทางสะพานกรุงเทพค่ะ ก้อนั่งมาเรื่อยๆเข้าถนนสีลม มาลงป้ายถนนธนิยะ ใต้สถานีรถไฟฟ้ามั้ง แล้ว จขกท ก้อเดินตัดถนนธนิยะไปออกถนนสุรวงศ์ จะง่ายกว่า แล้วก้อเลี้ยวซ้ายต้องถามแม่ค้าแถวนั้นอ่ะว่า รร.ตะวันนาไปอีกไกลไหม ถ้าไกลก้อนั่งสาย 16 น่าจะผ่าน

ที่ให้นั่งมาลงธนิยะสีลม เพราะถนนสุรวงศ์เพื่อนบอกว่ามีรถเมล์ผ่านแค่สายเดียวมั้ง สาย 16 มันมาจากท่าน้ำสี่พระยาอ่ะ ถ้านั่งจากถนนตก น่าจะนั่งสาย 1 หรือ 75 มาต่อ 16 แต่ไม่แน่ใจว่านั่งฝั่งไหนอ่ะ เพราะถนนมันวันเวย์มั่วๆไงไม่รู้

555 ขออย่าให้หลงนะคะ

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

ขอบคุณนะคะ
แล้วถ้าจไปเส้นทางรถเมลล์มีใครพอจะทราบบ้าง

โดย: usanee741 เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 58.11.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

จากบุคคโลขึ้นสะพานกรุงเทพฯ จนถึงแยกนราธิวาสฯ
ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนนราธิวาสฯ ผ่านถนนรัชดาฯ ถนนจันทน์ ถนนสาทร ถนนสีลม ไปสิ้นสุดสุรวงศ์
เลี้ยวขวาสุรวงศ์ ผ่านแยกตัดถนนสว่างให้ตรงไป
สังเกตุโรงแรมใหญ่ๆ ทางซ้ายมือ

อีกทางจากแยกบุคคโลมุ่งหน้าเจริญนครไปทางสะพานตากสิน(สาทร) ขึ้นสะพานสาทร เข้าถนนสาทร ผ่านแยกสุรศักดิ์ให้ตรงไป
ให้เลี้ยวซ้ายที่แยกนราธิวาสฯ ผ่านถนนสีลม สิ้นสุดที่สุรวงศ์ เลี้ยวขวาที่สุรวงศ์
แล้วก็เหมือนกับเส้นทางแรกครับ

โดย: Neo เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สอบถามเส้นทางไปโรงแรมตะวันนา สุรวงศ์คะ

เราไปบ่อยนะ โรงแรมนี้ ส่วนมากก็ไปทานบุ๊ฟเฟ่กันกับญาติๆ
อยู่บุคคโลหรือถนนตก ก็ไม่ไกลจาก โรงแรมเท่าไหร่นัก ส่วนมากเราก็ขึ้นแท๊กซีอ่ะค่ะ สดวกดี แท๊กซีทุกคนรู้จักโรงแรมนี้ดีค่ะ

โดย: k เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.225.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111