อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่

สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ อยากทำงานธนาคารตำแหน่ง Teller

งานสาขา ผมรู้มีคนบอกผมเยอะว่า งานสาขา มันงานหนักมาก ต้องขาย Product

ของแบงค์หลายอย่างด้วยกัน บางคนบอกเหนื่อยมากๆ แต่ผมชอบงานธนาคารมากเลย

แต่ติดตรงเกรดเฉลี่ยของผมไม่ถึง 2.50 ธนาคารกสิกรไทย ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารไทยพาณิชย์ รับ 2.50 หมดเลยครับ แต่ผมไม่ถึง 2.50 น่าอายมากครับ

ใครจะด่าโง่ ก็ไม่ว่า ผมจบ ปริญญาตรี ในมหาลัยเอกชนแห่งหนึ่ง ผมเคยไปสอบ

ข้อเขียนที่ SCB ชั้น 17 โซน B แต่ตอนนั้นผมกรอกในเว็บไซด์ไปว่าเกรดเฉลี่ยผม

2.60 เพราะผมรู้ว่าถ้ากรอกตามความจริงเค้าคงไม่เรียกผมไปสอบ แต่สุดท้ายผมก็

ต้องส่งเอกสารสมัครงานของจริงให้แก่ธนาคารอยู่ดี เค้าคงเห็นว่าผมเกรดเฉลี่ยไม่ตรง

กับที่กรอก แต่ผมก็ได้สอบนะครับ ผมมั่นใจทุกวิชาที่สอบว่าผมทำได้ ยกเว้นพิมพ์ดีด

ไทย กับ อังกฤษ ที่ไม่ค่อยคล่องเท่าไร แต่ผมสอบนานแล้ว แต่ไม่มีวี่แวว ว่าแบงค์ไทย

พาณิชย์จะเรียกไปสอบสัมภาษณ์ ผมรู้ตัวว่าไม่แน่นอนแล้ว สงสัยเกรดเฉลี่ยไม่ถึง

หรือ ไม่ข้อเขียนคงไม่ผ่าน   แต่ผมมั่นใจมากเลยว่าผมทำได้ รู้ว่างานสาขามันหนัก

แต่ผมอยากทำงานธนาคารมากเลย แต่คงไม่มีบุญวาสนาแล้ว ผมว่ามันเท่ห์ดีนะ

ได้นั่งเคาน์เตอร์ ฝาก-ถอน ชุดทำงานก็โอเค มันคงเป็นแค่ความฝัน ผมลอง

นึกภาพตัวเอง อยู่ในเคาน์เตอร์ธนาคาร แล้วมีคนมาฝากเงินกับผม ใส่ยูนิฟอร์มของ

แบงค์ ผมก็ไม่ได้คนเก่งอะไร ผมเข้าใจการแข่งขันมันสูง ธนาคารค้องการคนที่มีศักย

ภาพสูงเข้าทำงาน ผมก็ได้แต่หวังว่าจะได้ทำงานในตำแหน่ง Teller สักครั้ง หลายคน

บอกว่า ตำแหน่งนี้งานหนัก เงินเดือนน้อย เหนื่อยมาก ผมรู้ แต่ผมอยากทำ แต่ติดเรื่อง

เกรดเฉลี่ย เคยไปสอบแล้วแต่ไม่ได้เรียกตัว ใครจะด่าก็ได้ครับ เต็มที่ครับ ที่มาประจาน

ความโง่ของตัวเอง  tt_coupe007@hotmail.com

รูป อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้
โดย: อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้
ตั้งเมื่อ: 20 มิ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 24 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ใครเคยสอบข้อเขียนและสัมภาษณ์ กรุงศรีบ้าง มีแนวข้อสอบบ้งป่าว

โดย: คนข้างล่าง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เราก็เกรดไม่สวยเลย,,แต่เราเคยทำงานที่ยูโอบีมา 3-4 เดือนอ่า ไปสมัครกรุงศรี เป็นเดือนแร้ว อยู่ดี ๆ ก็เรียกให้ไปสัมภาษณ์ แต่มีการสอบข้อเขียนสอบสัมภาษณืด้วย ไม่รู้เหมือนกานว่ะจะได้ป่าว (คิดยังไงบอกด้วยนะ)

โดย: แนน เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เราเคยทำอยู่กรุงศรีล่ะ แต่ก็ต้องลาออก งานแบงค์มีความกดดันมากกว่าที่คุณคิด ภายนอกมันดูเท่ห์ก็จริงค่ะ เป็นงานที่คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า ต่อให้บอกข้อเสียยังงัยก็ไม่เชื่อกันหรอก ต้องประสบด้วยตัวเองถึงจะรู้ มีงานอย่างอื่นที่จะทำให้คุณมีความสุขอีกเยอะ ลองเปิดใจดูนะคะ
ที่สำคัญหัวใจหลักของคนที่จะทำแบงค์ได้ต้องซื่อสัตย์กับตัวเองและลูกค้าค่ะ แค่เริ่มแรกคุณก็โกหกแล้ว

โดย: power of love เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 125.26.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เข้าไปคุยกับเค้าตรง ๆ เลยค่ะ ว่าเกรดคุณไม่ถึงแต่คุณอยากทำงาน

เราเป็นผู้หญิง เคยไปสมัครงานวิศวกรที่เค้าระบุว่ารับเฉพาะผู้ชาย และเราได้งานมาแล้ว เราคิดว่าต้องมีบางที่ที่เค้าให้โอกาศคนอยากทำค่ะ สู้ๆ นะ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 24 มิ.ย. 08 IP IP: 40.0.7.49, 203.158.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

อยู่แบงค์สีเขียว เหมือนคุณ คห.18 คะ ตำแหน่ง teller งานหนักจริงคะ แต่ถ้าชอบแล้วสนุกกับงานก็โอ.เค ไม่เครียด ได้พบปะบุคคลเยอะแยะมากมาย แล้วอีกอย่างเรื่อง ขาย product เรื่องเป้า เรื่องยอดอะไรพวกนี้ เราก็อย่าไปซีเรียสมากเลย เราก็เสนอ productไป เพื่อให้ลูกค้ารับรู้ว่ามี product ตัวนี้ ลูกค้าจะรับไม่รับก็อีกเรื่องนึง แค่เราได้เสนอก็มีโอกาสขายได้แระ

โดย: สาวแบงค์จ้วยจ๊วย เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

แค่กรอกใบสมัคร ยังโกงเกรดตัวเอง แล้วทำงานธนาคารเกี่ยวกับเรื่องเงิน จะเหลือหรือท่าน ธนาคารจะพังเพราะคนอย่างคุณ ดีแล้วที่เขาไม่เอา

โดย: handyman เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เรา สาม กว่า ไปสมัคร สีม่วง เค้าก็ไม่เรียกนะ สงสัยสวยไม่พอ อิอิ จะบอกว่า ไปสมัคร สีเหลืองๆ เค้าเรียกเลย อยู่ไปอยู่มา อยากเปลี่ยนสี ก็เปลี่ยนตำแหน่ง ก็มาสมัครสีเขียว 3 วัน สีเขียวก็เรียกเลย

ขอบคุณสีเหลือง ที่ทำให้มีสีเขียว
สีเขียวเป็นสีสุดท้ายแล้ว ที่จะอยู่ไปจนตาย อิอิ รักสีเขียวค่ะ

ลองสมัครดูค่ะ งานหนักจริงๆ แต่อยู่ที่สีเขียวแล้วสนุกมากๆๆๆ อิอิ

โดย: สาวแบงค์โรคติ๊สต์ เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เชื่อมั้ยครับผมก็ไม่ถึง 2.50 ได้แค่ 2.02 แต่ได้ทำงานแบงค์ อาศัยปากดีตอนสัมภาษณ์

โดย: เนียน เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ผมพึ่งงานเทลเลอร์ได้ที่แบ๊งค์กรุงเทพครับ

เกรดได้ไม่ถึง2.5เหมือนกันครับ

ลองไปสมัครดูได้ครับเป็นกำลังใจให้

โดย: aoffering เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ไอ้ คห.14 มึงช่วยหาประโยคไหนก็ได้มาให้กูดูหน่อยสิว่ากูด่า จขกท.ตรงไหน กูให้กำลังใจเค้าต่างหาก อ่านออกมั้ยภาษาไทยอะ แล้วใช้สมองกลวง ๆคิดหน่อยนะ กูก็แค่เอาประสบการณ์จากตัวเองหรือคนรอบข้างมารวมกันแล้วตอบ ถ้ากูไม่แน่จริงกูก็คงไม่กล้าหรอก ไอ้นรก

"เมิงเก่งจริง เมิงไม่ไปสอบแพทย์"
- คือมันไม่ใช่ฟิลด์กูเข้าใจป่ะ เพราะใจไม่ได้รักที่จะเป็นแพทย์ ตลกมากเลยเนอะ

"เร็วขนาดไหนว่ะ 140

กิโลเมตร ต่อชัวโมงหรือป่าว เมิงเกรดเท่าไรว่ะ 4.00 ป่าว"

-ถ้าพิมพ์เร็วขนาดนั้นอะ คงเป็นพ่อเมิงแล้วแหละ เร็วไม่เร็วไม่รู้ กูรู้เพียงแต่ว่าการพิมพ์กูเร็วกว่ามาตรฐานก็แล้วกันทั้งไทยและอังกฤษ แล้วมึงล่ะได้สักป๊อกสักแป็กมั้ย หาว่ากูด่าเค้า ก็เค้าเองเป็นคนบอกเองว่าอะไรคือจุดเสียเค้า ก็ให้ข้อมุลเท่านันไอ้ห่า

แล้วเกรดอะ แหกตาอ่านบ้างกูเขียนให้ดูว่าได้เท่าไร แล้วหัดคิดตามบ้าง อย่าให้ต้องด่า

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เมิงเก่งไอ เทเรซา ใครจะไปเก่งเท่าเมิงล่ะไอฟาย เจ้า

ของกระทู้เข้าบอกว่าให้ด่าได้ เมิงด่าใหญ่เลยนะ

เมิงทำงานดีมากนักเหรอ ดูแสดงความคิดเห็นแต่ล่ะอย่าง

ดูถูกชาวบ้าน ไอฟายเอย เมิงเก่งจริง เมิงไม่ไปสอบแพทย์ว่ะ

อย่างเมิงคงเป็นได้แค่ แพทย์สยาอ่ะ ไอฟาย เข้าทำเต็มที่แล้ว

ยังจะไปว่าเค้าอีก เมิงพิมเร็วมากเดะ เร็วขนาดไหนว่ะ 140

กิโลเมตร ต่อชัวโมงหรือป่าว เมิงเกรดเท่าไรว่ะ 4.00 ป่าว

โดย: หมั่นใส้ เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

มาบอกปัจจัยอีกทีนึง

หากได้เรียกตัวสัมภาษณ์แล้วก็อย่าตื่นเต้น ตกใจ พูดเชิงว่าเราอยากทำจริง ๆ ยิ้มแย้ม เป็นตัวของตัวเองดีกว่า

แล้วที่คุณบอกว่าพิมพ์ไม่คล่อง ภาษาอังกฤษไม่โอ ภาษาไทยไม่ดีเนี่ย รู้สึกว่ามันจะหลัก ๆ ทั้งนั้นเลยนะครับ อย่างน้อยคุณก็ต้องพิมพ์เก่ง ภาษาได้นิดหน่อยเพราะคงไม่ได้ใช้มากเท่าไร แต่ก็ควรได้

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ขอมาตอบบ้าง

คุณคิดเองเออเองรึเปล่าครับ เค้าบอกคุณหรอว่าเกรดคุณน้อยเค้าจึงไม่รับ ทำไมไม่คิดเรื่องปัจจัยอื่นบ้างที่คุณไม่ได้เข้าทำงาน เช่น พิมพ์ไม่คล่อง ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง หรือภาษาไทยไม่ดี อาจจะเป็นจุดนี้ก็ได้ครับ แล้วเรื่องการโกหกในเรซูเม่เนี่ย ถามว่าโกหกได้มั้ย โกหกได้ครับ แต่โกหกต้องมีทริคนิดนึง ไม่ใช่โกหกแบบไม่คิด ในเรซูเม่ผมก็มีโม้ แต่โม้แบบว่ามีกึ้น เกรดผมได้ไม่ถึง 2.50 เหมือนกันเพราะไม่ได้ตั้งใจเรียนเท่าที่ควร ผมจึงอยากบอกว่าเกรดเฉลี่ยมีส่วนน้อยถึงไม่มีส่วนเลย

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

"เกรดเฉลี่ยไม่ได้วัดว่าใครเก่งไม่เก่ง"

พิมพ์ ๆ กันมานี่ คิดมั่งมั๊ยครับ
"แล้วมันจะมีไว้ทำไม"

ที่ผมคิดได้ ก็คือ
"ความรับผิดชอบ" ไงครับ
ถ้าไม่มีความรับผิดชอบในตนเอง
จะตั้งใจทำงานให้ดีได้มั๊ย
กับงาน teller ที่ต้องมีความรับผิดชอบสูงเช่นเดียวกัน

คิดซะมั่งครับ
ถ้ามันไม่สำคัญ เค้าก็ไม่กำหนดมันไว้หรอกครับ

โดย: ... เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 58.147.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เกรดเฉลี่ยไม่ได้วัดว่าคนเก่งหรือไม่เก่ง ดีหรือไม่ดี มีบางคนเกรดเฉลี่ยน้อยกว่าคุณอีกแต่เค้าก็ประสบความสำเร็จได้ บางทีมันอาจจะเป็นจังหวะของชีวิตก็ได้ครับ ยังเหลืออีกหลาย ธนาคารให้คุณไปลอง

โดย: kokkrub เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ความคิดเห็นที่ 8 บ้าหรือป่าวครับ คุณนั้นแหละปัญญาอ่อน

เจ้าของกระทู้เขียนดีออก เป็นกำลังใจให้นะ ไม่ต้องไปสนไอ

ความคิดที่ 8 สงสัยเมียไม่ให้เอา เลยพิมแต่ด่าเป็น

โดย: คมช. เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

สมควรแล้วแล้วที่ไม่มีแบงค์ไหนรับ
ข้อความแค่นี้ยังเขียนวกไปเวียนมา

โดย: 12 เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

55555+ คนสอบเข้าแล้วไม่ได้เป็นพนักงานธนาคารมีเยอะออกครับ

การโกหกในใบกรองสมัครถือว่าเป็นการโกหกอย่างรุนแรงนะครับ เพราะในใบสมัครเกือบทุกแห่งจะเขียนก่อนที่คุณลงลายลักษณ์อักษรว่า "ข้อมูลทุกอย่างที่คุณกรอกจะถือว่าเป็นข้อมูลจริง หากไม่ใช่ข้อมูลจริงแล้ว ทางบริษัทขอยกเลิกการสมัคร"

หากผมเป็นเจ้าของบริษัท แล้วเห็นคุณโกหกแบบนี้ ผมไม่เรียกสัมภาษณ์หรอกครับ ถึงจะทำคะแนนได้เต็มร้อยเพราะบริษัทของผมอยากได้คนที่ซื่อสัตย์ ไม่ใช่อยากโจรเข้ามาทำงาน เดี๋ยวบริษัทจะเจ็งได้ครับ

ผมพูดจริงๆ รับพวกตอแหลไว้มีแต่เจ็ง

โดย: ใจตุ๊ด7895 เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เอ่อ แบงค์กรุงศรีไม่ได้รับหมดนะคับ คุณต้องผ่านขั้นตอน
การสอบข้อเขียน สัมภาษณ์ต่างๆ หมดถึงจะเข้าได้ครับ บางคนสอบข้อเขียน หรือสัมภาษณ์ผ่าน ก็ต้องรอนานเหมือนกัน
อีกอย่างงานสาขาก็ไม่สนุกอย่างที่คิดนะคับ ยังไงก็พยายาม
นะคับ

โดย: oh เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 203.146.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ลองไปสมัครธ.กรุงศรีดู รับหมด

โดย: พนักงานธ. เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 202.28.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า เกรดเฉลี่ยมันจะไปมีผลกระทบอะไรกับงานตำแหน่งแบบหน้าเคาเตอร์หรือtellerด้วย
จริงอยู่ เค้าอยากได้คนเก่ง แต่ถ้าเทียบเฉพาะเกรดเฉลี่ยแล้ว ทำไมยังต้องให้ทำข้อสอบโน่นนี่อีกล่ะ
บอกตรงๆว่าไม่เคยทำงานแบ๊งค์เลยไม่รุ้ว่าเค้ารับคนที่เกรดเฉลี่ยจริงหรอ งานหน้าเคาเตอร์มันเน้นไปด้านบริการมากกว่า อัตราส่วนการเทิร์นโอเวอร์ของงานก็ค่อนข้างสูงเหมือนกัน ประมาณว่าทำรองานอื่นน่ะ ถ้าดีกว่าก็ไป ถ้าไปไม่รอดก็อยู่จนแก่

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.236.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เรียนใหม่สิคะ เรียนรามก็ได้ แล้วทีนี้ก็ตั้งใจเรียนเลยนะ ในระหว่างที่เรียนก็หางานแบบอื่นทำไปก่อน และไปฝึกพิมพ์ให้คล่อง สู้ๆๆ

โดย: ผ่านมาค่ะ เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

เรียนต่อก่อนดิ แล้วค่อยกลับมาสมัคร

โดย: Oszy เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.50.230, 119.42.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทำงานธนาคาร อยากเป็นหนุ่มแบงค์ แต่ติดเรื่องเกรดเฉลี่ย ทำให้เราไม่สามารถสมัครในหลายธนาคารได้ เศร้าใจ

วันนึงมันต้องเป็นของคุณ สู้ๆเข้าไว้นะคะ ฉันก้อเหมือนคุณ ดีที่คุณจบตรี แต่ฉันไม่ได้จบอะไร แต่ฉันประสบความสำเร็จได้ด้วยตัวของฉันเองภูมิใจคะ

โดย: สาวดอย เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 08 IP IP: 203.209.43.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111