พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เพิ่งโดนมาเมื่อวันอาทิตย์ เมามา 2 วันติดและ ไม่อยากเปนแบบนี้เลย

รูป *-*
โดย: *-*
ตั้งเมื่อ: 30 พ.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 49 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ขอบคุณทุก คอมเม้นมากครับ ---คห.47 /48 ทำให้คิดอะไรได้อีกเยอะครับ ขอบคุณครับ

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 10 IP IP: 183.89.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เราพึ่งเสียแม่ไป หัวใจเราแทบสลาย ...เรายินดีที่จะอกหักซักสิบรอบ ถ้ามันแรกกันได้อะนะ

โดย: เศร้า เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 10 IP IP: 117.47.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เราก็เพิ่งเลิกกับแฟนมาได้ 3 สัปดาห์ ตอนแรกก็เมาติดกันเกือบสัปดาห์ แต่พอผ่านไปสักพักก็ดีขึ้นเอง คุณการอกหักมันเจ็บเป็นเรื่องธรรมดา ตอนนี้เราก็ดีขึ้นมากแล้ว แต่ก็ยังมีนึกถึงบ้าง การรับมือของเราก็คือคิดถึงข้อเสียของแฟนเก่าเข้าไว้ และคิดว่าโอ้ยคนที่ดีกว่ายังมีอีกเยอะไป เค้าไม่รักก็ปล่อยเค้าไป เราก็ต้องเริ่มต้นชีวิตใหม่ ลองดูนะได้ผล แต่แรกๆ ต้อง

โดย: M เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 10 IP IP: 78.180.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ผมว่านะถ้าเขาไม่รักเรา ก็อย่าไปรั่งเลยนะครับ หรือว่าถ้าคุณรักเขามาก ก็ลองติดต่อไปนะครับ ผมรู้นะครับ ของแบบนี้ต้องใช้ เวลานะครับ แระผมเชื่อว่า คนใหม่ในอนาคตคุณ คุณต้องรักมากยิ่งกว่าคนนี้แน่นอนครับ ^^

โดย: เพิ่งเลิกกันใหม่ๆ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 182.52.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

กะลังจะโดนทิ้งเศร้าจัง

โดย: d. เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 58.10.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เขาไม่คู่ควรกับคุณคะ อย่าเสียใจไปเลย

โดย: แมวน้ำ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 110.168.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่อกหัก และผิดหวังกะความรัก
เมลมาคุยกะเราได้นะ pleji2209@hotmail.co.th
ยินดีให้คำปรึกษาและอยู่เคียงข้างเพื่อนๆ
เราอยากเห็นทุกคนมีความสุข เข้มแข็งให้ได้นะ
สู้สู้ สู้ตาย คร้า ^_^

โดย: ป่าเปิ้ล เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 203.172.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ยินดีให้คำปรึกษาและอยู่เคียงข้างเพื่อน ๆ
เข้มแข็งให้ได้นะ สู้สู้ สู้ตาย !!!
pleji2209@hotmail.co.th

โดย: ป๋าเปิ้ล เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 203.172.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เมื่อเขาไม่รักเราแล้ว ยื้อต่อไปก็มีแต่ทำให้ตัวเองเจ็บป่าว
งัยคุณก็อย่าอ่อนแอดิ่ เข้มแข็งให้ได้ เหล้าคงไม่ใช่ทางออก
คิดซะว่าเขาไม่ใช่คู่เรา ทำตัวเองให้มีคุณค่า เข้มแข็งให้ได้
เข้าใจว่าคุณเจ็บ แต่สักวันมันจะผ่านพ้นไปนะ
เพื่อน ๆ ที่ผิดหวังกะความรัก เราเข้าใจตอนนี้คุณต้องการใครสักคนที่เข้าใจและอยู่เคียงข้าง เมลมาคุยกะเราได้
ยินดีให้คำ

โดย: ป๋าเปิ้ล เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 203.172.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

หาใหม่คะ :em03:

โดย: tak_ska เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 202.29.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

มึงมันโง่ คนโง่คือคนอีสาน กินแมงขี้ควาย จะอ้วก ทุเรศ

โดย: 555+ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 124.122.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

หาใหม่ ซิ ครับ ไอ้ ฟายเผือก

โดย: ReForKed เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 124.157.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ทำใจกับเรื่องที่ผ่านมา เวลาเท่านั้นจะช่วยได้ จบแล้วให้จบกันปะ แต่ถ้าเขารักเราจิงเดี่ยวเขากลับมาหาเองละ ผิดกับบางคนอยากจะให้อยู่ด้วยยังไง เขาก็หาทางไปได้อยู่ดีละ

โดย: bb เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 202.28.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

หนึ่งเดือนที่ผ่านมาอ้างว้างมากๆสามีที้งไปอยู่กับเมียใหม่ขนของไปไม่เหลือซักชิ้นให้เห็น กินเหล้ามาเป็นเดือนแล้วอยู่คนเดียวร้องไห้ทุกคืนนํ้าหนักลดห้ากิโลเลยตอนนี้บางคั้งทําใจได้ บางคั้งก็คิดถึงสับสนไปหมดบางครั้งาอยากตายนะ

โดย: ตอนนี้ก็เป็นทุกข์ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 58.9.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ก็ยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้น อย่าไปจมปักอยู่กะมัน แล้วจะกินเหล้าให้เมาเพื่ออะไร จะทำร้ายตัวเองให้มันแย่ลงเพื่ออะไร แล้วเขาจะกลับมาเหรอ
จะไปเที่ยวพักผ่อน:-)งจากผู้คนสัก2-3วันก็ได้นิ หรือไม่ก็ไปสวดมนต์ไหว้พระที่วัด
ไม่เห็นต้องทำร้ายตัวเองด้วยวิธีนี้เลยนะ ยังมีคนที่รักเราและเป็นห่วงรออยู่ไม่ใช่เหรอ(พ่อ+แม่+พี่น้อง)
ขอให้ลุกขึ้นสู้ได้ไวๆๆนะ

โดย: k เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 58.11.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

หาอะไรทำเช่นดูหนังที่หนุกๆ

หรือดูตลก

ดูแมล่งทั้งวันจาได้ไม่คิดถึง

โดย: chukhoum เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 125.27.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

นั่งสมาธิอ่ะ รักตัวเอง ถือว่าสร้างบุญกันมาแค่นี้ อย่าทำร้ายตัวเองเลย ณ ที่คุณร้องไห้หรือทำร้ายตัวเองอยู่เขาคนนั้นก้อคงมีความสุขแหละ ไม่รับรู้อะไรอ่ะ

โดย: แฟนนอกใจ แต่ไม่เป็นไร เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 66.91.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เวลาเท่านั้น ที่จะทำให้เราลืมได้
ก็คิดว่าเมื่อก่อนไม่มีเค้าเราก็อยู่ได้ตอนนี้เราก็แค่กลับ
มาใช้ชีวิตเหมือนก่อนที่จะคบกัน
สู้ ๆ อกหักดีกว่ารักไม่เป็น

โดย: tip เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

:em06: :em19: :em20: :em21: :em22:

โดย: ลำโพง เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 117.47.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เอารูปมานั่งดู...
จะยิ่งคิดถึงร้องไห้
จ้องไปนานๆ ใจมันจะถามว่าเอ๊ะ เราชอบเค้าเพราะอะไร...

จ้องไปสักพักนุง ใจมันจะตื่นขึ้นมาเอง
ว่าทำไมจะต้องมานั่งเสียใจด้วย ก็แค่ผู้หญิงคนหนึ่ง
เมื่อก่อนไม่มี ไม่เคยเจอก็อยู่ได้

แล้วก็เลิกคิดถึงไปเอง หายขาด....

โดย: นาวาซ เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 223.207.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

หึหึ อกหักยังดีกว่า เจอะ คนไม่ซื่อสัตย์นะคุณ จขกท.

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เที่ยวอ่างครับ :em27: พวก SL 5k อัพ

ท่านจะลืมไปเลย ว่าอกหัก สะกด ยังงัย

:em04:

ไร้ใจไว้ครับ แล้วจะไม่เจ็บปวด :em25:

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 182.52.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ดูรูปเค้าให้ช้ำใจเล่น....กินเบียร์

ให้เวลาตัวเองอาจจะนานหน่อย เดี๋ยวดีเอง

ไม่งั้นรีบหาคนใหม่ อาจจะทำให้ลืมเค้าคนนั้นได้บ้าง

จะเจ็บยังไงก้อต้องทนให้ได้...สู้ๆครับ :em01:

โดย: jacky555nana เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 182.232.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ช่วงแรกๆจะสับสน ฟุ้งซ่าน เป็นเรื่องปกติค่ะ พยายามอย่าอยู่คนเดียว ฟังเพลง อ่านหนังสือ มันจะเศร้า คิดถึง ก็ต้องปล่อยไปตามอารมณ์ค่ะ เดี๋ยวเหนื่อยก็หยุดไปเอง เค้าไม่รักเราแล้ว จะดึงดันไปทำไม..ขายขี้หน้าค่ะ

ปล.คนรักกันไม่ทำร้ายกัน(หรอกค่ะ)คิดแค่นี้ สบายใจ

โดย: Julee_more เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 203.152.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

โดนน้ำที่ท่าน้ำนนท์ แล้วขึ้นมาเช็ดตัวให้สะอาด กลับบ้าน นอนหลับ พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว :em28:

โดย: กอด เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 202.44.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เมาหัวราน้ำ ร้องไห้ตีอกชกตัวเอง งานการไม่ทำ ชีวิตตกต่ำไปหลายเดือน

โดย: ลุงขี้เมา เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 115.87.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ผมโดนมาเมื่อวานนี้ ผมโดนเค้าอกหัก และัผมก็บกเลิกเค้าดู แรงยิ่งกว่าเค้าด้วย แต่ผมไม่เสียใจหรอกนะ เพราะผมทำเต็มที่แล้ว และในเมื่อความจริงมันเป็นแบบนี้ เราต้องเผิชญหน้าและยอมรับกับมันให้ได้

โดย: hero เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 110.168.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เมา+บ้า ไหลังจากเมา+บ้าจนพอใจแล้ว ก็กลับมาสู่โลกความจริง
หลังจากนั้น ก็ลันล้า ชิวๆ

กร๊ากๆๆๆ

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 125.26.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ยอมรับความจริง แล้วอวยพรขอให้เค้าโชคดี เจอคนที่ดี คุณจะทำใจได้

โดย: 11 เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 10 IP IP: 203.144.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

---เดี๋ยวก็ชินไปเองแหละ แรก ๆ ก็ทรมานอย่างงี้แหละ สมองไม่เคยหยุดคิดถึงมัน แทบเป็นบ้าไปเลย อิอิ พอคิดได้ก็เลิกบ้า พอหายบ้าก็กลับไปคิดว่ากุน่าจะเลิกมาตั้งนานละ

โดย: JaJaahJaJaah เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 124.122.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

โดนมาเหมือนกันเลยค่ะ เลิกมาสองวันแร้วค่ะ แต่ก็ต้องยอมรักความจริงอ่ะ พยายามหาอะไรทำเรื่อยๆทุกๆวัน อย่าทำตัวให้ว่างเพราะจะทำให้คุณคิดถึงเค้าอ่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆ
(แต่ก็หวังว่าสักวันเค้าจะกลับมา) :em12:

โดย: รัก เสียใจ สุข เศร้า เหงา ร้องไห้ ไม่เหลือคัย เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 58.10.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

:em22: :em22:

โดย: ป่วยการ เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 110.164.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

แต่ไม่ควรเศร้าให้นานเกินไป3อาทิตย์พอ แล้วหันมามองดูความเจ็บปวด มันเจ็บตรงใหน? รับรู้ถึงอาการของมัน แล้วก็พยายามเข้าใจมัน หลังจากเข้าใจแล้วก็ยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้น แล้วบอกกับตัวเองว่า ตราบใดที่โลกยังหมุน เราต้องก้าวต่อไป

โดย: Esperancia เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 166.137.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

โดนหักอกต้องใช้เวลาเท่านั้นอะไรอะไถึงจะดีขึ้น ส่วนหักอกตัวเองใจมันจะเศร้าก็ให้มันเศร้าไป กินข้าวไม่ลงก็ไม่ต้องกิน อยากร้องไห้ก็ร้องไปร้องออกมาให้หมดใจ นอนไม่หลับก็ไม่ต้องนอนตื่นมาร้องไห้ต่อเด๋วเหนื่อยก็หลับเอง อยู่คนเดียวซักพัก อย่าฟังเพลงเชียวละจะหาว่าไม่เตือน

โดย: Esperancia เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 166.137.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ของเรา เข้าหาธรรมะ (ปกติก็ปฏิบัติธรรมน่ะแหล่ะ)แต่ตอนอกหักนี่จัดหนักเลย นั่งสมาธิทุกวัน เดินก็ท่องเมตตา ๆๆๆ นั่งก็เมตตาๆๆๆ จะนอนก็พุทโธ ๆๆๆ คือ...ปล่อยให้จิตหลุดจากธรรมไม่ได้เลย มันแค้น ร้องไห้ เสียใจ แน่นในอก จุก พิจารณาธรรมะตอนนั่งสมาธิ สงสารตัวเองจนร้องไห้เลย ทำไมเราถึงมาเจ็บเพราะคนอื่นนะ สงสารตัวเองหน่อยได้ไหม แล้วก็ร้องๆๆๆ พอได้สติก็พุทโธต

โดย: vickyvivid เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 61.19.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เชื่อเหอะค่ะ เด๋วพอเวลาผ่านไป คุณจะลั้ล ล้า เอง

โดย: M เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

ถ้ามองว่าความรักยิ่งใหญ่สูญเสียไปไม่ได้มันก็เสียใจมาก

ถ้ามองว่าอกหักก็แค่ขำๆ ไม่มีใครไม่เคยอกหัก

เพื่อนๆตรูก็อกหัก ไม่เห็นจะเป็นเรื่องใหญ่ เรื่องมันก็ง่าย

มันอยู่ที่ใจทุกอย่างครับ

โดย: kurama เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 124.157.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

เต้นอารบิก แต่งสวย ชอปปิ้ง กิน แล้วก็ เข้าวัดบ้าง
เผื่อจะได้อะไรดีๆ ชีวิตมีอะไรมากมาย ไม่ใช่มีแต่แฟน
แต่งงานแล้วก็จะเข้าใจโลกมากขึ้นว่า มันก็แค่นี้เอง
อยากจะกลับมาโสดจะบ้า ให้ตายเถอะ

โดย: wanwis เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 111.84.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : พวกคุณรับมือกับความ อกหัก ยังไงกันบ้างครับ

........แรกๆก็เมาเหมือนคุณเป็นเดือน...เมาเหมือนหมา...เมาหาเรื่อง เมาอาละวาดจนต้องขึ้นโรงพัก
แต่พอนานเข้า เวลามันก็ค่อยๆทำให้เราค่อยๆเลือนไปเอง
และพอฤทธิ์แอลกอฮอล์สร่าง ก็มาคิดได้ว่า ชีวิตเรายังจะต้องเดินต่อไป...ทำไมจะต้องมาเป็นบ้าเพราะเรื่องแค่นี้
เลยเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อย

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.228.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111