ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไรถ่ายเป็นเลือดมาเป็นอาทิตย์แล้ว แต่ไม่ได้มีอาการเจ็บปวดอะไรเลย คิดว่าตัวเองไม่ได้เป็นริดสีดวง ไม่ได้ท้องผูก แต่อาการจะเป็น คือถ่ายแล้วมีเลือดตามมา ตกใจมาก ใครพอทราบบ้าง ยังไม่ได้ไปตรวจ กลัวไปตรวจแล้วรู้ว่าตัวเองเป็นมะเร็งกลุ้มใจมากเลย ใครพอแนะนำบ้าง อีกอย่างกลัวหมอตรวจอึด้วย กลุ้มใจมากเลยคะ
รูป yuuu
โดย: yuuu
ตั้งเมื่อ: 23 มิ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ผมก็เปงอ่ะ ถ้ารู้ว่าเปงมะเล็งแย่แน่เลยไม่อยากให้หมอตรวจอ่ะแบบว่ากัวงิ..

ทามไงดีหว่า...เครียดๆๆเปงมาหลายวันและอ่ะ มีอากานไม่ปวด ไม่อะไรเลย แตจ่พอถ่ายทีไรเปงเลือดทุกทีทามไงดีหว่า จะให้มานหายอ่ะครับ...เครียดได้อีก55+ emoticon

โดย: รุคาว่าคุง เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 09 IP IP: 118.173.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เปนเหมือนกันเลยอ่ะ

ไม่กล้าหาหมอ อายอ่ะ emoticon

โดย: ^^ เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 09 IP IP: 115.67.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เออ ที่ว่าถ่ายเป็นมูกๆ
หมายถึงมีฟองลอยตามน้ำรึเปล่าคับ

หรือยีงไงเอ่ย ไม่ชัวอ่า เพราะว่าผมถ่ายแล้วเหมือนจะมี ฟองๆ
ลอยบนน้ำด้วยอ่างับ
แย่แล้วเรา ...

โดย: ทำไงดีๆ เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 09 IP IP: 58.10.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เป็นมา 1 อาทิตย์แล้วก่อนหน้าท้องผูกถ่ายไม่ออกจึงเบ่งมาก
หลังจากนั้น ก็มีเลือดหยุดมาพร้อมอุจจาระ พอดีเรารักษาโรค
กระเพาะอยู่ วันที่ 27 นี้ต้องไปส่องกล้องแล้ว แต่ตอนนั้นยัง
ไม่มีเลือดออก กลุ่มใจจังกลัวเป็นมะเร็ง

โดย: เพื่อน เองก็กลุ้มใจ เขียนเมื่อ 25 ม.ค. 09 IP IP: 124.121.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ผมเป็งมา 3 เดือนแระ
เดือนแรกเป็น ลองไปหาหมอที่ ร.พ.จุฬา
สับดาแรกหมอใช้วิธีผูกยางข้างใน ตรงริดซี่ (หมอบอกว่ามีริดซี่)แล้วหลังจากนั้นหมอก็ให้ยามาทาน
พอสับดาที่ 2 ไปให้หมอตรวจดูอีกที ปรากฤว่า หายเป้นปริดทิ้ง
หลังจากนั้น 2 เดือน ก็คือปีใหม่ ก็เป๋นอีกแล้ว
เป้นๆหายๆ ไม่รู้ว่าเป็นไรมากป่ะเนี้ย T_T

โดย: เป็งมา3เดือนแระ เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 58.10.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ใช่เป็นเหมือนกัน ช่วงก่อนปีใหม่และปีใหม่ดื่มเบียร์หนักมากพอไม่ดื่มก็หาย แต่พอดื่มกลับมาเป็นอีก ทำไหงดี

โดย: kwao เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 09 IP IP: 115.67.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ...แต่ไม่มีมูก..ไม่ถึงขั้นอักเสบ คิดว่าตัวเองน่าจะเป็นลำไส้หรือกระเพาะค่ะ เพราะพักนี้ ทานอาหารไม่เป็นเวลามาประมาณเกือบเดือนแล้ว เหมือนร่างกายจะงง ๆ
คิดว่าถ้ามีมูกปนต้องไปตรวจว่าเป็นมะเร็งป่าว แต่รู้ตัวเองว่าวิถีการรับประทานผิดไปจากเดิม เลยคิดว่าตัวเองน่าจะเป็นโรคกระเพาะ (แต่ไม่มีอาการปวดท้องเลย)

โดย: พิม เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 08 IP IP: 118.172.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เป็นมา4-5วันแล้วเลือดออกมาก แดงสดเป็นหยด ถ่ายเสร็จก็ยังมีออกมา ต้องใช้กระดาษซับ จนช่องทวารคืนตัวจึงไม่มีเลือดออกมา ช่วงที่เป็นดื่มเบียร เหล้าทุกคืน พร้อมทานข้าว ทานอาหาร กลางวันเวลาทำงานเคลียดกินข้าวผิดเวลา กาแฟวันละ2แก้ว ดื่มน้ำน้อย ก่อนนี้เคยเป็นแล้วหาย ยังไม่ไปหาหมอ!จะเปลี่ยนพฤติกรรมกินให้ดีขึ้น วจะเป็นอย่างไร จะบอกอีกที

โดย: Mr.nat เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 115.67.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

การถ่ายเป็นเลือดมีหลายสาเหตุเช่น ถ่ายไม่เป็นเวลา ท้องผูกบ่อย เครียด ดื่มน้ำเปล่าน้อย เป็นต้น อย่างไรก็ตามควรไปพบแพทย์ดีกว่านะไม่ต้องกลัวหรอกหมอเดี๋ยวนี้เก่งและเครื่องมือก็ทันสมัยด้วย ถ้ามัวแต่อายหมอเดี๋ยวโรคลุกลามพอดี emoticon

โดย: น้องมด เขียนเมื่อ 9 ธ.ค. 08 IP IP: 125.27.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ตอนนี้เป้นเหมือนกัน
กลัวมากๆ
เพิ่งเคยเปน
ไม่กล้าไปหาหมออ่ะ

โดย: เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

หนูก้อ เป็นค่ะ เลือดสด สด เลย เป็นมานาน หลายปีแล้ว แต่ ไม่บ่อยมาก
เวลากิน น้ำพริก ทีไร ได้เรื่อง ทุกทีเลย เป็นคน กิน ผักเยอะ ด้วยนะ น้ำก้อ ดื่ม เยอะ เบียร์ ด้วย ม emoticonขาดไม่ได้ หลังๆ มานี้ กิน ไร ก้อ ไม่ หร่อย เลย มเวลา ที่เป็นนะ แสบ มากๆ แต่ไม่เจ็บปวด อะไรมาก หลังจาก เสร็จกิจ ก้อ โอเค
อืม ไป โรงบาล ไหนดี ล่ะ คะ :ช่วยแนะนำที ขอบคุนค่ะ

โดย: คนที่เป็น เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 08 IP IP: 203.117.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

แล้วทำไงดีคะ ช่วยหน่อยคุณหมอ emoticon emoticon

โดย: ส้ม เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 08 IP IP: 118.172.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เคยถ่ายเป็นเลือดเหมือนกันค่ะ เป็นมาหลายปีแล้ว กลัวว่าจะเป็นมะเร็ง หรือริดสีดวงเหมือนกัน พอไปหาหมอ หมอบอกว่าไม่เป็นอะไรค่ะ งงเหมือนกัน

โดย: สาวเจ้าปัญหา เขียนเมื่อ 24 ต.ค. 08 IP IP: 61.90.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

เคยเป็นเหมือนกัน ตอนแรกก้อกลัวไม่กล้าไปหาหมอ
กลัวว่าจะป็นอะไรที่ร้ายแรง แต่พอไปหาหมอบอกว่าเป็นแผลตรงบริเวณหูรูดอะคะ เพราะว่าดิฉันอุจจาระแข็งบ่อย ทำให้เป็นแผล ไปหาหมอกันเถอะคะอย่ามัวแต่กลัวนะคะ

โดย: TR เขียนเมื่อ 3 ส.ค. 08 IP IP: 203.155.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

พี่คะหนูก็เป็นเหมือนกันคะกลัวมากเลย

โดย: ลูกหมู เขียนเมื่อ 22 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.100.27, 124.120.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ตอนนี้ก้อกำลังเปนเหมือนกันอ่ะ

ยังตกใจ อยู่เลย
ไม่กล้าไปหาหมอเหมือนกัน

โดย: PK เขียนเมื่อ 22 ก.ค. 08 IP IP: 118.174.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ให้สังเกตนะคะว่าเลือดเป็นแบบไหน ถ้าเลือดสีเข้ม หรือเป็นมูก ก็ระวังเรื่องลำไส้ แต่ถ้าเป็นเลือดสดๆ และเวลาถ่ายจะแสบก้น ก็จะเป็นว่าริดสีดวง หรือแค่ปากทวารฉีก เลือดฝอยแตก ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็กินชาฟิตเน่ก่อนนอน ตื่นมาก็ทานน้ำ 1 แก้ว ก่อนเข้าห้องน้ำ แล้วในระหว่างวันก็ทานมะละกอ สัปปะรด หรือผลไม้ที่มีกากมากๆ กินยาคูลย์ด้วย ถ้าดีขึ้นก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ แต่ถ้ายังไม่ดี ก็ควรไปหาหมอตรวจจะดีกว่านะคะ

โดย: เขียนเมื่อ 26 มิ.ย. 08 IP IP: 202.183.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ลองกินผักสัก2-3วันให้เยอะดิ หายแน่ๆ

โดย: pop เขียนเมื่อ 24 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

คห 1 พูดถูกนะครับ ยิ่งถ้าหากถ่ายดำปนมูก ควรพบแพทย์ด่วน

แต่หากเห็นเป็นสีเลือดเลย อาจจะแค่เส้นเลือดปลายทวารแตกหรืออักเสป เป็นริดสีดวงทวารแบบไม่รุุนแรงนัก

แต่อย่างไรก็ตามแต่ อย่าชะล่าใจ หาหมอดีที่สุดครับ

โดย: Ponpee เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยถ่ายเป็นเลือดบ้างค่ะ

ถ่ายเป็นเลือดนี่บอกได้หลายอาการนะคะแต่ที่คุณไม่มีอาการอะไรเลยนี่ก็น่ากลัวนะคะ เสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งลำไส้นะคะ ควรไปพบแพทย์ด่วนเลยค่ะ

โดย: สวยค่ะ เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.120.1, 58.137.54.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111