คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร??? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

เคยสงสัยกันบ้างไหมว่า  คนที่เล่นเฟชบุ๊คชอบติดต่อของเป็นเพื่อนกับคนต่างๆ หลายๆคนนับเป็นร้อย

เป็นพันคน  ทั้งๆที่ในความเป็นจริง จะมีการพูดคุยกัน ก็แต่เฉพาะเพื่อนๆสมัยเรียน หรือ เพื่อนที่ทำงาน

เพียงแค่ไม่กี่คน เอาแบบที่คุยกันส่วนใหญ่ๆ บอกเลยว่าไม่เกิน10 คน  จึงอยากรู้ว่า ทำไปเพื่ออะไร

กันหรือกับการที่ ต้องการมีเพื่อนมากๆในเฟชบุ๊ค ทั้งๆที่ไม่ต้องการพูดคุยอะไรกัน กับคนที่ขอเป็นเพื่อน

ด้วย   ขอทราบเหตุผลของแต่ละคนค่ะ  คนหนึ่งสามารถตอบได้หลายเหตุผลนะค่ะ  มีเหตุผลอะไร

ก้อบอกมาให้หมดเลยแล้วกัน   

รูป บนเส้นทางรัก
โดย: บนเส้นทางรัก
ตั้งเมื่อ: 6 ม.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 16 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

แลกเปลี่ยนประสบการณ์มั้งคะ

โดย: namaenhing เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 11 IP IP: 202.44.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ขอแชร์ประสบการณ์ลดความอ้วนค่ะ 6 กิโล ใน 2 สัปดาห์ ตื่นเต้นมากๆ ค่ะ แถมผิวดีด้วยไม่มีโยโย่เลยด้วยค่ะ Happy มัก ๆ ค่ะ

เราหนักประมาณ 68 กิโล ลองมาเยอะค่ะหลายยี่ห้อ บางตัวกินแล้วนอนไม่หลับ บางตัวแรกๆ ก็ดี แต่พอนาน ๆ มันก็กลับมาสภาพเดิมค่ะ

เสียเงินฟรี จนเพื่อนแนะนำยี่ห้อ มีเชฟ ค่ะ เค้าให้คำแนะนำดีมากค่ะ เข้าใจปัญหา เนี่ย กินได้ เดือนกว่าเอง ลดไป เกือบ 10 กว่าโล แล้วอ่ะ

ไม่โทรมด้วย ไม่คิดว่ามันจะให้ผลดีเกินคาดขนาดนี้ เราเลยมาแชร์ให้เพื่อน ๆ ลองเข้าไปดูนะ

ลองดูข้อมูลได้ที่ เว็บนี้นะค่ะ www.meeshape2go.comหรือลองโทรมาปรึกษาที่เบอร์ 085-3303622 086-

3661318

หรืออาจจะกรอกข้อมูลขอคำปรึกษาเค้าได้เลยค่ะ

โดย: sogood6 เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 11 IP IP: 58.64.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ไม่รู้สิ มีแค่พี่น้องอยู่สิบกว่าคนเอง กับเพื่อนสนิทๆกันนิดหน่อยเท่านั้น เอาไว้รับรู้ความเป็นอยู่กัน สัมพันธภาพของพี่น้องแนบแน่นขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก ถ้าไม่รู้จักเราจะลบออกไปเลย

โดย: 222 เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 11 IP IP: 223.206.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ต่างๆในชีวิตรที่เคยผ่านมา .

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 11 IP IP: 202.28.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

....หาเมีย... :em31:...!

แหะ ๆ....ล้อเล่นนะครับ....ผมไม่เคยเล่นครับ ผมมันบ้านนอก...!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 11 IP IP: 222.123.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

เพื่อเล่นเกมส์มั้ง ของเรามีเหตุผลเดียว แต่ถ้ามีคนแอดมา ถ้าไม่ใช่คนที่เราเกลียด หรือไม่อยากเป็นเพื่อน เราก็รับหมดแหละ เพราะ เพื่อไว้เป็นเพื่อนเล่นเกมส์

โดย: ติดเกมส์เฟสบุ๊ค เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 11 IP IP: 202.44.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

มะก่อนเคยเยอะเพราะเล่นเกม แต่ตอนนี้ลบทิ้งเหลือแต่เพื่อนสมัยเรียนกะเพื่อนในเนตที่รู้จักแค่นั้นแระ

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 58.9.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

เรามีน้อยค่ะ ไม่ชอบมีเยอะ ไม่รู้จักก็ลบออก เข้ามาทักแล้วไม่ทักตอบ ก็ลบออก บางคนก็เข้ามาส่องเล่น ๆ ซะงั้น ก็ลบออกเหมือนกันรำคาญพวกแท๊กด้วย เรามีไม่กี่คนเองไม่ถึง 30 คน

บางวันมีคนหลงเข้ามา เย็กเข้!!! เป็นพวกส่องนม อยากจะบอกมันเฟชนี้กุไม่ได้โชว์นม เข้ามาทำหอยไร :em32:

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 183.89.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ของเราเพื่อนส่วนที่เกินจากเพื่อนในชีวิตจริงๆก็

๑. อัพเดตข่าว มีเืพ่อนจำนวนหนึ่งที่เขาจะเจาะข่าวเด็ดๆมาให้อ่าน(การเมือง)
๒. เป็นเพื่อนกิจกรรมเดียวกัน (การเมืองอีกแล้ว)เป็นแหล่งสื่อสาร กระจายข่าว

แค่นั้น แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเหตุการณ์อะไรร้ายแรง เราก็ทยอยลบไปเรื่อยๆค่ะ ใครที่แอดแล้วไม่ค่อยได้แชร์ข่างแชร์คลิปเราก็ทยอยลบออกค่ะ

โดย: vickyvivid เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 61.19.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ถ้าน่ารักก็ @ขอเป็นเพื่อน ภูมิใจมีแต่คนน่ารักๆ เป็นเพื่อนไง ถึงจะไม่ใช่ในโลกจิงๆ แต่ในโลกออนไลน์แค่มีคนน่ารักๆ คุยด้วยก็หื่นขึ้น 5555+

โดย: stalkerz เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 183.89.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

มันเกี่ยวอะไรอ๊ะไอ้ะพวกจันทร์หวัน วันแต่ละวันมันไม่ทำไหร เรื่องของชาวบ้านมาจุ้นจ้านทำใม เรื่องของกู อิไซกูนิ

โดย: Smile เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 116.68.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

hd to delete some. some never even talked.

โดย: yeah... เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 125.27.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ก็สังเกตอยู่เหมือนกันครับ..น่าจะเป็นการหาประโยชน์ทางด้านโฆษณาขายสินค้ากันมากกว่า..แบบว่ามาขอเป็นเพื่อน จากนั้นก็ส่งโฆษณามาเยอะแยะ..ผมส่งลงถังขยะไปหมดเลย :em22:

โดย: น่าเบื่อ เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 58.9.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

คุยกันถูกคอแล้วนัด เยดกันงัย

โดย: หอย เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 115.67.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ได้เสือกเรื่องชาวบ้าน

โดย: 00 เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 124.120.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คนเล่นเฟชบุ๊ค แสวงหาเพื่อนเยอะๆ ไปเพื่ออะไร???

ได้คุย ได้ตอแห ล แล้วมีความสุขไงครับ

ตื่นเต้นจังเลย อิอิอิอิ

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 11 IP IP: 113.53.174.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111