ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

อยากให้ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ ขอแบบอย่าให้โบราณเกินไป

ชื่อไทยหรืออังกฤษก็ได้ ฟังดูพอดีๆ กลางๆ อ่ะค่ะ

เจ้าของกระทู้คิดแล้วมีแต่คนบอกว่าเช๊ยเชยย

ฟังแล้วไม่ปลื้ม ไม่ดึงดูด ............

ขอบคุณค่ะ

รูป เจ้าของกระทู้
โดย: เจ้าของกระทู้
ตั้งเมื่อ: 28 มิ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

แนะนำครับ
-- ร้านเสรีชนฯ
--ร้านบุปผาชนฯ

โดย: พงษ์ เขียนเมื่อ 22 ก.พ. 09 IP IP: 118.172.111.141, 118.172.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ชื่อร้าน อิ่มจัง แค่ฟังชื่อก็อิ่มแล้ว

โดย: obm เขียนเมื่อ 1 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ต้มยำกุ้งซิ ชื่อหนังมาตั้ง

โดย: FIGO PRO UBON เขียนเมื่อ 1 ก.ค. 08 IP IP: 118.174.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ร้าน got rice

โดย: ตาล เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 08 IP IP: 75.75.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

eat Thai

โดย: สั้นๆครับ เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 08 IP IP: 24.193.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

dog not eat

โดย: taskman เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ร้านอยู่แถวไหน targetคือใครอ่ะ
อาหารไทยแท้ไหม หรือแนวประยุกต์
จะได้ช่วยกันตั้งได้ถูก

โดย: ปอ เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 08 IP IP: 76.252.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

si-am (ไซ-แอม)

โดย: ab เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

อร่อยแดนสยาม

โดย: -*- เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

อร่อย(จนไม่อยากบอกต่อ) ชื่ออาจยาวไปนิด แต่ความหมายก้อคือ อร่อยจนอยากกินคนเดียว ไม่อยากบอกต่อ กลัวอดกิน 555+ คงฮาน่าดูน่ะคับ ถ้าเอาไปตั้ง

โดย: อ่ะน่ะ เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 203.155.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ขอโทษทีเขียนผิดจิตคิดว่อง
คำว่า "ศึก" นั้นต้องคือ "สึก" นี้
ภาษาไทยนั้นรักจังทั้งชีวี
แต่บ่อยที่ผิดพลาดอนาถใจ

-------------------------------------------------
หอมฟ้าหอมดอมดินปรุงกลิ่นเหล้า
แซมป่าเขาเมฆหมอกและดอกไม้
ร่ำสุราครื้นเครงเพลงกอไผ่
ลำธารไหลบรรเลงเพลงชีวิต

หมู่วิหคแจ้วจำเรียงเสียงหวานไหว
มองใบไม้ที่รายร่วงเกินหน่วงสิทธิ์
ชีวิตคือน้ำใจล้วนทุกมวลมิตร
เพลงความคิดผสมเหล้า...เราไม้ใบ

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.122.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

สวาปาม เลยท่าน...ฟังดูสูงส่ง คำนี้มักใช้กับนักการเมือง

โดย: หิวหิว เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ร้าน กะเทยผ่าฟืนยืนบีบสิวหัวช้างข้างๆถนนแถวต้นขนุน

โดย: ป๐มซัง เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 58.136.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ร้าน อะไรก็อร่อย
ร้าน อร่อยทุกอย่าง
... ไปกินอาหารร้านไหน ทุกคนมักถามว่า ที่นี่อะไรอร่อย .. เจ้าของก็จะตอบว่า อร่อยทุกอย่าง
ผมเคยเจอร้านนึงมันตั้งชื่อร้านว่า ..ไปไหน .. ตลกดีว่ะ
แล้วถ้ามีคนถาม เอ้ยไปไหน ..คนตอบมันก็ตอบว่าไปไหนไง คงฮาน่าดู

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

มะลิ
ชบา
อิ่มอุ่น
แอบอร่อย
.......

โดย: ฟาง เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 58.64.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ชื่อร้าน "อาหารไทย"
"ครัวคุณย่า"

โดย: เด เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 125.24.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

เอาชื่อผักมาตั้งก็ดีนะคะ ดูเป็นร้านอาหารไทยดี หรือชื่ออาหารนะคะ เช่น ต้นหอมผักชี / ตะไคร้ ใบมะกรูด / โหระพา / กระเพรากรอบ / สาระแหน่ /ขมิ้นชัน หรือชื่ออาหารจานเด็ดของร้าน ก็นำมาเป็นชื่อร้าน มันง่ายดีจำได้ง่าย

โดย: Gucci เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.120.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

งั้นเอาชื่อ "ฝนฝัน", "ตะวันใส"
หรือ "ราตรีดอกไม้" ขายอาหาร
ถ้า "หวานใจขวดเก่า" เราพ่องาน
"สุราหวาน" เด็ดสุดสะดุดใจ

"ใบตองสด" หรือ "ขวดเก่า" ก็เข้าท่า
ทั้ง "นาวาชีวิต", "ทิดศึกใหม่"
"เมฆทิวา", "ฟ้าเปลี่ยนสี", "มีมาลัย"
อีก "หัวใจดอกไม้" คงขายดี

-------------------------------------------------

หมู่วิหคแจ้วจำเรียงเสียงหวานไหว
มองใบไม้ที่รายร่วงเกินหน่วงสิทธิ์
เพลงความคิดผสมเหล้า...เราไม้ใบ

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.122.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ทวารยังหวานอยู่

(ไม่แนะนำนะ อ่านเม้นท์คุณขวดแล้วนึกถึงชื่อนี้)

เอาอะไรดี

เชิญชิม

ลิ่มรส

ข้าวใหม่ปลามัน

ข้าวสวย

ข้าวหอม

กลมกล่อม

foodland

nau nau นัวๆ แปลว่า เอร็ดอร่อย

zab zab แปลว่า แซ่บๆ เอิ๊กๆๆ

โดย: หมีเล่นหวย เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

siam, สยาม,อร่อยเหาะ,หิวหิว,อิ่มแน่,ครัวไทย,ต้นตำรับ,ถ้าไม่ชอบหรือนึกไม่ออก จะเป็นชื่อเจ้าของร้านก็ได้ค่ะ

โดย: nina เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 203.148.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

....ขวดโว้ย...คุณจขกท.เขาน้อยใจแล้วนะจ๊ะ
ลองดูนะครับ ช่วยกัน เผื่อเข้าท่า
โอชารส..ครัวอร่อย..ไทยคิวซีน..บางกอกฟู้ด..
เดอะ เบสต์คิชเช่น..รสทิพย์..
แค่นี้นะครับ แหม วันนี้สมองตื้อคิดไม่ออก

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ควรตั้งชื่อร้านว่า "หมาไม่แดก"
หรือชื่อว่า "หมาแปลก แดกไม่ได้"
ชื่อ "หมาเมิน" ก็เข้าท่าจะว่าไป
ถ้าชื่อให้หนักหนาคือ "หมาดุ"

แหมแค่ล้อเล่นน่าอย่าคิดลึก
ชื่อที่นึกไว้ให้นั่น "เทพบรรลุ"
หรือ "เกรียนเป็ด" ก็เข้าท่าสาวกจุ
ทั้งชื่อ "สุขาหวาน" น่าทานดี

ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ฉันทำเอง Restaurant

โดย: apple2 เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 24.2.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

"ช้างไทย"

"เเกงไทย"

"ช้างกรุอยู่ไหนพี่จา"

โดย: คนทายยยยยย เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 78.51.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ร้านอาหาร บานตะไท

โดย: แม่ยอดรัก เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยตั้งชื่อร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ยกซด

พบรัก

อิ่มอกอิ่มใจ

come come

boom boom

โดย: แฟนลักหลับพี่แม๊ก เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.56.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111