จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

เราได้ติดต่อกับทางเอเย่นส์ใหญ่ในพื้นที่แล้วค่ะ กำลังหาทำเลดีๆเพื่อเปิดร้าน อยากถามคนที่ทำธุรกิจนี้นะคะ หรือคนที่มีความรู้ด้านนี้ค่ะ เรื่องทำเลแบบไหนดีค่ะ และธุรกิจประเภทนี้ดีหรือไม่ เราก็พอมีข้อมูลอยูู่บ้าง แต่ยังไม่เคยทำ จึงยังไม่รู้รายละเอียดลึกๆน่ะค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอให้คุณและครอบครัวจงมีแต่ความสุขและความเจริญค่ะ  บุญรักษา
รูป แพร
โดย: แพร
ตั้งเมื่อ: 30 มิ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

เอเย่นใหญ่ในจังหวัดจะมาตัดราคาคุณเองครับ คนอื่นเขาไม่ตัดราคาหรอก

โดย: เบียร์ เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

สอบแพรได้ที่ผมครับ คุณแพร

โดย: p เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 09 IP IP: 118.175.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน

โดย: องุ่น เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 09 IP IP: 119.31.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

ขอรายละเอียดอีกคนนะคะว่าซื้อได้จากไหน
จะเป็นพระคุณมาก tangmo_vk@hotmail.com

โดย: tomang เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 08 IP IP: 58.9.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

(ทางที่ดีซื้อกับมือปืนที่ตัดของออกจากหลังห้างแถวแจ้งวัฒนะ จะได้ราคาที่ถูกกว่าเอเยนต์ หรือขอซื้อตั๋วเอเยนต์เพื่อไปรับของเองที่โรงงานใบละ 500 บาท แถวจังหวัด_ _ _ บุรี มีขายตั๋ว

สนใจซื้อกับเอเยนต์ข้างบนครับ รบกวนของรายละเอียดการติดต่อได้มั้ยครับว่าติดต่อซื้อที่ไหนอย่างๆรที่เมลล์ wish_mania@hotmail.com
ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูล

โดย: โบ้ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

โดย: เขียนเมื่อ 29 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

เรื่องภาษีคุณควรศึกษาแต่เนิ่นๆก่อนลงมือทำ ลองปรึกษาเอเยนต์ที่คุณจะไปดิวด้วยก็ได้ว่าควรทำอย่างไร
ควรดิวกับ 2เอเยนต์ในสินค้าชนิดเดียวเพราะจะได้มีข้อเปรียบเทียบในเรื่องของโปรโมชั่น (ทางที่ดีซื้อกับมือปืนที่ตัดของออกจากหลังห้างแถวแจ้งวัฒนะ จะได้ราคาที่ถูกกว่าเอเยนต์ หรือขอซื้อตั๋วเอเยนต์เพื่อไปรับของเองที่โรงงานใบละ 500 บาท แถวจังหวัด_ _ _ บุรี มีขายตั๋ว(อันนี้กระทบใครหรือเปล่าน๊า))
โปรดระวังในเรื่องการจัดสต๊อค เพราะสินค้าบางชนิดมีอายุในการเก็บอาจจะเน่าคาร้านได้

สินค้าแนะนำ - บิ๊ก โคล่า

โดย: 11 เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 203.131.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

ปกติ ถ้าขายส่ง ทำเล ไม่ Needเท่าไหร่ขอให้ไปมาสะดวกเพียงแต่ว่าที่สำคัญ คุณมีของครบหรือเปล่าลูกค้าถึงจะติด
ถ้าเค้าจะมาเอาเหล้าขาว เบียร์ โซดากับคุณ คุณ มี บัตรเติมเงิน บุหรี่ เหล้านอก เครื่องดื่มชูกำลัง กาแฟ นม ด้วยหรือถ้าไม่มีแล้ว เค้าจะต้องไปเอากับ ซาปั๋ว อีกที สิ่ง มี ครบ และ ราคาไม่ได้ แตกต่างอะไรไปจากคุณ ก็ทำให้เสียดอกาสในการขายได้
ปกติกำไรซาปั๋วจะอยู่ที่หน่วยละประมาณ 5 บาท
เหล้านอกคิดเป็นขวด เบียร์ โซดา คิดเป็น กล่อง
ต้องดูว่าคุณจะวิ่งส่งเองด้วยหรือไม่ หรือต้องการให้คนวิ่งมารับ
มันมีจุดจูงใจต่างกัน
ทำซาปั๋วต้องมีทุนหมุนเวียนเพราะสินค้าเหล่านี้มักไม่มีเครดิต
และไม่ควรเปิดตลาดด้วยการให้เครดิต หรือเสี่ยราคา(การตัดราคา)
เครดิตให้ได้แต่คุณอาจจะต้องดูนิดนึง เพราะบางที่อาจเกิดหนี้ศูนย์ได้โดยที่คุณไม่ทันระวัง
ต้องคุมเงินดีๆ เพราะกำไรน้อย
ควรจะเปิดร้านทุกวัน เพราะถ้าหยุดคุณอาจจะสูญเสียลูกค้า
ไม่ควรเป็นผู้แทนจำหน่ายอะไรเลย ควรซื้อมาขายไปเพราะ ถ้าคุณ เป็นเอเยนต์คุณจะถูกบีบบังคับยอด และ อื่นๆ ซึ่งซื้อมาขายไปดีกว่าสบายใจ

เรื่อง

โดย: 11 ปี เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 203.131.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

...ตามปกติก็จังหวัดหรือเขตใหญ่ๆมียี่ปั๊วผูกขาดอยู่เจ้าเดียว
ที่ได้รับการแต่งตั้งอย่างเป็นทางการ แต่ถ้าพื้นที่มันกว้างหรือเพื่อกระตุ้นยอดขายก็อาจจะมีมทากกว่าหนึ่งเจ้า..ซึ่งหมายความว่าเขาผูกขาดอยู่แล้วในผลิตภัณฑ์ของช้างหรือสิงห์หรือเหล้าขาว เหล้าสี ซาปั๊วต้องรับไปจากที่นี่

ผมเข้าใจว่าคุณจะเป็นร้านโชห่วยระดับซาปั๊วที่เน้นเหล้าเบียร์โซดาซึ่งสามารถเอามาขายได้ทุกยี่ห้อ..พอขอใบอนุญาตขายสุราจากสรรพสามิตและใบประกอบภาษีจากสรรพากรได้
ก็เริ่มกิจการได้เลยนอกจากทำเลแล้วคุณต้องกว้างขวางในชุมชนของคุณพอสมควร เพราะคุณต้องเข้าถึงงานวันเกิด แต่งงาน บวชนาค ขึ้นบ้านใหม่ ฯลฯของลูกค้า ลำพังนั่งรอขายหน้าร้านไม่พอกินหรอกครับ..ใครเข้าถึงก่อนก็ได้ขายแบบยกลังกันเลย โดยเฉพาะน้ำแข็งนี่กำไรดีที่สุด

คนทยกับเหล้าเบียร์มันแยกกันไม่ออกหรอกครับ..ทำเลย

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 1 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะเปิดร้านขายส่งเบียร์ สุรา เครื่องดื่มค่ะ

ผมเคยสอบถามมานะครับว่า ในแต่ละพื้นที่ ทางบริษัทขายสุรานั้นจะส่งให้ ดีลเลอร์ เพียง 1 เจ้าเท่านั้น(ในลักษณะขายส่ง)ครับ แล้วยังมีเรื่องของพวกสำนักงานเขตต่างๆที่อนุญาติให้เปิดได้ 1 เขต ต่อ 1ร้าน ขายส่ง (สุรา)อันนี้ข้อมูลไม่ชัวร์เท่าไหร่นะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

โดย: P.Diddy เขียนเมื่อ 1 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.52.64, 202.183.231.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111