เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

คือ อยากถามประสบการณ์หรือผู้ที่รู้ข้อมูลตรงนี้ว่าการเปิดร้านขายของทางเน็ตมีสิทธิรวยทำรายได้ให้มากไหมอ่ะค่ะ

ขายทางเน็ตกับหน้าร้านต่างกันยังไง ข้อดีข้อเสีย มีใครที่เปิดร้านขายของทางเน็ตทำเป็นงานประจำบ้างค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

รูป ??
โดย: ??
ตั้งเมื่อ: 2 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

สนใจอยากขายบ้าง แต่ไม่รู้ค่าใช้จ่ายทำเว๊บแพงไหม
ช่วยตอบด้วยค่ะ
lekky_np@yahoo.com emoticon

โดย: net เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 09 IP IP: 58.9.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

เราก็ขายอยู่ค่ะ ขายเครื่องสำอางค์นำเข้า เราทำเว็บไม่เป็นเลย เลยให้พี่แถวบ้านช่วยซึ่งเขาเปิดร้านดูแลเว็บอยู่ เขาเลยแนะนำให้ใช้ของ tarad ก็ดีน่ะเราขายอย่างเดี่ยว เรื่องเว็บกับใส่สินค้า ให้พี่เขาทำให้หมดเลย ถ้าสนใจลองให้พี่เขาแนะนำดู เว็บพี่เขา roomnumber5.com ลองดูค่ะสู้ สู้

โดย: หนูมิ้น เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 08 IP IP: 58.9.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

มีครับผมก็เปิด

โดย: เจ เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

ทางเรามีบริการเปิดเวปไซต์ ในราคากันเอง ครับ โดยที่ระบบของเรา จะเน้น การ ให้ลูกค้า สามารถจัดการเวปไซต์ได้เอง และที่สำคัญ คือ ระบบ สอดคล้อง กับ search engine นั่นหมายความว่า สามารถ โปรโมตเวปได้ ง่าย ครับ ว่างๆ เข้ามาชมได้ที่ www.north-services.com

โดย: north เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

อยากทำบ้างคะบอกวิธีได้มั้ยคะว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ
NOK95@hotmail.com ขอบคุณคะ

โดย: ทอฝัน เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

เราทำอยู่นะ อาชีพเสริมอ่ะ
ก้อพอได้อ่ะ

เพื่อนคนไหน สนใจ 24inch กล่องเหลืองรุ่นเดิม
สนใจโทรมาได้ 081-7045643
รับประกันของแท้ค่ะ

โดย: โบว์ค่ะ เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 203.152.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เปิดร้านขายของทางเน็ต...มีสิทธิ์รวยไหมค่ะ

ทางเน็ตข้อดีคือ ไม่ต้องเสียค่าเช่าที่ ค่าเช่าหน้าร้าน ไม่ต้องเสียค่าจ้างพนักงานขาย

ส่วนรวยไหม ถ้าขายแบบใน ebay ขายได้เยอะ ๆ แบบนี้ก็รวยได้ค่ะ แต่ของคนไทยส่วนใหญ่แล้วยังกลัวการซื้อขายผ่านเน็ตอยู่เพราะปัญหาคือการโกงกันอ่ะ ทำให้การขายผ่านเน็ตในไทยไม่บูมเท่าที่ควร

ของทางเมกาเขา ส่วนใหญ่ถ้าขายผ่านเน็ตเขาจะใช้บัตรเครดิต ซึ่งหากเกิดการโกงกัน ก็ต้องไปเรียกร้องติดตามหนี้กันเองระหว่างผู้ขายกับบัตรเครดติ แต่ของคนไทยส่วนใหญ่ให้โอนเงินสด พอโอนไปแล้วก็เงียบหาย ไม่รู้จะไปตามที่ไหน ถ้าเงินเยอะตำรวจก็อาจจะตามให้ บางทีก็ได้คืน แต่ถ้าเงินน้อย ๆ แบบ 4-5 ร้อย ตำรวจเขาคงจะลงบันทึกไว้เฉย ๆ อ่ะ ทำให้ผลเสียของการค้าขายทางเน็ตบ้านเราไม่ดีเท่าที่ควร

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 63.148.211.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111