หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ไม่ทราบว่าทำไมที่เมเจอร์ฉายไม่ทั่วประเทศ ที่เมเจอร์โลตัสกระบี่ ติดป้ายไว้ โปรโมทหนังซะอย่างดี แต่กลับไม่ฉายซะงั้น เซ็งมาก ทั้ง ๆที่ทราบมาว่า เป็นหนังที่ค่อนข้างดีกว่าเรื่อง รักสามเศร้าและฮะเก๋า แต่ไม่เข้าใจทำไมเมเจอร์เลือกฉายบางสาขาเท่านั้น ใครทราบบอกด้วยครับ
รูป หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้าเมืองไทย
โดย: หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้าเมืองไทย
ตั้งเมื่อ: 2 ก.ค. 08

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 15 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ต้องการซื้อ vcd หรือdvd เจโรนีโม ของ บ.โคลอมเบียพิกเจอร์ ติดต่อ 087-8005412

โดย: tongradree เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ต้อง "สบายดี(รึปล่าว)เขาพระวิหาร" สิ
ฉายทั่วฟ้าแน่นอน
ฉายจนจะเกิดสงครามแล้วเนี่ย

โดย: อินเทรนด์ เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 08 IP IP: 117.47.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ลองดูนี่ สิค่ะ www.contoka.com

โดย: ฟิล เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

อดดูเหมือนกัน ว่าจะดูที่เมเจอร์ชลบุรี ตอนหนังฉายได้อาทิตย์แรก โทรไปถามเค้าบอกว่ายังไม่เข้า ไม่ได้เช็คอยู่อาทิตย์กว่า ตอนนี้เห็นรักสามเศร้า กับ ฮะเก๋า เข้ามาแระ

โดย: สาวโรงงาน เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 222.123.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

หมายถึงหนังนะ ไม่ใช่ คห8

โดย: rvs เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

บ้านนอกก็เงี่ย ฮ่าๆๆ

โดย: rvs เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ขอบคุณครับ แต่ว่าตกลงไม่ได้เป็นหนี้อะไรเค้าใช้ไม๊ครับ

โดย: _/|\_ เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.1.122, 124.121.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

True Move has adjusted your credit limit to 1.500 baht to appropriately meet your service usage = ทรูมูฟได้ปรับลิมิตค่าใช้ของคุณไปที่ 1,500 บาท เพื่อจะได้เหมาะสมกับการใช้ของคุณ ( น่าจะประมาณเนี้ย )

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ใครก็ได้ที่เก่ง อังกฤษ ได้โปรดแปลข้อความนี้ให้ผมที่ ผมอ่านไม่ออกครับ

True Move has adjusted your credit limit to 1.500 baht to appropriately meet your service usage

ช่วยที่ครับ ผมไปปขอซิมแบบรายเดือน ของTrue มาเพื่อที่จะเอามาใช้ต่อเนตผ่านมือถือครับ แต่ผมไม่รู้ว่าทำถูกวิธีหรือเปล่า ผมเลือกเล่นแบบไม่อั้นอ่ะครับ เล่นได้ 2 วันละ จนมีข้อความส่งมานี้ละ ผมกัวว่าจะเป็นหนี้แบบไม่รู้ตัวอ่ะครับ ใครเก่งอังกฤษ ได้โปรดช่วยผมที่

โดย: =j;pz,muj8iy[ เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.1.122, 124.121.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

หนังลาวชัด ๆ บอก หนังไทย

โดย: maximu*s เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 117.47.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

หนังดีมักมากกกกกคับ....
แต่ไม่ได้รับความสนใจจากนายทุนเท่าที่ควรอะ

(เสียดายหนังดีๆอยากให้ไปดูกานน่ะ)

โดย: d_ace เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 125.24.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ตาม คห 2 ครับ

หนังร่วมทุนสร้างครับ ผกก ก็เคยกำกับ1 ตอน ใน ก็เคยสัญญา และหลายๆเรื่องที่มันไม่ทำเงิน เลย ไม่มีนายทุนใหญ่ๆคนไหนให้เงินเลยต้องหาทุนจากหลายๆทาง

ส่วนเรื่องฉายไม่ทั่วฟ้า อันนี้ผมไม่รู้ แต่แผ่นใกล้ออกแล้วครับ
รออีกนิด

โดย: กร๊ากๆ เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 210.246.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ถึงความคิดเห็นที่1ครับ คืออยากบอกอะไรให้ฟังนะครับพอดีสงสารคุณนะครับที่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเขาสะเลยแล้วเอามาพูด เป็นหนังไทยครับแต่ไปลงทุนกับประเทศลาวผู้กำกับเป็นคนไทยและทีมงานไทยทั้งหมดไปถ่ายทำกันที่ประเทศลาวแต่มีนักแสดงของลาวมาร่วมแสดงด้วยซึ่งเป็นนางเอกใหม่ของวงการภาพยนตร์ของลาวครับ เขาไปถ่ายทำกันที่ลาวตอนใต้ มีปากเซ หลวงพระบาง สะหวันเขต แถวๆนี้แหละ

โดย: 55+ เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.1.104, 117.47.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หนังไทยเรื่อง สบายดี หลวงพะบาง ทำไมฉายไม่ทั่วฟ้า

ใช่หนังไทยหรอครับ?
หนังลาวเค้าไม่ใช่หรอ ?
เห็นเค้าบอกว่าเป็นหนังลาวเรื่องแรกในรอบหลายสิบปีเลยด้วยนะ

โดย: scoop เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 08 IP IP: 124.157.165.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111