โดนยึดบัตร ATM หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » โดนยึดบัตร ATM

เมื่อวานเราไปกด เงินที่ตู้ ATM หน้าธนาคาร ไทยพาณิย ตอนกำลังกดนั้น เงินออกมาแล้วน่ะ  แต่พอเรารอให้บัตร ATM ให้ออกมา มันไม่ออกมา ตู้มันยึดไปเฉยเลย เราจึงเข้าไปในธนาคารให้เค้าเอาออกให้เรา  เจ้าหน้าที่ก็มาเอาออกให้น่ะ  แต่พอเราขอคืนเค้าไม่ให้คืน ทั้งๆ ที่บัตรก้อเป็นของเรา เราแสดงหลักฐานหมดทุกอย่าง แต่เค้าไม่ยอมคืนเรา  เค้าบอกว่ามันเป็นธรรมเนียมระหว่างธนาคาร  คื่อสรุปว่าเราต้องไปทำใหม่  ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้กดรหัสผิดสักหน่อย มันยึดไปเอง  เราต้องเสียเงินไปทำบัตรใหม่ คือเราสงสัยค่ะ ว่าเดี่ยวนี้ เค้าทำธุระกิจใหม่แล้วหรอ  โดยการยึดบัตรเรา แล้วให้เราเสียตังค์ทำใหม่

ใครพอมีความรู้ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ ไม่เข้าใจ

รูป มีกะตังค์
โดย: มีกะตังค์
ตั้งเมื่อ: 3 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : โดนยึดบัตร ATM

โดนด้วยกำลังทำรายการอยู่ ระบบคอมแฮง หน้าจอหายไปเลย ตู้ กสิกร เจเจ มอลล์ เราอยู่สงขลาต้องกลับมาทำบัตรใหม่ที่สาขาเอง งงงงงงง ทั้งที่ไม่ผิดเลยยยย โชคดีที่เก็บเงินไว้หลายธนาคาร

โดย: tancreate เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 08 IP IP: 118.173.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : โดนยึดบัตร ATM

เราก็โดนยึดบัตรเช่นกันพอโทรไปที่call center แจ้งมาว่าต้องไปรับที่ธนาคารรับผิดชอบตู้ พอโทรไปทางธนาคารแจ้งว่าจะมารับได้อีก 10-15 วัน ต้องรอทางสำนักงานใหญ่มาเปิดตู้(ไม่ทราบว่าจะมาเมื่อไรเพราะเป็นความลับ)ต้องโทรมาเช็ดที่ธนาคารรับผิดชอบตู้ว่าส่งมาที่ธนาคารหรือยังเสียเวลามากเราเลยไปทำบัตรใหม่ที่สาขาเปิดบัญชี

โดย: pp เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : โดนยึดบัตร ATM

มันเป็นการหารายได้นะครับท่าน
อย่างผมไปทำบัตรATM ใหม่ ค่ายสีม่วง
ทำบัตร รับวันนี้(รับทันที) จ่าย 300
ทำบัตรอีก 2 อาทิตย์มารับ จ่าย 100 (ต้องมารับเองเท่านั้น..)

ในบัตรยังแถมให้มีเงิน 100 บ. ค่ารถไฟฟ้าอีก...พอไปใช้จริง มีแค่ 70 บ. ....

ดูนโยบายสิ.........เลิกเลย ชีวิตนี้....

โดย: สีกั๊วเฉียน เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : โดนยึดบัตร ATM

คือว่า การยึดบัตรของตู้ ATM ไม่ได้มีแค่กรณีกดรหัสผิดนะครับ คุณใช้บริการเสร็จแล้วปล่อยบัตรคานานเกินไป (เขาจับเวลากี่วิจำไม่ได้) มันก็จะดูดเข้าไปเลยครับ ถ้าโดนดูดเข้าไปแล้วไม่ว่าจะเหตุผลไหนบัตรนั้นถือว่าอายัดไปแล้วครับ ต้องทำใหม่เท่านั้น

โดย: 1234 เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.87.220, 203.144.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : โดนยึดบัตร ATM

ถามว่าเป็นธุรกิจไหม่ไหม ก็ถูกครับเป็นการหารายได้โดยตรง
แต่ท่างธนาคารจะบอกว่าเป็นธรรมเนียม
มานเลวบัดซบ แต่คนไทยไม่มีมทางเลือก

โดย: hong เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 203.118.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : โดนยึดบัตร ATM

ใช่ครับ ตามที่เค้าบอกแหละถูกแล้วครับ มันเป็นธรรมเนียมระหว่าธนาคารจริงๆ ต้องทำใหม่อย่างเดียวครับ เพราะเค้าจะเอาบัตรไปทำลายทิ้งนะครับ

ผมก็เคยโดนมาเหมือนกันครับ

โดย: AA เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : โดนยึดบัตร ATM

ยกเลิกใช้ของมันไปเลย

บริการห่วยอย่างนี้

เสียเปรียบมัน

ยอมไม่ได้

โดย: หวังดี เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.10.213, 61.7.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : โดนยึดบัตร ATM

ถามผู้จัดการมันเลยเป็นเราอะ

โดย: เล่นมันเลย เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 08 IP IP: 172.16.128.17, 61.19.205.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111