ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

เมื่อวานไป

1. เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง (กึ่งสงเคราะห์ 7000 กม) ถามราคาก่อนเข้าร้าน พนักงานเสื้อเหลืองบอก 700 บาท ผมถามย้ำ 700 บาท และมีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีกไหม

พนักงาน 700 บาท (แหวน กรอง น้ำมัน) ครับ

พอถ่ายและเปลี่ยนเสร็จ พนักงาน 770 บาท น้ำมันคนละยี่ห้อ

ผมบอกไหน 700บาท ทำไหมไม่เช็คของก่อนละ พอเอารถขึ้นคานและถ่ายใกล้เสร็จมาบอกอีกราคา ผมโดนมา 3 ครั้ง แล้วนะร้านคุณ พนักงานเงียบ

พอเช็คบิลพนักงาน ญ บอกขอโทษของหมด(ต้องเอาอีกยี่ห้อมาใส่แทน)

พร้อมลดราคา 685 บาท

- พนักงานควรรู้ของสต๊อคก่อน บอกลูกค้า เพราะสินค้าบางชนิดสามารถบอกได้เลย

มันไม่ใช่อุปกรณ์อาร์ดแวร์ ที่อาจไม่ทราบได้

- ถ้าผมไม่ท้วง คงเล่นผม 770 บาท (ครั้งนี้ทนไม่ไหวจริงๆ ถึงบอกผมโดนมา

3 ครั้งแล้ว ร้านนี้)

(พร้อมบอกถ่ายน้ำมันเกียร์ด้วย เสื้อเหลือง(บอกเปลี่ยนทุก 20000 กม)บอกราคา ลิตรละ160 บาท ใส่ 4 ลิตร แต่พนักงานเสื้อดำ พี่ยังแดงอยู่เลย ทุก 40000 กม เปลี่ยน ถ้าดำค่อยเปลี่ยน) สรุปไม่เปลี่ยน

รูป เอก
โดย: เอก
ตั้งเมื่อ: 7 ก.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

ดีครับนำมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นcasestudy ส่วน คห.ที่1 มือไม่พายแล้งยังเอาตีนราน้ำอีก

โดย: ตง เขียนเมื่อ 10 ก.ค. 08 IP IP: 125.24.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

ขอบคุณ คห 4 ครับ

ขนาดรถญี่ปุ่นเกียร์ของใหม่ๆยัง แสนกว่าบาทเลยครับ ดังนั้น ครบกำหนดเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็เปลี่ยนเถอะครับ

โดย: ก๊าบ เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 161.200.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

เกียร์ CVT Honda 140000 บาท จาเป็นลม

โดย: kop เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.0.4, 124.121.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

ด้วยความเคารพนะครับท่านเจ้าของกระทู้

1.ท่านโดนมา 3 ครั้งแล้ว เป็นผมเปลี่ยนร้านไำปตั้งแต่โดนโกงครั้งที่ 1 แล้วครับ แต่ท่านอาจจะไม่สะดวกทำที่อื่น ผมเห็นด้วยครับที่ท่านโวยไปให้มันรู้ซะมั่ง ร้านชื่อนี้(น้อง B)ผมก็เคยโดนครับ มันจะให้เปลี่ยนผ้าเบรค+น้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร+ยางหุ้มเพลาคู่หน้า์ พอเช็คราคา โหหหห พวกมันบวกราคาซะเกินพอดีผมเลยไม่เปลี่ยนครับ

2. น้ำมันเกียร์ต้องเปลี่ยนทุก 2 หมื่นกิโล หรือครบ 1 ปีครับ อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อนยังไงก็ต้องเปลี่ยน การดูสีของน้ำมันเกียร์เป็นการตรวจสอบได้อย่างนึงแต่ไม่ใช่ทั้งหมดครับ เกียร์ลูกนึงหลายบาทนะครับ(ถ้าเป็นรถยุโรปที่ของมือ2หายาก จำเป็นต้องสั่งลูกใหม่ ลูกนึงหลักแสนนะครับ) ไม่คุ้มที่จะมางกเรื่องไม่เข้าเรื่องครับ

ขอบคุณครับ

โดย: ก๊าบ เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 08 IP IP: 161.200.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

คนตอบกระทู้ ขอให้ตอบสุภาพหน่อย (ใช้อารมณ์มันทำให้แก่เร้วครับ)

โดย: tomhank เขียนเมื่อ 7 ก.ค. 08 IP IP: 222.123.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ร้าน B-....(ร้านรถ) สะพานนนทบุรี ฝั่งปทุม ขึ้นราคาแบบกวนๆ

ไอ้เรื่องมาก แค่นี้ก็ต้องเอามาโพส เก็บกดมากหรือยังไง สงสารพนักงานที่ร้านวะ เจอลูกค้าอย่างเมิง เซ็งเป็ด

โดย: dddd เขียนเมื่อ 7 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.122.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111