นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ? หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

คือว่า เราพักอยู่แถวลาดพร้าว 87 แต่ไปสัมภาษณ์งานที่ ซีพีออล์มา (เจ้าหน้าที่เงินเดือนส่วนของเซเว่น) เค้าจะให้ไปทำที่ศูนย์นิคมลาดกระบังอ่ะ แต่เราไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน ไกลจากลาดพร้าวมากหรือป่าว? เค้ามีรถรับส่งนะ แต่เราไม่รู้จักว่าอยู่ตรงไหน เลยกำหนดเวลา หรือวางแผนอะไรไม่ได้เลย  ถามไว้ก่อนที่จะเข้าสัมภาษณ์รอบสอง เพราะเราต้องยืนยันกับเค้าว่าจะทำหรือป่าว?

จึงอยากถามคนที่รู้จักว่าต้องเดินทางยังไง มีรถตู้มั้ย ? แล้วใช้เวลาเท่าไหร่ในการเดินทาง?

ตั้งเมื่อ: 9 ก.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

มีแผนที่มั้ยอ่ะ

โดย: อยากรู้ เขียนเมื่อ 31 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

มานั่งรถเมล์สาย 143 ตรงน้อมจิตต์จะเข้านิคมฯลาดกระบังเลยค่ะ แต่จะช้า หรือจะนั่งรถตู้ตรงตลาดมีนบุรีจะเขียนว่านิคมลาดกระบังเลย ขอให้โชคดีและมีความสุขกับการทำงานนะค่ะ แต่ถ้าบ้านไกล หาหอพักแถวนี้ดีกว่า มีเยอะมาก

โดย: vios_amy เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

จริงๆก็ไม่ถึงกับจะเรียกว่าไกลนะ ขับรถไปไม่นานหรอก แต่จะติดตรงที่ถ้าไม่มีรถแล้วต้องหารถสาธารณะมันอาจจะยากนิดนึง
แนะนำว่าให้ย้ายหอพักนะครับ ถ้าไม่อยากไปอยู่ถึงนั่นก็ไปหาหอแถวๆตลาดมีนบุรีก็ได้ครับ คุ้นๆว่ามันจะมีคิวรถตู้นะ เด็กที่เรียนลาดระบังก็เยอะแยะครับ

ปล แหมอยู่ลาดพร้าวใกล้กันเลย น่าเสียดายไม่ได้เห็นหน้าค่าตาก็จะไปซะแระ เหอเหอเหอ

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

ทำไม ความเห็นที่ 4 ถึงแสดงความสถุลของตัวเองอย่างนั้นครับ ถ้าผมเป็นพ่อคุณ ผมคงกลั้นใจตายในสันดานของลูกวันละร้อยหน
ปล. TO comment fourth , E-Hee-Hak

โดย: เบิร์ด ลาดกระบัง เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 58.136.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

ถ้าคุณไม่ได้อยู่บ้านของตนเอง แนะนำให้ไปเช่าที่พักแถวนั้นเลยจะดีกว่า เรามีบ้านแถวนั้น แต่ทำงานรัชดาฯ จะออกมาเช่าที่พักแถวที่มำงานแล้วหล่ะ เสาร์อาทิตย์ค่อยกลับ เดินทางลำบากมาก วันๆ เจอค่าน้ำมันแพงมากๆ

โดย: ฟ้า เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 58.10.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

ขอบคุณทุกความเห็น ยกเว้นคุณสาว กทม. คห.ที่ 4 ไม่ทราบว่าใครเปงลาวไม่ทราบ...อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าเปงเหมือนตัวเองสิ

!! บริษัท ซีพีออล์ จำกัด เครือซีพีเชียวนะ แต่ไปทำที่ศูนย์กระจายสินค้าที่ลาดกระบัง ก้อไม่รู้ว่าทำเงินเดือน ทำไมต้องไปอยู่ตรงนั้นด้วย ก้อไม่เข้าใจ

โดย: ยอด^ยาหยี เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 203.143.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

การเดินทางนนิคมส่วนใหญ่เป็นมอไซด์ หรือไม่ก็รถบริษัท ถ้าบริษัทไม่มีรถพนักงาน ค่าเดินทางแย่แน่ ช่วงเช้ารถประจำทางน้อย ส่วนใหญอาจต้องมีนั่ง Taxi และแพงมากเพราะระยะทางไหล้ แต่รถไม่ติดเลยเหมือนใกล้ แนะนำไปดูที่ทำงานก่อนค่อนตัดสินใจทำงาน ไม่งั้นอาจร้องใหเเสยใจได้ ยกเว้นเงินเดือนแจ๋วจริง แต่ทีนี้เขาไม่ใช่บริษัทใหญ่ในนิคมน่ะ

โดย: 88 เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

จะไปได้สาม เส้นทางหลักนะครับ ทาง ถนนรามคำแหง,ถนนอ่อนนุชและถนนบางนาตราดครับ
รถตู้ตรงตลาด Happy land ไม่แน่ใจว่ามีไปถึงหรือเปล่า(ไม่แน่ใจ) แต่มีวิ่งไปลาดกระบังเหมือนกันครับ ลองไปดูละกัน

โดย: Cantoney เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 210.213.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : นิคมลาดกระบังอยู่ไกลอยู่ตรงไหน ?

คุณสามารถมาต่อรถเมล์สาย 143 ที่แฮปปี้แลนด์ได้ครับ ถ้ารถเมล์วิ่งช้าก็ใช้เวลาประมาณ 1ชั่วโมง แต่ถ้าคนขับเยียบแหลกก็ไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง ถ้ารถตู้ก็หลังห้างน้อมจิต ไปลาดกระบังแต่ไม่รู้ว่าวิ่งเข้านิคมหรือป่าว

โดย: ศักดิ์ เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.21.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111