อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

คือเราอยู่ พัทยา เเล้วตอนนี้อะไรๆก็เเย่รายรับไม่พอกับรายจ่าย ก็เลยอยากจะหารายได้เสริม เเละได้ติดต่อไป 2 เจ้า เจ้าเเรก คือลูกชิ้นนายอู๊ด เริ่มต้น 20000 มีสาขามากมายในพัทยาง่ายต่อการสั่งสินค้าเเละผู้คนรู้จักเยอะเเล้ว

รายสองคือบูรพาเริ่มต้น15000 แต่เจ้านี้ยังไม่มีมาลงในภาคตะวันออกเลย เวลาสั่งสินค้าก็จาก กทม  เเต่ถ้าเราเอามาลงเเล้วรุ่ง เราก็คือผู้บุกเบิกรายเเรกของภาค (ฝันหวาน)

ก็ขอความเห็นเพื่อนๆด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากมาย

รูป คิดเเล้วคิดอีกเเต่ก็คิดไม่ตก
โดย: คิดเเล้วคิดอีกเเต่ก็คิดไม่ตก
ตั้งเมื่อ: 10 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

555
emoticon emoticon

โดย: ko เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.26.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

มีลูกขิ้นอร่อยมากแต่น้ำจิ้มลองทำเอง ให้เพื่อนๆชิมและขาย บอกว่าน้ำจิ้มอร่อยแล้ว ขายได้แล้ว

โดย: ืNong เขียนเมื่อ 19 ก.พ. 09 IP IP: 114.128.247.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

เราขอแนะนำลูกชิ้น แบรนด์ อร่อย สะท้านฟ้าค่ะ เพราะเราเองก็เป็นคนหนึ่งที่ซื้อแบรนด์นี้มาขาย ขายดีมากและมีลูกชิ้นให้เลือกเยอะ ได้แก่ หมูล้วน,หมูสมุนไพร,เอ็นหมู และไส้กรอกสมุนไพร เงินลงทุนค่าซื้อแบรนด์อยู่ที่ 17000 บาท (มีเฉพาะป้ายและโหลใส่น้ำจิ้มให้เท่านั้น ) แต่ตัวลูกชิ้นส่งให้ถึงที่ ขายถูกและรสชาติอร่อย ลองดูนะจ๊ะ บริษัทอยู่ที่ชลบุรี น่าจะใกล้ๆกับคุณน่ะค่ะ

โดย: vhv, เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.82.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

ต้องการขายเฟรนส์ไชน์ลูกชิ้นปู-เด๋อ
พร้อมบูธขายของและป้าย ราคา 6500 บาท
ติดต่อ กุ๊ก 081-9163044

โดย: kook เขียนเมื่อ 1 พ.ย. 08 IP IP: 58.137.145.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

ตอนแรกก็จะขายเหมือนกัน ไปชิมนายอู๊ดมา ไม่อร่อยเลยลูกชิ้นแข็งและหดลูกเล็กด้วย น้ำจิ้มไม่อร่อยหวานเกินไป ลูกชิ้นเมืองทองมีชื่อเสียง แต่ชิมแล้วไม่อร่อยอย่างที่พูดเลย ลูกโตดี แต่กินแล้วไม่ได้รู้สึกว่าอยากจะกินอีก แต่วันนั้นบังเอิญเดินผ่านร้านลูกชิ้นปู เด๋อ อร่อยมากๆๆๆ อยากกินอีกนิ่มดี น้ำจิ้มโอเค แต่เสียดายมีแค่หมูอย่างเดียว

โดย: mo เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.105.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

Mind Solution
เป็นองค์กรที่ทำการตลาดให้กับ บริษัท Top of mind ธุรกิจเปิดตัวเมื่อเดือน กพ.ที่ผ่านมา นักธุรกิจทั้งหลาย จากบริษัทกำลังจะมารวมตัวที่นี่แล้ว คุณล่ะ ไม่ต้องลงทุนเป็นแสนๆ อบรมฟรี ไม่ต้องเสียเงิน จุกจิกๆ ไม่โน้มน้าว บ้าบอๆhttp://www.mindsolution.biz/?id=15233
หลังจากการลงทะเบียน คุณจะได้รั บเวปไซต์เบื้องต้น เพื่อเริ่มต้นศึกษาข้อมูล ผ่านระบบ e-Multimedia learning ที่ถูกพัฒนาขึ้นอย่างเป็นระบบ
เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่า โอกาสทางธุรกิจของเราจะเป็นประโยชน์ สำหรับคุณในอนาคต
เราเป็นเพียงผู้ให้ข้อมูล สำหรับคุณเท่านั้น ด้วยความชัดเจน จริงใจ โปร่งใส ทุกขั้นตอน
เราเข้าใจคุณ ว่าคุณรู้สึกอย่างไร ในตอนนี้ เพราะเราเอง ก็เคยรู้สึกเช่นเดียวกับคุณ

ด้วยความเคารพ

โดย: @rm เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.33.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากเลยค่ะ ที่สละเวลาช่วยเเชร์ความเห็น มาคิดอีกทีก็จริงอย่างเพื่อนๆว่าเเหละค่ะ ทำไม่จะต้องเสียเงินซื้อเฟรนด์ไชน์
จะลองทำตามที่เพื่อนๆเเนะนำดูค่ะ ได้ผลยังไงเเล้วจะเล่าให้เพื่อนๆฟังค่ะ
ขอบคุณอีกครั้ง

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

ที่ทานมาอร่อยสุด ลูกชิ้นหมูปู เด๋อนี่หล่ะค่ะน้ำจิ้มอร่อยลูกชิ้นก็อร่อยเราชอบมากๆ เลยทานประจำค่ะ ^_^

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.189.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

ถ้าเป็นผมผมไม่ซ้อหรอกครับ ผมก็อยุ่พัทยานะ ลองมาทานลุกชิ้นหมุต่อไม้ตรงแถวๆจะไปวอกกิ้งสิครับ แต่ตอนนี้ เขาจะมีแต่เอ็น หมุหมดตลอด เพราะหมุเขาอร่อยมาก แต่น้ำจิ้มไม่แซบเท่ไหร่ แต่ปรีบปรุงได้ อย่างถ้าลุกชิ้นเน้อเนี่ย ลองไปซ้อของแดงดำมาสิครับ แล้วเอามาปิ้งเอง กินเอง แต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเราเอามาต่อไม้ขาย จได้ หรือเปล่า ลองๆดูนะ แค่ดูสะอาด มีคนเดินผ่านเรือยๆ ก็มีคนกินเองแหละครับ

โดย: กกก เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 08 IP IP: 61.7.178.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

คิดเหมือน คห.ที่2 เลยค่ะ แนะนำให้หาลูกชิ้นมาลองชิมเอง เมื่อได้เจ้าที่อร่อยแล้วก็สอบถามว่าถ้าสั่งปริมาณเยอะบ่อยๆ มีส่วนลดมั้ย มีส่งถึงบ้านมั้ย ส่วนน้ำจิ้มทำไม่ยากนะคะ สามารถหาได้ในเวบลองสูตรทำกินเองไปก่อน พอได้ที่แล้วก็ค่อยขาย ให้ผักเยอะๆนะ พวกแตงกว่า กระหล่ำปลี

แนะนำให้ทำรถเข็นสีสันสะดุดตา สะอาดสะอ้าน แต่งกายสะอาด พูดจาเพราะๆ หากมีที่อยุ่แล้วก็ทำให้โดดเด่นน่านั่ง 2-3 โต๊ะก็ไม่เป็นไร นอกจากจะลูกชิ้นย่างแล้วก็ควรเสริมด้วย ไส้กรอกอิสาน(แบบใส่วุ้นเส้นนะคะอร่อย) ไก่ย่าง เนื้อย่าง หมูปิ้ง คือ ย่างคล้ายๆกัน จะได้ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์ให้ยุ่งยาก

แต่หากจะซื้อเฟรสไชน์ ก็แนะนำปูเด๋อ เพราะเขามีชื่ออยู่ในตัวเขาแล้วนะคะ

โดย: Gucci เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.179.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

เสนอลูกชิ้นปู เด๋อ นะ
ค่าเฟรนไชส์ไม่แพงด้วย
ไม่ชัวร์ว่าเท่าไร แต่ประมาณ 1400 บาท เท่านั้น

โดย: แจ่มจรัส เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.6.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

ขอแนะนำให้ไปเลือกลูกชิ้นในตลาดมาลองกินดูก่อน แล้วทำน้ำจิ้มเอง ให้เด็ด ๆ มีลูกเล่นและเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง จะดีกว่านะคะ ไปศึกษาของที่เค้าทำเฟรนด์ชายมาก่อนก้ได้ แล้วมาทำเองค่ะ จะไปเสียค่าเฟรนด์ชายทำไมแค่ลูกชิ้นปิ้ง เสียดายตังส์

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 08 IP IP: 40.0.7.49, 203.158.4.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : อยากขายลูกชิ้นปิ้งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกเฟรนด์ไชน์ไหนดี เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยค่ะ

เจ้าที่บอกมาผมไม่เคยชิมนะครับ ผมว่า ปูเด๋อครับ ตัวลูกชิ้นอร่อย น้ำจิ้ม ok

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 08 IP IP: 222.123.242.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111