ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

พอดีเราได้ลูกแมวตัวเล็กมาเลี้ยงน่ะค่ะ แม่มันตายแล้วตัวอื่นๆก็ตายเพราะไม่ได้กินนม เราไปเจอมันรอดมาตัวนึงเป็นลูกแมวตัวเมียค่ะ สีขาว เราหยอดนมให้ตอนนี้มันรอดละ แต่ไม่รู้จะตั้งชื่อว่าอะไรดี เราเคยตั้งชื่อแมว เงิน ทอง เพชร พลอย มุก ตัวนี้อยากให้ชื่อที่เป็นสิริมงคลค่ะ เรียกว่าอะไรดีคะ
รูป เอ๋ค่ะ
โดย: เอ๋ค่ะ
ตั้งเมื่อ: 12 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 25 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

บุญรอดละมั้ง

โดย: รักแมว เขียนเมื่อ 15 ก.ค. 08 IP IP: 58.137.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

มะขวิ่น..

โดย: พารานอย77 เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ที่บ้านแมวออกลูกมา 2 ตัว
ตัวผู้ชื่อโชคดี
ตัวเมียชื่อมีสุข

โดย: SaSsY_GiRl เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 124.157.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ต่อนิดหนึ่ง

ขำ คห.18 ระวังแฟนหันหน้ามาแทนแล้วกัน

อ้าว นึกว่าเรียกตูกินข้าว เอิ๊กๆๆ

เคยเห็นคนตั้งชื่อหมาว่าหมา แปลกดี

โดย: แท่งอ้อย เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

คห.20

พากันyed มากินข้าวเร็วลูก กินแล้วจะได้ไปyedต่อ เอิ๊กๆๆ

พิมพ์ไปขำไป บ้าแล้วตู

โดย: แท่งอ้อย เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ชื่อ เพชรกัญญาครับ

ปล. ใครอย่าทะลึ่งผวนอีกเชียวนะ

โดย: สัปดนทุกสัปดาห์ เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

เเมว ใช้ชื่อนี้ไปเลยครับ ตรงตัวดี

โดย: ครับ เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 24.193.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

เอ้า...เรื่องแค่นี้ก็ต้องถามเนอะ....จัดให้

เอาแบบเรียกทีเดียวสะดุ้งกันทั้งหมู่บ้าน....

ไอ้ควาย....ไอ้ควายเข้าบ้าน....ไอ้ควายมากินข้าว

พูดไปพูดมาของเราตั้งชื่อ อันโตนิโอ้ เรียกทีไรคนมองทุกที

โดย: kumiru เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ตั้งชื่อแปลกๆไปเลย แมวควรตั้งชื่อว่าหมาหรือสุนัข อย่างที่บ้านผมมีสุนัข2ตัว ตัวหนึ่งตั้งชื่อให้ว่าแมว อีกตัวหนึ่งตั้งชื่อว่าเป็ด เวลาเรียกชื่อมัน คนที่ได้ยินยังงงเลย น่ารักดีน๊ะ

โดย: คนชอบสัตว์ เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 118.174.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ขำ คห. ข้างล่างอะ

โดย: ศรีrussell เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 124.122.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

เชอแตม
ทู๊กกก ถูก
ทาเคโระ

โดย: 8 อีกนิด เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ไม่ธรรมดา
แมวมงคล
เหมียวกวัก
คุณเหมียว
นางสาวเหมียว
นางเหมียว
นังเหมียว
อีเหมียว
อะนะ
ไรจัง
เหลือบจัง
ริ้นจัง
ตลกจัง
ขี้แกล้ง
แกล้มเหล้า
ชมพูโว้ยย ชมพู
ได้งัย
กูโกะ
ทัมทัม
แบนแบน
แฟนแนน
พิ้งพิ้ง
ประเทือง
แว๊นซ์โกะ
นาตาลี
ไซบัสเตอร์
โคนาตะ
หลงรัก
จี๋ไม่มู

โดย: 8 ต่อๆๆ เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

แมวเบิ้ลแบล็ค
แมวเกิร์ล
แมวเค้านก
แมวฮูก
แมวโขง
แมวดา
แมวกระพรุน
แมวโปรดัคชั่น
แมวไทย
ไอ้ไทย
ไทยโว้ยย
แมวปีศาจเดือนธันวา
แมวเกาหลี
บันทึกน้ำตาแมว 1 ลิตร
แมวเลีย
แมวเซา
แมวหน้าสาม
แมวกี้ดีลุฟฟี้
แมวเห่า
แมวหญิง

โดย: 8 หุหุสนุกดีจริงๆ เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

จักรวาล
บุญเหลือเฟือ
เหลืออีกตั้ง 8 ชีวิต
ปลาทูกูอยู่ไหน
หญิงรอด
หญิงเกือบไม่รอด
ในที่สุดหญิงก็รอด
หญิงหญิง
ฉิน
ตงฉิน
เอเวอเรดี้
สบายใจ
วันแมว
แมวคุม
แมวเหมียวบิน
แมวนอกคอก
แมวโคลน
แมวบกพร่องโดยสุจริต
แมวตากลม

เอ.....คิดไม่ออกแระ ว่างๆจะมาโพสอีก

ปล.ความสนุกสนานก็เป็นมงคง อย่างนึงนาคร้าบบ

โดย: 8 แมวไม่มีม๋อย เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

แรมโบ้
เพชรพระอุมา
อมฤตยา
ผู้แข็งแกร่งที่สุดในปฐพี
เซงเกอร์ ซอนโวลท์
อีวา
นีโอแกรนซัน
357
โชคดี
ทักษิน
เรเวอเลชั่น
เทอร์มิเนเตอร์
ระยำ
มอร์ทอล ซิน
มอร์ทอล คอมแบ็ท
กันดั้ม อาร์เอ็กซ78
อามุโร่
ชาร์
องค์บาก
ช็อคโกแล็ต
รากหญ้า
ออกไป! ออกไป !ออกไป!
โลงศพผีเขยื้อน
กิลตี้เกียร์
ฟรีซเซอร์
เกรียน
แบล็คเมทัล
ตัวจริง
รียูเนี่ยน
หลอกแด*
ตกเครื่องบินไม่ตาย
สไปเดอร์แมน
พุ่มพวง
เอลวิส
ขวด พลาสติก เศษเหล็ก
เมียหลวง
เมียน้อย
เมียไม่เยอะ
เมียไม่มี
เมียของปลอม
เมียมือสอง
บรุซ วิลลิส
มะกอกสามตะกร้าปาไม่ถูก
รสดั้งแหนบ
พ่อใหญ่
ลูกใหญ่
ท่านประธานแมว
แมวกุซ่า
เกตเตอร์ดราก้อน
โยชิมิตสึ
โชว์ห่วย
ไบก้อน
เนเวอร์ดาย
เด็กแว๊นซ์
ไถตังค์
ตั้งด่าน
จักรวาล
บุญเหลือเฟือ
เหลืออีกตั้ง 8 ชีวิต
ปลาทูกูอยู่ไหน
หญิงรอด
หญิง

โดย: 8 แมวเลือดสาด เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

คินคิน ค่ะ น่ารักดี
คินแปลว่าทอง(ใช่ป่าว)

โดย: 123 เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 117.47.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

อืมๆๆๆ
เอาเป็น น้องกิ๊ฟ เชอรี่ น้องวาย น้องแพร น้องเอิน น้องอัญ
น้องฝัน น้องขวัญ น้องเมย์ น้องแฟร์ น้องฟิล์ม น้องเฟิน
ถ้าไม่ชอบอีกก็เอาเป็นนังบุญรอดล่ะกันหรือจะชื่อ น้องถึกดี
ดูตายยากๆ

โดย: NuBoaZaa เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 202.91.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ชื่อ มารวย ครับ เพราะดีมากๆๆ ลองเรียกดูสิ มารวย มานี่เร็ว

มารวย มากินข้าวเร็ว

โดย: เบคแฮม เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 125.24.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

เราก็เพิ่งเก็บมาตัวนึง ชื่อโจบิ ไม่มีความหมายไรเลย
แต่ยังไงก็รักนะไอ้แมวอ้วน

โดย: guest13 เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ค้ำคูณ เหมื่อนชื่อนกเเก้วของเราที่บ้าน ตั้งเเต่เลี้ยงมามีเเต่สิ่งดี ดีเขามาตลอด

โดย: ลูกโตน เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 219.79.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ทองรอด ..เหมาะดีนะคับ 55555

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

อะไรปอมซัง แมวพันปี ยังไม่เก็ต กลับมาเฉลยจิ

คุณปาล์มนั่นชื่อแมวเหรอ เพราะกว่าชื่อจขกท.อีก เอิ๊กๆๆ

เอาชื่อไรดี คิดก่อน

สำลี,ปุยฝ้าย,สายไหม,หมอก,ป๊อบคอร์น

ทำไมมีแต่ของกินเนี่ยฉัน 555

โดย: แม่หญิงเรไร เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

ปอมซัง ..เข้าผิดเว็บรึป่าวไอ้น้อง ..55++

เอาชื่อนี้ดีกว่า ดีกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

..กัญญาพัชร ผู้มีค่าดังเพชร ^^

เวลาเรียกกินข้าวก็ เมี๊ยวๆๆ กัญญาพัชร มากินข้าวลูก เมี๊ยวๆๆๆๆ.. ยังงี้

ศิริมงคลสุดๆๆ

แต่ถ้าจะให้ดี บอกวัน เดือน ปี และเวลาที่ตกฟากมาด้วย มันจะเยี่ยมมาก

จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องตัวกาลกินี ..เดี๋ยวตั้งแล้ว ไม่เป็นมงคลขึ้นมา ต้องมาเสียเวลาตั้งกระทู้ถามชื่อใหม่อีก

เอาชื่อนี้ไปก่อนละกัน ..เดี๋ยวถ้ามี เวลาตกฟากแล้วจะมาช่วยตั้งให้ใหม่

ปล.เมี๊ยวๆๆ กัญญาพัชร กินข้าวลูกกกกกกกกกกกกกกก..
อยู่ไหนเนี่ยะ กัญญาพัชร เมี๊ยวๆๆๆๆๆ ..

โดย: palm เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 124.121.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

- น้องโชคดี
- ปลอดภัย
- lucky

โดย: santamornica เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 71.104.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยกันตั้งชื่อลูกแมวเหมียวหน่อยค่ะ

มิ้วๆแมวพันปี (คุ้นๆนะ 555+)

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 08 IP IP: 58.136.196.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111