ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม

ตะกรุดลูกปืนที่ใช้ปลอกกระสุนมาลงอาคมนี้ไม่ผิดกฏหมายพกพาอาวุธหรือครับ เพราะจำได้ว่าตอนยิงปืนสมัยเรียน ร.ด. ครูฝึกบอกว่าห้ามเก็บปลอกกระสุนกลับบ้าน โดนจับแน่ด้วยข้อหาที่ว่า ถ้าอย่างนี้ผมเอา .38 เถื่อนมาลงอาคมแล้ว up ราคาขายเป็น 5-60 k ก็ไม่โดนจับหรือเปล่าเพราะลงอาคมแล้ว วานผู้รู้เช่น ลุงป.6ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับด้วยนะครับ
ปล. ช่วงนี้อ่าน star soccer แล้วเห็นโฆษณาบ่อยมากมากกว่าพวก sony ซะอีก ท่าทางทุนจะหนานะ และถึงจะบอกว่าเอาเงินที่ขายได้ไปทำบุญต่างๆ แต่คุณแน่ใจได้ไงว่าไปทำจริง มีตัวอย่างให้เห็นมาเยอะแล้วเพราะเรื่องเงินก็ทำให้คนมีศีล (บ้าง) หน้ามืดได้นะครับ (ไม่ได้ว่าอ.อ๊อดนะครับ ขอโทษที) หึๆๆ
รูป โอ้!
โดย: โอ้!
ตั้งเมื่อ: 28 ม.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 39 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม

อยากเช่าตะกรุดน่ะครับแต่อยู่ทางใต้จะทำงัยดีมีใครเช่าเหลือมาบ้างครับช่วยอรเคราะให้ผมเช่าต่อสักดอกมั้ยครับ ถ้ามีก็ช่วยบอกด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ส่งเมลไปที่ผมก็ได้ครับ berm-555@hotmail.com

โดย: เดช เขียนเมื่อ 25 ต.ค. 08 IP IP: 114.128.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ส ว ยได้ใน 3 0 วัน ส ุ ด ยอ ด!
o พี่สาว ผ ม ล ดน้ำ ห น ักได้ 12 กก.ใน 1 เดือน
o เดือ นแ รกล ด ได ้ 5 กก. เดือนที่ส องล ดได้ 8 กก.
o เดือ นที่ส ามล ดได้ 12 ก ก.
o ปัจจุ บัน ผ ิว สว ยเ ป็ นส ีช มพู หน้ าใสไร้ฝ้า สุ ขภ าพดี ม ีรา ยได ้เ สริ ม 200,000-320,000 ท ุก เดือน
อย ากเ ป็น เหมือน พี่ผม คลิ๊กที่น ี่ด่วน
w w w . o w o w 4 u . c o m / w i n s s
โดย: beto_o เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ค.ห. 9 ปัญญา น้อยจริง
ไม่ออกความเห้นดีๆ ก็อย่มาด่าคนอื่นเลย

จขกท เค้ามาอธิลายให้ฟังแล้วเห็นเปล่า

โดย: ฮาเอง เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
คนตั้งกระทู้นี้ เเม่งปัญญาอ่อนเหรอวะ เป็นเด็กเก็บกดเหรอถึงตั้งกระทู้ลักษณะสองเเง่สองงาม ให้คนเเตกเเยกทางความคิด
ก่อนจะว่าใครหรือตำหนิ ควรพิจารณาตัวเองก่อนว่าดีเเค่ไหน
internet ก็เเบบนี้เเหละไม่เห็นหน้าตา ว่าเป็นใคร อาชีพอะไร นึกจะตั้งกระทู้อะไรก็ตั้งได้ ไม่รู้ระดับการศึกษา ระดับสติปัญญาว่ามีมากเเค่ไหน.....................
โดย: เหยี่ยวเดือนเก้า เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
คนอื่นที่ออกมาตอบกระทู้ ช่วยอ่านให้เข้าใจแล้วค่อยตอบ
จขกท เค้าแค่ถามเอาปลอกกระสุนมาปลุกเสกผิดกฎหมายหรือไม่
ซึ่งตรงนี้ยังมีผู้ไม่รู้อีกหลายๆคน ผู้ที่ออกมากล่าวว่าคนอื่นโดยไม่ดูให้ดี
มันส่อถึงตัวตนของตัวเอง ขอเป็นกำลังใจให้จขกทด้วย
และคำถามของคุณเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นด้วย
โดย: เหยี่ยวเดือนเก้า เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ความงมงายต้องมาก่อน คนไทยอะนะ *-*
โดย: .. เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
คุณเก่งจังครับกล้ามากออกมาวิจารณ์ตบมือให้ครับ
ในความกล้าคุณก็บวชเรียนแล้วตั้ง1พรรษา วัดป่าอีกต่างหาก
ถามจริงๆครับพระพุทธเจ้าท่านสั่งสอนอะไรครูบาอาจารย์คุณไม่ได้บอกหรอครับบวชเข้าพรรษานวกะและนักธรรมสำนักที่คุณบวชเรียนไม่ได้สอนหรอหัวข้อหลักจริงๆไม่ว่าจะสายปริยัติหรือสายปฏิบัติ(สายป่า)เข้าให้มองตัวเองเท่านั้นครับใช้สติก่อนใช้สมองนะครับคนที่เค้าบวช
หรือยังไม่บวชมันไม่ได้วัดหรอกครับว่าคุณต้องเป็นคนดีคนที่รู้หรือคนโง่ เอ้ยขอโทษครับคนฉลาด ครูบาอาจารย์สมัยก่อนทำวัตถุมงคลสร้างถาวรวัตถุมากมายครับอยู่เฉยๆใครเค้าจะเอาตังค์มาให้ วิวัฒนาการมันเปลี่ยนไปบางอย่างต้องสวนกระแสและบางอย่างก็ตามกระแสมันเป็นธรรมชาติครับตั้งสติก่อนครับกระทู้แบบนี้มันสื่อตรงเกินไปเชื่อผมเถอะถ้าคนไม่ศรัทธาเค้าก็ไม่หาไม่ไขว่ขว้าถ้าเค้าศรัทธาเข้าก็มาหาเองต่อให้ลงกี่หน้ากี่ฉบับถ้าไม่ดีไม่ดังดันยังไงก็ไม่ขึ้นครับไอ้ความคิดแตกแยกแบบนี้เก็บไว้คนเดียวเถอะครับอย่าออกลูกลักษณะชักจูงเลยครับมันไม่ดี
โดย: 1 เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ตะกรุดของจริงปืนยิงไม่ออกโว้ย บอกให้รู้กันซะ กูจะมีกูจะซื้อ ปืนกูต้องยิงไม่ออก
โดย: 8215 เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ตั้งแต่ออกตะกรุดรุ่นนี้ ทำให้กระสุนราคาขึ้นไปเกือบ 40% เพราะไม่มีปลอกกระสุนหมุนเวียนในระบบ การอัดกระสุนใหม่เลยต้องใช้ปลอกใหม่ ซึ่งสั่งจากต่างประเทศ ประเทศไทยอัดกระสุนเองหล่อหัวเองแต่ปลอกไม่ได้ทำเอง
โดย: J เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ถ้ามีวิชาอาคมจริงๆทำไมไม่เสกหนังควายเข้าท้องไอ้พวกโจรใต้ซะเลยล่ะ จะได้ไม่ต้องส่งทหารลงไปปราบมัน หนังควายหายากเอาหนังหมูก้อได้ 55555
โดย: JACK_2499 เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ทำไมไม่มีคนคิดเหมือนผมบ้างนะเรื่องที่คนสัก แล้วตรงรอยสักไม่เน่านะ จริงๆน่าจะเกี่ยวกับสารเคมี ที่สะสมอยู่ที่ผิวหนังบริเวรนั้นทำใหม้ไม่เน่า เป็นไปได้ไหม ทำไมคิดแต่เรื่องแบบนั้น
โดย: This why I''m Hot เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ปล. จริงๆวัดป่า เช่น วัดสวนโมกข์ (ธารน้ำไหล) เขาก็ไม่สอนให้บูชาสิ่งเหล่านี้นะครับ เขาเน้นคำสอน การปฏิบัติ และการดูตัวเองอย่างที่ คห.17 บอก แต่ถ้าจะอยู่ในสังคม แค่นั้นมันไม่พออะครับ ต้องช่วยกันดูแลสังคมด้วย ที่สำคัญเงินไม่ใช่สิ่งจำเป็นจริงๆสำหรับพระขนาดที่ต้องทำของมาขาย ลองไปที่สวนโมกข์สิครับคุณจะรู้ว่าเงินไม่จำเป็นเลย แต่มีได้เท่าที่จำเป็นครับ ถ้าคิดจะสะสมเงินก็อย่ามาใช้ผ้าเหลืองหาตังส์เลย (ไม่ได้ว่า อ.อ๊อดนะครับ เหอๆๆ..) คห.17 ลองไปหาข้อมูลนะครับว่าไอ้จตุคามที่ทำกันเยอะๆ เงินไปที่ไหนบ้าง ได้ทำศาลาวัดจริงหรือเปล่า ผมได้ข่าวว่านายทุนเจ้าหนึ่งที่สมุยหนีไปมาเลฯ พร้อมเงินหลายสิบล้านเลย
สรุป ผมอยากรู้ว่าขายปลอกกระสุนมันไม่ผิดกฏหมายเหรอ และผมไม่ได้พูดนะครับว่าตะกรุดมันผิดหรือถูกใครจะทำอะไรก็ใช้ความคิดกันเองนะครับ อย่าลืมว่าคนไม่ใช่ควายอย่าให้ใครมาจูงจมูกง่ายๆ
โดย: dd เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ปัญญาอ่อนจัง
โดย: jb เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ผมว่าว่าง ๆ จะลองให้แกไปเกาหลีเหนือปลุกเสกนิวเครียร์ซะหน่อย จะได้ไม่ผิด แถมราคาขึ้นอีกตะหาก

ขีปนาวุธ ปลุกเสก *0*
โดย: me,10 เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ผมว่าแล้วแต่ความคิดของแต่ละคนน่ะ เชื่อหรือไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ แต่ในความคิดผมว่าเชื่อน่ะ แล้วแต่เราจะศรัทธาถ้างมงายหรือใช้วัตถุมงคลนั้นคิดแสวงหาแต่ผลประโยชน์ โชคอะไรมันไม่เกิดขึ้นหรอก
โดย: pet2485 เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ผิดจ้า ปลอกกระสุนถือเป็นเครื่องกระสุน ต้องได้รับอนุญาติจาก

นายทะเบียน เพื่อมีไว้ในครอบครองก่อน (ป.3) โดย นายทะเบียนจะ

ออกให้เฉพาะ ขนาดที่เราขอเท่านั้น เช่น ขอมีอาวุธปืนขนาด.38

ก็สามารถครอบครองได้แค่ ลูกกระสุน.38 จ้า

มีขนาดอื่นก็ได้ แต่ถ้าถูกจับ ลูก ละ 3 เดือนจ้า
โดย: tee เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
พ้ม ว่าตะกรุดอาจารย์อ๊อด ก็ยังขลังไม่สู้หลวงพ่อโกย วัดหน้าตั้งหรอก
โดย: thaihustle เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
มาดูตะกรุดที่วัดสายไหม แล้วอย่าลืมเลยมาดูพระที่ zeer ด้วยนะ
พระเต็มเลยครับ มาเลือกดู DVD กันยกใหญ่ บางเรื่องต้องแย่งกับหลาวงพี่เลยนะ
ไม่รู้บาปหรือปล่าว? แย่งของพระ
โดย: ขำ ขำ เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ยอมรับซะเถอะว่า ศาสนาเริ่มเสื่อมเพราะ ค่าวัตถุนิยม นี้แหละครับ หรือว่า พระพุทธเจ้าสอนว่าคนเรามีกรรมเป็นของๆตน เป็นผู้ให้ผล คุณคิดหรือว่า ของพวกนี้จะมาเปลี่ยนกรรมเก่าของคุณได้? ถ้าจริง ช่วยหาหลักฐานการสอนนี้ให้ด้วยนะครับ จะได้หายขัดแย้ง แล้วจตุคามตอนนี้เป็นยังไงครับ? เฮ้อออ ลองลดทิฐิมานะลงดูบ้างนะครับ อาจจะเห็นแสงสว่างของธรรมะที่แท้จริง คนเราอยู่เฉยๆ ห้อยวัตถุพวกนี้แล้วจะรวย จะมีเงิน "มหาเทพแจกเงิน เศรษฐี เทพ ฯลฯ" มันอยู่ในบทสอนบทไหนมิทราบ? ตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้ นอกจาก กรรม ของคุณเอง จะหวงตัวกลัวตายอยู่ทำไม?
โดย: ขำ ขำ เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
วันก่อนแถวบ้านห้อยตระกรุด อาจารญ์อ๊อด โดน 11 ม.ม. ยิงทีเดียว 7 นัดซ้อน เชื่อหรือไม่ ไม่เป็นอะไรเลย(ตระกรุดนะ) แต่คนโดนแม่งตายตั้งแต่นัดแรกแล้ว ไม่รู้จายิงทามไมตั้ง 7 นัด เสียดายลูกปืนวะ
โดย: คนอ่านประจำแต่ไม่ค่อยโพส เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
หึๆๆ ลบความเห็นผมออกไปทำไมก็ไม่รู้นะ แค่ผมเข้ามาโพสถามว่าคนที่ออกมาด่าเจ้าของกะทู้หลงประเด็นรึป่าวเท่านั้นเอง ไม่แฟร์เลยนะคนดูแลเวปนี่ ผมแค่เข้ามาชี้ว่าประเด็นที่ จขกท. โพสมามันคือประเด็นที่เกี่ยวข้องกับความผิด พรบ.อาวุธและเครื่องกระสุนปืนเท่านั้นเอง จขกท.เขาสงสัยว่า มีปลอกกระสุนไว้ในครอบครองมันผิดรึป่าว ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องความเชื่อในเรื่องไสยศาสตร์เลย ก้แค่นั้น มาลบความเห้นผมซะงั้น 5555 แสดงว่ามีคนร้อนตัว แย่จัง มองประเด็นไม่ออกแล้วยังจะมาด่าคนอื่นเขา แล้วที่ผมโดพสไม่มีคำหยาบซักนิดเลยอ่ะ ผมมีความเห็นเหมือนกับความเห็นที่ 28 ครับ เจ้าของกะทู้เขาก็อยากรู้ผมก็อยากรู้ เชื่อว่าคนอื่นๆหลายคนก็อยากรู้ ไม่เห็นมีใครมาช่วยตอบให้ตรงประเด็น มีแต่คนออกมาด่า จขกท. แปลกนะชอบกัดแต่คนอื่น แล้วบอกว่าสมานฉันท์
โดย: ความเชื่อส่วนบุคคน เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
อ้าว..ไปเห็นเขาซื้อขายกันที่ใหนละครับ ..นั่นละ 100 % ของปลอม..เพราะของอาจารย์อ๊อต ..ท่านแจกฟรี..ใครอยากได้ ต้องไปรับด้วยตัวเองกับมือท่าน..
ระวังด้วย ที่ขายอยู่หน้าวัดนั่นของแท้ ท่าพระจันทร์
เมื่อวานนี้ผมเข้าไปรับมากับมือ เขากำลังจับคนที่เดินขายอยู่
สำหรับปลอกลูกปืนที่ยิงออกไปแล้ว..ไม่มีหัวกระสุน ไม่มีลูกตะกั่ว และพานท้านกระสุนโดนเข็มแทงชนวนทะลุแล้ว เขาไม่มาจับให้เสียเวลาหรอกครับ นอกจากมีเจตนาจะยัดยา หรือให้ข้อหาอื่น ขื้นศาลไปท่านก็ตีสำนวนกลับ ยกเว้น ลูกที่ยังไม่ยิง แม้ไม่มีปืน ก็เจอข้อหาครอบครองเครื่องกระสุนปืน
โดย: งมงายไร้สาระ เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เค้านัปลอกไปอัดดินปืนกลับมาใช้ใหม่อีกที ลดงบประมาณค่าใช้จ่ายซื้อกระสุนใหม่
เรียนเหมือนกัน ยิงเหินตลอด
โดย: จขกท เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เค้าห้ามเก็บ กลับบ้าน เค้าจะได้เทียบว่า มันยิงกันครบจริง ๆ ไม่มีใครแอบ เอากระสุน ออกไปยิง คนอื่นข้างนอกมั้งครับ
โดย: จขกท เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เดี๋ยวนี้พระท่านมีเน็ตใช้นะเจงไม๊ พระดีก้อข้อให้เปนที่เพิ่งของชาวพุทธต่อไป
พวกที่ชอบใช้ผ้าเหลืองหากินขอให้ชาติหน้าเกิดเปน เม็ดพริกในอึเหลือง
ความคิดเห็นที่ 13 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ เคยมีเพือนผมคนนึง ขับรถเครื่อง วิ่งชนเหล็กแค่สลบไม่เป็นไรเลย แต่มีเพือนที่เป็นทหารชายแดนภาคใต้ พกไปเยอะเลยครับทุกชนิด
โดนวางระเบิดรถยนต์กระเด็น กระเด็นเละเลย แถมโดนตัดศรีษะด้วย
โดย: ชัดเจนมั้ยครับ? เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เย้ๆๆๆ มีอย่าง กท.9 โผล่มาแล้ว ไม่เคยโดนเองเลยนะเนี้ย อย่ามาเล่นมุขการศึกษาเลยครับ ผมจบโทที่ไหนทำงานอะไรไม่อยากเอามาโม้หรอก การศึกษามันไม่ได้บอกระดับความคิดนะคุณ จบป.6 ยังมีสมองมากกว่าบางคนเลยเพียงแต่เขาอาจจะไม่มีโอกาศเรียนก็ได้ อย่างเช่นลุงป.6ไงครับ (ระดับนี้ไม่รู้ ป.6จริงเปล่า)
จริงๆผมไม่ได้อยากมาปั่นให้เกิดความแตกแยกหรอกนะ แต่ในฐานะที่ผมเป็นชาวพุทธและบวชเรียนมาแล้ว (1 พรรษากว่า วัดป่าด้วย) ผมรู้สึกเคืองๆที่ช่วงนี้อ่าน starsoccer แล้วเจอไอ้ตะกรุดนี้เกือบทุกวัน จนรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้อะไรก็เป็นพุทธพานิชย์ไปหมดแล้ว คุณจะรู้สึกยังไงถ้าต่อไปเปิดหนังสือพิมพ์มาแล้วเห็นหน้าเกจิอาจารย์ต่อจากโฆษณาอาบอบนวด หรือ ตะกรุดนี้อาจจะเปลี่ยนแผนการตลาดไปโฆษณาใน FHM ก็ได้เพราะผู้ชายอ่านเยอะ 555
ปล. จากการที่ไปสัมผัสโลกของผ้าเหลืองมา รู้ได้เลยว่าผ้าเหลืองห่มลิงหรือห่ม เ***้-มันมีจริง เอาธรรมะคำสั่งสอนมายึดถือปฏิบัติดีกว่าไปตามตัวบุคคลหรือของเหล่านี้นะครับ ผมว่านะ
แปลกจังลุงป.6ไม่เห็นเข้ามาเลย
โดย: นาย เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เราก็มี เอาห้อยคอตลอดเหมือนกัน
โดย: นู๋นา เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เรื่อง อาคม ไสยศาสตร์ หมอดู

ถ้ามันมีจริง ปลุกเสก ทำเป็นสิ้นค้าส่งออก ให้เมกา ยี่ปุ่น อิรัก รัสเซีย จีน กำหนดราคาได้เอง ยิ่งกว่า น้ำมันดิบ ประเทศไทยคงรวยเละ

แต่ตอนนี้ ห่วย ๆ งี่เง่า ยิ่งไอ้พวก หมอดู ตอนนี้ หน้าหนาหน้าทน ทำนายทายทักผิดไปทั้งประเทศ ยังอวดความแม่นอีกเหรอะ นี่คิดว่าอีกไม่นาน ก็จะมี โหรโผล่ออกมาทายทัก การบ้านการเมืองอีก และคิดว่าไม่ทายดีแน่ จะฉิบหาย วิบัติ ต้องแก้เคล็ด หากินกันแค่เนี่ยะ
โดย: นู๋นา เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เอาเข้าไป.....ๆๆๆๆหลงประเด็นกันไปหมด เจ้าของกะทู้เขาแค่อยากรู้ว่าเอาปลอกกระสุนปืนเก็บไว้ในครอบครองเนี่ย ผิดกฏหมาย พรบ.อาวุธปืนหรือไม่ก้เท่านั้นเอง คนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจประเด็นกลับไปอ่านใหม่แล้วค่อยมาตอบ ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ออกมาด่ากัน สะใจมากหรือไงได้โดพสด่าคน เมืองไทยมีแต่คนแบบนี้เยอะนะ จ้องจับผิดผู้อื่นตลอดเวลา ไม่เคยย้อนดูตัวเอง เซ็งโคตรเลยยยย แล้วเมื่อไหร่มันจะเจริญจ้องจะงับคนอื่นตลอด
โดย: บีน่า เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
เอ่อ... รู้สึกว่าประเด็นจะเปลี่ยนไปแล้วนะครับ ผมแค่อยากรู้ว่าเอาปลอกกระสุนมาขายมันไม่ผิดเหรอ
ถ้าไปทำให้ชาวพุทธไม่พอใจก็ขอโทษนะครับ แต่รู้สึกไม่ค่อยดีจริงๆนะครับ ที่มากระหน่ำโฆษณาแบบนี้เหมือนของเหล่านี้เป็นสิ่งอุปโภคประจำวันไปแล้ว
โดย: ผมคนพุทธ เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
แซวเรื่องพระซื้อ DVD ที่ zeer ทำไม ข้อความที่ post ไว้หายไปล่ะ?
หรือไม่ชอบให้พูดเรื่องจริง??
โดย: ยิ้ม เขียนเมื่อ 2 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ใครตั้งกระทู้นี้ วะ โจมตีชิบหายพระเสียหมด
โดย: รักเมืองไทย เขียนเมื่อ 2 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ใครไม่เชื่อ แล้วทำไมไม่ไปลองตอนอาจารย์อ๊อตประกาศท้าบุคคลที่ต้องการลองละ
โดย: อสูร เขียนเมื่อ 2 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ไม่รู้โว้ย
โดย: อินทีทอง เขียนเมื่อ 3 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ถ้าอยากลองของก็ไปลองที่วัดสายไหมดิ่ เราเห็นมากะตา
โดย: อ่านทุกวันแต่ไม่ค่อยโพส เขียนเมื่อ 4 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ แน่จริงไปลองของที่วัดสายไหมซิ เราเห็นมากะตา
โดย: ิbluetear เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม
ไอ้พวกงมงาย
โดย: เอองงดิ เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111